GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามเรื่องเทรสายหน้าไม้ (ไม่จุ)

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
อยากว่าถ้าจะเล่นเทรสายหน้าไม้แบบไม่จุ ไว้ตีคน ควรอัพสเตตัสอย่างไร
สกิลเรียนอะไรบ้าง และหน้าไม้ควรออฟคลั่งหรือเร็วเสียงครับผม

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
สเตตัส agi-dex ครับ กดฮึดเอา
สกิลรอคนมาตอบละกัน ออฟคลั่งดีกว่าออฟเร็วครับ(ออฟเร็วก็ได้ แต่จะตีเบาแม้อัดไว)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Atec

• Newbie
  • *
  • ^^
ลง agi 80(กดเพิ่มพลังฮึดสู้) dex ตัน

ที่เหลืองจะลง vit หรือ luk ก้อตามใจงับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ของผมเทรหน้าไม้ไม่จุ ตอนนี้เวล 91
ลงเอจิตัน(ว่าจะรี และกดฮึดสู้เอา)
ที่เหลือลงเดก
หลบเยอะเวอร์ อิอิอิอิ

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
ผมเล่น luk+dex หน้าไม้ออฟคลั่ง
สู้ยิบตา + ขนมปัง โป๊ะอย่างโไหด ตายก็ไม่กลัวมีหยุดเวลา ^_^

ปิศาจ

เล่นหน้าไม้มันยิงเบา โป๊ะไม่กี่พันเอง เพราะต้องเอาเหรียญไปลง agi เยอะ แถมต้องใช้ฮึดสู้ด้วยอีกต่างหาก ความต่อเนื่องถึงจะ 216  ต่างจากมีดอัพแค่มีดลมกรดก็เต็มแล้ว
ดีตรงมีหยุดเวลา  แล้วยืนยิงไปเรื่อยๆ  แต่ถ้าเกิดศัตรูมาเยอะๆเกิน 3 ตัวอาจฆ่าไม่ทันหยุดเวลาก็ได้ถ้ายิงเบา  เจอพวกเกราะหนาๆนี้ก็ยิงเหนื่อยกว่าจะตาย
ของผมใช้เพิ่มพลังฮึดสู้ ได้โบนัสไปลงอย่างอื่นอีกนิดหน่อย  แต่มันก็เบาอยู่ดีโป๊ะก็ไม่กี่พัน  ต้องพึ่งผอบโชคเชียร์  ไม่ก็ต้องกินอาหาร ถึงจะเก่ง

ผมเล่น luk+dex หน้าไม้ออฟคลั่ง
สู้ยิบตา + ขนมปัง โป๊ะอย่างโไหด ตายก็ไม่กลัวมีหยุดเวลา ^_^

แบบนี้ก็โหดดี สำหรับพวกไม่จุอะนะ 
แต่ไม่รู้ว่าเวลาตายแล้วฟื้นเพราะหยุดเวลา  พลังมันเหลือนิดเดียว แล้วปังที่กินไปหายไหมต้องกดใหม่ไหมอะ เพราะไม่เคยลองเหมือนกัน  ถ้าเผลอกดสู้ยิบตาไปมันจะนอนเองหรือเปล่า

แต่ถ้าเทรหน้าไม้ จุ เหมาะมากๆสำหรับ เซตพิ้นฐาน เพิ่มความต่อเนื่อง ไม่ต้องลง agi เยอะ  โหดได้ใจหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ตายแล้วบัฟต่างๆ หายหมดครับ ฟื้นมาก็สู้ยิบตาไม่ได้เพราะเลือดเหลือไม่พอ ก็กดหนมปังใหม่ ^_^

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ตายแล้วบัฟต่างๆ หายหมดครับ ฟื้นมาก็สู้ยิบตาไม่ได้เพราะเลือดเหลือไม่พอ ก็กดหนมปังใหม่ ^_^
ฟูทันนะ 555
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

MaitoeY

• Newbie
  • *
เทรไม่จุเล่นหน้าไม้  ผมลง AGI 92 แล้วใช้หน้าไม้ยศองค์เร๊วเสียง ไม่ต้องกดฮึดแต่ยิงเบา

_N_II

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*
ผมว่าน่าจาเวิร์คนะ g#001 แร้วก๊ออฟคลั่ง เจ็บอ่ะ เพราะว่าเทรมีสกิล เชียร์ทำให้โป๊ะง่ายขึ้น g#017 แร้วยังมี ยิบตากับหยุดเวลาอีก ตายปุ๊บกดยาถี่ ๆ แร้วยิบปายฆ่าม๊านนนนนนน  woon_angry ท่าจาให้ดี กดผัดมังกรหอมหวลด้วยเลยครับ

R.eawten

• **
อยากว่าถ้าจะเล่นเทรสายหน้าไม้แบบไม่จุ ไว้ตีคน ควรอัพสเตตัสอย่างไร
สกิลเรียนอะไรบ้าง และหน้าไม้ควรออฟคลั่งหรือเร็วเสียงครับผม
ทุกคนครับมาฆ่าHS-2กันเถอะเทรนายกากสุดในเซิฟไปเกรียนแคสแล้วจะฆ่าเขา
เจอชาปสอยร่วงแล้ว โทดว่ารังแกคนอ่อนกว่า ก็แกไปหาเรื่องเขากก่อนกากกับคนกากกว่า

ไม่จุ แนะนำมีดผสม หน้าไม้เวิคกว่าครับ หน้าไม้ล้วนๆ ตอน 41 ไป 80กว่าๆจะลำบากมาก ถ้าไม่ใช่ผอบเพิ่มเร็ว หรือออฟเร็วเสียง
ยอมเสียเหรียญลงมีดลมกรดไป 1 พอละ
สกิล สายนี้เหรียญเเทบจะพอดีเลย (รวมพวก เชีย โชค ชิง ) เวลาลง เเนะนำให้ลงเชีย โชค เเล้วก็ ชิงสมบัติก่อน พวกสายอาวุดลงทีหลังได้ จะปลอดภัย
สิ่งสำคัญคือตอนเป็นเรน ลงเพิ่มระยะ ยิงให้ เต็มครับ

MaxiMuZ

• Newbie
  • *
ทุกคนครับมาฆ่าHS-2กันเถอะเทรนายกากสุดในเซิฟไปเกรียนแคสแล้วจะฆ่าเขา
เจอชาปสอยร่วงแล้ว โทดว่ารังแกคนอ่อนกว่า ก็แกไปหาเรื่องเขากก่อนกากกับคนกากกว่า

ไปว่าเค้าครับ เราดูเค้าเล่นเห็นแคสนายอะตีเค้าใหญ่ เค้าบอกให้หยุดก็ไม่หยุด
เป็นผมก็มีสองทางครับหนีไม่ก็ฆ่า แต่นิสัยนายกวน__อยู่ละ เป็นผมผมก็ฆ่า

B2S

• Newbie
  • *
  • Demi-Human
สายหน้าไม้เหมาะสำหรับ จุ 2+

ไม่จุ ผมแนะนำมีดดีกว่าครับ Dex - Luk ใช้มีดลมกรด ต่อเนื่อง 216 ละครับ

มีดขายร้าน 66 ออฟเส+ ยศคลั่ง ไม่ก็ โชค ก็โหดแล้วครับ

R.eawten

• **
สายหน้าไม้เหมาะสำหรับ จุ 2+

ไม่จุ ผมแนะนำมีดดีกว่าครับ Dex - Luk ใช้มีดลมกรด ต่อเนื่อง 216 ละครับ

มีดขายร้าน 66 ออฟเส+ ยศคลั่ง ไม่ก็ โชค ก็โหดแล้วครับ
หลักฐานยังอยู่อยากให้แฉไม้
ตอนนั้นเราเล่นไฟเตอร์ที่ท้าสุ้กับเทรเเล้วตอนสุดท้ายโดนเบลดมามังกรตายคู่
แคสอะไม่รุ้จัก
ที่มีภาพเพราะเราก็อปอสุราเครื่องนายมาลงเครื่องเรา(ลงวินโดว์ใหม่)
แล้วนายถ่ายภาพไว้ด้วยมันเลยติดมา woon_5555 woon_5555 woon_5555