GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถึงเวลาปรับแล้วหรือยัง ?

โพลล์

ควรปรับสกิล "โกยแน่บ" ให้ลดพลังโจมตีเวท ได้หรือยัง

ปรับสักทีเถอะ ผู้เล่นตั้งแต่สมัยเก่ายันสมัยใหม่ก็ประท้วงกันเรื่องนี้มานานมากๆ
34 (54%)
ไม่ต้องปรับหรอก ปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อย
21 (33.3%)
ไม่รู้สิ ปรับก็ได้ ไม่ปรับก็ได้  ยังไงก็เดือดร้อนกันทุกคนอยู่แล้ว
8 (12.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 63

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ข้อเสนอสามารถเสนอได้ที่ Support.gameindy.com หัวข้อเสนอแนะเลยครับ

_T_T_T_

• Full Member
แล้วสายกายภาพ วิ่งไม่เร็วด้วยหรอครับ ผมว่าใครมีของใส่เพิ่มก็วิ่งเร็วกันทั้งนั้น นี่นา ไม่เท่าเทียมยังไงอ่ะ หรือแค่สายเวทย์วิ่งเร็วก็ได้เปลี่ยบแล้วหรอ งง

จะสายไหน ๆ ถ้าวิ่งเร็วกว่าก็ได้เปรียบกันหมดอยู่แล้วนิ

อย่าหลงประเด่นค่ะ

วิ่งเร็วในที่นี้คือ
สาวเวท ใช้สกิลโกยแล้วสามารถโจมตีได้ ส่วน กายภาพ โกยแล้วไม่สามารถโจมตีได้
สายกายภาพต้องซื้อของตั้งมากมายเพื่ออยากให้วิ่งเร็วและโจมตีได้
แต่สายเวท แทบไม่ต้องลงทุน แค่มีสกิลคลาส1ของคาเดทใช้
เสียเวลากดหน่อยแต่วิ่งไวและโจมตีได้เหมือนกัน คุณว่ามันถึงเวลาปรับหรือยังหละค่ะ
ในเมื่อเวลานี้ของเพิ่มความเร็วในการเดินก็ออกมาเยอะแล้ว
ปรับแค่นี้ไม่ทำให้สายเวทสูญพันธุ์หรอกค่ะ แค่อยากให้มันเท่าเทียมกันในจุดๆนี้นิดนึงอะค่ะ
อะ งั้นคิดเเบบนี้ ถ้าสมมุติว่า วิที่เขาเวลโขน ใช่ป่ะครับ เเล้วเขาไม่มีทุนเขาพึ่งยาขวดที่ทีมงานเขาเเจก ซึ้งในที่นี้ ที่ผมใช้ มันไม่พอ ผมถามหน่อยถ้ามันโกยไม่ได้ เเล้ววิจะให้เดินอืดๆตีม่อนทีละตัวหรอครับ อันนี้ผมก็ลองๆพิมดูละกัน หรือใครคิดดีกว่านี้ก้ ต่อเลยครับ

_T_T_T_

อ่านจากความสามารถแล้ว สกิลเอื้อไปทางสายเวทเติมๆ100% คับ เพราะไม่ลดพลังโจมตีเวท(สกิลโกยแน่บ เป็นสกิลพื้นฐานทุกอาชีพ ไม่ควรเอื้อผ่ายใด้ฝ่ายหนึ่ง)

1.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ไม่ลดพลังโจมตี

2.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ลดพลังโจมตีเวท

ปล. เลือกเอา 1 ข้อคับ แล้วสายกายภาพกับสายเวทจะได้ 50/50
  g#031
ผมก็เลือกข้อ1  woon_5555

_T_T_T_

คนใช้เวลไม่กระทบด้วย   เอิ่มเฉพาะสายเวทหรือเปล่าค่ะทีทไม่กระทบ

ลองนึกถึงสายกายภาพเวลบ้างสิค่ะ ซื้อยาตลอด

แล้วตอนนี้ทีมงายก็ใจดีค่ะ

เปิดรับบัพฟรีถึงเลเวล 50

แล้วยาที่ทีมงานแจกตอนเลเวลอัพอีก  แค่นี้ก็เยอะพอละค่ะ

และ อย่าลืมนะค่ะ สกิล "โกยแน่บ" ไม่มีดีเลย์ค่ะ  กดแล้วกดอีก หมดก็กด ไม่มีทางที่สายเวทจะเป็นเป้านิ่งเลยค่ะ
มันไม่กระทบยังไงครับ ถ้าสมมุติคนเล่นใหม่ ไม่มียาขา เเล้ววิมันบางอยู่เเล้วนะสำหรับคนไม่มีทุน ถ้าไม่มียาขาไม่มีโกย วิที่ไหนมันจะเวลได้ละครับ จะให้ไปพึ่งเเต่ตี้ลับเเล ที่คิว1-8เเถว ใครเขาจะทนรอ //เเล้วที่บอกยาพอ ส่วนตัวผมบอกเลย ผมใช้ไม่พอ

Flux

• Jr. Member
  • **
คือสาย เวทย์มันร่ายสกิลครับ ถ้าคุณให้สายกายภาพ
โกยแล้วไม่ลดโจมตี สายเวทย์จะเสียเปรียบเรื่องระยะช่องมาก
16 ช่อง เดิน 1-2 วิก็ถึงตัวแล้ว เพราะสายเวทย์มันเปราะ(มั้ง)
ตามคอนเซป แต่สายเวทย์มันไม่ได้เปราะอย่างงั้นอ่ะดิครับ

ผมว่ามันไม่ได้ยุที่โกยหรอกครับ มันยุที่ว่าสายเวทย์มันแข็งเกิน
ที่จะเป็นสายเวทย์

Barakun

• **
ถ้าปรับตามข้อ1ลวงตาคงราคาตก ผมเน้นข้อ2ดีกว่า

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

อ่านจากความสามารถแล้ว สกิลเอื้อไปทางสายเวทเติมๆ100% คับ เพราะไม่ลดพลังโจมตีเวท(สกิลโกยแน่บ เป็นสกิลพื้นฐานทุกอาชีพ ไม่ควรเอื้อผ่ายใด้ฝ่ายหนึ่ง)

1.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ไม่ลดพลังโจมตี

2.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ลดพลังโจมตีเวท

ปล. เลือกเอา 1 ข้อคับ แล้วสายกายภาพกับสายเวทจะได้ 50/50
  g#031

เป็นผม ผมก็เลือกข้อ 1 เพราะจะได้ไม่เอาเปรียบซึ่งกันและกัน(พูดในจุดสกิลโกยแน่บเท่านั้น)  g#031

offza533

• **

g#031

เป็นผม ผมก็เลือกข้อ 1 เพราะจะได้ไม่เอาเปรียบซึ่งกันและกัน(พูดในจุดสกิลโกยแน่บเท่านั้น)  g#031

ต้อง ข้อ 2 ถึงจะสมดุล

ข้อ 1 กระทบไปโดนเจ้าสังเวียนที่โกยแล้ว ชาทพลังไม่ได้ และทำให้โกยเป็นสกิลหลักของทุกอาชีพไปเลย ซึ่งมันเป็นสกิลที่มีไว้ใช้หนีตามคอนเซป

ฉนั้น ข้อ 1 มันถูกต้องมานานแล้ว แต่ทีมงานเล่นวิ ก็เล่นเป็นแบบนี้มาตลอด

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ถ้าจะให้โกยลดเวท  ก็ต้องยกเลิกการร่าย  แล้วไปดูการเพิ่มพลังโจมตีเวทของแต่ละสกิลให้เหมาะสม  ที่สำคัญต้องปรับคูลดาวน์แต่ละสกิลใหม่  และต้องมีสกิลปล่อยเป็นพื้นฐานแบบไร้คูลดาวน์อย่างน้อย 1 สกิล   หรือ  ชี้เป้าแล้วโจมตีเลยแบบสายกายภาพ     เท่านี้ปัญหาก็จบสำหรับเรื่องโกย

ในด้านการเวลก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ  ในเมื่อสายกายเดินลากได้  เดินตีทีละตัวได้   สายเวทก็ทำได้  และก็จะโกยโจมตีไม่ได้เหมือนๆกัน   เรื่องเปราะบางในด้านการเวลอ้างกันไม่ค่อยได้  มอนมันผสมกันกายภาพและเวท   ถ้าของอ่อนก็อ่อนกับมอนทั้งสายกายและสายเวท  ถ้าของดีก็แข็งเหมือนๆกัน 

ถ้าจะให้โกยลดเวท  ก็ต้องยกเลิกการร่าย  แล้วไปดูการเพิ่มพลังโจมตีเวทของแต่ละสกิลให้เหมาะสม  ที่สำคัญต้องปรับคูลดาวน์แต่ละสกิลใหม่  และต้องมีสกิลปล่อยเป็นพื้นฐานแบบไร้คูลดาวน์อย่างน้อย 1 สกิล   หรือ  ชี้เป้าแล้วโจมตีเลยแบบสายกายภาพ     เท่านี้ปัญหาก็จบสำหรับเรื่องโกย

ในด้านการเวลก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ  ในเมื่อสายกายเดินลากได้  เดินตีทีละตัวได้   สายเวทก็ทำได้  และก็จะโกยโจมตีไม่ได้เหมือนๆกัน   เรื่องเปราะบางในด้านการเวลอ้างกันไม่ค่อยได้  มอนมันผสมกันกายภาพและเวท   ถ้าของอ่อนก็อ่อนกับมอนทั้งสายกายและสายเวท  ถ้าของดีก็แข็งเหมือนๆกัน
เห็นด้วยครับ สายเวทเดินตีธรรมดาไม่ได้ต้องคอยกดสกิล แต่สายภาพกดคลิกตีก็ได้แล้ว น่าจะปรับแบบเกมอื่นๆ โจมตีเป็นพลังโจมตีเวท

Flux

• **

เห็นด้วยครับ

I'mbest

• Newbie
  • *
  • รู้ทั่งรู้ว่าเธอรักใคร

เห็นด้วยครับ สายเวทเดินตีธรรมดาไม่ได้ต้องคอยกดสกิล แต่สายภาพกดคลิกตีก็ได้แล้ว น่าจะปรับแบบเกมอื่นๆ โจมตีเป็นพลังโจมตีเวท
g#031 g#031 g#031 g#031
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

g#031

ต้อง ข้อ 2 ถึงจะสมดุล

ข้อ 1 กระทบไปโดนเจ้าสังเวียนที่โกยแล้ว ชาทพลังไม่ได้ และทำให้โกยเป็นสกิลหลักของทุกอาชีพไปเลย ซึ่งมันเป็นสกิลที่มีไว้ใช้หนีตามคอนเซป

ฉนั้น ข้อ 1 มันถูกต้องมานานแล้ว แต่ทีมงานเล่นวิ ก็เล่นเป็นแบบนี้มาตลอด

ผมคิดว่า การปรับสกิลโกยแน่บ(ข้อ1) เป็นทางเดียวที่ดูแล้ว 50/50 ละ เพราะสายเวททีมงานเค้าเล่นออยู่....ส่วนเจ้าสังเวียนหราา  g#014

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • **
นั่นดิแป๊ะฟรังในวอมีโกยได้ด้วยหรอครับเนี่ย งงแท้  woon_huh