GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถึงเวลาปรับแล้วหรือยัง ?

โพลล์

ควรปรับสกิล "โกยแน่บ" ให้ลดพลังโจมตีเวท ได้หรือยัง

ปรับสักทีเถอะ ผู้เล่นตั้งแต่สมัยเก่ายันสมัยใหม่ก็ประท้วงกันเรื่องนี้มานานมากๆ
34 (54%)
ไม่ต้องปรับหรอก ปล่อยให้มันเป็นแบบนี้ต่อไปเรื่อย
21 (33.3%)
ไม่รู้สิ ปรับก็ได้ ไม่ปรับก็ได้  ยังไงก็เดือดร้อนกันทุกคนอยู่แล้ว
8 (12.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 63

padit

• Newbie
  • *
อยากทราบอะค่ะ  ว่าถึงเวลาแล้วหรือยังที่จะปรับในส่วนๆนี้

เพราะตอนนี้ มีสิ่งของหลายต่อหลายชิ้นที่เพิ่มความเร็วในการเดิน อาจจะเร็วไม่เท่าโกย แต่เชื่อว่ายังเร็วกว่าเดินปกติ

แล้วยังสัตว์ขี่ ที่เพิ่มความเร็วมาให้อีก

แล้วทำไมไม่ปรับส่วนนี้ให้มันเท่าเทียมกันไป ปล่อยไว้แบบนี้ สายกายภาพรับไม่ได้ค่ะบอกตรงๆ   มันเสียเฟลมากเลยค่ะ

ต้องซื้อยาขาเวลาจะเวล  ต้องเดินช้าในแบทในวอ  โดยที่สายเวทไม่ต้องมีสัตว์ขี่หรือรองเท้าเพิ่มความเร็วต่างๆ

แทบวิ่งสบายทั้งนอกเมือง ในแบท ในวอเลยค่ะ

ที่ออกมาพูดไม่ได้แพ้สายเวทมาแต่ประการใดนะค่ะ
แต่เห็นว่าเรื่องนี้มันสมควรปรับได้แล้ว เพราะเราปล่อยให้สายเวทวิ่งกันสนุกแล้วค่ะ
คราวนี้ถ้าอยากวิ่งจริงๆ หาของเทพๆมาใส่เลยค่ะ แล้วเอาระบบโกยแล้วพลังเวทไม่ลดออก

ปล.ฝากไว้แค่นี้แหละค่ะ

offza533

• Jr. Member
  • **
นึกถึงสภาพคนทรงร่างโกเลม ในแบทแล้วอนาถจิต ยังกับแบกน้ำหนัก เกิน 90%

ถ้าโกยไม่ได้ก็ช่วยให้มันเดินไวเท่าเดิมก็ยังดี

padit

• Newbie
  • *
นึกถึงสภาพคนทรงร่างโกเลม ในแบทแล้วอนาถจิต ยังกับแบกน้ำหนัก เกิน 90%

ถ้าโกยไม่ได้ก็ช่วยให้มันเดินไวเท่าเดิมก็ยังดี

ไม่ขนาดนั้นมั้งค่ะ 

ถามจริงๆค่ะ

จะมีสายเวทที่ไหนเลือดเยอะเท่า คนทรงแปลงเป็นโกเลมไหมโดยที่ไม่ได้ออฟของเพิ่มเลือด

ตอบเลยแทบไม่มีเลยค่ะ

คนทรงแปลงเป็นโกเลม เดินช้าก็จริง แน่เลือดเยอะนะค่ะ  โกเลมสายนี้จะชนะก็ต่อเมื่อ มีสายกายภาพเข้ามาตีค่ะ

ถ้าเป็นสายยิงไกลหรือสายเวทด้วยกันเองก็เอาชนะยากพอสมควร

แต่ใช่ว่าจะไม่มีทางชนะหนิค่ะ  แปลงโกเลมแล้วร่ายสกิวไม่ได้ก็ว่าไปอย่าง #038

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แล้วสายกายภาพ วิ่งไม่เร็วด้วยหรอครับ ผมว่าใครมีของใส่เพิ่มก็วิ่งเร็วกันทั้งนั้น นี่นา ไม่เท่าเทียมยังไงอ่ะ หรือแค่สายเวทย์วิ่งเร็วก็ได้เปลี่ยบแล้วหรอ งง

จะสายไหน ๆ ถ้าวิ่งเร็วกว่าก็ได้เปรียบกันหมดอยู่แล้วนิ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

padit

• Newbie
  • *
แล้วสายกายภาพ วิ่งไม่เร็วด้วยหรอครับ ผมว่าใครมีของใส่เพิ่มก็วิ่งเร็วกันทั้งนั้น นี่นา ไม่เท่าเทียมยังไงอ่ะ หรือแค่สายเวทย์วิ่งเร็วก็ได้เปลี่ยบแล้วหรอ งง

จะสายไหน ๆ ถ้าวิ่งเร็วกว่าก็ได้เปรียบกันหมดอยู่แล้วนิ

อย่าหลงประเด่นค่ะ

วิ่งเร็วในที่นี้คือ
สาวเวท ใช้สกิลโกยแล้วสามารถโจมตีได้ ส่วน กายภาพ โกยแล้วไม่สามารถโจมตีได้
สายกายภาพต้องซื้อของตั้งมากมายเพื่ออยากให้วิ่งเร็วและโจมตีได้
แต่สายเวท แทบไม่ต้องลงทุน แค่มีสกิลคลาส1ของคาเดทใช้
เสียเวลากดหน่อยแต่วิ่งไวและโจมตีได้เหมือนกัน คุณว่ามันถึงเวลาปรับหรือยังหละค่ะ
ในเมื่อเวลานี้ของเพิ่มความเร็วในการเดินก็ออกมาเยอะแล้ว
ปรับแค่นี้ไม่ทำให้สายเวทสูญพันธุ์หรอกค่ะ แค่อยากให้มันเท่าเทียมกันในจุดๆนี้นิดนึงอะค่ะ

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

อย่าหลงประเด่นค่ะ

วิ่งเร็วในที่นี้คือ
สาวเวท ใช้สกิลโกยแล้วสามารถโจมตีได้ ส่วน กายภาพ โกยแล้วไม่สามารถโจมตีได้
สายกายภาพต้องซื้อของตั้งมากมายเพื่ออยากให้วิ่งเร็วและโจมตีได้
แต่สายเวท แทบไม่ต้องลงทุน แค่มีสกิลคลาส1ของคาเดทใช้
เสียเวลากดหน่อยแต่วิ่งไวและโจมตีได้เหมือนกัน คุณว่ามันถึงเวลาปรับหรือยังหละค่ะ
ในเมื่อเวลานี้ของเพิ่มความเร็วในการเดินก็ออกมาเยอะแล้ว
ปรับแค่นี้ไม่ทำให้สายเวทสูญพันธุ์หรอกค่ะ แค่อยากให้มันเท่าเทียมกันในจุดๆนี้นิดนึงอะค่ะ
อ้อหมายถึง สกิลโกย แล้วไม่ลดพลังโจมตีเวทย์
ก็ใช่ครับเห็นด้วย คนทรงโกเลมวิ่งโกย เวทย์ไม่ลดตีสบาย
แต่ก็ต้องปรับให้เหมาะอ่ะครับ เพราะสกิลโกยนี่มัน10วิ วิ่งหนีอย่างเดียว กว่าจะครบสิบวิไม่สามารถโจมตีได้ กลายเป็นเหมือนสกิลฆ่าตัวตายมากกว่าสกิลหลบหนีอ่ะ
หรือไม่งั้นก็ปรับให้สายกายวิ่งได้และไม่ลดพลังโจมตีแทน คงเกรียนกันเยอะเลย

ไม่งั้นก็ปรับให้สกิลนี้ถ้าอยู่ในแบ็ค ในวอ หรือมีบัพ pk อยากสดอยู่ให้กดใช้งานไม่ได้ซะ น่าจะโอเคหรือป่าว คนใช้เวลจะได้ไม่ต้องไปกระทบด้วย
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

padit

• Newbie
  • *
คนใช้เวลไม่กระทบด้วย   เอิ่มเฉพาะสายเวทหรือเปล่าค่ะทีทไม่กระทบ

ลองนึกถึงสายกายภาพเวลบ้างสิค่ะ ซื้อยาตลอด

แล้วตอนนี้ทีมงายก็ใจดีค่ะ

เปิดรับบัพฟรีถึงเลเวล 50

แล้วยาที่ทีมงานแจกตอนเลเวลอัพอีก  แค่นี้ก็เยอะพอละค่ะ

และ อย่าลืมนะค่ะ สกิล "โกยแน่บ" ไม่มีดีเลย์ค่ะ  กดแล้วกดอีก หมดก็กด ไม่มีทางที่สายเวทจะเป็นเป้านิ่งเลยค่ะ

อ้อหมายถึงสายกายภาพเข้าไม่ถึงตัว กรณีที่ไม่มีสกิลกดไปที่เป้าหมายแบบสายเวทย์

แบบนี้จะหมายถึงให้สายเวทย์โกยแล้ววิ่งได้ช้ากว่าสายกายหรือครับ หรือให้ความเร็ววิ่งที่ตันไม่เท่ากันอย่างนั้นหรือ  เพื่อให้วิ่งไล่จับกันทัน

woon_no woon_no woon_no

เรื่องระยะโจมตีของแต่ละอาชีพมันก็ต่างกันอยู่แล้วนิครับ พวกความอึดความทนของแต่ละอาชีพก็ต่างกันอยู่แล้วนิครับ ยังจะให้วิ่งเร็วไม่เท่ากันอีกหรอครับ ผมว่าไม่น่าปรับหรอก

เพราะสกิลโกย มันก็ตามชื่ออยู่แล้วมีไว้ใช้หนี ไม่ใช่มีไว้ใช้อย่างอื่น แต่พอดีคนเล่นฉลาดกันเลยใช้ได้หลายประโยชน์ จึงทำให้เกิดความแตกต่างแต่ละอาชีพใช้ประโยชน์จากสกินนี้ได้ไม่เท่าเทียบกัน มันก็ธรรมดาอยู่แล้วนิครับ ได้อย่างต้องเสียอย่างครับ ถึงเรียกได้ว่าสมดุล หรือไม่งั้นต้องให้เท่ากัน เลือกเท่ากันโจมตีเท่ากันป้องกันเท่ากัน แบบนี้ก็เรียกสมดุลเหมือนกัน

padit

• Newbie
  • *
อ้อหมายถึงสายกายภาพเข้าไม่ถึงตัว กรณีที่ไม่มีสกิลกดไปที่เป้าหมายแบบสายเวทย์

แบบนี้จะหมายถึงให้สายเวทย์โกยแล้ววิ่งได้ช้ากว่าสายกายหรือครับ หรือให้ความเร็ววิ่งที่ตันไม่เท่ากันอย่างนั้นหรือ  เพื่อให้วิ่งไล่จับกันทัน

woon_no woon_no woon_no

เรื่องระยะโจมตีของแต่ละอาชีพมันก็ต่างกันอยู่แล้วนิครับ พวกความอึดความทนของแต่ละอาชีพก็ต่างกันอยู่แล้วนิครับ ยังจะให้วิ่งเร็วไม่เท่ากันอีกหรอครับ ผมว่าไม่น่าปรับหรอก

เพราะสกิลโกย มันก็ตามชื่ออยู่แล้วมีไว้ใช้หนี ไม่ใช่มีไว้ใช้อย่างอื่น แต่พอดีคนเล่นฉลาดกันเลยใช้ได้หลายประโยชน์ จึงทำให้เกิดความแตกต่างแต่ละอาชีพใช้ประโยชน์จากสกินนี้ได้ไม่เท่าเทียบกัน มันก็ธรรมดาอยู่แล้วนิครับ ได้อย่างต้องเสียอย่างครับ ถึงเรียกได้ว่าสมดุล หรือไม่งั้นต้องให้เท่ากัน เลือกเท่ากันโจมตีเท่ากันป้องกันเท่ากัน แบบนี้ก็เรียกสมดุลเหมือนกัน

ไปไกลแล้วค่ะกับสิ่งที่ต้องการ

ถ้าคุณเข้าใจว่า "สกิวโกยแน่บ มีไว้ใช้หนี  แต่ที่สายเวททพคือ  วิ่งไปสักในระยะที่พอห่างได้ แล้วร่ายเวท
ซึ่ง คุณร่ายเวทในขณะที่ติดสกิลโกยแน่บอยู่ จึงทำให้ร่ายเสร็จปุ๊บ วิ่งต่อได้เลยและลงสกิลใหม่

ประเด่นมันไม่ได้อยู่ที่ว่าอาชีพไหนอึด อาชีพไหนโจมตีได้ไกล

แต่มันอยู่ที่ว่า  ทำไม"สกิลโกยแน่บ"ถึงไม่ลดพลังโจมตีเวทบ้าง"
เพราะมันลดแต่พลังโจมตีทางกายภาพและป้องกัน
แล้วแบบนี้มันตรงคอนเซ็พกับสกิลตรงไหนค่ะ
อันที่จริงต้องลดทุกอย่างด้วยซ้ำคือเอาไว้ใช้หนีไม่ใช้เอาไว้วิ่งแล้วร่ายเวท

ถ้าปรับแล้วให้สายเวท ร่ายในวินาทีสุดท้ายเช่น

สกิลสมมุติมีระยะร่าย 3 วินาที
สายเวท กดโกยแล้วหนีมาตั้งหลัก เริ่มจาก 10 วิ  พอมาวินาทีที่4 หยุดแล้วเริ่มร่ายสกิลสมมุติ(ซึ่งมีระยะร่าย 3 วินาที)

ซึ่งร่ายเสร็จสกิลโกยแน่บก็หมดเวลา หลังจากนั้น ดาเมจของเวทก็จะขึ้น

ปรับแบบนี้ยังรับได้ค่ะ อย่างน้อยก็ทำให้ต้องนั่งเลือกสกิวและจังหวะมากขึ้น

แต่ที่เป็นอยู่ตอนนี้  โกยแล้วพลังเวทไม่ลด  อันนี้ยังไงก็ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

อ่านจากความสามารถแล้ว สกิลเอื้อไปทางสายเวทเติมๆ100% คับ เพราะไม่ลดพลังโจมตีเวท(สกิลโกยแน่บ เป็นสกิลพื้นฐานทุกอาชีพ ไม่ควรเอื้อผ่ายใด้ฝ่ายหนึ่ง)

1.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ไม่ลดพลังโจมตี

2.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ลดพลังโจมตีเวท

ปล. เลือกเอา 1 ข้อคับ แล้วสายกายภาพกับสายเวทจะได้ 50/50
  g#031

Directorr

ขอให้เรียกร้องสำเร็จนะครับ

g#031 g#031
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

padit

• Newbie
  • *

อ่านจากความสามารถแล้ว สกิลเอื้อไปทางสายเวทเติมๆ100% คับ เพราะไม่ลดพลังโจมตีเวท(สกิลโกยแน่บ เป็นสกิลพื้นฐานทุกอาชีพ ไม่ควรเอื้อผ่ายใด้ฝ่ายหนึ่ง)

1.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ไม่ลดพลังโจมตี

2.ปรับให้ สกิลโกยแน่บ ลดพลังโจมตีเวท

ปล. เลือกเอา 1 ข้อคับ แล้วสายกายภาพกับสายเวทจะได้ 50/50
  g#031

ทางที่ดี ลดพลังโจมตีเวทเถอะค่ะ

เดียวสายเวทจะโดนสายกายภาพเกรียน วิ่งฟัน วิ่งยิงเอาซะมากกว่า(เก็บกดมานาน) อิอิ

padit

• Newbie
  • *
ขอให้เรียกร้องสำเร็จนะครับ

g#031 g#031

ดูท่าจะยากค่ะ  สงสัย สปอนเซอร์รายใหญ่เกมนี้ เล่นสายเวทมั้ง

ทีมพัฒนาทีมไหนๆก็ไม่เคยเอาเรื่องนี้ไปตรวจสอบและแก้ไขได้เลย woon_angry

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ถึงคุณ padit ผมว่าเลิกทำตัวเป็นผู้หญิงได้ละครับ ทั้งๆที่คุณเป็นผู้ชาย ถ้าคนมันรักเกมจริง มันคงไม่ไปโกงของคนอื่นหรอกครับ วิธีโกงแบบเด็กๆ ไปประกาศขายเงินเอ็ม ให้คนซื้อ แล้วก็ไปประกาศรับเงินเอ็ม เอาบัญชีของคนขายเงินMให้คนที่จะซื้อเงินเอ็ม ให้เค้าโอนให้คนที่จะขายเงินเอ็ม แล้วตัวเองเอาเงินไป คิดว่าเก่งหรอครับ ทำแบบนี้ คิดว่าจะไม่มีคนจับได้หรอครับ เลิกแถได้ละครับ เพลีย

Barakun

• Jr. Member
  • **
+1คับ อยากให้ปรับ สายเวทด้วยกัน มีลวงตากับไม่มีลวงตาเดินแทบไม่ต่างกัน รุสึกไม่ยุติธรรมเท่าไหร่ อุตส่าเสียเงินซื้อมาแต่เดินไม่ค่อยต่างกัน woon_angry