GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร้องเรียน คนทรง ทำให้เสียสมดุล

คิซารุ

• Newbie
  • *
เนื่องจากอาชีพคนทรงเป็นอาชีพใหม่ แต่เข้าใจนะว่าเห่อกัน แต่เท่าที่ผมเล่นคนทรง และลองทดสอบดู แล้ว มัน ทำให้เสียสมดุลเป็นอย่าง มากด้วยเหตุผล  ดังนี้

1. สู้กับ วอ สายอัญเชิญ  วอสายอัญเชิญ ง่อยแดก เนืองกจาก คนทรงมีิวอัญเชิญหวนกลับซึ่งแดก หมาวอ โกเลมมังกร และกะโหลก ขอ วอเฉย เหตุผลที่โกง คือ สกิวอัญเชิญหวนกลับ มันไม่มีระยะร่าย แถวไม่มีดีเล วออัญเชิญไปเหอะ เรียกออกมากี่ตัวก็กินเรียบ แถมยังมีสกิวที่ทำให้คลั่งได้ วงกว้าง แถมดาเมจแรงกว่า อาชีพ สายเวทด้วยกันอีก เรียกได้ ว่า ลบวอไปเถอะ ครับ
   2. สู้กับ แอส จุ6 จิต ครบ มีด99จุ6 เกราะ95จุ6 +16เลือด มีแหวนธาตุ  ซึ่งคนทรงจุแค่ 2 จิตไม่ครบ เล่นสายโกเลม+ซิกิกามิ6 วิถี  ทำให้แอส ไม่ได้ทำอะไรเลย แม้กระทั่ง แอสสายโรก ที่ป้องกันเวทสูงพอสมควร ประมาณ 900-30 ยังแพ้เลย และอีกอย่าง ทำไมซิกิกามิ มันสลายบัพได้ด้วย ไม่เข้าใจ มันจะเทพไปนะครับ แบบนี้ จะมีแรร์ สูงๆ ไปทำไม จะจุแรร์ให้ จุ6 ไปทำไม เข้าใจนะว่า แอสแพ้สายเวท แต่ มันน่าจะมีทางแก้บ้าง สิ แต่นี่ หาทางแก้แล้ว ไม่มีเลย คือไม่มีจุดบอดเลยก็ว่าได้
   3. สู้ กับพระ แน่นอน ครับ บัพไปเหอะ อัญเชิญซิกิกามิ 6 วิถีมา สลายบัพได้ อยู่แล้ว แถมแรรงด้วย มีคนบอกว่า มันโจมตีเป็นเวท แต่ทำไม มัน ตีพระที่ ป้องกันเวท 1532-40 เข้าละครับ ทั้งๆที่มันก็ โจมตีเวทใส่มอนเตอร์ แค่ 1200 เอง 
   4. สู้ กับ อีก หลายอาชีพ ทั้งเผ่ามนุษย์ และ เผ่าอสุรา เอาเป็น ว่า มันชนะหมดทุดอาชีพเลย ครับไม่ที อาชีพไหนแก้ทาง มันได้ นอกจากอาชีพคนทรงเองที่แก้ทางได้ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ลบอาชีพอื่นทิ้งไปเลย แล้วก็ เอาแค่คนทรงลงแทน จะได้ไปเล่นแต่คนทรง ส่วนของก็ชดเชยมาเป็นของที่คนทรงใส่ได้ หรือ เอาเงินคืนให้ผู้เล่นซะ (ประชด)

ปล. ที่กล่าวมาทั้งหมด ทดสอบมาเองทั้งนั้น ครับ ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่มาร่วมกันทดสอบในเซริฟหลัก ครับ เพราะในนรกเข้าไปทดสอบไม่ได้เพราะบัค รหัสพิเศษ อาจจะเป็นการจงใจของทีมงานก็เป็นได้ใครจะรู้
ปล2. ตัวละคร คนทรง ที่ ทดสอบ ใส่แรร์วิ90 ลูกแก้ว 87(สูบโลหิต พลังโจมตี 784-1175) รวมแล้วก็ 2354-2463  ส่วนพลังป้องกันเวท ก็ 1023-25

คิซารุ

• Newbie
  • *
เนื่องจากอาชีพคนทรงเป็นอาชีพใหม่ แต่เข้าใจนะว่าเห่อกัน แต่เท่าที่ผมเล่นคนทรง และลองทดสอบดู แล้ว มัน ทำให้เสียสมดุลเป็นอย่าง มากด้วยเหตุผล  ดังนี้

1. สู้กับ วอ สายอัญเชิญ  วอสายอัญเชิญ ง่อยแดก เนืองกจาก คนทรงมีิวอัญเชิญหวนกลับซึ่งแดก หมาวอ โกเลมมังกร และกะโหลก ขอ วอเฉย เหตุผลที่โกง คือ สกิวอัญเชิญหวนกลับ มันไม่มีระยะร่าย แถวไม่มีดีเล วออัญเชิญไปเหอะ เรียกออกมากี่ตัวก็กินเรียบ แถมยังมีสกิวที่ทำให้คลั่งได้ วงกว้าง แถมดาเมจแรงกว่า อาชีพ สายเวทด้วยกันอีก เรียกได้ ว่า ลบวอไปเถอะ ครับ
   2. สู้กับ แอส จุ6 จิต ครบ มีด99จุ6 เกราะ95จุ6 +16เลือด มีแหวนธาตุ  ซึ่งคนทรงจุแค่ 2 จิตไม่ครบ เล่นสายโกเลม+ซิกิกามิ6 วิถี  ทำให้แอส ไม่ได้ทำอะไรเลย แม้กระทั่ง แอสสายโรก ที่ป้องกันเวทสูงพอสมควร ประมาณ 900-30 ยังแพ้เลย และอีกอย่าง ทำไมซิกิกามิ มันสลายบัพได้ด้วย ไม่เข้าใจ มันจะเทพไปนะครับ แบบนี้ จะมีแรร์ สูงๆ ไปทำไม จะจุแรร์ให้ จุ6 ไปทำไม เข้าใจนะว่า แอสแพ้สายเวท แต่ มันน่าจะมีทางแก้บ้าง สิ แต่นี่ หาทางแก้แล้ว ไม่มีเลย คือไม่มีจุดบอดเลยก็ว่าได้
   3. สู้ กับพระ แน่นอน ครับ บัพไปเหอะ อัญเชิญซิกิกามิ 6 วิถีมา สลายบัพได้ อยู่แล้ว แถมแรรงด้วย มีคนบอกว่า มันโจมตีเป็นเวท แต่ทำไม มัน ตีพระที่ ป้องกันเวท 1532-40 เข้าละครับ ทั้งๆที่มันก็ โจมตีเวทใส่มอนเตอร์ แค่ 1200 เอง 
   4. สู้ กับ อีก หลายอาชีพ ทั้งเผ่ามนุษย์ และ เผ่าอสุรา เอาเป็น ว่า มันชนะหมดทุดอาชีพเลย ครับไม่ที อาชีพไหนแก้ทาง มันได้ นอกจากอาชีพคนทรงเองที่แก้ทางได้ ถ้าเป็นแบบนี้ก็ลบอาชีพอื่นทิ้งไปเลย แล้วก็ เอาแค่คนทรงลงแทน จะได้ไปเล่นแต่คนทรง ส่วนของก็ชดเชยมาเป็นของที่คนทรงใส่ได้ หรือ เอาเงินคืนให้ผู้เล่นซะ (ประชด)

ปล. ที่กล่าวมาทั้งหมด ทดสอบมาเองทั้งนั้น ครับ ขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่มาร่วมกันทดสอบในเซริฟหลัก ครับ เพราะในนรกเข้าไปทดสอบไม่ได้เพราะบัค รหัสพิเศษ อาจจะเป็นการจงใจของทีมงานก็เป็นได้ใครจะรู้
ปล2. ตัวละคร คนทรง ที่ ทดสอบ ใส่แรร์วิ90 ลูกแก้ว 89(สูบโลหิต พลังโจมตี 784-1175) รวมแล้วก็ 2354-2463  ส่วนพลังป้องกันเวท ก็ 1023-25

แก้ไข เป็นลูกแก้ว 89 นะครับไม่ใช่ 87

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ข้อ 2 แปลกๆนะครับ สายโกเลมนายไม่ได้ใช้กับสายเสาหรอ ผมนึกว่า สายชิคิกามิหกวิถีมันใช้กับสายนักปราชนิ เหรียญนายเยอะขนาดนั้นเลยหรอ หรือว่าผมคิดผิด เท่าที่ผมทดสอบมา คนทรงจุ6จิตครบ โดนแอสพุ่งโป้ะเดียวก็ตายได้ครับ แถมโอกาสตาย 70:30 ด้วยนะ  g#014
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

zzaa012

• JuliusEssewJD
  • Newbie
  • *
เวอร์เกิน คนทรงเจอวิใส่กรง+ท่องกาลเวลา+แรงโน้มถ่วลก็หลับแล้ว woon_555 woon_555

AVICII

• Club House & Dubstep
  • Newbie
  • *
  • So wake me up when it's all over
กากเองป่าว   woon_555 woon_555
เราเล่นจุ 6 จิตครบ เเพ้เชน จุฟ้า  woon_cry woon_cry (หรือกกูเล่นกากเองไม่รู้)  woon_hurt
คหสต.(ปล.แต่ที่แน่ๆผมเล่นน่ะ คนอื่นไม่รู้ แพ้แอสอยู่ แอสพพุ่งมาทีดับ เชนยิงปราณีตอีก
แต่ทั้งหมดล้วนแล้วแต่จังหวะอ่ะผมว่า บางครั้งตอนผมตีกับเบอ ถ้าขังเบอได้ ก็จัดได้ในดอกเดียว แต่ถ้าเจอสองมิติมาสับก็นอนเหมือนกัน)

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
คนทรงที่ท่านว่าเก่งนักหนาฆ่าเเอสจุติ6จิตครบของท่านได้นี้มันอัพสกิวยังไงครับ
ป.ล.ไม่ได้จะดราม่านะเเค่อย่ากรู้จริงๆ g#025

ZENTOA1

• Jr. Member
  • **
ผมเอาวอมาสาปใบ้แล้วก็สารพัดสาปเอาหมากัดแค่นั้นเอง woon_shock มันเดี้ยงอะ เหอะๆ

น้าเดช รักทุกคน

• Newbie
  • *
เวอร์สาส woon_555 woon_555  คนทรงกว่าจะร่ายสกิลคอมโบครบ วิกูยืนเพลิงสดสวนก็นอนร่ะ

• Newbie
  • *
อ้อหรืออยากไห้จีปรับสมดูุล เพราะอยากได้แค่เปิดรีชีพเหรอ
คนทรงแพ้ทางหลายอาชีพอยู่อย่าเวอร์  woon_555

คิซารุ

• Newbie
  • *
เทคนิค คนทรง นะครับ
อัพสกิว
ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ 1
ปิดผลึกชิคิกามิ 1
ราชันย์แห่งภูติ 5
คาถาอัญเชิญหวนกลับ 5
มหาเวทอัญเชิญหวนกลับ 1
เสาอาคมแห่งการรักษา5
เสาอาคมคลื่นพลังเวท1
เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์1
เข้าทรงรวมร่างผู้พิทักษ์ 3
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ 3
พลังแห่งผู้พิทักษ์ 5
ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง 3
ชิกิหกวิถี 1
สัตว์อัญเชิญกัปนาท 5

เทคนิค การเล่น
แปลงร่าง คนทรง ผู้พิทักษ์ เพราะผู้พิทักษ์ถึก มีสกิวพลังแห่งผู้พิทักษ์ ซึ่งลดอัตราโปะเชอะ40 เปอเซนต์
เรียกเสาอาคมเวท มาแล้ว รวมร่างเสาอาคมอาคม   ออกมาสู้ กดผนึกวิญญาณ ธาตุไป และเรียกซิกิกามิ ธาตไฟ ออก มาเรื่อยๆ แอสพราง มาแทง ก็ไม่โปะหรอก
กด เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ และ เสาอาคมแห่งการรักษา เรื่อยๆ บวกกับ อัญเชิญซิกิกามิ มาเรื่อยๆ  ขนาดพาลาเอง ยังโดด ไม่เข้าเลย เพราะผู้พิทักษ์ ป้องกัน เป็น พัน

และอีกอย่างซิกิกามิ ไฟ มันวิ่งเร็ว ใส่เท้าลวงตายังวิ่งแทบไม่ทัน แถมผนึกธาตุไฟ เพิ่มโจมตีเวทแรงด้วย ต่อให้ จะลดพลังโจมตีเวทไป 30 ตอนแปลงร่างผู้พิทักษ์ก็เหอะ มันก็ไม่มีผล

ลองดูได้ นะครับ อย่ามัวแต่เห่อ หรือ คุย

AVICII

• Club House & Dubstep
  • Newbie
  • *
  • So wake me up when it's all over
อัพสกิว

แปลงร่าง คนทรง ผู้พิทักษ์ เพราะผู้พิทักษ์ถึก มีสกิวพลังแห่งผู้พิทักษ์ ซึ่งลดอัตราโปะเชอะ40 เปอเซนต์
เรียกเสาอาคมเวท มาแล้ว รวมร่างเสาอาคมอาคม   ออกมาสู้ กดผนึกวิญญาณ ธาตุไป และเรียกซิกิกามิ ธาตไฟ ออก มาเรื่อยๆ แอสพราง มาแทง ก็ไม่โปะหรอก
กด เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ และ เสาอาคมแห่งการรักษา เรื่อยๆ บวกกับ อัญเชิญซิกิกามิ มาเรื่อยๆ  ขนาดพาลาเอง ยังโดด ไม่เข้าเลย เพราะผู้พิทักษ์ ป้องกัน เป็น พัน

และอีกอย่างซิกิกามิ ไฟ มันวิ่งเร็ว ใส่เท้าลวงตายังวิ่งแทบไม่ทัน แถมผนึกธาตุไฟ เพิ่มโจมตีเวทแรงด้วย ต่อให้ จะลดพลังโจมตีเวทไป 30 ตอนแปลงร่างผู้พิทักษ์ก็เหอะ มันก็ไม่มีผล

ลองดูได้ นะครับ อย่ามัวแต่เห่อ หรือ คุย
กว่ามุงจะคอมโบเสร็จแอสพุ่งมุงตายก่อนป่ะ  woon_555 woon_555

• Newbie
  • *
อัพสกิว

กว่ามุงจะคอมโบเสร็จแอสพุ่งมุงตายก่อนป่ะ  woon_555 woon_555
woon_5555 woon_5555 กว่าจะร่ายครบทุกอันได้นอนก่อนร่ะมั้ง woon_555 woon_sunny

คิซารุ

• Newbie
  • *
อัพสกิว

คอมโบ ที่ว่า ลงในเมือง แล้ว วาปไปฆ่า ยังได้เลย และ อีกอย่าง อย่าว่าแต่ในเมืองเลย แอส ออกมาแอสก็ตาย ละ คิดว่าจะพุ่งเข้า หรอ ดูรูปนี้ก่อน ก่อนจะคุยโม้ อะ