GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แชร์เทรสายแส้ ไม่อยากให้สายนี้หายไป

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ของลงเลือดทั้งตัวคับ (เน้นหลบไปที่ สเตตัส+ซี3+ฟิวชั่น)

ถ้าแส้99(จุติ6)แล้ว สกิลเชียร์ไม่ต้องอัพก็ได้คับ มันโป๊ะแทบทุกดอกเลย
ที่เคยเล่น แบ่งเป็น 2 วิธีการอัพสกิล
1.แส้+ล่าสมบัติ (ล่าบอส หาขยะต่างๆสบาย)
2.แส้+หน้าไม้ (แบท วอ เกรียน มันส์มาก)

ของลงเลือดทั้งตัวคับ (เน้นหลบไปที่ สเตตัส+ซี3+ฟิวชั่น)

ถ้าแส้99(จุติ6)แล้ว สกิลเชียร์ไม่ต้องอัพก็ได้คับ มันโป๊ะแทบทุกดอกเลย
ที่เคยเล่น แบ่งเป็น 2 วิธีการอัพสกิล
1.แส้+ล่าสมบัติ (ล่าบอส หาขยะต่างๆสบาย)
2.แส้+หน้าไม้ (แบท วอ เกรียน มันส์มาก)
เชีย สกิลสำคัญเลยนะนั่น

Vi vi

อันนี้คือแบบที่ผมเล่นเอง เจอเอง เจ็บเอง ไม่ได้เอาของใครมาพูดคับ

ส่วนเจ้าของกระทู้หรือใครที่อ่าน ก็นำไปดัดแปลงเอาเองได้ เราไม่ได้บังคับใครอยู่แล้ว
และเรื่อง สกิลนี้ดี สกิลนั้นไม่ดี นั่นก็อีกประเด็นคับ

ปล.อยู่ที่ตัวผู้เล่นว่าถนัดแบบไหน ชอบแบบไหนมากกว่า...

อันนี้คือแบบที่ผมเล่นเอง เจอเอง เจ็บเอง ไม่ได้เอาของใครมาพูดคับ

ส่วนเจ้าของกระทู้หรือใครที่อ่าน ก็นำไปดัดแปลงเอาเองได้ เราไม่ได้บังคับใครอยู่แล้ว
และเรื่อง สกิลนี้ดี สกิลนั้นไม่ดี นั่นก็อีกประเด็นคับ

ปล.อยู่ที่ตัวผู้เล่นว่าถนัดแบบไหน ชอบแบบไหนมากกว่า...
สกิลเชียร์ที่เขียนว่า ไม่อัพก็ได้ มัน=เสนอผู้เล่นใหม่นะครับ

Vi vi

ที่ผมลงเลือดที่อุปกรณ์สวมใส่ เพราะเราลากม่อนเยอะคับ 8-10 ตัว ก็โดนตบแล้ว

ลงเลือดกันลากพลาดคับ หรือ แบท วอ เกรียน ได้ด้วย  g#009

*กรณีที่ของออฟว่องไว(แส้+ล่าสมบัติ) ควรใส่เซตซาดิสม์ พกโพชั่นติดตัว ใส่แส้กุหลาบ+10 ลึกลับ/คลั่ง/แม่น ออฟตามประโยชน์ที่ใช้งานคับ

- ตีบอสใช้ แส้99(จุติ3-6)ออฟคลั่ง /เทร95(จุติ3-6)ออฟเลือด-ว่อง /กากออฟลึกลับ-มอง ตามกำลังที่หาได้คับ

จะเป็นชายเล หรือเทร70-75 ก็ได้ ส่วน คลุมออฟเลือด-ว่อง/ หมวกออฟเลือด-ว่อง /รองเท้าออฟเลือด-ว่อง /แหวนออฟเลือด-ว่อง เอาตามกำลังที่หาได้

- ฟิวชั่น เน้นไปที่ อัตราDrop /หลบหลีก  ถ้าเล่น(แส้+หน้าไม้) แม่นยำ /ความแรงโป๊ะ /อัตราโป๊ะ /HP Max,หลบหลีก ตามความชอบคับ

ปล. ใครมีข้อแนะนำเพิ่มเติม ก็จัดมาเลยคับ เทรแส้ยังสู้ และหากินกับบอสได้โดยไม่อายใครคับ  g#031

Vi vi

สกิลเชียร์ที่เขียนว่า ไม่อัพก็ได้ มัน=เสนอผู้เล่นใหม่นะครับ
ผมอยากให้ผู้เล่นใหม่เข้ามาดู อ่าน และถามด้วยตัวเองจะดีเป็นอย่างยิ่งคับ

ผมพิมพ์ว่า ถ้าแส้99(จุติ6)แล้ว สกิลเชียร์ไม่ต้องอัพก็ได้คับ มันโป๊ะแทบทุกดอกเลย
ถ้าผู้เล่นใหม่มีแส้99(จุติ6) เค้าคงอ่านเข้าใจนะคับ และจะเป็นไปได้น้อยมาก ที่ผู้เล่นใหม่ จะมีแส้99(จุติ6) คับ  g#017

Vi vi

ถาม-ตอบหรือแนะนำเพิ่มเติม ตามกระทู้นะคับ แชร์เทรสายแส้ ไม่อยากให้สายนี้หายไป  g#031

Vi vi

ผมอยากให้ผู้เล่นใหม่เข้ามาดู อ่าน และถามด้วยตัวเองจะดีเป็นอย่างยิ่งคับ

ผมพิมพ์ว่า ถ้าแส้99(จุติ6)แล้ว สกิลเชียร์ไม่ต้องอัพก็ได้คับ มันโป๊ะแทบทุกดอกเลย
ถ้าผู้เล่นใหม่มีแส้99(จุติ6) เค้าคงอ่านเข้าใจนะคับ และจะเป็นไปได้น้อยมาก ที่ผู้เล่นใหม่ จะมีแส้99(จุติ6) คับ  g#017
ก็ถ้ามี ทำไมเชียร์ถึงไม่สำคัญ มันโปะทุกครั้งที่ตี แล้วพวกที่มีกันโปะนี่ไม่นับหรอครัส หรือว่าคุณคงจะไม่เคยลงแบท วันๆเอาแต่ตีมอน ตีวุ้น ไปวันๆ

Vi vi

1.ทำไมเชียร์ถึงไม่สำคัญ มันโปะทุกครั้งที่ตี?
ตอบ: มีข้อความส่วนไหนที่ผมบอกว่า สกิลเชียร์ไม่คำคัญ หราคับ

2.แล้วพวกที่มีกันโปะนี่ไม่นับหรอครัส?
ตอบ: นับคับ

3.หรือว่าคุณคงจะไม่เคยลงแบท วันๆเอาแต่ตีมอน ตีวุ้น ไปวันๆ?
ตอบ: เคยคับ

Vi vi

คุณ Heathcliff คงเข้าใจนะคับกับข้อความสีแดง

คุณเล่นแบบไหน คุณก็อธิบายให้ผู้เล่นใหม่ หรือเจ้าของกระทู้ให้รับทราบสิคับ จะได้จบๆ

เรื่องสกิลเชียร์ ใครจะอัพหรือไม่อัพ มันก็อยู่ที่คนๆนั้นเล่น หัวกระทู้นี้ไม่ได้บังคับใคร เพียงแต่ให้แชร์เทรสายแส้

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • Jr. Member
  • **
  • ครู ไว ???
ควรมาแนะนำวิธีลงสกิล+ของสวมใส่พื้นฐานด้วยนะครับ เดี๋ยวคงมีคนมาถามว่าอัพสกิลยังไง สเตตัสยังไง ไม่มีแรร์ระดับสูงๆใส่อะไรแทนได้บ้างประมาณนี้ครับ  g#025

The.

• The
ควรมาแนะนำวิธีลงสกิล+ของสวมใส่พื้นฐานด้วยนะครับ เดี๋ยวคงมีคนมาถามว่าอัพสกิลยังไง สเตตัสยังไง ไม่มีแรร์ระดับสูงๆใส่อะไรแทนได้บ้างประมาณนี้ครับ  g#025
ฉมัง สำรวจ ซาดิส
 g#017 g#017 g#017

aketo

• Newbie
  • *
อย่าเถียงกันเลยคร้าบพี่น้อง  g#015

เรามาแบ่งปันประสบการณ์กันดีกว่า

ส่วนจะอัพแบบไหนแล้วแต่จะพลิกแพลงเลยเน้อ  g#031

Vi vi

ท่านคงรู้นะคับว่าใครเปิดก่อน เรามาดี มาเพื่อให้อีกหลายๆคนที่สนใจสายนี้อ่านแล้วไปเล่นกัน  g#017