GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 18 December 2013 "

บุคคลทั่วไป · 52 · 11144

ลุงอ้วนII

• Newbie
  • *
4. ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขห้ามใช้ทักษะประเภทพุ่งใส่เป้าหมาย ( เช่นทักษะพุ่งแทง ) ใส่เป้าหมายประเภท สิ่งก่อสร้าง หีบสมบัติ การงาน หรือ กำแพงในแผนที่ชิงประสาท
ปล.อยากถามหน่อยว่าเพื่ออะไร วอเดะนี้ก็ไม่ใช่ว่ามันจะแตกง่ายๆนะบ้านอ่ะปรับเอาใจบางอาชีพมากเกินไปหรือป่าวปรับงี้ก็ปรับว่าถ้ากำแพงไม่พังหรือประตูไม่พังจะเข้าไปไม่ได้เลยสิ

ไม่พอใจเลิกเล่นไปโลดดด

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ทุกอย่างย่อมมีความเห็นต่างมีแต่ควา ย เท่านั้ที่ไม่ต้องคิดอะไร  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ขอเอาคำพูดคืนให้นะน้องเบ๊ ร้องเป้นเด็ก โง่เป้นควาย รุ้ทั้งรุ้ว่าบัคเค้าแก้ยังไปว่าเค้าอีก ตัวที่ข้าม ก้ มีเยอะแยะ เผ่า ชาป อุปกรณ์2.5 /2.0 มิติ ส่วนแอสมันก็พุ่งใส่คนได้ปรกติ อ่านก่อนโวยวายไหม? โวยวายก่อนเลยไม่รุ็จักอ่านสมควรละ โง่แท้เหลา แล้วบอกว่าตัวเองคิด สมองเท่าเม็ดถั่วหรือไง
ปล.หัดคิดมั่งนะเบ๊ หัดใช้สมองมั่ง ไม่เอาแต่โวยวายก้คงเห้นสิ่งที่ถูกสิ่งที่ผิดกะเค้าบ้าง  #038

มะม่วงดำ

• Newbie
  • *
เกมนี้หรอ เราเลิกเล่นแล้ว โปรเอาแต่ตังเข้าเกมส์ก็ไม่มีไรเลยมีแต่เรื่องเดิมๆไม่มีการพัฒนาน่าเบื่อจีเอมก็เบ่นแต่เส้นสายเด็กเทพๆมนเกมถามดิเด็กจีทั่งนั้นทำไรไม่เคยผิดหุหุสองมาตฐาน

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
จี ถ้าจะไห้ดีนะ ไอกวาง กับพิกม่่นะ เอามาขายเลย แล้วผมจะกลับมาเติมให้เล่นเอาลงตู้แบบนี้ ผมไม่เอานะ อย่กได้แบบชัวๆ ไม่ขอสุ้มไม่อยากเสียง ถึงโอกาศได้อาจจะดีก็เหอะ ไว้เอาแบบเดิมๆที่ทำมาขาย ทำเมือไรก็จะกลับมาเติมให้อีก ขอแค่นี้ละ ถ้าทำได้จะขอบคุณมากๆเลย woon_cry

อ๋อๆ เห็นละ โทษที  woon_sunny woon_sunny

ArmSut

• สัจธรรม ของชีวิต มีเหตุ ย่อมมีผล กัมมุนา วัตตี โลโก
  • Jr. Member
  • **
  • ขอจงเดินอยู่ในทางสายกลาง จงอยู่ในความไม่ประมาทเทอญ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
แต่ก่อน มุ่งมั่นแก้ไข ตัวเกมส์ให้ดี ให้สนุก ให้คนมาเล่น มีกิจสนุกๆๆ คนแห่มากันทั้งเซิฟ แก้ไขและปรับสกิลให้สมดุลตลอดมา รับความเห็นของผู้เล่นไปแก้ไขอย่างสม่ำเสมอ ทางจีเอ็มเห็นความสำคัญผู้เล่นมากกว่าการได้เงิน
แต่สมัยนี้ตั้งแต่ต้นปี 2556 มามีการอัพเดรตตลอดเวลา แต่อัพแต่ละครั้ง โซล ล้วนๆๆ กิจกรรมก็น่าเบื่อของแจกน้อยไม่คุ้มค่า มีทำยามาเพื่อขายใบสูตรลับ ที่สังเกตุมา ตั้งแต่ 25 กุมภาพันธ์ 2556 -  18  ธันวาคม 2556  ไม่มีกิจกรรมที่สนุกเลย ทุกกิจกรรม ต้องมีโซลเข้ามาเกี่ยวข้องเป็นส่วนมาก เช่น เล่นกิจ ต้องกดเส้นเทพ ถึงได้ของดีๆๆมา
มุ่งสู่คำถามนะครับ อยากทราบว่า จีเอ็มยังเป็นชุดเดิมอยู่ไหม ถ้าเป็นชุดเดิม ขอแนะนำกลับย้อนไปทำแบบ 2 ปีที่แล้วคนจะแห่เข้ามาเล่น แต่ถ้าเป็นชุดไหม่ กลับไปถามชุดเดิมเหอะเขาทำกันยังงัย คนถึงเล่นเยอะ พอช่วงที่ผ่านมา ดาวดึงก็ได้มารวมสวรร เพราะคนเลิก ส่วนเพื่อน พี่ น้อง ก็หายกันไปหมด ไม่รู้จะเล่นทำมัย ตอนนี้ 5 วันออน1ทีได้ อยากให้มีกิจตามปกติที่จัดมาในช่วงปี 2551-2555 มาทำใหม่ครับ และเลิกพยายามหาความยากเข้ามา เช่น ฟิวชั่น  ดึงจิต  สังเกตุได้ว่า คนเล่นไหม่เขาจะเล่นกันไหม ถ้าเขาเล่นเขาต้องจุ 20 รอบ ถ้าไม่จุความคิดเขาก็กาก  พอมาเล่นเวลยาก เล่นได้ 3 วันเลิก ที่จีทำแบบนี้จีจะเอาแค่คนเก่าไว้ไม่เอาคนเริ่มเล่นไหม่เลย และมันก็เริ่มเป็นปัญหาว่า คนเลิกเล่น คนไม่กล้าเข้ามาเล่น  ที่เล่นได้ก็คือ  คนรวย ตามที่จีประสงค์ไว้ ถ้าจะคิดแบบนี้ถ้าคนรวยไม่มีเพื่อนเล่น จีว่าเขาจะเล่นไหมครับ
ปล.ขอ อภัย ณ ที่นี้ด้วยหากข้อความนี้รบกวน หรือ ไม่ตรงกับความคิดของทุกท่าน

เห็นด้วยครับ ...ผมว่าทีมงานคิดแต่เรื่องโซล เรื่องขายของมากเกินไป (ซึ่งก็รู้ว่ามันจำเป็นสำหรับทีมงาน) แต่ผมว่าควรคิดเรื่องการดึงผู้เล่นใหม่และรักษาผู้เล่นเก่าๆไว้ให้ได้จะดีกว่า ผู้เล่นเยอะรายได้จะตามมา และยั่งยืนกว่าในความคิดผมนะ
woon_yes คืดเหมือนกันเลย
ผมก็ว่างั้นแหละ ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะ ระบบทุนนิยมสามาย์ทรราช ที่เข้าครอบงำ ทุกสิ่งทุกอย่างอะไรก็เป็นธุรกิจไปหมด...เฮ้อ เหนื่อยแทนกับคนยุคนี้ g#014 g#014 g#014
มีปากก็พูดไป มีมือก็พิมพ์เอา ใจเขาหรือใจเรา ควรเอามาใส่ใจ

คนดีสังคมดี

• **
สัตว์ขี่กวางเรนเดียร์ ความสามารถอะไรครับมาทีมงานมาตอบที

ปล.ปีใหม่ช่วยทำเป็นโปรโมชั่นเติมงาน แถมสัตว์ขี่กวางเรนเดียร์ ตะโก้กวาง เหมือนปีที่แล้วเติมงานแล้วได้ตะโก้นางฟ้า g#001

ArmSut

• สัจธรรม ของชีวิต มีเหตุ ย่อมมีผล กัมมุนา วัตตี โลโก
  • **
  • ขอจงเดินอยู่ในทางสายกลาง จงอยู่ในความไม่ประมาทเทอญ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ม่ายยยยยยยยยย OMG มีเเต่ของโซล เเง้งงงงงงง woon_cry g#011 woon_cry woon_cry woon_cry g#002 g#002 g#002 g#002 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002
ม่ายเปงรัยนะครับ โอะๆ อย่าร้องง..... g#004 g#004 g#004
มีปากก็พูดไป มีมือก็พิมพ์เอา ใจเขาหรือใจเรา ควรเอามาใส่ใจ

Asura Inw

• **
ดูวะว่าเตืมเงินกะเกมนี้ไปเยอะแค่ไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ArmSut

• **
ดูวะว่าเตืมเงินกะเกมนี้ไปเยอะแค่ไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

16300 บาท มั้งนะ woon_shock woon_shock

sakchelsea

• Newbie
  • *
แต่ก่อน มุ่งมั่นแก้ไข ตัวเกมส์ให้ดี ให้สนุก ให้คนมาเล่น มีกิจสนุกๆๆ คนแห่มากันทั้งเซิฟ แก้ไขและปรับสกิลให้สมดุลตลอดมา รับความเห็นของผู้เล่นไปแก้ไขอย่างสม่ำเสมอ ทางจีเอ็มเห็นความสำคัญผู้เล่นมากกว่าการได้เงิน
แต่สมัยนี้ตั้งแต่ต้นปี 2556 มามีการอัพเดรตตลอดเวลา แต่อัพแต่ละครั้ง โซล ล้วนๆๆ กิจกรรมก็น่าเบื่อของแจกน้อยไม่คุ้มค่า มีทำยามาเพื่อขายใบสูตรลับ ที่สังเกตุมา ตั้งแต่ 25 กุมภาพันธ์ 2556 -  18  ธันวาคม 2556  ไม่มีกิจกรรมที่สนุกเลย ทุกกิจกรรม ต้องมีโซลเข้ามาเกี่ยวข้องเป็นส่วนมาก เช่น เล่นกิจ ต้องกดเส้นเทพ ถึงได้ของดีๆๆมา
มุ่งสู่คำถามนะครับ อยากทราบว่า จีเอ็มยังเป็นชุดเดิมอยู่ไหม ถ้าเป็นชุดเดิม ขอแนะนำกลับย้อนไปทำแบบ 2 ปีที่แล้วคนจะแห่เข้ามาเล่น แต่ถ้าเป็นชุดไหม่ กลับไปถามชุดเดิมเหอะเขาทำกันยังงัย คนถึงเล่นเยอะ พอช่วงที่ผ่านมา ดาวดึงก็ได้มารวมสวรร เพราะคนเลิก ส่วนเพื่อน พี่ น้อง ก็หายกันไปหมด ไม่รู้จะเล่นทำมัย ตอนนี้ 5 วันออน1ทีได้ อยากให้มีกิจตามปกติที่จัดมาในช่วงปี 2551-2555 มาทำใหม่ครับ และเลิกพยายามหาความยากเข้ามา เช่น ฟิวชั่น  ดึงจิต  สังเกตุได้ว่า คนเล่นไหม่เขาจะเล่นกันไหม ถ้าเขาเล่นเขาต้องจุ 20 รอบ ถ้าไม่จุความคิดเขาก็กาก  พอมาเล่นเวลยาก เล่นได้ 3 วันเลิก ที่จีทำแบบนี้จีจะเอาแค่คนเก่าไว้ไม่เอาคนเริ่มเล่นไหม่เลย และมันก็เริ่มเป็นปัญหาว่า คนเลิกเล่น คนไม่กล้าเข้ามาเล่น  ที่เล่นได้ก็คือ  คนรวย ตามที่จีประสงค์ไว้ ถ้าจะคิดแบบนี้ถ้าคนรวยไม่มีเพื่อนเล่น จีว่าเขาจะเล่นไหมครับ
ปล.ขอ อภัย ณ ที่นี้ด้วยหากข้อความนี้รบกวน หรือ ไม่ตรงกับความคิดของทุกท่าน

เห็นด้วยครับ ...ผมว่าทีมงานคิดแต่เรื่องโซล เรื่องขายของมากเกินไป (ซึ่งก็รู้ว่ามันจำเป็นสำหรับทีมงาน) แต่ผมว่าควรคิดเรื่องการดึงผู้เล่นใหม่และรักษาผู้เล่นเก่าๆไว้ให้ได้จะดีกว่า ผู้เล่นเยอะรายได้จะตามมา และยั่งยืนกว่าในความคิดผมนะ
woon_yes คืดเหมือนกันเลย

สำหรับแนวทางพัฒนาของทีมงานในปีหน้าทีมงานจะเน้นการสร้างสิ่งใหม่ๆให้กับตัวเกมครับ เช่น แผนที่ใหม่ ระบบการงานปรับปรุงใหม่ พร้อมกับแรร์ไอเทมที่มาใหม่ ซึ่งจะสัมพันธ์กับการหาวัตถุดิบต่างๆในการงานระดับสูงๆ เพื่อทำอาวุธแรร์ชิ้นต่อๆไปด้วยครับ

ส่วนกิจกรรมทางทีมงานจะทำออกมาในรูปแบบที่ว่าคนที่ใช้เวลากับตัวเกมจะได้ของรางวัลจากกิจกรรมนั้นมาครับ แต่ต้องใช้เวลามากพอประมาณครับ ส่วนคนที่มีเวลาน้อยก็จะมีส่วนที่เป็นช่องทางการจ่ายเงินเพื่ออำนวยความสะดวกครับ
แน่ใจหรอครับ ผมเล่นมานานมากพอสมควรสำหรับเกมนี้
ผมอยู่วุ้นสวรรค์ ไม่เคยจุได้กำไล พอเห็นหนังสือเวลง่ายกะไปจุหากำไลดูแม่ม ส้นตีน32 คลุม 3
นี่หรอคนที่ใช้เวลากับตัวเกม

ได้หมดถ้าสดชื่น

• Newbie
  • *
4. ทางทีมงานได้ทำการแก้ไขห้ามใช้ทักษะประเภทพุ่งใส่เป้าหมาย ( เช่นทักษะพุ่งแทง ) ใส่เป้าหมายประเภท สิ่งก่อสร้าง หีบสมบัติ การงาน หรือ กำแพงในแผนที่ชิงประสาท
ปล.อยากถามหน่อยว่าเพื่ออะไร วอเดะนี้ก็ไม่ใช่ว่ามันจะแตกง่ายๆนะบ้านอ่ะปรับเอาใจบางอาชีพมากเกินไปหรือป่าวปรับงี้ก็ปรับว่าถ้ากำแพงไม่พังหรือประตูไม่พังจะเข้าไปไม่ได้เลยสิ

ไม่พอใจเลิกเล่นไปโลดดด

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ทุกอย่างย่อมมีความเห็นต่างมีแต่ควา ย เท่านั้ที่ไม่ต้องคิดอะไร  woon_5555 woon_5555 woon_5555
ขอเอาคำพูดคืนให้นะน้องเบ๊ ร้องเป้นเด็ก โง่เป้นควาย รุ้ทั้งรุ้ว่าบัคเค้าแก้ยังไปว่าเค้าอีก ตัวที่ข้าม ก้ มีเยอะแยะ เผ่า ชาป อุปกรณ์2.5 /2.0 มิติ ส่วนแอสมันก็พุ่งใส่คนได้ปรกติ อ่านก่อนโวยวายไหม? โวยวายก่อนเลยไม่รุ็จักอ่านสมควรละ โง่แท้เหลา แล้วบอกว่าตัวเองคิด สมองเท่าเม็ดถั่วหรือไง
ปล.หัดคิดมั่งนะเบ๊ หัดใช้สมองมั่ง ไม่เอาแต่โวยวายก้คงเห้นสิ่งที่ถูกสิ่งที่ผิดกะเค้าบ้าง  #038
เอิ่มรุ้สึกอุปกรณ์2.5หรืิอ2.0ส้นตีนไรมันก็ใช้ไม่ได้นะคือง่ายๆมีไว้เป็นขยะคนโง่ซื้อ2.5จากงานมาก็ขยะอะนอกจากใช้ล่าบอสแล้วก็อย่าลืมแก้ไขนะจีเอ็มไออุปรณ์ที่ใช้ในแมพสงครามชิงปราสาท

ได้หมดถ้าสดชื่น

• Newbie
  • *
เฮ กิจปีใหม่ละ ไม่มีเหรอ มันต้องสัปดาห์นี้แล้วนะ นี้ใจคอจะขายของอย่างเดียวเหรอไง woon_angry
มีละครับกิจกิจสูบตัง(ไม่ได้แดกผมหรอก  woon_bye  woon_bye  woon_bye)   woon_sunny   woon_sunny    woon_sunny     

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
เฮ กิจปีใหม่ละ ไม่มีเหรอ มันต้องสัปดาห์นี้แล้วนะ นี้ใจคอจะขายของอย่างเดียวเหรอไง woon_angry
มีละครับกิจกิจสูบตัง(ไม่ได้แดกผมหรอก  woon_bye  woon_bye  woon_bye)   woon_sunny   woon_sunny    woon_sunny     
woon_5555เหมือนกันครับ ไม่ได้กินตังผมหรอก รู้สึกว่าจะเติมครั้งท้ายสุดก็ก่อนที่จะเอาสัตว์ขี่ลงตู้นะ ตั้งกะนั้นมาไม่เคยเติมให้อีกเลย ไว้มีกิจที่พอใจ ก็ลองคิดดูอีกที ว่าจะเติมดีไหม ใว้เอาขยะออกจากตู้เมื่อไรค่อยว่ากัน

_l-lFxkZl-l_

• Newbie
  • *
จีครับ ตั้งร้านแล้วพอหลุดจากรับบ ของหาย ไปเรยครับ บัคหรือป่าว หรือเซิฟ ผิดพลาดอ่าครับ ของผมหายไป ราคาสูงด้วย ยังไงช่วยบอกทีครับ