GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ต่อต้านฟิ่วชั่นครับ

sweetbg1

• Newbie
  • *
ผมจนเหมือนกันคับ ผมว่าจะเก็บตังซื้อ zest v2 มาขายในเกม เพื่อจะมาซื้อแรร์แอส 90
คือ ผมก็อยู้แค่นี้แหละคับ ถ้ามีก็แค่แรร์ 90 ปัญญาฟิวชั่นไม่มีแน่นอน กว่าจะเก็บตังตี + ไป 14 15 อีก  woon_cry
แล้วถ้า มาฟิวชั่นอีก ไม่มีปัญญาแน่ๆคับ กว่าจะเก่งโหวๆ คงหมดเป็นหลายตัง
ถ้าสิ้นเปลืองอะไรมากๆแล้วไม่คุ้ม มันก็ไม่ไหวอะคับ ท้อได้ทุกคน

เชิญด่า วิพาก วิจาร ได้ตามสบายคราฟ

Vyse..z

• Full Member
ฟิว ไปติด ความสามารถเทพก็ดีไป
ติดกากมาล่ะ เสียของหมด  g#037 g#037 g#037
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ของประมูลมีมาทุกปี เชิญฟิวกันไปเหอะ  g#004
g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
กิจกรรมชิงเหมืองทองคำขาว ผมว่ามันไม่สมดุลนะ มันเหมือนกับการสนับสนุนแต่พวกสมาคมใหญ่ซึ่งอีกหน่อยจะทำให้ฝ่ายที่มีสิทธิ์จะครอบครองเหมืองนี้ได้มีแค่ไม่กี่สมาคมแล้วพวกสมาคมเล็กๆที่มีคนน้อยๆละ พวกทีมงานมันกะให้พวกสมาคมเล็กนั้นหมดสิทธิ์หรือยุบกิลไปเลยหรือ ผมว่าต้องปรับนะทดสอบกันมาน้อยคิดกันมาน้อยทีมงานคิดแค่จะหาเรื่องขายอำพันเพิ่มเป็นหลักแค่นั้นเองมั้ง

Directorr

เราจะเอาแหวนวอยไปฟิวชั่น  woon_bye woon_bye

เราให้ติด 4ออฟเลยนาย

ต้านทานทั้ง 4  woon_555 woon_555
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย
ไม่ต่อต้าน แต่ไม่ฟิว  g#003 เปลือง
ดาบคู่!!!

Asura Inw

• **
จริงอยู่ ใครจพฟิวไม่ฟิวไม่สน  แต่แม่ง ถ้าไม่ฟิว มันก็แตกต่างกัน สรุป มันก็บัคคับเติมเงินอยู่ดี วะ

ขอบ่นหน่อยเหอะ แมพทองคำขาว อะ  มึงเอาสมองส่วนไหน คิด แค่กิลรีเทริน กิลเดียวลงไป กิลอื่นก็หมดสิทธิ์แล้ว
กู รู้นะ ว่าพวกมึงทำมาเอื้อ พวกเดียวกัน  ดูอย่าง บัคตอนกิจงานวัด  แม่งจีเอ็ม มาบอกบัค หัวกิลรีเทริน แล้วหัวกิลก็บอกเด็กๆในกิลไปทำบัคเอาของ มาตุน กระจุยกระจาย

สุดท้าย ขังคุก 1 วันปล่อย ถุ้ย ของมันยังอยู่ครบเลย ระบบนี้ก็เหมือนกัน ทำให้พวกกิลใหญ่ ใช้กัน  กิลเล็กๆ หมดสิทธิ์  แค่บับบ้าน มันก็กินขาดแล้ว เหี้ย

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
ตามตาแมวปีศาจบอก เพราะเควสในเกมร์ ถ้าว่ากันตามตรง ขยันๆหน่อย ได้ตังเยอะนะ พออยู่รอดไปได้ ส่วนของตี + ถ้าไม่ไหว รอเก็บตังซื้อเอาดีกว่าครับ
คุ้มกว่าตีเยอะ ขยันเดินหาร้านค้า เพราะ ราคาของแต่ล่ะร้านบางทีมีร้อนเงินราคาไม่เท่าไร ก็เยอะไป จะเล่นแบบ ชิวๆ เล่นเรื่อยๆใจๆเย็นๆ จังหวะดีก็ได้ทุนทำเงิน
ส่วนวิธีผมคงไม่บอกหรอก คิดกันเอาเองและกัน (กิจกรรมแต่ล่ะอันลองดูความคุ้มทุน คืนทุน ผมสร้างตัวได้จาก กิจกรรมนี่แหล่ะ)  woon_yes
เอาล่ะ สำหรับพวกที่จะสปอย ต่อ หรือ จะไฟส์ คีบอร์ดกัน ก็ตามสบาย  g#006

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมจะบอกอะไรดีๆ ให้สำหรับคนที่บอกว่าระบบนี้ทำมาเพื่อเอื้อกิลใหญ่ๆ อ่ะนะ

หินมี 3 ก้อน ที่ต้องแย่งชิงกันครอบครอง ซึ่งหินมันก็ไม่ได้มี HP เยอะแยะอะไร
มอนในเหมืองก็เลเวล 90+ ซึ่งมีทั้งถึก อึด ว่อง เกรียน จะอยู่ในนี้มันไม่ง่ายหรอก
แล้วผมก็ไม่เชื่อว่า จะมีกิลไหนครอบครองหินได้ยาวไปตลอด มันต้องมีแหกกันรัวๆ บ้างล่ะ
จะให้มีคนมาเฝ้าตลอดเวลา ผมว่าคงไม่เป็นแบบนั้น ไหนจะเวล ไหนจะตีบอส ไหนจะไปเรียน ไหนจะนอน
เปรียบเทียบง่ายๆ ว่าการลงเหมืองนี่ก็เหมือนกับกิลวอร์ย่อยๆ ที่ไม่มีเวลาจำกัด
มันต้องมีคนวิ่งมาตัดตอนอยู่ตลอดแน่นอน กิลใหญ่ก็กิลใหญ่เถอะ รักษาหินไม่ต่อเนื่อง จะเก็บดีเบียมก็คงไม่ง่ายหรอก
และถ้ามันมีเหตุการณ์อย่างที่ผมยกตัวอย่างไว้นี่ คิดว่าดีเบียมจะออกมาเยอะมั้ยล่ะครับ

ในความรู้สึกส่วนตัวนะ ออฟฟิวชั่นนี่ ถ้าได้มาก็ดี เพราะมันมีแต่เพิ่ม แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร
มันไม่ใช่จุดสื้นสุดความท้าทายของเกมนี้ซะหน่อย มันยังมีอะไรให้ทำมากกว่านี้เยอะ

ป.ล. ถ้าผมลงเหมือง ผมไม่หวังดีเบียมหรอก เสียเวลาหากล่องสุ่มแรร์ อุ๊บ!!  #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

~๐ Ryan ๐~

ตาอิฐ กล่องสุ่มแรร์หรือกล่องสเบียงเขี้ยวทมิฬ  g#008

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
ฟิวชั่นนี่พอๆกับซื้อหวย ไม่ถูกงวดนี้งวดต่อไปก็ต้องมีแก้มือ  ยาเสพย์ติดชัดๆ
แค่วันแรก หมดคลุมกับเท้าพื้นฐาน ไปราวอย่างละ20กว่าชิ้น
ส่วนอย่างอื่นคละๆกันไป แต่เล่นกรุหน้ามืดไปนานเลยหว่ะ
พอฟิวดาบเก๊หรือของกากๆแม่มติดออฟอย่างเทพ  แสรดเอ้ยๆๆๆ g#002

ปล.ฟิวเสร็จ แม่มต้องมาตีบวกออฟชั่นอีก กรุไม่อยากจะคิด g#015

Wildman

• Hidden Master
จะทำระบบไรมาก้ทำเถอะ ไม่ทำตามซะอย่าง เปลือง ทุกวันนี้มึนกับระบบตีบวกที่อัดๆมา จะไม่ทำและไล่เก้บของกิจขายไปวันๆกับทำอาหารพอ

..TEERAK..

ผมจะบอกอะไรดีๆ ให้สำหรับคนที่บอกว่าระบบนี้ทำมาเพื่อเอื้อกิลใหญ่ๆ อ่ะนะ

หินมี 3 ก้อน ที่ต้องแย่งชิงกันครอบครอง ซึ่งหินมันก็ไม่ได้มี HP เยอะแยะอะไร
มอนในเหมืองก็เลเวล 90+ ซึ่งมีทั้งถึก อึด ว่อง เกรียน จะอยู่ในนี้มันไม่ง่ายหรอก
แล้วผมก็ไม่เชื่อว่า จะมีกิลไหนครอบครองหินได้ยาวไปตลอด มันต้องมีแหกกันรัวๆ บ้างล่ะ
จะให้มีคนมาเฝ้าตลอดเวลา ผมว่าคงไม่เป็นแบบนั้น ไหนจะเวล ไหนจะตีบอส ไหนจะไปเรียน ไหนจะนอน
เปรียบเทียบง่ายๆ ว่าการลงเหมืองนี่ก็เหมือนกับกิลวอร์ย่อยๆ ที่ไม่มีเวลาจำกัด
มันต้องมีคนวิ่งมาตัดตอนอยู่ตลอดแน่นอน กิลใหญ่ก็กิลใหญ่เถอะ รักษาหินไม่ต่อเนื่อง จะเก็บดีเบียมก็คงไม่ง่ายหรอก
และถ้ามันมีเหตุการณ์อย่างที่ผมยกตัวอย่างไว้นี่ คิดว่าดีเบียมจะออกมาเยอะมั้ยล่ะครับ

ในความรู้สึกส่วนตัวนะ ออฟฟิวชั่นนี่ ถ้าได้มาก็ดี เพราะมันมีแต่เพิ่ม แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เห็นเป็นไร
มันไม่ใช่จุดสื้นสุดความท้าทายของเกมนี้ซะหน่อย มันยังมีอะไรให้ทำมากกว่านี้เยอะ

ป.ล. ถ้าผมลงเหมือง ผมไม่หวังดีเบียมหรอก เสียเวลาหากล่องสุ่มแรร์ อุ๊บ!!  #038

สำหรับผม มองที่ม่อนเวล 99 ทีมีเพียงแมพเดียวในเกม
ย่องเข้าไปตอนตี 5(ลองมาแล้ว เอาชีวิตรอดได้ ไม่โดนใครตีตาย)
ขอตังมันตัวละ 990,000 บิลล่า สกิลหมด ก็เผ่น พอละ