GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ต่อต้านฟิ่วชั่นครับ

Jadui

• Newbie
  • *
เพราะเราจนไง แค่นี้ก็แถบจะหาของใส่ไม่ได้ละ แล้วมีฟิ่วมาอีก ผมก็ต้องเติมอย่างเดี่ยวเลยละสิถึงจะรวย

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ไม่มีก็ไม่ต้องฟิวชั่น ผมฟิวเล่นจนหมดตัง ผมก็นั่งเฉยๆ เหมือนเดิม อิอิ
ระบบหาเงินเกมนี้มีเยอะแยะจะตายไป แต่ส่วนใหญ่จะไปมองที่ของโซล กับของแรร์
โดยหลงลืมเควสไก่กา ที่ใช้หาเงินกันมาตั้งแต่เกมเพิ่งสร้าง ยกตัวอย่างชิ้นส่วนมังกร
แถมตอนนี้ยังมีเควสนักล่า หรือแม้แต่ไอเทมขยะ ถ้ามีความอดทนและขยัน แต่ละวันก็ได้หลายเงินอยู่
อาทิตย์นึงผมว่างออนเซิฟหลักซักที เข้าไปก็เดินเตร่อยู่แมพมังกรบ้าง แมพเข้วีบ้าง
เก็บตังเรื่อยๆ เปื่อยๆ ก็ถือว่าใช้ได้อยู่นะ นี่ขนาดขี้เกียจนะเนี่ย g#004
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

SMOOTI3S

• Jr. Member
  • **
ระบบหาเงินเอมในเกมมันห่วยอ่า ถึงว่าทำไมมีแต่คนด่าว่า เกมแดกตังให้เห็นบ่อยๆ

เอ้า ยังเล่นเกมอยู่เหรอ นึกว่าเลิกเล่นไปละ

อ่อนซ้อม

• **
ไม่มีก็ไม่ต้องฟิวชั่น ผมฟิวเล่นจนหมดตัง ผมก็นั่งเฉยๆ เหมือนเดิม อิอิ
ระบบหาเงินเกมนี้มีเยอะแยะจะตายไป แต่ส่วนใหญ่จะไปมองที่ของโซล กับของแรร์
โดยหลงลืมเควสไก่กา ที่ใช้หาเงินกันมาตั้งแต่เกมเพิ่งสร้าง ยกตัวอย่างชิ้นส่วนมังกร
แถมตอนนี้ยังมีเควสนักล่า หรือแม้แต่ไอเทมขยะ ถ้ามีความอดทนและขยัน แต่ละวันก็ได้หลายเงินอยู่
อาทิตย์นึงผมว่างออนเซิฟหลักซักที เข้าไปก็เดินเตร่อยู่แมพมังกรบ้าง แมพเข้วีบ้าง
เก็บตังเรื่อยๆ เปื่อยๆ ก็ถือว่าใช้ได้อยู่นะ นี่ขนาดขี้เกียจนะเนี่ย g#004

คนไม่มีเงินก็ไม่ต้องฟิวชั่นแล้วพวกไอเทมประมูลสำหรับคนมีตังส์ละ เค้าจะหาที่ไหนมาฟิวชั่น  #038

• **

คนไม่มีเงินก็ไม่ต้องฟิวชั่นแล้วพวกไอเทมประมูลสำหรับคนมีตังส์ละ เค้าจะหาที่ไหนมาฟิวชั่น  #038
รอประมูลคราวต่อไป มีตังก็จัดไป อยากเอามาฟิวชั่นก็แบกตังไปประมูลนะฮะ woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

อ่อนซ้อม

• **

รอประมูลคราวต่อไป มีตังก็จัดไป อยากเอามาฟิวชั่นก็แบกตังไปประมูลนะฮะ woon_555

ฮากันไปทีมงานไม่ได้คิดเผื่อ ของประมูลเกมส์อสุรานี่เลวร้ายที่สุดไม่ได้มีส่งเสริมอะไรให้เข้ากับระบบเลยจบเลยอุปกรณ์เครื่องที่ 2.5 หมดเลยหมวกพิฆาต กับสารพัดแหวนเทพๆ ว่าแต่มีคนจะเอาแหวนวอยมาฟิวชั่นไหมครับ  #038

• **
ผมว่าคงไม่ใช่ "ไม่คิดเผื่อ" หรอกมั้ง
ถ้าของพวกนั้นมันยังดีไม่พอ ไม่ถึงใจ จะหามาฟิวชั่นให้ได้ก็ตามสบายเลย
แต่ถ้าเป็นผมนะ ขอแค่ให้มีซักชิ้น ผมก็พอใจละ
อันว่าจะหามาฟิวชั่นนี่ มีสองชิ้นผมแยกใส่ดีกว่า 5555 woon_5555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ระบบนี้มันไม่น่าเอาไอเทมชนิดเดียวกันมาทำฟิวชั่น เรื่องเยอะ  ทำไมต้องแรร์ กับ แรร์  เหตุผลมันคืออะไรไม่เข้าใจ  คิดไอเทมหรือใช้อะไรอย่างอื่นก็ได้ ครอบคลุมกว่าเยอะ  g#027

อ่อนซ้อม

• **
ผมว่าคงไม่ใช่ "ไม่คิดเผื่อ" หรอกมั้ง
ถ้าของพวกนั้นมันยังดีไม่พอ ไม่ถึงใจ จะหามาฟิวชั่นให้ได้ก็ตามสบายเลย
แต่ถ้าเป็นผมนะ ขอแค่ให้มีซักชิ้น ผมก็พอใจละ
อันว่าจะหามาฟิวชั่นนี่ มีสองชิ้นผมแยกใส่ดีกว่า 5555 woon_5555

ฮากันไปคิดของมาไม่รองรับกับระบบ ส่วนไอที่รองรับกับระบบ
ส่วนแหวนวอส แหวนบอสนี่ผมจะรอดูว่าใครจะเอามาฟิวชั่นรวยอย่างเดียวคงไม่พอ  g#010

wiperace

• **
ระบบนี้มันไม่น่าเอาไอเทมชนิดเดียวกันมาทำฟิวชั่น เรื่องเยอะ  ทำไมต้องแรร์ กับ แรร์  เหตุผลมันคืออะไรไม่เข้าใจ  คิดไอเทมหรือใช้อะไรอย่างอื่นก็ได้ ครอบคลุมกว่าเยอะ  g#027
ลดแรร์ขยะไงครับแบบนี้ก็ทำให้แรร์ขยะทุกชิ้นมันมีค่ามากขึ้น ไอ่แรร์แพงๆถ้ารวยมากก็ฟิวไม่มีก็ไม่ต้องฟิว ฟิวไปก็ใช่ว่าจะได้ดีด้วยซ้ำไป

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ลดแรร์ขยะไงครับแบบนี้ก็ทำให้แรร์ขยะทุกชิ้นมันมีค่ามากขึ้น ไอ่แรร์แพงๆถ้ารวยมากก็ฟิวไม่มีก็ไม่ต้องฟิว ฟิวไปก็ใช่ว่าจะได้ดีด้วยซ้ำไป

แรร์ขยะก็เอาไปแยกเป็นวัตถุดิบดิ  g#009

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ของประมูลมีมาทุกปี เชิญฟิวกันไปเหอะ  g#004

fbi2529

• Newbie
  • *
เพราะเราจนไง แค่นี้ก็แถบจะหาของใส่ไม่ได้ละ แล้วมีฟิ่วมาอีก ผมก็ต้องเติมอย่างเดี่ยวเลยละสิถึงจะรวย
ไปม๊อบไป มาต่อตรงมาต่อต้าน เอะอะก็โวยวาย แสดงความคิดเห็นเป็นมั้ย ไม่พอใจมา ก่อม๊อบ ต่อต้าน ละเฮีย จัยจิงๆๆๆ เด็กสมัยนี้ ภมูิคุ้มกันบกพร่อง g#013 g#014

emethgto

• **
คือผมอาจจะผิดนะแต่ผมคิดแบบนี้ที่พูดว่าหาตังยากพวกนายหากันยังไงเหรอ ผมทำแบบนี้นะว่างๆเดินดูของในตลาด ว่างๆเข้าบอร์ดอ่านข่าวแพทใหม่ๆ คนรวยๆในเซิฟไม่ได้รวยเพราะหาแรร์มาขายอย่างเดียวหรอกคับ แต่ก็เหมือนๆชีวิตจิงนั้นละ รับของถูกมาขายแพง ไม่ก็รับของให้ตรงความต้องการของตลาด ไม่ต้องเชื่อหรือต่อต้านผมหรอกเพราะออกมาแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้ผมก็ได้ทั้งประโยชน์และเสียผลประโยชน์อยู่ในตัวอยู่แล้ว  ทิ้งท้ายผมสนับสนุนระบบฟิวชั่นนะเพราะลงทุนกับระบบนี้ไป300mละ ส่วยมากก็รับของถูกๆแต่ทุกคนดันชอบใช้อย่างเซ็ตฉมัง ถุงมือนักฆ่า หรือคลุมปราช แพงไหมละท่าน แต่ท่านใช้กันไหม