GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : อาจมีข่าวดี

บุคคลทั่วไป · 52 · 8618

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

บางความคิดเห็น

1.การแจ้งความทำเพื่อให้รู้ว่า โดนกระทำจริงๆ และอยากได้ของคืนจริงๆ และอยากให้คนร้ายโดนลงโทษ
ดังนั้น เห็นด้วยที่ต้องมีหลักฐานการแจ้งความในเรื่องนี้จากตำรวจ ซึ่ง ไม่ได้ยากเย็นอะไร ก็ไปแจ้งความลงบันทึกตามกฎหมาย ไม่มีค่าใช้จ่าย มีแต่ค่าถ่ายเอกสาร เท่านั้น
2.ต้องได้ไอเทมคืนเท่านั้น
3.ลงโทษผู้ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างต่อไป จะแบนถาวร หรือไรก็ทำไป จะได้รู้ว่าการเอาของคนอื่นไป มันไม่ก่อประโยชน์เพราะเอาไปก็ไม่ได้ใช้ โดนเขาแจ้งความเอาคืน แถมยังต้องโดนลงโทษอีก
4.นำคดีที่ทีมงานจัดการสำเร็จแต่ละคดี พร้อมบทลงโทษ มาเผยแพร่ (ประจาน ตัวละครทีทำผิด) เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างอีกต่อไป (ตัวละครที่ทำผิด ย่อมมีอีกหลายไอดี หลายตัวละคร คนอื่นๆ ที่รู้จักจะได้ระวังตัวกันได้)
5.หากสอบสวนแล้วพบว่าเป็นการยินยอมหรือมีหลักฐานว่าไม่มีการแฮคเกิดขึ้นจริง มันก็ผิดตั้งแต่ต้น โดยการแจ้งความเท็จต่อเจ้าหน้าที่ ดังนั้นถ้าคิดว่าชัวร์ อยากให้ทีมงานช่วยจริงๆ ก็ต้องเอาเรื่องจริงมาคุยกัน แล้วก็กล้าแจ้งความเอาผิด จบ!

ความคิดเห็นเรื่องนี้ ผมอยากให้ทีมงานทำมานานแล้ว เพราะเป็นเรื่องที่ทีมงานน่าจะช่วยผู้เล่นได้มากกว่าการที่ให้ผู้เล่นที่เป็นเด็กๆ ต้องไปแจ้งความ ดำเนินคดี ติดตามกับตำรวจเองเพียงลำพัง กับเรื่องเกม ซึ่งตัวผมเองเคยแจ้งความและส่งเรื่องไปตามกับ กองบังคับการปราบปรามการกระทำเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี (ปอท.) แรกๆ ก็มีหนังสือตอบรับกลับมา โทรประสานข้อมูลกันดี (เขาให้เบอร์โทรตำรวจที่ดูแลคดีโดยตรงมา) แต่หลังๆ เริ่มเงียบหาย โทรไปถามก็บอกว่า มีปัญหาเรื่องน้ำท่วม (ช่วงนั้นน้ำท่วมกรุงเทพ) จึงยังทำคดีให้ไม่ได้ จนผ่านไป 1 เดือนกว่า ก็โทรไปตามอีก ก็บอกเดี่ยวจะดูให้ จนนานเข้า ทำให้ผมเริ่มปล่อยวาง และท้ายที่สุดก็ปล่อยไปจริงๆ   
จากตัวอย่างนี้ ผมจึงอยากจะบอกว่า หากเป็นเรื่องของเกมที่เล่นนั้น ทีมงานพอที่จะช่วยได้ก็น่าจะช่วยมากกว่า เพราะถ้าจะรอให้ทางตำรวจมาช่วย คงเหมือนในหนังอ่ะ ที่ฆ่ากันตายจนจบแล้ว ตำรวจเพิ่งเข้ามา

ดังนั้น ขอร่วมสนับสนุนและผลักดันข้อเสนอนี้  g#031 g#031

ขอบคุณครับ

หากว่ามีหลักฐานการเเจ้งไปมีตามความจริงไม่เป็นเท็จ ทีมงานมีการตรวจสอบระบบย้อนหลังได้ หากเห็นสมควรก็น่าจะติดตามดำเนินการให้นะคะ  บางคนหาเงินในเกมทำนั้นทำนี้ออนทั้งวันทั้งคืน กว่าจะได้มา มาโดนหลอกเอาของไปไม่ว่าจะกรณีใดก็ตาม เช่น โดนแฮค หลอกลวง โกง ถ้าให้ถามผู้โดนกระทำ อย่างที่จีเอ็มวอลุ่ม กล่าวมาว่า คือ ผมเห็นปัญหามาเยอะมากแล้ว และ คนจิ๊ก ITEM ก็ได้ของไปฟรีๆผมเดือดร้อนใจสุดๆ ที่เห็นพี่ๆ น้องๆ ที่เคารพรักทุกคนต้องมาโดนเอาไปฟรีๆ ผมเชื่อในคำพูดของเพื่อนๆ ว่า " ผมระวังตัวแล้ว "ทุกคนก็ไม่มีใครอยากเสียของตัวเองไปกันทั้งนั้น จริงใช่อยู่บางคนก็เเค่ว่ามันก็เเค่ขอในเกม  นี้อาจจะเป็นสิ่งนึงที่เเสดงถึงความเห้นใจต่อเพื่อนอสุราด้วยกัน ยังไงก็เอาใจช่วย สู้ๆค่ะ  g#031 g#046

ขอบคุณครับ

ผมว่าไม่มีข่าวดีหรอกครับ ชั่วโมงบินของท่านวอลุ่มหรือเจ้าของกระทู้นี้ไม่ถึง ขั้นที่จะให้ทีมงานมาเป็นตัวการช่วยดำเนินคดีกับคนที่แฮคได้ต่อให้มีใบแจ้งความก็ตาม ผมว่าท่านวอลุ่มรู้ตัวเถอะครับ กระทู้ของท่านมันแค่ขายฝัน กำลังใจน่ะผมมีให้นะแต่ขอคนตั้งกระทู้ที่น่าจะมีแรงผลักดันกว่านี้จะน่าเชื่อถือกว่าครับ ไม่เชื่อรอดูเลยครับจากนี้ไปไม่มีข่าวให้ใครได้ยินเหมือนเดิมว่ามีการดำเนินคดีท่างกฏหมายกับพวกที่แฮคของชาวบ้าน เหมือนเดิมครับ  g#023

^^ อย่าเชื่อในสิ่งที่ไม่ได้ทำเพราะเรายังไม่ลองทำดูเลย และ ผมว่าผมคิดถูกแล้วเพราะผมได้ลองทำให้เพื่อนๆนะครับ หากไม่อนุมัติก็ไม่เป็นไรครับ ผมคิดว่าผมได้ลองทำให้เพื่อนๆ ชาวอสุราซักครั้งครับ

ลองทำดูซักทีเถอะคนแฮคของในเกมส์อสุรามีเรื่อยๆ ผมจะรอดูคนถูกดำเนินคดีฐานโจรกรรมข้อมูลในเกมส์อสุราแล้วโดนจำคุก ท่านทำให้ได้นะครับ ผมเอาใจช่วยให้ท่านได้ประเดิมคนแรกมาดำเนินคดีโดยเร็ววัน  ทีมงานไม่เคยอนุมัติหรือมีแนวทางจะนำใครมาดำเนินดคีจนถึงขั้นติดคุกในคดีแฮคเลย ผมเลยต้องกล่าวหาว่าท่านได้ขายฝันครับ เอาใจช่วยนะครับขอให้ท่านประเดิมนำคนแรกมาดำเนินคดีให้ได้โดยเร็วครับ จะรอดู  g#034

g#031 woon_sunny

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมว่าไม่มีข่าวดีหรอกครับ ชั่วโมงบินของท่านวอลุ่มหรือเจ้าของกระทู้นี้ไม่ถึง ขั้นที่จะให้ทีมงานมาเป็นตัวการช่วยดำเนินคดีกับคนที่แฮคได้ต่อให้มีใบแจ้งความก็ตาม ผมว่าท่านวอลุ่มรู้ตัวเถอะครับ กระทู้ของท่านมันแค่ขายฝัน กำลังใจน่ะผมมีให้นะแต่ขอคนตั้งกระทู้ที่น่าจะมีแรงผลักดันกว่านี้จะน่าเชื่อถือกว่าครับ ไม่เชื่อรอดูเลยครับจากนี้ไปไม่มีข่าวให้ใครได้ยินเหมือนเดิมว่ามีการดำเนินคดีท่างกฏหมายกับพวกที่แฮคของชาวบ้าน เหมือนเดิมครับ  g#023

^^ อย่าเชื่อในสิ่งที่ไม่ได้ทำเพราะเรายังไม่ลองทำดูเลย และ ผมว่าผมคิดถูกแล้วเพราะผมได้ลองทำให้เพื่อนๆนะครับ หากไม่อนุมัติก็ไม่เป็นไรครับ ผมคิดว่าผมได้ลองทำให้เพื่อนๆ ชาวอสุราซักครั้งครับ

ลองทำดูซักทีเถอะคนแฮคของในเกมส์อสุรามีเรื่อยๆ ผมจะรอดูคนถูกดำเนินคดีฐานโจรกรรมข้อมูลในเกมส์อสุราแล้วโดนจำคุก ท่านทำให้ได้นะครับ ผมเอาใจช่วยให้ท่านได้ประเดิมคนแรกมาดำเนินคดีโดยเร็ววัน  ทีมงานไม่เคยอนุมัติหรือมีแนวทางจะนำใครมาดำเนินดคีจนถึงขั้นติดคุกในคดีแฮคเลย ผมเลยต้องกล่าวหาว่าท่านได้ขายฝันครับ เอาใจช่วยนะครับขอให้ท่านประเดิมนำคนแรกมาดำเนินคดีให้ได้โดยเร็วครับ จะรอดู  g#034

นายนิช  แจ้งไว้เป็นหลักฐาน แต่ถ้าจะเอาเรื่องถึงลงโทษตามกฏหมาย ผู้เสียหายต้องดำเนินการเองดิ เพียงแต่เค้าให้คนที่ถูกแฮคไปแจ้งความไว้เพื่อเป็นหลักฐานเพื่อ

1. แสดงตนเป็นเจ้าของไอดีจริง ถ้าทั้งสองฝ่ายอ้างเป็นเจ้าของทั้งคู่แล้วไม่มีการยอมความกัน มีการดำเนินการเอาเรื่องจนพิสูทธได้ว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งเป็นเจ้าของไอดีตัวจริง จะมีคนนึงที่โดนข้อหาแจ้งความเท็จและผิดทางกฏหมายคอมแน่นอน  กับเกมส์นี้คงไม่มีใครไปแจ้งเป็นเจ้าของซ้ำซ้อน มันไม่คุ้มกัน  ดังนั้นเมื่อเกิดคดีแฮค เจ้าของจริงแจ้งความส่งหลักฐานมา ทีมงานก็เอาคืนให้ได้อย่างเต็มคำหน่อย

2. ผมว่าเป็นผลดี หรืออาจจะไม่ดีก็ไม่รู้ ฮ่าๆๆ  สำหรับคนที่ซื้อไอดีหรือไอเทมกันไป  อย่างแรกเลยเกมส์ไม่รับผิดชอบ ไม่รับรู้ในกรณีการซื้อขายเช่นนี้  เพราะฉะนั้นถ้าคุณขายไอดีไปแล้ว  และเจ้าของเดิมแจ้งแฮค บอกโดนแฮคไป  ต่อให้คุณมีหลักฐานการโอนหรือการจ่ายเงินกันว่าซื้อขายกันแล้ว ทีมงานก็คงไม่สน แต่หลักๆเลยคือต้องคืนไอดีให้เจ้าของก็คือไอ้คนที่ขายไปแล้วทะลึ่งแจ้งแฮค  เพราะถึงทีมงานเชื่อจริงๆว่าคุณซื้อไอดีมาจริง มีสลิปการโอนให้ดู แต่จะตัดสินอย่างไรได้ละ ทีมงานเค้าไม่ลงมาทำหน้าที่ไปสืบสวนสอบสวนให้คุณหรอกครับ โอนจริงไหม หรือ ซื้อขายกันจริงไหม โอนอะไร ซื้ออะไร ชื่อบัญชีเป็นคนนั้นจริงมั้ย  ไม่มีทางหรอกครับที่เค้าจะลงมาทำตรงนี้  เค้าเอาไอดีคืนเจ้าของเดิมเลยแล้วพวกคุณก็ไปว่ากันเองในทางคดี  ผลสรุปใครชนะใครแพ้ก็เอาคำตัดสินมาให้ทีมงานดูอีกที  แล้วถ้าเกิดผลออกมาเจ้าของไอดีเก่าผิด เค้าพิสูทธได้ว่าขายไปแล้วจริง โดนหลายเด้ง  แจ้งเท็จ ฉ้อโกง  ถ้าซื้อขายกันไม่มีหลักฐานก็ซวยไป

ถามว่าคุ้มเวลามั้ย คุ้มเงินมั้ย  อันนี้แล้วแต่คน บางคนก็ไม่คุ้มตั้งแต่ให้ไปแจ้งความแล้ว มันดูยุ่งยาก ไหนถ้าจะเอาเรื่องต้องมีค่าอัดฉีดให้ติดตามกันอีก ตำรวจคงไม่มาทำให้หรอกคดีแบบนี้ แต่มีตังค์ก็ทำได้  บางคนยอมเสียเพื่อความแค้น เสียมากกว่าที่ได้คืนแต่ก็ยอมเสีย  บางคนอาจจะไม่สู้ปล่อยเลยตามเลย อันนี้ก็แล้วแต่คน

Is Poppins

• Newbie
  • *
คือจีคะ เค้าอยากรุ้งะ ที่ว่ามีคนมาปลอบเป็นจี แล้วให้เล่นแอปเพื่อนเอาของรางวัลสำหรับคนเติมเกมเยอะไรงี้ แต่มันหลอกเอารหัสเราไปแล้วแฮ็คตัวเรา เอาของไปหมดเลย เข้าเกมไม่ได้อีก รึมันลบตัวไปแล้วไม่รุ คือจีไม่มีทางค้นหารึรุเลยหรอคะว่ามันเป็นใคร เพื่อนหนูมันนั้งซึมเลยคะ หลังจากพวกมันโดนแฮคกัน มันเติมตังเยอะเหมือนกัน พอมันเทพปุ๊ป โดนแฮค จบเลยเซิฟใต้ อ่ะนะๆๆ พวกนี้มันก้หลอกหลวงปลอมเป็นจี จีไม่มีทางที่จะแฮคข้อมูลลลล ของพวกนี้เลยหรอคะ อีกอย่างจีค้นไม่ได้หรอคะ ตอนออนครั้งสุดท้าย ตรวจดูไม่ได้อ๋อ เพื่อนมันก้เติมเกมจีเยอะเหมือนกันน้าา เห็นใจลูกค้ามันธยมต้นคนนี้กันบ้างเน้อ บอกข่าวกันบ้างก้ยังดี จีจะบอกกันได้มั้ยน้อคะ g#046 g#046 g#002 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

คือจีคะ เค้าอยากรุ้งะ ที่ว่ามีคนมาปลอบเป็นจี แล้วให้เล่นแอปเพื่อนเอาของรางวัลสำหรับคนเติมเกมเยอะไรงี้ แต่มันหลอกเอารหัสเราไปแล้วแฮ็คตัวเรา เอาของไปหมดเลย เข้าเกมไม่ได้อีก รึมันลบตัวไปแล้วไม่รุ คือจีไม่มีทางค้นหารึรุเลยหรอคะว่ามันเป็นใคร เพื่อนหนูมันนั้งซึมเลยคะ หลังจากพวกมันโดนแฮคกัน มันเติมตังเยอะเหมือนกัน พอมันเทพปุ๊ป โดนแฮค จบเลยเซิฟใต้ อ่ะนะๆๆ พวกนี้มันก้หลอกหลวงปลอมเป็นจี จีไม่มีทางที่จะแฮคข้อมูลลลล ของพวกนี้เลยหรอคะ อีกอย่างจีค้นไม่ได้หรอคะ ตอนออนครั้งสุดท้าย ตรวจดูไม่ได้อ๋อ เพื่อนมันก้เติมเกมจีเยอะเหมือนกันน้าา เห็นใจลูกค้ามันธยมต้นคนนี้กันบ้างเน้อ บอกข่าวกันบ้างก้ยังดี จีจะบอกกันได้มั้ยน้อคะ g#046 g#046 g#002 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ใจเย็นก่อนนะครับผมกำลังช่วยพูดให้กับผู้เล่นทุกๆคนอยู่ครับๆ

aorjungmiyaki

• Newbie
  • *
ยังไงกะเอาจัยช่วย   ขอหะเรื่องนี้ผ่าน woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love woon_love