GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วันนี้อัพเดททำไมไม่ประกาศ

TAMA

• Sr. Member
Always combine,hide labels

Never combine

เห็นว่าลักษณะของปัญหาที่ผู้เล่นพบ และวิธีแก้ไขนี้น่าจะเป็นวิธีเบื้องต้นที่สามารถทำได้ทันที ก็อยากให้ผู้เล่นช่วยกันทดสอบ

ถ้าไม่ใช่เราจะได้ช่วยกันหาวิธีแก้ไขทางอื่นกันครับ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
มันเป็นที่การอัพเดท2-3แพทช์ล่าสุดนี่แหละ (เรานึกว่าแอบแก้มอนใหม่ที่มันตีบอส+มินิ)

~๐ Ryan ๐~

แต่ทำแบบจีทามะบอกแล้วใช้ได้แล้วครับ อยากให้เอาขั้นตอนการทำไปปักหมุดไว้สักนิด เผื่อท่านอื่นๆจะได้หาง่ายๆ

TAMA

รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมครับ ผู้เล่นที่พบปัญหานี้ใช้ Windows อะไรกันบ้างครับ

เพื่อที่จะนำไปส่งให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องดำเนินการตรวจสอบต่อไปครับ

มันก็เป้นทุกwindowsอะ 8 xp 7 vista มันก็เป็นหมด เกมมันอยู่ของมันดีๆจะไปยุ่งมันทำไม

TAMA

ทราบข้อมูลการอัพเดตแล้วครับ เป็นการอัพเดตแพทช์ข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรม antivirus ของบางค่าย

ที่มองไฟล์เกมอสุราบางตัวเป็น ไวรัส แล้วลบทิ้งไปครับ

การอัพเดตนี้คาดว่าจะไม่ส่งผลกระทบต่อตัวเกมครับ แต่อย่างไรก็ต้องตรวจสอบกันอย่างละเอียดอีกครั้งครับ

~๐ Ryan ๐~

ไม่ส่งผลต่อตัวเกมครับ แต่ส่งผลต่อคนออนหลายจอ มันสลับจอลำบากมาก g#002

ol-ZENDO-lo

• Jr. Member
  • **

เห็นว่าลักษณะของปัญหาที่ผู้เล่นพบ และวิธีแก้ไขนี้น่าจะเป็นวิธีเบื้องต้นที่สามารถทำได้ทันที ก็อยากให้ผู้เล่นช่วยกันทดสอบ

ถ้าไม่ใช่เราจะได้ช่วยกันหาวิธีแก้ไขทางอื่นกันครับ

ผมใช้ Win 8 อยากได้แบบเดิมนะครับ คือรูปที่สอง แถบมันยาวเป็นสีเหลี่ยมพื้นผ้า แต่ ก่อนหน้านี้มันเล็ก เป็นแค่สีเหลี่ยมจตุรัส ต่อๆกันไปทำให้ไม่เปลืองเนื้อที่นะครับ
อยากได้เหมือนแบบเดิมนะครับ  g#043 g#041 g#013 woon_cry

TAMA

มันก็ยังขัดกันอยู่นะ เพราะว่าการแก้ไข task bar ==> properties นี้จะต้องปรับที่ตัว Windows

ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับตัวอัพเดตของเกม(ตามความรู้ที่ผมมี ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ) g#017

มันก็ยังขัดกันอยู่นะ เพราะว่าการแก้ไข task bar ==> properties นี้จะต้องปรับที่ตัว Windows

ซึ่งไม่น่าจะเกี่ยวข้องกับตัวอัพเดตของเกม(ตามความรู้ที่ผมมี ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ) g#017
อยู่ที่ windows หรอ แปลกนะ โน้ต4เครื่องปกติแยกแถบตลอด พออัพเดทแพท เสือกรวมกันทั้งหมด

Slipknot

วินโด้ 7 ก้เป้น จะแก้ไข ไงอะ ?? g#017 g#017

ด่วนเลยเดือดร้อนมากมาย

ol-ZENDO-lo

• Jr. Member
  • **

ผิดพลาดแน่นอนครับ เพราะเป็นกันทุกคนที่ใช้ Win 7 และ 8 ตัวเกมส์แน่ๆครับ  g#002

~๐ Ryan ๐~

มันไม่ได้เกี่ยวกับวินโดวส์ ถ้าทีมงานอยากรู้ก็ปิดเซิฟแล้วเอาแพทช์ที่อัพมาเมื่อวานออกดูครับ

IkammVEVO >3<

• IkammVEVO
  • Newbie
  • *
รบกวนผู้เล่นลองคลิกขวาที่ task bar เลือก properties สังเกตุที่ taskbar button เลือก never combine

ทราบผลอย่างไรกลับมาแจ้งนิดนึงนะครับ

ปกติใช้ Always combine,hide labels ไอคอนเกมตรง taskbar มันก็ไม่ซ้อนกันนะครับ

มันเป็นที่ตัวเกมไม่ใช่หรอ ไม่ใช่ให้เราปรับซะเอง เพราะว่าก่อนหน้านี้มันไม่ซ้อนกันแบบนี้  g#014
ถูกต้อง เมื่อก่อนไม่เป็น อย่าแก้ปัญญาหาปลายเหตุเถอะ เป็นแค่เกมส์พอทนได้ แต่นี่ดันเป็นซะทุกอย่างเหมือนไวรัสสส หุหุ

Wildman

• Hidden Master
ใช้ครับ ก่อนหน้านั้นมันจะเรียงเป็นแถว พออัพเดทเสร็จ อ่าวไหงมากองรวมกันซะงั้น