GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จับคู่ดวล 1-1 กลมกลืนธรรมชาติ จนหมดเวลาบอกตรงๆ เบื่อเลย

banggieez

• Jr. Member
  • **
เทร กลมกลืนธรรมชาติ 5 แบบดวล 1-1
เทร เล่นพราง ตั้งแต่ วินาทีแรก จน หมดเวลา

แล้วแบบนี้ มันจะไปฆ่า ได้ยังไงละคับ
ใส่เทียนไข ก็มองไม่เห็น เพราะ เทียนไขมองเห็นแค่ระดับ 6
แต่เทร กลมกลืนมันระดับ 10
เจอแบบนี้บ่อยๆ เซ็งเลยนะคับ
ช่วยแก้ๆๆหน่อยได้ไหมอ่า

woon_555  ฮา กันไป

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

13owlinG

• **
เทร กลมกลืนธรรมชาติ 5 แบบดวล 1-1
เทร เล่นพราง ตั้งแต่ วินาทีแรก จน หมดเวลา

แล้วแบบนี้ มันจะไปฆ่า ได้ยังไงละคับ
ใส่เทียนไข ก็มองไม่เห็น เพราะ เทียนไขมองเห็นแค่ระดับ 6
แต่เทร กลมกลืนมันระดับ 10
เจอแบบนี้บ่อยๆ เซ็งเลยนะคับ
ช่วยแก้ๆๆหน่อยได้ไหมอ่า

ไม่รู้สิเคยเข้าไปเจอเทร จุ 6 เข้าไป 1 นาที เรายิงมันไม่เข้าเลย อะมันได้แต่ใช้ซี 3 คำพูด ดูถูก ชมเชย แต่ก็ยิงไม่เข้า

ทีมงานน่าจะเพิ่มการประลองอีกนิดนะ แบบว่า ระดับไม่เกิน 60 ระดับไม่เกิน จุ1 จุ2 จุ3 จุ4 จุ5 จุ6 อะไรทำนองนี้อะบางทีเข้าไปมันยิ่งกว่าทำอะไรไม่ได้อีกอะนะ

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
มันฮาตรง กลมกลืนระดับ10นี่แหละ ว่าแต่ จขกท  อาชีพไร เวลไร จุไรอะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
สงสัยอีกนิด เทียนไข มันมองเห็นแค่ ระดับ 6 ?
กลมกลืน มันยังไม่ถึงระดับ 6 เลย

banggieez

• **
สงสัยอีกนิด เทียนไข มันมองเห็นแค่ ระดับ 6 ?
กลมกลืน มันยังไม่ถึงระดับ 6 เลย
มันฮาตรง กลมกลืนระดับ10นี่แหละ ว่าแต่ จขกท  อาชีพไร เวลไร จุไรอะ
กลมกลืนระดับ 10 เป็นยังไงหรอครับ

ขออธิบายนะคับ
เทียนไข นั้นจะมอง มีความสามารถการมองเห็นอยู่ที่ระดับ 6
กลมกลืนธรรมชาตินั้น จะอัพได้แค่ 5  แต่กลมกลืนธรรมชาตินั้น มันอยู่ที่ระดับ 10  ซึ่งเทียนไขจะมองไม่เห็น
พรางตัวของแอส อัพได้แค่ 5  แต่การพรางตัวอยู่ในระดับ 5  ซึ่งเทียนไขจะมองเห็นได้

บัฟแม่นยำของพระ  จะช่วยการมองเห็นเป็นระดับ 10 ซึ่งจะเห็น ทั้งแอส ทั้งเทร
บัฟเกราะแห่งสัจธรรมของ พาลาดิน ก็จะช่วยการมองเห็นเป็นระดับ 10 ซึ่งจะเห็น ทั้งแอส ทั้งเทร

อย่างแรร์แอส 95  ระดับการพรางตัวอยู่ที่ 30 ไม่มีอะไรเห็นได้เลย 

ส่วนผมเล่น เบลด คับ

จะให้ไปรีเล่น อาชีพ อื่น มาสู้ ก็ไม่ไช่เรื่องเลย

[/quote]

ไม่รู้สิเคยเข้าไปเจอเทร จุ 6 เข้าไป 1 นาที เรายิงมันไม่เข้าเลย อะมันได้แต่ใช้ซี 3 คำพูด ดูถูก ชมเชย แต่ก็ยิงไม่เข้า

ทีมงานน่าจะเพิ่มการประลองอีกนิดนะ แบบว่า ระดับไม่เกิน 60 ระดับไม่เกิน จุ1 จุ2 จุ3 จุ4 จุ5 จุ6 อะไรทำนองนี้อะบางทีเข้าไปมันยิ่งกว่าทำอะไรไม่ได้อีกอะนะ
[/quote]

นายทำใจ ถ้าไปเจอ เทรเทพๆ 
เล่นเทร พราง ไปแกล้งมันดิ ให้มัน กด เลือกตัวละคร  woon_5555

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ถามอีก ๆ

1.แล้วคุณรู้ได้ไงว่า เทียนไขมันมองเห็นระดับ 5 ?
2.แล้วคุณรู้ได้ไงว่า กลมกลืนมันพรางอยู่ระดับ 10 ?
3.แล้วคุณรู้ได้ไงว่า พรางตัวมันพรางอยู่ระดับ 5 ?

ที่ถามนี่เพราะไม่รู้จริง ผมเล่นมา 4-5 ปีแล้ว ก็พึ่งจะเคยเห็นนี่แหละ
ว่ามันมีแบบนี้ด้วย มันเอามาจากไหน ยังไง อธิบายละเอียดอีกนิดทีดิ
ซึ่งในคำอธิบายของทั้ง สกิล และอุปกรณ์มันไม่เห็นมีบอกเลยก็เลย
สงสัยจีจี  g#025

banggieez

• **
ถามอีก ๆ

1.แล้วคุณรู้ได้ไงว่า เทียนไขมันมองเห็นระดับ 5 ?
2.แล้วคุณรู้ได้ไงว่า กลมกลืนมันพรางอยู่ระดับ 10 ?
3.แล้วคุณรู้ได้ไงว่า พรางตัวมันพรางอยู่ระดับ 5 ?

ที่ถามนี่เพราะไม่รู้จริง ผมเล่นมา 4-5 ปีแล้ว ก็พึ่งจะเคยเห็นนี่แหละ
ว่ามันมีแบบนี้ด้วย มันเอามาจากไหน ยังไง อธิบายละเอียดอีกนิดทีดิ
ซึ่งในคำอธิบายของทั้ง สกิล และอุปกรณ์มันไม่เห็นมีบอกเลยก็เลย
สงสัยจีจี  g#025

1. คลิกขวา ที่ เทียนไข เลยคับ มีอธิบายอยู่ คับ  เทียนไขไม่ได้มองเห็นแค่ 5 นะ แต่เป็น 6
2. คลิกขวา ที่สกิล เลยคับมันบอกอยู่คับ
3. เหมือนกับข้อ 2 เลยคับ

ลอง อ่านดูได้เลยนะคับ

Buzaba`

• แด๊นนนนน

Only Me

• Full Member
  • ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
มีแบบนี้ด้วยน่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นแทคติกส่วนบุคคลหรือป่าว

คือแบบว่า พอสุ้กันแล้วรู้ว่าเริ่มเสียเปรียบ (กำลังจะตาย) แล้วกด x หนีออกจากการสุ้ 1-1 เราก็ยืนงง อยู่ว่าหายไปไหน แล้วเขาจะเข้ามาไหม แล้วคะแนน แล้วฯลฯ แล้ว ... ... ... เข้ามาก็เสียเงินแล้ว แล้วคู่ต่อสุ้หาย แบบว่า เขาไม่อยากตาย ไม่อยากเสียประวัติ เสียคะแนน หรืออย่างไร แล้วเราจะได้อะไร ถ้าเป็นอย่างนี้ มันก็ชนะต่อเนื่องกันได้นะสิ เพราะถ้าเข้าไปเจอคู่ต่อสู้คนไหนที่สุ้ไม่ได้ก็กด x หนีอ่ะ

ไม่แน่ใจว่าเป็นแบบนี้ไหม เพราะลองลงเล่นได้ วันละนิดวันละหน่อย ไปเจอหลายคนทำแบบนี้จริงๆ

ใครออกเกม หลุดขณะ 1-1 ให้เสียคะแนนให้กับอีกฝ่ายเลยดีกว่า g#035 g#035
g#023 g#023