GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เมื่อ เบอ -9ouz- ท้า 1-1 ลบตัวกับ เบอ -DenTyne- รายที่ 2 ณ เชิพอวตาร 2 ใน 3

TongDang

• Jr. Member
  • **
ตรงๆๆง่ายๆๆ อย่ามากความ เปลี่ยนเรื่องได้ตลอด -9ouz- ขอท้า 1-1 -Dentyne- เเพ้ลบตัว ในเมื่อเเพ้ เเล้วไม่รักษาคำพุด จะโยนไปเรื่องอื่นทำไม? ประเด็นอยู่ที่ทำไม ไม่ลบตัว เหมือน -Tik- ครั้งก่อน มาเเบบเดิมเลย ตัวผม TongDang/AsuraBlack ไม่เคยท้าลบตัวกลับใคร ผมรู้ตัวผมอยู่ระดับไหน  ขนาดโพสในเว็ปบอร์ดคุณยังไม่กล้าโชว์ตัวตนที่เเท้ จริงเลย คุณ bancharnawarat เเล้วจะมาอ้างทำไมวันนี้ วันนั้นทำไมไม่มา ? ในเมื่อไม่มามันก็จบ  g#030 g#030 g#030 g#030

นี่ๆๆครับผม พี่แกเค้าว่าไว้อย่างงี้ พอท้าไปตัว TongDang  ก็บอกว่าตัวนี้ ตัวล่าบอส  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 บอกตรงๆๆ เลย ว่า ของ  g#030 g#030 g#030  พอท้าไปตัว  AsuraBlack  กะเงียบตลอดครับไม่ก็ รับปากครับ แต่ว่า ไม่มาตามนัด  woon_5555 woon_5555 woon_5555 ก็ขอบอกตรงๆๆนะครับ ว่า มันกะของ  g#030 g#030 g#030 อีกอ่ะ 55+

TongDang
Newbie

Re: เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 10:51:04 »
อ้างถึง
นายก็สมองเด็กมีเเค่นี้เหรอ หัดคิดยาวๆๆหน่อยนะครับ ว่าใครได้ผลประโยชน์ ผมเล่นเชิพอวตารมานานเเล้ว อยากให้ผมกลับไปเริ่มใหม่เชิพอื่นคงยาก เพราะเชิพนี้จะเติมหรือไม่เติมเเล้วเเต่อารมณ์ ทีมงานไม่เอามาลงให้ มันเป็นสิทธิ์ที่ผมเรียกร้องได้ เเต่ผลตอบรับเป็นยังไงก้เเล้วเเต่ดุลพินิจของทีมงาน เงินโชลที่เติมเข้าไปมันเป็นรายได้ของทีมงานเอง เงินเดือนจะขึ้นหรือลง มันก็ขึ้นอยู่กับบริษัทว่ามีกำไรไหม? จีเอ็มหลายๆๆท่านที่ลาออกไป ส่วนหนึ่งมาจากค่าครองชีพที่เเพงขึ้นเเต่ทำไมเงินเดือนกรูไม่ขึ้นเลยว่ะ เลยต้องย้ายที่ บลาๆๆๆ

หมวกเเละหน้ากากที่ผมเรียกร้องไปไม่ใช่ว่าผมต้องการที่จะใส่ เเต่ต้องการเรียกร้องให้ส่วนรวมทั้งเชิพเข้าใจไว้ชะด้วย

ถ้าคุณไม่พอใจผมชิบ มา 1-1 ได้นะครับในเกมส์เอาตัวที่ใส่หน้ากากทองคำมาด้วยล่ะกัน TongDang หรือ AsuraBlack

ผมไม่มีหน้ากากทองคำใส่ผมก็ทำให้พวกคุณไปหาสวรรณได้ง่ายๆๆ กลัวเเต่ไม่กล้ามากกว่า

อ้างจาก: -Radio__ ●ω● ที่ มกราคม 18, 2013, 01:00:55
ถ้าเทพๆกันอยู่แล้วกะอีแค่ไม่มีหน้ากากกะหมวกสองอันนี้มันไม่กากลงหรอกนะ ทีมงานอธิบายปากเปียกปากแฉะแล้ว หัดเปิดสมองยอมรับมั่งสิ รำคาญ

ใช่สิพวกคุณมีตัง พวกคุณรวย อยากซื้อไว้ใส่ แต่ถ้าเอาไปขาย แล้วคอนเซ็ป ไร้เทพมอลล์ จะเอาไปตั้งไว้ตรงไหนไม่ทราบ

ถ้าเรียกร้องรอบนี้ได้อนาคต คงมี "ทีมงานทำไมไม่เอานู่นนี่นั่นมาขายเปนเงินโซล อย่างนี้มันปิดกั้นโอกาสกันชัดๆ" บลาๆๆๆ

อยากใส่นัก ย้ายเซิฟซะ ไปpk เลยมีตังนี้ แปปเดียวเทพซื้อเอม ซื้อของเงินนอกเอา เกลื่อนไป

ปล. อยากด่าผมเชิญ ตามสบาย pm มากะได้ไม่รกบอร์ด เบื่อมานานระ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล     บันทึกการเข้า

solo2009

• Newbie
  • *
เขาท้าพวกคุณทั้งกิล  ตัวไหนที่พวกคุณแพ้ทำไมไม่ยอมลบล่ะครับ woon_love woon_love woon_shock woon_shock

baichar12

• Newbie
  • *
อ้างนูนอ้างนี่แพ้ก็ยอมรับความจิงซิ g#030 g#030 g#030ขนาดมีบัฟบ้านกูเห็นร้องตั้งแต่ไม่มีบัฟบ้านล่ะพอมีบัฟบ้านก็อ้างอีกขนาดพวกกูไม่มีบัฟยังไม่คร่ำครวญเหมือนพวกมึงเลย
กูเดาไม่ออกจิงๆๆถ้ากิลอวตาลแพ้พวกมึงจะพูดอย่างไง woon_hurtขนาดพวกมึงแพ้ยังพูดไปเรื่อยวันหลังก็ท้าตัวๆๆก็จบมึงจะพูดทำไมว่าลบตัวในเมื่อตัวเองไม่กล้าลบ!!!
ไอ้อัมโบ มึงอ่านหนังสืือไม่ออกหรอว่าเค้าท้ากัน2คน ที่ลบตัว!!ส่วนคนในกิลบางคนไม่ออกเพราะเค้ารู็ระดับของตัวเองว่าเก่งควรที่จะท้าใคร1-1ลบตัวไหมไม่ใช่พูดไปเรื่อยๆๆพอแพ้ก็ไม่
ยอมลบเหมือนพวกกิลหัวโบราณ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
เป็นเรื่อง เป็นราวใหญ่เลย ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะพูดเพื่อ ? ไอลบตัวเนี้ย จะ 1-1 ก็ 1-1 ไป มันก็มีแพ้ชนะกันเป็นธรรมดา

แล้วอะไร มันเกิดไรขึ้น ก็รู้ๆ อยู่เซิฟมันพีเค มันก็ต้องมีตีกัน ก็ตีกันไปสิ ตามกฏของเซิฟ มีกิว มีพวก ก็ขนมาสิ ก็ตีกันไป ยกกันมาทั้งตำบล ขนกันมาทั้งหมู่บ้าน

ก็ว่ากันไปตายก็ชุบ ชุบไม่ได้ก็นรกไป ก็แล้วประเด็นมันเกิดจากอะไร ... เสียหน้าหรอ โดนตีตาย โมโห คุมอารมไม่ได้ สกิลปากตามมา

โต้วาจา กันเข้าไป ด่ากันไป ด่ากันมา หนักๆ เข้าอดไม่ได้ ของขึ้น ประสาทกลับ ท้า 1-1 ลบตัว โชว์เจ๋งอีก พวกผมนะ ตีกัน

จะขอลอง 1-1 จะอะไร ก็ช่าง ใคร1-1 ก็ 1-1ไป มีใครเสือกไหม ใครไม่เกี่ยวไม่ใช่ คู่กรณี ไปยุ่งมั้ย ? คนอื่นก็ตีไปตามประสา กิลอริของกฏเซิฟ PK

ก็ 1-1 กันเข้าไปสิ แพ้ชนะ เรื่องปกติ อยู่ที่เทคนิค สเ็ต็ป ไอเทม ก็ว่ากันไป แล้วคนอื่นผมไม่รู้ ไม่พูดถึง แต่เอาง่ายๆ นะ ตัวผม กับ ไอไนท์ กล้าพูดได้เลยว่า

ไม่เคยท้าใคร 1-1 ลบตัว มีแต่พวก อีคิวไม่สูง ควบคุมอารมตัวเองไม่ได้ ของขึ้นอยาก 1-1 ลบตัว พวกผมก็รับคำท้า แล้วผลมันเป็นยังไง มากี่รอบละ

ไอที่ว่า 1-1 ลบตัวเนี้ย มีใครมันลบมั้ย ก็ไม่มีซักคน ผมกับไอไนท์ รับคำท้ามากี่ครั้งละ แล้วจะบอกว่า อวตารไม่เคยลบ ก็ไม่ถูกนะ ผม กับ ไอไนท์

ไม่เคยแพ้ในกรณีแบบนี้ซักครั้ง และผมก็ไม่ชอบเท่าไหร่ ไอการที่มาท้าลบตัวกันเนี้ย มันไร้สาระมากบอกตรงๆ แล้วคุณบอกว่า คุณท้าทั้งกิลหน่ะ มันมีใครไปตกลง มั้ยครับ

มีใครไปตอบตกลงมั้ย ว่าจะ1-1 ลบตัวกับคุณ เขาไม่ตอบ นั่นคือเขารู้ว่าเขาสู้คุณไม่ได้ คุณเก่งหนิ คุณเป็นเบอร์ คุม 99 แล้วคนพวกนั้นมันอาชีพอะไร คุณไปท้าเขา

แล้วไอไนท์ มันเป็นเบอร์เหมือนคุณ มันรับคำท้าคุณ ข้อเสนอของคุณ มันเป็นคนตอบตกลง แล้วกิลผมผิดเหรอ ? ก็ในเมื่อมีแค่คนเดียวที่ กล้า 1-1 ลบตัวกับคุณ

คุณก็ไป 1-1 กับมันสิครับ แล้วคุณก็เป็นคนพูดเองทุกอย่าง อย่าบอกนะ จำไม่ได้ว่าพูดว่าอะไร แล้วผลลัพธ์ มันก็ออกมาแล้ว คุณสู้ไม่ได้ก็ต้องยอมรับผล

ในเมื่อคุณบอก 1-1 ลบตัวละคร 2 ใน 3 วัดกันไป แล้วทำไมยังแถ ไม่เข้าใจ ผมมานี่ไม่ได้จะบอกหรือบังคับให้คุณต้องลบตัวละคร คุณจะลบหรือไม่ มันเป็นสิทธ์ของคุณ

แต่คราวหลัง ถ้าของขึ้นก็สงบปาก สงบคำหน่อย อย่าพูดจาส่งเดจ พูดแล้วทำไม่ได้ พูดเพื่ออะไร ? จะ 1-1 ก็ 1-1 ไป แพ้ก็คือจบ ก็ตีกันต่อ ก็เท่านั้น

ไอลบตัวละครหน่ะ เลิกพูดเถอะ ผมคนนึง ไม่เอาหรอกนะ ไร้สาระ เล่นมาเป็นปี มาลบตัวเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง ไอที่ว่า จะลบตัวกับผมอะ ผมตีมากี่ตัวละ ยืนสลอน อยู่ทุกวันนี้

ผมเคยไป พูดจากระแนะ กระแหน ให้มันลบรึป่าว ผมเคยไปทวงสิทธ์เหล่านั้นรึป่าว ผมรู้ว่า ไม่มีใครจะลบหรอก เรื่องแบบนี้อะ เป็นชีวิตจริง

ลูกปืนมันวัดกันคนละนัดแค่นั้นหล่ะครับ ไม่มีโอกาศได้แก้ตัวอีกหรอก บอกเอาไว้ จะพูดจะจา อะไรคิดให้มันดีก่อน อย่าของขึ้นแล้วพูดจาเพ้อเจ้อ ผมเืือือมระอา กับคำพวกนี้มาเยอะละ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

Vyse..z

• Full Member
ลบ ไปงานงอกของเบอเพียบเซ้ง มาจากเจ้าของเก่า
อย่างที่บิ๊กบอกและ ท้าและทำไม่ได้อย่าพูดลมๆแล้งๆเลย
ศักดิ์ศรีกินไม่ได้ ผิดคำพูดเสียศักดิ์ศรีก็อายหมามันนะ  g#015
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

TongDang

• **
คนไหนท้า 1-1 ลบตัวเหรอ ?กิลอวตารไม่เคยท้าใคร 1-1 ลบตัว มีเเต่พวกอริ อยากลองของเท่านั้น มีเเค่ -9ouz- กับ -Dentyne- อย่าเเถไปที่อื่นที่ไม่มีมูลเลย (ท้าทั้งกิลลบตัว พูดเป็น เด็ก ป.4 ไปได้นะครับ) ผมเห็นวันๆๆเห่าเเต่ในเกมส์ นักเลงคีบอร์ด ในเมื่อ -9ouz- ทำตามคำพุดไม่ได้ คนอื่น ในกิลหัวโบราณ เเละ Amity + พันทมิตรทั้งหลาย ควรสงบปากสงบคำชะบ้าง  woon_5555 woon_5555 พวกไม่มีศักดิ์ศรี ระวังจะตายเพราะปาก นี่เเค่ในเกมส์นะครับ .... นอกเกมส์อย่าเอาไปใช้ล่ะ

เขาท้าพวกคุณทั้งกิล  ตัวไหนที่พวกคุณแพ้ทำไมไม่ยอมลบล่ะครับ woon_love woon_love woon_shock woon_shock

-DenTyne-

• **
เป็นเรื่อง เป็นราวใหญ่เลย ผมก็ไม่เข้าใจว่าจะพูดเพื่อ ? ไอลบตัวเนี้ย จะ 1-1 ก็ 1-1 ไป มันก็มีแพ้ชนะกันเป็นธรรมดา

แล้วอะไร มันเกิดไรขึ้น ก็รู้ๆ อยู่เซิฟมันพีเค มันก็ต้องมีตีกัน ก็ตีกันไปสิ ตามกฏของเซิฟ มีกิว มีพวก ก็ขนมาสิ ก็ตีกันไป ยกกันมาทั้งตำบล ขนกันมาทั้งหมู่บ้าน

ก็ว่ากันไปตายก็ชุบ ชุบไม่ได้ก็นรกไป ก็แล้วประเด็นมันเกิดจากอะไร ... เสียหน้าหรอ โดนตีตาย โมโห คุมอารมไม่ได้ สกิลปากตามมา

โต้วาจา กันเข้าไป ด่ากันไป ด่ากันมา หนักๆ เข้าอดไม่ได้ ของขึ้น ประสาทกลับ ท้า 1-1 ลบตัว โชว์เจ๋งอีก พวกผมนะ ตีกัน

จะขอลอง 1-1 จะอะไร ก็ช่าง ใคร1-1 ก็ 1-1ไป มีใครเสือกไหม ใครไม่เกี่ยวไม่ใช่ คู่กรณี ไปยุ่งมั้ย ? คนอื่นก็ตีไปตามประสา กิลอริของกฏเซิฟ PK

ก็ 1-1 กันเข้าไปสิ แพ้ชนะ เรื่องปกติ อยู่ที่เทคนิค สเ็ต็ป ไอเทม ก็ว่ากันไป แล้วคนอื่นผมไม่รู้ ไม่พูดถึง แต่เอาง่ายๆ นะ ตัวผม กับ ไอไนท์ กล้าพูดได้เลยว่า

ไม่เคยท้าใคร 1-1 ลบตัว มีแต่พวก อีคิวไม่สูง ควบคุมอารมตัวเองไม่ได้ ของขึ้นอยาก 1-1 ลบตัว พวกผมก็รับคำท้า แล้วผลมันเป็นยังไง มากี่รอบละ

ไอที่ว่า 1-1 ลบตัวเนี้ย มีใครมันลบมั้ย ก็ไม่มีซักคน ผมกับไอไนท์ รับคำท้ามากี่ครั้งละ แล้วจะบอกว่า อวตารไม่เคยลบ ก็ไม่ถูกนะ ผม กับ ไอไนท์

ไม่เคยแพ้ในกรณีแบบนี้ซักครั้ง และผมก็ไม่ชอบเท่าไหร่ ไอการที่มาท้าลบตัวกันเนี้ย มันไร้สาระมากบอกตรงๆ แล้วคุณบอกว่า คุณท้าทั้งกิลหน่ะ มันมีใครไปตกลง มั้ยครับ

มีใครไปตอบตกลงมั้ย ว่าจะ1-1 ลบตัวกับคุณ เขาไม่ตอบ นั่นคือเขารู้ว่าเขาสู้คุณไม่ได้ คุณเก่งหนิ คุณเป็นเบอร์ คุม 99 แล้วคนพวกนั้นมันอาชีพอะไร คุณไปท้าเขา

แล้วไอไนท์ มันเป็นเบอร์เหมือนคุณ มันรับคำท้าคุณ ข้อเสนอของคุณ มันเป็นคนตอบตกลง แล้วกิลผมผิดเหรอ ? ก็ในเมื่อมีแค่คนเดียวที่ กล้า 1-1 ลบตัวกับคุณ

คุณก็ไป 1-1 กับมันสิครับ แล้วคุณก็เป็นคนพูดเองทุกอย่าง อย่าบอกนะ จำไม่ได้ว่าพูดว่าอะไร แล้วผลลัพธ์ มันก็ออกมาแล้ว คุณสู้ไม่ได้ก็ต้องยอมรับผล

ในเมื่อคุณบอก 1-1 ลบตัวละคร 2 ใน 3 วัดกันไป แล้วทำไมยังแถ ไม่เข้าใจ ผมมานี่ไม่ได้จะบอกหรือบังคับให้คุณต้องลบตัวละคร คุณจะลบหรือไม่ มันเป็นสิทธ์ของคุณ

แต่คราวหลัง ถ้าของขึ้นก็สงบปาก สงบคำหน่อย อย่าพูดจาส่งเดจ พูดแล้วทำไม่ได้ พูดเพื่ออะไร ? จะ 1-1 ก็ 1-1 ไป แพ้ก็คือจบ ก็ตีกันต่อ ก็เท่านั้น

ไอลบตัวละครหน่ะ เลิกพูดเถอะ ผมคนนึง ไม่เอาหรอกนะ ไร้สาระ เล่นมาเป็นปี มาลบตัวเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง ไอที่ว่า จะลบตัวกับผมอะ ผมตีมากี่ตัวละ ยืนสลอน อยู่ทุกวันนี้

ผมเคยไป พูดจากระแนะ กระแหน ให้มันลบรึป่าว ผมเคยไปทวงสิทธ์เหล่านั้นรึป่าว ผมรู้ว่า ไม่มีใครจะลบหรอก เรื่องแบบนี้อะ เป็นชีวิตจริง

ลูกปืนมันวัดกันคนละนัดแค่นั้นหล่ะครับ ไม่มีโอกาศได้แก้ตัวอีกหรอก บอกเอาไว้ จะพูดจะจา อะไรคิดให้มันดีก่อน อย่าของขึ้นแล้วพูดจาเพ้อเจ้อ ผมเืือือมระอา กับคำพวกนี้มาเยอะละ

คมจริง น้องผม  g#009 g#009

DenTyne ณ เซิฟเวอร์ <<อวตาร>>

The.

• The
ลบ ไปงานงอกของเบอเพียบเซ้ง มาจากเจ้าของเก่า
อย่างที่บิ๊กบอกและ ท้าและทำไม่ได้อย่าพูดลมๆแล้งๆเลย
ศักดิ์ศรีกินไม่ได้ ผิดคำพูดเสียศักดิ์ศรีก็อายหมามันนะ  g#015
ถามแปลกๆคับเอาอิกรหัสมาเวลให้เวล11 แล้วให้รหัสเบอเดลเงินให้ แล้วเอาของเบอเข้าคลัง แล้วสร้างตัวอิกตัวในรหัสเบอ เวลจน11ละให้อิกรหัสเดลเงินมาแล้วไปหาของในคลังเป็นเบอต่อ จบ!!!   คงไม่งงกันนะ g#015 g#015 g#015 g#015

Vyse..z

ถามแปลกๆคับเอาอิกรหัสมาเวลให้เวล11 แล้วให้รหัสเบอเดลเงินให้ แล้วเอาของเบอเข้าคลัง แล้วสร้างตัวอิกตัวในรหัสเบอ เวลจน11ละให้อิกรหัสเดลเงินมาแล้วไปหาของในคลังเป็นเบอต่อ จบ!!!   คงไม่งงกันนะ g#015 g#015 g#015 g#015
แล้วจะปั้นใหม่เพื่อ ? กว่าจะจุยัน 6 รอบ มันวันเดียว ?
คุณจะตั้งหน้าตั้งตาเล่นแต่เกมหรอ แบบแพ้ก็ลบตัวแต่ฝากของไว้อิกไอดี ขยันเกินไปละ = =
ผมว่า แพ้คือแพ้ ไม่ต้องลงต้องลบตัว ไม่ดีกว่าหรอ เล่นเอาขำๆตีกันสนุกๆ จะลบทำไมไอดงไอดี สมอง  g#014
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

Umbro

• Newbie
  • *
จำคำนี้ได้ไหมนะ     วลีเด็ดของกิลอวตาร  "มันก็เป็นแค่เกม"

เมื่อก่อนว่าคนที่เขากาย  ว่า กาก 
พอตัวเองกาย  กับบอกว่า  "มันก็เป็นแค่เกม" (กายเยอะด้วยนะ)

คำว่าศักดิศรีไม่ต้องพูดถึงหรอกครับสำหรับกิลคุณ  ส่วนกิลผม ก็ไม่มีเหมือนกัน  เพราะอะไรหรอ  เพราะมันเป็นแค่เกม

ส่วนเขาจะลบไม่ลบก็ช่างเขา  แต่ถามว่ามีศักดิ์ศรีไหม  คำตอบคือ กิลผมไม่มีศักดิ์ศรีครับ   

กิลอวตารล่ะมีศักดิ์ศรีหรือป่าว