GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ความโกงของคุมกายภาพ99ครับ

พี่เจ้าของกระทู้ครับ ผมฝากตรวจสอบไอเทมแรร์เวทย์ 99 ให้ด้วยอีกชิ้นครับ อยากรู้อะครับว่ามันมีความโกงเหมือนแรร์เวล99 ไหม

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

สงสัย กะถาม

• Newbie
  • *
พี่เจ้าของกระทู้ครับ ผมฝากตรวจสอบไอเทมแรร์เวทย์ 99 ให้ด้วยอีกชิ้นครับ อยากรู้อะครับว่ามันมีความโกงเหมือนแรร์เวล99 ไหม
คามโกงไม่เหมือนแรรกายภาพ99แน่ๆคับ คลุมเวทนี้ความสามารถพอใช้ได้ แต่ประโยชน์ที่ใช้น้อยมากจนแทบจะไม่มีเลยคับ
1.วิใส่เซตปราชโหดกว่าใส่คลุมนี้ 2.พระไม่ใส่คลุมนี้ก็กันเวทถึกมากๆอยู่แล้ว 3.วอลอคมีเกราะสะท้อนคลุมนี้ก็ไม่จำเป็นอีกเช่นกันคับ
4.ส่วนอาชีพที่เหลือเหตุผลก็คือไม่รู้จะใส่ไปทำไม ไม่ได้โหดขึ้นเลยคับ

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
 ตอนแรกนึกว่าแรร์กายภาพ99 สะท้อนความเสียหายจากการคำนวนพลังโจมตีสะอีก       woon_5555                   
ไหงกลายเปน คำนวนพลังโจมตีจาก HpMax  ไปได้  woon_shock

Slipknot

• Full Member
คลุมนี้เหมาะกับทหารสายเลือด เเละ เบอเป็นอย่างมากครับ

โดยเฉพาะเบอ ไส่เเรเบอ90+คลุมนี้ บอกได้เลยเเถบจะไม่ตายครับ

หากคิดว่ากากลองหาคนที่มี ละลองดูครับ โกยตีกะตายเองครับ

เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี

หมายถึงเลือดยิ่งเหลือน้อยเท่าไหร่ยิ่งเเรงไม่เกี่ยวกับพลังที่เราโจมตีไปเลย

จบ เตรียมเล่นเบอกันเลย 555

ไม่เสมอ ไปหลอกนะคับ ที่ทุกคนจะเล่นเบอ เพราะคุมโกง อาชีพที่ล้มเบอได้ ยังสบายๆ ก็ จ้าวสังเวียน ข้อนี้แหละ ที่ทำไห้เบอด๋อย 
ละอีกหลายประการเบอไม่ได้ มีเลือดเยอแล้วจะถึกแต่ประการ ได  ท้าคิดแบบ นั้นก้คิดผิดแล้ว เบอ ท้า คิดว่าเลือดเยอแล้ว  จะรับการโจมตี 5-6คนโดยพร้อมกัน ก็ไม่ไหวแน่นอน
เบอ MP น้อย เจอแอส ทำลายเวด 2-3ตัวลุม ตีก้ แทบแย่ แถม ทำลายเวด ทะลุอ้อมกอด  ก็คือมีอ้อมกอดก็ ยังโดนทำลายอยุ่ MPเหลือ 1 เบอก็จบ เฮ่ - -
แล้วอีกอย่าง ผมว่าคุม มันก็สมควร แล้ว เพราะ แรรหลายๆ ชิ้น กาก --
เผื่อจะมีแรร99 โหดออกมาสะชิ้น ไว้เป็นสีสัน- -
แต่  จ้าว นี้ ต่อยโอเวอมาก 555โดนไป 200k  = = เพลีย  แรรเบอ95  / ไส่ 01 ขวาน99  ยังหงายฮ่าๆ เพลีย

สงสัย กะถาม

• Newbie
  • *
 g#002
คลุมนี้เหมาะกับทหารสายเลือด เเละ เบอเป็นอย่างมากครับ

โดยเฉพาะเบอ ไส่เเรเบอ90+คลุมนี้ บอกได้เลยเเถบจะไม่ตายครับ

หากคิดว่ากากลองหาคนที่มี ละลองดูครับ โกยตีกะตายเองครับ

เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี

หมายถึงเลือดยิ่งเหลือน้อยเท่าไหร่ยิ่งเเรงไม่เกี่ยวกับพลังที่เราโจมตีไปเลย

จบ เตรียมเล่นเบอกันเลย 555

ไม่เสมอ ไปหลอกนะคับ ที่ทุกคนจะเล่นเบอ เพราะคุมโกง อาชีพที่ล้มเบอได้ ยังสบายๆ ก็ จ้าวสังเวียน ข้อนี้แหละ ที่ทำไห้เบอด๋อย 
ละอีกหลายประการเบอไม่ได้ มีเลือดเยอแล้วจะถึกแต่ประการ ได  ท้าคิดแบบ นั้นก้คิดผิดแล้ว เบอ ท้า คิดว่าเลือดเยอแล้ว  จะรับการโจมตี 5-6คนโดยพร้อมกัน ก็ไม่ไหวแน่นอน
เบอ MP น้อย เจอแอส ทำลายเวด 2-3ตัวลุม ตีก้ แทบแย่ แถม ทำลายเวด ทะลุอ้อมกอด  ก็คือมีอ้อมกอดก็ ยังโดนทำลายอยุ่ MPเหลือ 1 เบอก็จบ เฮ่ - -
แล้วอีกอย่าง ผมว่าคุม มันก็สมควร แล้ว เพราะ แรรหลายๆ ชิ้น กาก --
เผื่อจะมีแรร99 โหดออกมาสะชิ้น ไว้เป็นสีสัน- -
แต่  จ้าว นี้ ต่อยโอเวอมาก 555โดนไป 200k  = = เพลีย  แรรเบอ95  / ไส่ 01 ขวาน99  ยังหงายฮ่าๆ เพลีย
ที่คุณพูดก็ถูกหมดทุกอย่างครับ อย่างจ้าวสังเวียนเป็นอาชีพเดียวที่ล้มเบอได้โดยง่าย แต่ก็ต้องยอมรับนะคับว่าเบอเป็นอาชีพแพ้ทางจ้าวสังเวียน(คล้ายๆวิ-วอ ที่วิแพ้วอเกราะสะท้อน10 แทบจะ100เปอเซน) ถ้าไม่มีจ้าวสังเวียนก็หายากมากคับที่จะเอาเบอลง แล้วอีกอย่างพูดตรงๆว่าถ้าโดนที5-6คนไม่มีอาชีพไหนไหวหรอกคับ แต่เบอนั้นสามารถยืนหยัดถนได้นานที่สุด(ในเซิฟ pkยิ่งมีพระฟุ ยิ่งเอาลงยาก) ที่ผมพูดนี่คืออยากให้คนที่ไม่มีคุมนี้ได้รู้กันว่าโกงขนาดไหน แล้วถ้าจีเอมจะไม่ปรับปล่อยไว้เป็นอย่างเดิม ผมก็ชอบใจคับ เพราะเงินก็พอมีที่จะหาซื้อคลุมนี้ไส่ได้ (ที่ลองมานี่ยืมเพื่อนมาใช้)

samunpai1

เล่นพาลา มีปัญญาซื้อคลุมนี้สบาย แต่ไม่ดีกว่า เกรงว่าได้ไม่คุ้มเสีย คงเหมาะกับพวกเบอเซนมากกว่า เพราะพวกนี้พื้นฐานเลือดเยอะอยู่แล้ว ยิ่งแรร์เบอ90+คลุมนี้เวิร์คมอมากๆ

.PuNlSHER.

• **
คลุมใบมีดแห่งซาตาน ไม่โกงหรอกคับ ผมว่า มีวิธีแก้ ทั้ง  หมักเทพนักสู้ ทั้ง อัสนีนิบาต ของวิ  ก็แก้ทางได้แล้วคับ                                                                                 จิงๆๆแล้วอยากให้มันปรับ อัตราค่า max hp 13 % >>>> max hp 20 % ตัวเลข กลมๆดี  จะได้มีโอกาศติดเพิ่มขึ้น 1/5  ตัวเลขกลมๆ
แรร์แอสนี้ไม่โกงกว่าหรอคับ ขนาดมีบัฟพระ ติดสกิลแรร์แอสทีก็มองไม่เห็นเลย อย่างนั้น แรร์แอสไม่โกงกว่าหรอคับ

404 - Not Found

• **
ผมก็ยัง งงๆ นะหลายๆคนที่มาแก้ต่างเห็นตอนยังไม่ได้เทสมาตีโพยตีพายว่าคลุมมันกากอย่างนู้นกากอย่างนี่ g#014

♥Return♥

• Newbie
  • *
ผมก็ยัง งงๆ นะหลายๆคนที่มาแก้ต่างเห็นตอนยังไม่ได้เทสมาตีโพยตีพายว่าคลุมมันกากอย่างนู้นกากอย่างนี่ g#014
ใช่เลยครับ ผมมีตัวอย่างให้ดู ผมบอกว่ามันดีไม่มีใครเชื่อรับ 20 เอ็มไม่มีคนขายไม่รุ็อ่านกันยังงัยนั้น

^ ต่ออีกนิด คลุมแรร์ 94 เมพกว่าไอขยะนี่ราวๆ 20 เท่าได้ เพราะสะท้อนเยอะกว่า (ถึงจะไม่โดนคนมาตีเองก็เหอะ) , สะท้อนหมู่ , สะท้อน 100% และไม่มีผลเสีย

แทบจะทุกชิ้นเลยก็ว่าได้ที่แรร์ 94 ดีกว่า 99 แปลกแหะ เกมนี้ ของเว่วน้อยดีกว่าเว่วเยอะ มีที่นี่ที่เดียวจิงๆ  g#011

เป็นถึงแรร์ 99  ความสามารถแค่นี้  - - เพลียเหลือเกิน    g#023 g#023 g#023 g#023 g#023 g#023

มันมีแววที่จะเหมือนโล่ล้างแค้น

คือถ้าเป็นการสะท้อนใส่ผู้เล่นจะ สะท้อนแค่ครึ่งเดียว (อย่างอิงจากเซ็ตไสยเวทย์ และ โล่ล้างแค้น)

ยิ่งกากไปกันใหญ่

น่าเห็นใจเพื่อนๆ ที่มี แรร์ ชิ้นนี้ แล้วรอคอยความสามารถมาอย่างยาวนาน ทีมงานเกมส์นี้ก็แปลกๆ ความสามารถแรร์ระดับสูงสุดที่คิดกันออกมา ส่วนใหญ่ดูแย่กว่าแรร์ ระดับต่ำกว่า แถมบางชิ้นต้องเอาไปผ่านระบบจุติแรร์ เพื่อแลกกับความสามารถเดิมๆ (ถ้าไม่จุติ 6 ลด โน้น นี้ นั้น) อะว่ากันไปผู้เล่นก็คงจะทำไรไม่ได้ ก็เล่นกันต่อไป....อีกเรื่องหนึ่งเมื่อวานเปิดกล่องสุ่มหมวก ได้ใบไม้แปะหัวอะ T-T

เน่ามากครับ มันจะคิดอะไรกันให้บ้าบอกันขนาดนั้นมันเลยต้องเน่ากันไปขนาดนี้

คลุมแรร์เวทย์ 99 นักเวทย์ไม่มีได้ใช้กันซะคน คลุมแรร์กายภาพ 99 มีแววว่าจะไม่มีใครใช้อีกเช่นกันเพราะดูแล้ว  g#030

เหนความสามารถแล้วแบบว่า เห้ออ ใส่มาทำ.....ไรเนี่ย

ของชิ้นอื่นยังพอหาวิธีใช้ได้   แต่คลุมกายภาพ 99  นี่มันชยะชัดๆ
มันคือผ้าคลุมไร้สาระที่ใส่ได้ตอนเลเวลสูงสุด   g#030 g#030

รับคุมกายภาพ99 ครับ เซิฟPK ผมรับเอาเยอะนะครับ อันละ 20เอ็ม ซิบมาที่ -Zeus- หรือ -_-sweet_bin-_- เอาเยอะครับ

มีผมคนเดียวที่อ่านความสามารถคุมออก ไม่ใช่เค้าทำไรก้โวยวายไว้ก่อน ไม่รอทดสอบผมยืมขอพี่ผมมาลองโหดมากตามที่ผมคิดเลย ผมอ้างมาจากกระทู้นี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=25856.0

404 - Not Found

• **
นี่แหละครับกรณีศึกษา เรื่องของระบบต่างๆของเกมส์ว่าทีมงานอธิบายไม่ตรงหรือผู้เล่นตีความไม่แตก

.PuNlSHER.

• **
ผมก็ไม่ได้ว่าเสียหรือดีนะ เพราะว่า  ผมทำใจตั้งแต่เห็นแล้ว ก่อนจะเทส ตามเวรตามก็ สุดท้ายก็ดีมีคุณภาพสมกับแรร์99 คับ ^^*

BecOz_Sky

• Newbie
  • *
พวกคุณลองเอาทุกอาชีพแก้ทางหรือยังครับ ว่าคลุมกายภาพ99 มีจุดบอดอะไร  เมื่อเช้าผมลองเทสหลายอาชีพแล้วมี1อาชีพที่สุ้กับคลุมกายภาพ99ได้ง่ายมากเลย แต่ขอไม่บอกนะครับให้ลองหาเอา (มนุษย์) woon_love woon_love

samunpai1

พวกคุณลองเอาทุกอาชีพแก้ทางหรือยังครับ ว่าคลุมกายภาพ99 มีจุดบอดอะไร  เมื่อเช้าผมลองเทสหลายอาชีพแล้วมี1อาชีพที่สุ้กับคลุมกายภาพ99ได้ง่ายมากเลย แต่ขอไม่บอกนะครับให้ลองหาเอา (มนุษย์) woon_love woon_love
เขารู้กันตั้ง 2 ชาดแล้วลูกเอ้ย  g#015 g#015 g#015

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
พูดเหมือนหาใส่ได้ทุกคน  g#022
ไอเท็มทุกชิ้นไม่ได้มีกันทุกคนอยุ่เเล้วครับ อย่าพูดเเปลกๆสิครับ

นั้นซิ แต่เห็นคุณพูดเหมือนมีเงินซักแสนบิลล่าก็ซื้อใส่เมื่อไรก็ได้ เห็นบอกว่าถ้าจีไม่ปรับจะหามาใส่บ้าง อย่าพูดแปลกๆ ซิครับ  ♫ ♪

thonson

ผมกลัวอยู่อย่างเดียว จะปรับหรือไม่ปรับก็ไม่บอก

พอหลายๆคนหามาใช้มั่ง ก็ปรับซะยังงั้น

เกมส์นี้ยิ่งเอาอะไรแน่นอนไม่ได้ซะด้วยสิ ก็แล้วแต่อารมณ์ทีมงานละกันครับ woon_hurt