GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมค่าราคาแล้วหรือ กับคลุมแรร์เวทย์สูงสุด!!

ufomania

• Newbie
  • *
ก่อนความสามารถออก 50 เอม เต็มตลาด ใต้อะ ไอ 300-350 เอม นั่นเซอร์ฟไหน  g#015

อ้างอิงจาก รายการอัพเดตประจำวันพุธที่ 19 ธันวาคม 2555 http://forum.asura.in.th/index.php?topic=25384.0

1.4 ผ้าคลุม rare เวท lv99[/b] เปลี่ยนชื่อเป็น "ผ้าคลุมขนนกสรวงสวรรค์"
  ผ้าคลุมรูปร่างที่ทำจากขนนกศักดิ์สิทธิ์ 9999 ชิ้นถักทอร้อยเรียงอย่างสวยงาม ทำให้ผู้สวมใส่ดูเสมือนเทพธิดาก็มิปาน
 - ฟื้นฟู HP 1
 - เพิ่ม MP MAX 297
 - ทอนความเสียหายจากเวทมนตร์ 25%
 - โดนการโจมตีทางกายภาพแรงขึ้น 12%

ราคา ก่อนที่ความสามารถแรร์จะออกมา  70m-100m

ผ้าคลุมจักรพรรดิ์ พลังป้องกัน : 31+0   พลังป้องกันเวทย์ :94+1   อัตราหลบหลีก : 4 ระดับที่ต้องการ : 79
- เพิ่ม HP MAX 1000
- เพิ่ม MP MAX 237

ราคา ไม่ถึง 5m

พูดไม่ออกครับ - -"

คลุมแรร์เวท 99 เสเลือด ที่สวรรค์ก่อนความสามารถจะเข้า ขายกัน 300-350m
หลังความสามารถเข้าผมไม่รุ้ว่าราคาจะต่ำลงแค่ไหน แต่พอจะเดาออกว่าถ้าขายราคาเดิม คงไม่มีใครซื้อแน่ๆ

เขียนบอกไว้ตั้งแต่ต้นแล้วครับ ว่าเซิฟสวรรค์ แล้วตอนนี้มีคนขายกัน 500-550m แล้ว
ผมงงมาก 300-350m ยังไม่น่าจะออกเลย ขายกัน 500m+ ใครจะซื้อ
แต่ก็นั้นแหละ สิทธิ์ของคนขายเขาพอใจขายก็เรื่องของเขา

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
อ้าว มันไม่กันเวท 25 % หรอ   งงนะเนียะ
ไม่เท่ากันนะ สมมุติ เราโดนโจมตี 500 มีกันเวท 200+0 + ทอน 25 % = 225 ( ( 500 - 200  ) - 25% = ? )

0814417475

• Jr. Member
  • **
ถ้าของแรเวลสูงมันดีทุกชิ้นเสมอ  มันจะไปลุ้นอะไร  มันออกมาหลายอย่างละ ปรับอันนี้ใหม่เพราะโวยก็ปรับอันอื่นทั้งหมดเหะแร90บางคนคุ้มกว่า95อีก แถมไม่ต้องจุก็ไม่มีข้อเสียอีก woon_bye woon_bye woon_bye

SlasheR_

• **
ผ้าคลุมนี้ใส่ได้ทุกอาชีพใช่ป่ะคับ? ถ้าบอกว่า ชื่อของผ้าคลุม "ขนนกสรวงสวรรค์" ชื่อมันเหมือนจะบอกเป็นนัยว่า นี้คือผ้าคลุมสำหรับพาลามั้งคับนิ กันเวทย์พาลาก่เยอะอยู่ ที่หลุดมาโดนทอนอีก 25 เปอเซน ก่คงพอช่วยได้... ส่วนที่โดนกายแรงขึ้น 12 เปอ เกรงว่าจะไม่ค่อยเป้นผล เพราะพาลากันกายเยอะอยู่แล้ว เผลอๆบางคนกันหลังเหยียบ100 จะแรงขึ้น 12เปอ หรือ 120เปอ อาจต่างกันไม่เยอะ แถมที่หลุดมาก่จะโดนถอนดาเมจจากโล่อีกทีนึ่ง ซึ่งก่รู้กันอยู่ว่าโล่นี้แหละปัจจัยหลัก

ใส่ผ้าคลุมนี้แล้วมันจะไม่มีพลังป้องกันกายภาพครับ ผ้านี่ผมว่าคงเอาไว้ให้เบอล่ะมั้ง เวลาอัดกับตะกรุดมันจะได้อึด หรือไม่ก็คงให้พระใส่แหละครับ ไปยืนเดี่ยวกันสายเวทย์(อย่าหาว่าพระกากนะครับ อิอิ)

credit by จีเอ็มเปเป้

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ผ้าคลุมนี้ใส่ได้ทุกอาชีพใช่ป่ะคับ? ถ้าบอกว่า ชื่อของผ้าคลุม "ขนนกสรวงสวรรค์" ชื่อมันเหมือนจะบอกเป็นนัยว่า นี้คือผ้าคลุมสำหรับพาลามั้งคับนิ กันเวทย์พาลาก่เยอะอยู่ ที่หลุดมาโดนทอนอีก 25 เปอเซน ก่คงพอช่วยได้... ส่วนที่โดนกายแรงขึ้น 12 เปอ เกรงว่าจะไม่ค่อยเป้นผล เพราะพาลากันกายเยอะอยู่แล้ว เผลอๆบางคนกันหลังเหยียบ100 จะแรงขึ้น 12เปอ หรือ 120เปอ อาจต่างกันไม่เยอะ แถมที่หลุดมาก่จะโดนถอนดาเมจจากโล่อีกทีนึ่ง ซึ่งก่รู้กันอยู่ว่าโล่นี้แหละปัจจัยหลัก

ใส่ผ้าคลุมนี้แล้วมันจะไม่มีพลังป้องกันกายภาพครับ ผ้านี่ผมว่าคงเอาไว้ให้เบอล่ะมั้ง เวลาอัดกับตะกรุดมันจะได้อึด หรือไม่ก็คงให้พระใส่แหละครับ ไปยืนเดี่ยวกันสายเวทย์(อย่าหาว่าพระกากนะครับ อิอิ)
เอาไปให้พาลาใส่สิ  woon_5555 woon_5555

thonson

อย่าไปหวังอะไรกับของแรร์เกมนี้เลยครับ

เค้าสักแต่ว่าทำให้เสร็จเท่านั้นล่ะ สมดุล เหมาะสมหรือป่าวเค้าไม่เคยคิด

เห็นว่าตอนนี้ทำเกมส์ใหม่อยู่ การบริหารจัดการเกมส์นี้เป็นยังไง เกมส์ใหม่ก็คงเหมือนกัน

อยากจะสนับสนุนเกมส์คนไทยแค่ไหน ผมขอหยุดดูซักพักก่อนละกันครับ woon_bye

SlasheR_

• **

เอาไปให้พาลาใส่สิ  woon_5555 woon_5555

กันกายภาพคงหายไปเยอะอ่ะครับ woon_555

credit by จีเอ็มเปเป้

samunpai1

ทำไมอะ แรงขึ้น 12 % นี่มันลดกันหน้าหลัง 12% ของพลังป้องกันในค่าสเตตัสเลยหรือไง  woon_huh

Allure`

• **
  • it's not okay to be..
คลุมเวท 99 ใส่แล้วเหมือนไม่ใส่อะพูดตรงๆ เซง ของระดับสูง ทำให้ให้มันดีๆหน่อยดิ จีเอม
  g#040

ตัวละคร(เคย)ลับ

• Newbie
  • *

เน่าสนิทเลย มีทำไมนี่แรร์เวทย์ 99 แทบไม่มีคนใช้หรือไม่มีคนใช้เลย  g#030

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

Directorr

จริงๆแรร์เวทย์เนี่ย น่าจะเพิ่มพลังโจมตีเวทย์มนต์ ให้หน่อยน้า

ผมจะได้หนีจากเซทปราชซักที
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้