GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปัญหา เงินเฟ้อ

Satan Soul

• Newbie
  • *
เมื่อ เงินเฟ้อ จีเอ็มจึงเอา ตัวส่งอัญ ออกจากระบบเกมส์ และเมื่อ มันหายไป ทั้งเกมส์ ก็วุ่นวาย ทุกคนต่างเร่งหาการงาน หรือ สิ่งที่จะทำให้ตัวเองได้เงิน และ มีคนขายของ เพื่อหาเงิน จากปัญหาเงินเฟ้อ ของล้นตลาด คนไม่มีเงิน ซื้อ อาจจะเพราะว่า เงินและเวลาหมดไปกับ การประกอบ การงาน ภายในเกมส์ ด้วย สิ่งนี้ ทำให้ผม เลิกเล่นเกมส์ นี้ อีก รอบ นึงแล้ว

ปล.ผมเคยกลับมาเล่นเกมส์นี้ก้อเพราะเพื่อนผมมันชวนอีก ขอมาบอกแค่นี้ และเพื่อนผม ก็เลิกเล่นไปแล้วเรียบร้อย  woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

ี-๖ธิดาอสูร๙-

• ฉันคือผู้หญิงนะ
  • Jr. Member
  • **
เล่นเกมเพื่อต้องการจะรวยเหรอ... g#025
นึกว่าเล่นเพื่อสนุกซะอีก... g#017
"บางทีการให้เหตุผลไป คนไม่ดีก็มักจะคิดว่าเราแถเสมอ จนเราเผลอทำเรื่องไม่ดีไปซะงั้นล่ะ แต่ก็ให้คิดว่าคนไม่ดีก็คือคนไม่ดีนั้นล่ะ ไปยุ่งด้วยก็มีแต่สิ่งไม่ดีที่ติดมา"

banggieez

• **
เงินคับ สิ่งที่ต้องการ

เพราะ เงินจะทำให้ผม มีอาวุธ และ อุปกรณ์ ดีๆๆใส่

ฉะนั้น ถ้ารวยมะไหร่ สนุกก็ตามมา
ไม่มีเงิน หรือ หา เงินยาก มันก็น่าเบื่อ

เงินหายากจิงๆ 

Satan Soul

• Newbie
  • *
เงินคับ สิ่งที่ต้องการ

เพราะ เงินจะทำให้ผม มีอาวุธ และ อุปกรณ์ ดีๆๆใส่

ฉะนั้น ถ้ารวยมะไหร่ สนุกก็ตามมา
ไม่มีเงิน หรือ หา เงินยาก มันก็น่าเบื่อ

เงินหายากจิงๆ
ชีวิตจริง ก้อยากพอและ หาในเกมส์ก้อหายากอีก เสียทั้ง เวลา ทั้งแรง เพื่อ ความสนุกของเกมส์นะ เนี่ย
พยายามมากกว่าจะได้เงินมา เครียด มาจากนอกเกมส์ มาเล่น เกมส์ เพื่อ ครายเครียด แต่เครียด กว่า เดิม  woon_hurt woon_hurt

• **
เงิน คือ สิ่งที่มากับ ความสนุกหรือ..
นึกว่าคือ ความทุกข์ ซะอีก...
"บางทีการให้เหตุผลไป คนไม่ดีก็มักจะคิดว่าเราแถเสมอ จนเราเผลอทำเรื่องไม่ดีไปซะงั้นล่ะ แต่ก็ให้คิดว่าคนไม่ดีก็คือคนไม่ดีนั้นล่ะ ไปยุ่งด้วยก็มีแต่สิ่งไม่ดีที่ติดมา"

เมื่อก่อนไม่มีขุดพริก ขุดอัญมณี พวกๆยังใช้ชีวิตอยู่บนโลกอสุราได้
แหม พอลวกเพี้ยมันมักง่ายอยากให้พวกมีเงินใช้เลยเอาพวกนี้มา จนทำให้เกมส์ทั้งเกมส์มีแต่คนขุด
แมร่งแทบไม่มีคนเล่น พอตอนนี้เอาออก พวกมึงก็จงใช้ชีวิตแบบที่เคย เข้าใจมั้ย

ปล.กูพูดเป็นงานเป็นการนานๆไม่ได้ ***มันสั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 16:03:28 โดย จีเอ็มทามะ »

• **
เมื่อก่อนไม่มีขุดพริก ขุดอัญมณี พวกๆยังใช้ชีวิตอยู่บนโลกอสุราได้
แหม พอลวกเพี้ยมันมักง่ายอยากให้พวกมีเงินใช้เลยเอาพวกนี้มา จนทำให้เกมส์ทั้งเกมส์มีแต่คนขุด
แมร่งแทบไม่มีคนเล่น พอตอนนี้เอาออก พวกมึงก็จงใช้ชีวิตแบบที่เคย เข้าใจมั้ย

ปล.กูพูดเป็นงานเป็นการนานๆไม่ได้ ***มันสั่น
อ่า...เรามาทายกันเถอะว่ามันคืออะไร
ผมทายว่า พวงสวรรค์ แน่นอน woon_555
พวงสวรรค์ แปล อีกอย่าง คือ ...

เข็ม g#031

ลวกเพี้ยแมร่งดูถูก เวลาต่อมใส่กางเกงขายาวแล้วฉี่รูดซิปฉี่ไม่ได้นะเห้ย ต้องยกตรีนพาดใส่โถ่ฉี่
แล้วถลกขากางเกงตรงตาตุ่ม ถึงจะฉี่ได้ ไม่อยากคุยว่าขนาดต่อมน้อยเวลามันชิวๆยังถึงตาตุ่ม
เวลามันฮิปปี้ อยากรู้มันแค่ไหน

ตั้งแต่นาทีที่ 54.10 ดูเอา ของต่อมเป็นสองเท่าของอันนี้นะเห้ยลวกเพี้ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 18:08:33 โดย จีเอ็มทามะ »

ถ้ามันถึงตาตุ่มจริง ก็แน่นอนแล้วว่าชาตินี้พี่ต่อมไม่เคยได้ฟันใคร  woon_555

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ถ้ามันถึงตาตุ่มจริง ก็แน่นอนแล้วว่าชาตินี้พี่ต่อมไม่เคยได้ฟันใคร  woon_555

นิชชี่ มึงสบประมาทกูมากไปแล้ว กูโกรธจนไอ้จ้อนสั่นระริก ระริก

• **
เข็ม g#031

ลวกเพี้ยแมร่งดูถูก เวลาต่อมใส่กางเกงขายาวแล้วฉี่รูดซิปฉี่ไม่ได้นะเห้ย ต้องยกตรีนพาดใส่โถ่ฉี่
แล้วถลกขากางเกงตรงตาตุ่ม ถึงจะฉี่ได้ ไม่อยากคุยว่าขนาดต่อมน้อยเวลามันชิวๆยังถึงตาตุ่ม
เวลามันฮิปปี้ อยากรู้มันแค่ไหน

ตั้งแต่นาทีที่ 54.10 ดูเอา ของต่อมเป็นสองเท่าของอันนี้นะเห้ยลวกเพี้ย
จีเอ็มครับ ถ้าจีเอ็มไม่แบนเขา
มันจะแย่มาก เดี่ยวมีคนเอาเป็นแบบอย่างได้
เดี่ยวจะกลายเหมือน ตอน เทพหมุน...
นึกแล้วอยากจะ  g#023 g#023
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2012, 18:09:21 โดย จีเอ็มทามะ »

TAMA

• Sr. Member
คุณต่อมโดนระงับไอดีเว็บบอร์ดนับไม่ถ้วนแล้วครับ g#015

แต่ใน VDO ก็ดูน่ารักดีนะ g#004

ไอ้ลวกเพี้ยทามะ ต่อมโกรธจนหนอนน้อยต่อมสั่นแล้วนะเห้ย
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เข็ม g#031

จีเอ็มครับ ถ้าจีเอ็มไม่แบนเขา
มันจะแย่มาก เดี่ยวมีคนเอาเป็นแบบอย่างได้
เดี่ยวจะกลายเหมือน ตอน เทพหมุน...
นึกแล้วอยากจะ  g#023 g#023

ไอ้นี่แปลก เห็นคนเอากันแมร่งอยากอ๊วก กูเห็นแต่อยากแจมกันทั้งนั้น นั่งน้ำเยิ้มกันเป็นแถว
ถ้ามึงไม่เกย์ มึงก็เจ้าอาวาสละสัส ธรรมชาติของมนุษย์เว้ยเห้ย ขนาดลวกเพี้่ยทามะกูดูยังทนไม่ได้
อิจฉาต่อมน้อยกูจนต้องเอาหนอนออกมาแทน กร๊ากกกกกกกก