GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรม : อสุราลิมปิค ฝ่าภารกิจ พิชิตฝัน

-OatbasterZ-

• Jr. Member
  • **
น่าจะเปิดอีกเซิร์ฟสำหรับกิจกรรมนี้ จะได้เท่าเทียมกันหมด ของอะไรต้องหาเอง แบบนี้จะสนุกกว่า ไม่งั้นพวกที่มีพวกเยอะๆรวยเอาไปกินหมดอะของรางวัล เอานั่งดูดดันกิล แปปเดียวก็จุติละ แทบไม่ต้องทำอะไรเลย woon_5555

ใช่เลยครับ  woon_yes
เอาตัววุ้นโลกาวินาศให้คนเล่นอันนี้มาแข่งกันก็ได้  g#031

ไม่ประสงค์ออกนาม

• **
อยากบอกว่ากิจนี้ ห่อยแตกมากครับ คนที่จน ไม่มีเวลาเวล ใครเขาจะจุทันล่ะครับ อยากรู้ว่าจีเอาสมองส่วนไหนมาคิดกิจนี้ เบื่อกะจีจิงๆ g#014 g#014 g#014 g#014 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#030

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • **
  • Line : golp.a
ถ้าเกิดว่าตัวละครที่สร้างในวันที่กำหนด
แต่นำไปเวลนำไปก่อนแล้ว พอถึงวันทำภารกิจก็นำจุเลย
จะถูกตัดสิทไหมถามไว้ก่อน เพื่อนมีกรณีนี้เกิด
g#012

จากกฎการแข่งขันนะครับ
1.8 ทางทีมงานจะทำการระงับไอดีที่สมัครมาทุกไอดี และจะทำการเปิดให้สร้างตัวละครในวันที่เริ่มภารกิจที่ 1

แต่โอนยา โอนของ จากตัวเก่าไม่ผิดใช่ไหมค่ะ woon_555

ไม่ผิดครับ สามารถทำได้ครับ

จากคำตอบนี้ หมดอารมณ์ เล่นกิจไปเลยทีเดียว
ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

point

• **
  • デスノート
1. น่าจะมีการถ่ายรูปทุกๆ 10 หรือ 20 เวล ว่าไปเก็บเวลที่ไหน
2. ให้ปาร์ตี้ได้เฉพาะคนที่สมัคร เก็บเวลแค่นั้นแหละ
3. ห้ามเข้ากิล  g#020
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

point

• **
  • デスノート
น่าเปิดเซิร์ฟใหม่จริงๆแหละ  g#015

เท่าเทียมกัน แต่จะมีคนเล่นหรอ  g#025
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

nupinlove

• Newbie
  • *
น่าเปิดเซิร์ฟใหม่จริงๆแหละ  g#015

เท่าเทียมกัน แต่จะมีคนเล่นหรอ  g#025
เห็นด้วยๆ น่าจะ ตั้งเปิดเซิฟ เฉพาะกิจ ขึ้นมา เลย งั้น คนมี แชร์ มากๆๆ ก้อ ชนะ เห็นๆ  จะกลายเปน กิจกรรมใครมีแชร์มาก ชนะ เห็นๆ
ดูด 2 ขวด + *300 ถึงไม่ดันกิล ไง ก้อ 90 เห็นๆ 

♡.Khun MINK'z.♡_.

• รักฉัน...อย่าคิดถึงฉัน
  • **
  • กาลครั้งหนึ่ง...นานมามากแล้ว

iipangii

• Newbie
  • *
จากที่อ่าน ๆ มาเหมือนทุกคนจะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ากิจนี้เป็นกิจสำหรับคนรวย กิลทุนหนา ดูท่าว่าคนชนะ (อย่างน้อยก็ในกิจแรก) จะเป็นพวกกลุ่มกิลซะล่ะมาก ดูเหมือนพวกฉายเดี่ยวแบบเราคงไม่ค่อยมีคนสนใจเลยแฮะ ดูอีกบอร์ดร้าง ๆ ไงไม่รู้

แต่ที่เราเคืองที่สุดก็คือ ทำไมถึงมาเริ่มกิจวันจันทร์ล่ะคะ รู้ทั้งรู้ว่าผู้เล่นส่วนมากเป็นนักเรียน แล้วนี่ก็ยังไม่ปิดเทอมเลย จะสนับสนุนให้เด็กโดดเรียนหรือไงคะ (มั่นใจล้านเปอร์เซนต์ว่าต้องมีเด็กที่โดดเรียนมาเล่นเกม) น่าจะเริ่มวันเสาร์มากกว่า เวลาเริ่มกิจก็ไม่มี เริ่มเที่ยงคืนหรือไงคะ งั้นก็คงมีเด็กที่อดหลับอดนอนเล่นชัวร์ (ถ้าพ่อแม่ไม่ด่าอ่ะนะ)

ตอนแรกเราก็อยากหาพวกลองดูเหมือนกัน แต่ต้องยอมรับว่าจะให้เวลถึง100 ในสัปดาห์นึงเป็นไปไม่ได้แน่ อีกอย่างเราเวลเป็นบ้าเป็นหลังทุกวันไม่ได้แน่ การเรียนย่อมสำคัญกว่า

อีกอย่างสงสัยว่าจะมีคนเล่นแบบทราเวียนหรือเปล่า ประมาณว่าไอดีเดียวแต่เล่นกันหลาย ๆ คนเป็นกะ ๆ ไป (พวกกิลใหญ่ที่มีคนเยอะก็ได้เปรียบอีกละ) ถ้าเป็นทีมละ 15 คน แบ่งสามกะก็เล่นได้ทั้งวันทั้งคืนและ

แต่เราว่านะอีกสองกิจอาจไม่เป็นอย่างนี้ก็ได้ ถึงกิจแรกจะไม่ได้คะแนนเลยก็ยังมีสิทธินะถ้าอีกสองอันได้ที่หนึ่ง

ไม่ประสงค์ออกนาม

• **
จากที่อ่าน ๆ มาเหมือนทุกคนจะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่ากิจนี้เป็นกิจสำหรับคนรวย กิลทุนหนา ดูท่าว่าคนชนะ (อย่างน้อยก็ในกิจแรก) จะเป็นพวกกลุ่มกิลซะล่ะมาก ดูเหมือนพวกฉายเดี่ยวแบบเราคงไม่ค่อยมีคนสนใจเลยแฮะ ดูอีกบอร์ดร้าง ๆ ไงไม่รู้

แต่ที่เราเคืองที่สุดก็คือ ทำไมถึงมาเริ่มกิจวันจันทร์ล่ะคะ รู้ทั้งรู้ว่าผู้เล่นส่วนมากเป็นนักเรียน แล้วนี่ก็ยังไม่ปิดเทอมเลย จะสนับสนุนให้เด็กโดดเรียนหรือไงคะ (มั่นใจล้านเปอร์เซนต์ว่าต้องมีเด็กที่โดดเรียนมาเล่นเกม) น่าจะเริ่มวันเสาร์มากกว่า เวลาเริ่มกิจก็ไม่มี เริ่มเที่ยงคืนหรือไงคะ งั้นก็คงมีเด็กที่อดหลับอดนอนเล่นชัวร์ (ถ้าพ่อแม่ไม่ด่าอ่ะนะ)

ตอนแรกเราก็อยากหาพวกลองดูเหมือนกัน แต่ต้องยอมรับว่าจะให้เวลถึง100 ในสัปดาห์นึงเป็นไปไม่ได้แน่ อีกอย่างเราเวลเป็นบ้าเป็นหลังทุกวันไม่ได้แน่ การเรียนย่อมสำคัญกว่า

อีกอย่างสงสัยว่าจะมีคนเล่นแบบทราเวียนหรือเปล่า ประมาณว่าไอดีเดียวแต่เล่นกันหลาย ๆ คนเป็นกะ ๆ ไป (พวกกิลใหญ่ที่มีคนเยอะก็ได้เปรียบอีกละ) ถ้าเป็นทีมละ 15 คน แบ่งสามกะก็เล่นได้ทั้งวันทั้งคืนและ

แต่เราว่านะอีกสองกิจอาจไม่เป็นอย่างนี้ก็ได้ ถึงกิจแรกจะไม่ได้คะแนนเลยก็ยังมีสิทธินะถ้าอีกสองอันได้ที่หนึ่ง
ผมว่ามันน่าจะมาตอนปิดเทอมด้วยซ้ำครับ  g#030 g#030 g#030 ไอ้แฮปปี้เว้นเดย์ ก้อเหมือนกัน ผมแทบไม่ได้ใช้ประโยชจากมันเลย เพราะ ผมต้องเรียน จีแม่ม  g#035 g#035 g#035 g#035

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
เอองี้คนเรียนทำไงอะ
ไม่ต้องเล่นงี้เหรอ หรือต้องพวกว่างๆเงินหนา ๆ
กิลใหญ่ ๆ  g#014

ให้มันเป็นความทรงจำ

.P a t c h a :)

น่าสนใจแฮะ
 g#019 g#019 g#019

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019