GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแถต่อเถอะ

• Full Member
  • #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เดี๋ยวนี้จีแถตลอด ตอบไม่ได้ก็ตอแหลแถไปเรื่อย
ทำเอาผู้เล่นหดหาย คนเชื่อใจจีก็ลดน้อยลง
จนแทบจะไม่มีอยู่แล้ว
มารยาททรามขึ้น พูดจาขวานผ่าสาก
คุณไม่ต้องสงสัยเลยว่าผู้เล่นหายไปไหนกันหมด
ปวดใจกับจีเอ็ม  g#015
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
หวาย ดังอีกแล้วเรอะเนี้ย  g#009

ปล.บอกว่าจีเอ็มนะ ไม่ได้เจาะจงใครเป็นพิเศษ อย่าร้อนตัว

nightjusmin

ปล่อยให้มันแถไปเหอะ เดี๋ยวสักพักเกมส์ปิดก็ไม่มีเรื่องให้มันแถแล้ว  g#037 g#037 g#037

Maid

• Jr. Member
  • **
มันอาจจะเป็นเรื่องจริงก็ได้นะที่ทีมงานบอก เชื่อๆเค้าเหอะ  g#015 g#015 g#015

อย่าไปหาเหตุผลมากกับเกมนี้คับ g#017 g#017 g#017

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
มันอาจจะเป็นเรื่องจริงก็ได้นะที่ทีมงานบอก เชื่อๆเค้าเหอะ  g#015 g#015 g#015

อย่าไปหาเหตุผลมากกับเกมนี้คับ g#017 g#017 g#017

ถ้าเป็นจริงหลักฐานละครับ คนโพสเขายังมีหลักฐานเลย
เพราะตอนนี้ผมให้น้ำหนักไปทางคนโพสมากกว่าเพราะเขามีหลักฐานยืนยัน
แต่ผมสงสัยอยู่ว่า
- ถ้าเป็นข้อผิดพลาดจริงทำไมไมหาสาเหตุว่ามันเกิดจาอะไร จะได้แก้ไขเพื่อไม่ให้มันเกิดขึ้นอีกแต่นี่ท่านตอบอย่างเดียวเป็นข้อผิดพลาด เป็นข้อผิดพลาด
พอผู้เล่นโพสข้อสงสัยไปใหม่ก็หาว่าผู้เล่นแถ ทั้งๆที่ท่านเองเป็นคนแถ (ใส่อารมณ์กับผู้เล่นทำยังกะตัวละครนั้นเป็นของท่านเอง)
- ถ้าเป็นตัวละครของ GM จริง ทำเพื่อ woon_huh woon_huh

เกมกากกกกกกกกก

• **
  • งง
ทีมงานชอบตอบอะไรปัญญาอ่อน บอกให้ไปถ่ายรูปอีกจอคอมมาว่าชื่อเหลืองหรือป่าว มันไม่ดูเวลาเลยกว่ามันจะมาตอบห่างกันสามชั่วโมงแล้ว

woon_yes

เสพต่อไป รอจีมาตอบ(แถๆ)ด้วย  g#017

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
เดี๋ยวนี้จีแถตลอด ตอบไม่ได้ก็ตอแหลแถไปเรื่อย
ทำเอาผู้เล่นหดหาย คนเชื่อใจจีก็ลดน้อยลง
มารยาททรามขึ้น พูดจาขวานผ่าสาก
คุณไม่ต้องสงสัยเลยว่าผู้เล่นหายไปไหนกันหมด
ตัดหน้าเราตอบกะตอแหลหมดไอบอกว่าปลายเดือนอ่ะแล้วมาผู้ใหญ่กะโลโทว่าไม่บอกพศ.มรึงจะรออารยธรรทมนุษย์สูญสิ้นไปก่อนแล้วปรับหรอ
หรือรอให้โหลนเหลนมรึงทำให้ว่ะ g#014
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

• **
  • งง
ตัดหน้าเราตอบกะตอแหลหมดไอบอกว่าปลายเดือนอ่ะแล้วมาผู้ใหญ่กะโลโทว่าไม่บอกพศ.มรึงจะรออารยธรรทมนุษย์สูญสิ้นไปก่อนแล้วปรับหรอ
หรือรอให้โหลนเหลนมรึงทำให้ว่ะ g#014
อ่านไม่ออก  งง   woon_huh woon_huh woon_huh

ดีนเทพที่สุด

• Newbie
  • *
  • ชีวิตขาดเถื่อนไม่ได้
ทีมงานชอบตอบอะไรปัญญาอ่อน บอกให้ไปถ่ายรูปอีกจอคอมมาว่าชื่อเหลืองหรือป่าว มันไม่ดูเวลาเลยกว่ามันจะมาตอบห่างกันสามชั่วโมงแล้ว
จีเค้าไม่ปัญญาอ่อนแต่ว่าพระบรมมหาโคตรมหาบัลไลมหาปัญญาอ่อนนะครับแค่นั้น
 woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes
เห้ยเบื่อโคตรเลยเว้ยยยย

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

ดูตามลำดับนะครับ
รูปแรก ชื่อสีเหลืองทอง แต่เป็นคาเดท (เหมือน GM ) เวลา 14.54.41
รูป 2  ชือสีกายเป็นสีขาว แต่เป็นไฟเตอร์ เวลา 15.47.05
รูป 3   ชือสีขาว เป็นไฟเตอร์ ตั้งร้านขายของ  เวลา 15.59.55
รูป 4  เป็นรูปที่ทางทีมงาน แฮ็กเข้าไป เวลา 18.11.41
วิเคราะห์แบบบ้านเลยก็แล้วกัน ก็มันเปลี่ยนสีตั้งแต่ รูปที่ 2 แล้ว ห่างจากเวลาที่ทางทีมงานแฮ็กเข้าไป ตั้ง 2ชั่วโงมงกว่าๆ
มันจะไปผิดปกติอะไรละครับเจ้านาย เพราะมันเป็นปกติตั้งแต่ เวลา 15.47.05 แล้ว ท่านแฮ็กเข้าไป 18.11.41 มันจะเห็นอะไร
มีประเดนอีกอย่างที่ผมสงสัย เงิน 61m เพราะมันมีกระทู้แจ้งกระทำผิดเรื่องขายเงิน m ยอดเงินมัน 60 m พอดี มันเกี่ยวอะไรกันหรือเปล่าหว่า
ตามกระทู้นี้เลยhttp://forum.asura.in.th/index.php?topic=18289.0
ปล.แค่คิดเล่นๆนะครับเรื่องขายเงิน m เห็นยอดมันตรงกันเลยเอามาให้ดู
 woon_5555 woon_5555

#038 พี่ฟรังเล่น นรกปะ ชื่อไร PM มาหน่อยจิ๊  g#016

CacAloz

ทางทีมงานได้ตรวจสอบหมดแล้วครับว่าตัวละครดังกล่าวนั้นเป็นจีเอ็มหรือเปล่า ก็ได้บอกไปนะครับว่าไม่สามารถใช้คำสั่งใดๆ ของจีเอ็มได้เลย
จึงสรุปได้ว่าถ้าไม่เกิดจากการแสดงผลของหน้าจอผิดพลาด คงมีอีกกรณีอาจใช้โปรแกรมเปลี่ยนสีชื่อและคนที่ใช้โปรแกรมจะเห็นคนเดียวเท่านั้น ทางทีมงานจึงมีข้อสงสัยทำไมมีผู้เล่นเห็นคนเดียวเท่านั้น ทั้งๆที่คนก็เต็มตลาด  g#017 หรือมีโปรแกรมเปลี่ยนสีได้จริงๆ ถ้ามีก็จะได้แค่สีครับ คำสั่งของทีมงานไม่สามารถใช้ได้
และผู้เล่นไม่ต้องกลัวโดนผู้เล่นท่านนี้เอาชื่อเหลืองไปโกงนะครับ เพราะคนที่ใช้โปรแกรมจะเห็นคนเดียว ผู้เล่นท่านอื่นที่ไม่ใช้โปรแกรมจะเห็นสีขาวปกติครับ

ปล.เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่มากครับไม่ใช้เรื่องเล็กๆ ผมแจ้งหัวหน้าผมให้ตรวจสอบทันทีว่ามีข้อผิดพลาดใดๆ หรือเปล่า และทางทีมงานทุกฝ่ายก็ได้ตรวจสอบดีแล้วว่าตัวละครดังกล่าวนั้นไม่มีความผิดปกติแต่อย่างใด เป็นแค่ผู้เล่นปกติเท่านั้น

• **
  • งง
ทางทีมงานได้ตรวจสอบหมดแล้วครับว่าตัวละครดังกล่าวนั้นเป็นจีเอ็มหรือเปล่า ก็ได้บอกไปนะครับว่าไม่สามารถใช้คำสั่งใดๆ ของจีเอ็มได้เลย
จึงสรุปได้ว่าถ้าไม่เกิดจากการแสดงผลของหน้าจอผิดพลาด คงมีอีกกรณีอาจใช้โปรแกรมเปลี่ยนสีชื่อและคนที่ใช้โปรแกรมจะเห็นคนเดียวเท่านั้น ทางทีมงานจึงมีข้อสงสัยทำไมมีผู้เล่นเห็นคนเดียวเท่านั้น ทั้งๆที่คนก็เต็มตลาด  g#017 หรือมีโปรแกรมเปลี่ยนสีได้จริงๆ ถ้ามีก็จะได้แค่สีครับ คำสั่งของทีมงานไม่สามารถใช้ได้
และผู้เล่นไม่ต้องกลัวโดนผู้เล่นท่านนี้เอาชื่อเหลืองไปโกงนะครับ เพราะคนที่ใช้โปรแกรมจะเห็นคนเดียว ผู้เล่นท่านอื่นที่ไม่ใช้โปรแกรมจะเห็นสีขาวปกติครับ

ปล.เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่มากครับไม่ใช้เรื่องเล็กๆ ผมแจ้งหัวหน้าผมให้ตรวจสอบทันทีว่ามีข้อผิดพลาดใดๆ หรือเปล่า และทางทีมงานทุกฝ่ายก็ได้ตรวจสอบดีแล้วว่าตัวละครดังกล่าวนั้นไม่มีความผิดปกติแต่อย่างใด เป็นแค่ผู้เล่นปกติเท่านั้น
นี้หวังดีมาแจ้งนะครับ มาบอกว่าผมใช้โปรแกรมเปลี่ยนสีชื่อปัญญาอ่อนอะไร ไม่ว่างทำหรอกครับเสียเวลา
ถึงตัวละครนั้นจะเป็นเด็กเส้นจีเอ็มจริงๆก็เป็นไปเถอะครับ ผมไม่มีส่วนเสียอะไรกับเรื่องนี้อยู่แล้ว คนที่มีส่วนเสียคือบริษัทครับไม่ใช่ผม

ถ้าผมเจออีกก็คงไม่แจ้งแล้วหละครับ ทีมงานตอบหมาๆแบบนี้

CacAloz

นี้หวังดีมาแจ้งนะครับ มาบอกว่าผมใช้โปรแกรมเปลี่ยนสีชื่อปัญญาอ่อนอะไร ไม่ว่างทำหรอกครับเสียเวลา
ถึงตัวละครนั้นจะเป็นเด็กเส้นจีเอ็มจริงๆก็เป็นไปเถอะครับ ผมไม่มีส่วนเสียอะไรกับเรื่องนี้อยู่แล้ว คนที่มีส่วนเสียคือบริษัทครับไม่ใช่ผม

ถ้าผมเจออีกก็คงไม่แจ้งแล้วหละครับ ทีมงานตอบหมาๆแบบนี้

ขอบคุณมากๆครับสำหรับความหวังดีของผู้เล่น และทีมงานก็ได้เช็คปัญหาที่ผู้เล่นแจ้งเข้ามาแล้วครับ สรุปได้แล้วว่าไม่มีผลใดๆ เพราะตัวละครนั้นเป็นตัวละครปกติครับ