GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีค้ หนูเอาสกิลเทรมีดไหม่ๆมาไห้วินิจฉัย

เคลือบด้วยพิษ

• Newbie
  • *
สมัยทักษะคลาสสามชุดแรกเข้าใหม่ๆ เทรเชอร์ฮันเตอร์สายมีด เข้าขั้นอิมบาลานซ์
หยุดเวลา+ฟันจนตาย จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่ได้มองว่าสายนี้ด้อยกว่าสายอื่นนะ เพียงแต่หน้าไม้มีแรร์เอฟเฟคดีๆใหม่ๆเข้ามา

ถ้าจะพูดถึงสายที่น่าสงสาร ผมว่าเป็นแอสแซสซินดาวกระจาย+เทรสายแส้นะจ้า ...

จากใจคนที่เคยเล่นเทรในเซิฟสวรรค์โดยไม่ต้องตี้กับอาชีพอื่น ผมเวลด้วยมีดมาตลอดนะ
ยกเว้นช่วงที่ดีเบียมดรอปจากแมพแรกๆ ไปหาเบียมแกร่งแมพทมิฬ ใช้แส้สนุกมาก 8ตัวดรอปแกร่ง2ก้อนตลอด

ปล. ใส่สระ-วรรณยุกต์ให้ครบจะดีมากครับ - - ขอบคุณจ้า

ปล2. สำหรับด้านบน โอกาสหลบหลีกผมว่าโอเคนะสมมติถ้าเสริมอย่างอื่นเข้าไปนิดหน่อยด้วย
แต่เอฟเฟคความแรงโป๊ะเชะ ถ้ามองถึงสายหน้าไม้แล้ว เดี๋ยวต้องมีคนบ่นแน่ๆว่าโกงเกิน เวล99หน้าไม้ยิงกระจุยคริ 4000-5000สบายๆ รัวมากๆอีก

ใช่ครับ เทรสายแส้ แอสสายดาวกระจาย เบลดสายคอมโบ น่าสงสารมาก ตอนผมเล่นตอนแรกไม่รู้จะเล่นอาชีพอะไรเลยเป็นไฟเตอร์ไปก่อน ตอนนั้นจะเล่นสายคอมโบแต่พี่บอกอย่าเลยคอมยิ่งแลคๆอยู่ แต่ผมก็อยากลองเล่นดู พอมาเล่น โอ้วมันกากส์มาก คอมโบยังไม่เสร็จโดนไลแคนลุมฆ่า woon_shock

อ้างถึง
มีดไร้เงา

ระดับสูงสุด   5
รายละเอียด   โอกาสหลบหลีกแบบไร้ลักษณ์และเพิ่มความแรงโป๊ะเช๊ะขณะใส่มีด
1. เพิ่ม Flee 1% และ เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 10%
2. เพิ่ม Flee 2% และ เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 20%
3. เพิ่ม Flee 3% และ เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 30%
4. เพิ่ม Flee 4% และ เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 40%
5. เพิ่ม Flee 5% และ เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 50%
เพิ่มความสามารถนึดหน่อย

ball203

• Jr. Member
  • **
ก็อาจจะดูเวอไปแต่เราต้องการแบบที่ดูแล้วจาทำไห้เทรมีดมันเปลี่ยนแปลงบ้างง่า
เทรมีด มันสกิลไร้ค่าอ้ะ 
เผยจุดอ่อน ร่าย8วิ
ไม่รู้ทำเพื่อไร 8 วิ สุ้ได้แค่กับวุ้นเมเปิ้ลนั่นล้ woon_angry

ball203

• **
ไม่ได้ขอแบบที่เสนอไปจิงๆค้ะ
แค่อยาได้ทักษะแนวๆที่เสนอก็พอค่ะ

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
 woon_5555  เทรมีดไม่มีพุ่ง  โดนสาปหิน/น้ำแข็ง  เข้าไปก็นอน

ChocobO

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมก็เล่นเทรสายมีดนะครับ และก็คิดว่ามีแค่มีดลมกรดก็เพียงพอแล้ว ไม่ต้องการอะไรอีก

อยากให้ทีมงานเอาเวลาไปปรับปรุงอาชีพอื่นที่มีปัญหาก่อน น่าจะดีกว่ามาปรับปรุงอาชีพที่ยัง

สามารถอยู่รอดได้โดยไม่ต้องมีการปรับอะไร

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
สายมีดเป็นสายหาของไม่ถูกกับสายแบทเลยใช้ในการแบทเทิลได้ไม่ดีเท่าไหร่แต่ถ้าหาของก็อาจจะดีกว่าสายหน้าไม้

CacAloz

• Full Member
อยากได้มีดเหมือนในหนังเรื่อง Prince of Persia  woon_sunny  นึกก่อนความสามารถมันจะทำได้เปล่า อิอิ

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’
อยากได้มีดเหมือนในหนังเรื่อง Prince of Persia  woon_sunny  นึกก่อนความสามารถมันจะทำได้เปล่า อิอิ
เอาเลยๆ  g#029

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (:

ChocobO

• Newbie
  • *

เชื่อไหมมันจะต้องมีคนมาบ่นว่าทรายที่ใช้ใส่ในมีดโคตรหายาก  g#037

เฉยๆ

• **

เทร สายมีด เริ่ม ลด น้อยลง เทร สาย หน้าไม้/ ปืน เข้ามาแทน แต่สายแส้ ก็ไม่ค่อยเห็นมีใครเล่นเท่าไร g#018

FRIendSHIp

• Bowie Lam bikini. :3
  • I Love Me

เทร สายมีด เริ่ม ลด น้อยลง เทร สาย หน้าไม้/ ปืน เข้ามาแทน แต่สายแส้ ก็ไม่ค่อยเห็นมีใครเล่นเท่าไร g#018
ตอนนี้ สายปืน กำลังมาแรง  g#005

ยู้ฮู้ววว~~//

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
บริงค์ไปเเทงข้างหลังเเล้วก็สโม๊ค  woon_5555

คุ้นๆอ่า  woon_555
แต่ควันของอสุราเราเดินไวเท่าเดิม ใช้สกิลได้

ปล. สกิลแทงข้างหลังอสุรา โหดมากๆ ดีกว่าของริกิอีกด้านการใช้งานจริง

ball203

• **
สกิลนี้ ขอความกรุณาเห้อะ
ช่วยคิดชื่อไห้ที woon_sad2

ต้องการอาวุธมีด
ต้องการ MP 100
ระยะหลังใช้ 2 นาที
รูปแบบ กับดัก
  แยกร่างออกมาจำนวนมากรอบตัวผู้ไช้เพื่อสร้างความสับสนไห้ศัตรู
ระดับ 1 แยกร่างได้ 1-3 แยกได้เป็นเวลา 3 วินาที ร่างแยกสามารถถูกโจมตีได้ 1 ครั้ง
ระดับ 2 แยกร่างได้ 2-4 แยกได้เป็นเวลา 6 วินาที ร่างแยกสามารถถูกโจมตีได้ 2 ครั้ง
ระดับ 3 แยกร่างได้ 3-5 แยกได้เป็นเวลา 9 วินาที ร่างแยกสามารถถูกโจมตีได้ 3 ครั้ง
ระดับ 4 แยกร่างได้ 4-6 แยกได้เป็นเวลา 12 วินาที ร่างแยกสามารถถูกโจมตีได้ 4 ครั้ง
ระดับ 5 แยกร่างได้ 5-7 แยกได้เป็นเวลา 15 วินาที ร่างแยกสามารถถูกโจมตีได้ 5 ครั้ง

ball203

• **
แอสสายดาวน่าสงสารนิ
ยังไม่จุ โป้ะ3k เองก๊ากกาก TT เน้อะ
มีดงิเน่าไปเลย โป้ะ1.2k  (เริ่มต้นๆ ไม่+ของไรทั้งนั้น)