GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกี่ยวกับ เบลด ดาบคู่

bobo455

• Newbie
  • *
เบลดใหญ่ Vs ดาบคู่ใครชนะ

เบลดดาบคู่ใส่เซ็ตดูลาฮานดีไหม

ดาบเล็กใส่อะไรดี

แล้วเล่น3ดาบจะดีจริงหรอครับ

ช่วยแนะนำ ผมหน่อย กลัวเล่น 3 ดาบแล้วเน่าอ่ะครับ

InW_Sura

• Jr. Member
  • **
  • ที่ที่เรารักกัน 2011
เบลดใหญ่ Vs ดาบคู่ใครชนะ // แล้วแต่เลเวล สกิลคลาส 3 และทักษะการต่อสู้ของแต่ละคน

เบลดดาบคู่ใส่เซ็ตดูลาฮานดีไหม // ต้องยอมรับว่า เซตเบลด ไม่มีอะไรดีเลย เซตดูลา ก็ไม่ดี

ดาบเล็กใส่อะไรดี // ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ ดาบนักรบโบราณ ดาบแรร์ 84++++

แล้วเล่น3ดาบจะดีจริงหรอครับ // ดีจริง เป็นการนำเอาข้อดีของดาบใหญ่และข้อดีของดาบคู่รวมกันไว้ในเบลด 3 ดาบ

ช่วยแนะนำ ผมหน่อย กลัวเล่น 3 ดาบแล้วเน่าอ่ะครับ // จะเล่น 3 ดาบให้ดีจะต้องมี ซี 3 ดาบใหญ่ ดาบคู่ครบ ที่สำคัญ ใจต้องรัก และขยันฝึกฝน ไม่งั้น ไม่ทันจะเทพ ก็ถอดใจไปก่อนแล้ว[/color]

g#039 g#039

ปิศาจ

• Full Member
เบลดใหญ่ Vs ดาบคู่ใครชนะ - สู้กันจริงๆดาบใหญ่ได้เปรียบตรงมังกรพิโรธทีเดียวจบ  ดาบคู่พุ่งแทงมา ผ่าสามถ้าเบลดด้วยกันที่เก่งๆ ไม่ตายหรอกพุ่งเข้ามาเจอมังกรสวนกลับไปถ้าไม่ยกดาบก็จบ  เบลดบางตัวเล่นต้านทานผ่าสามมาไม่มึนอีกตะหาก  ดาบใหญ่ตอนไม่มีมังกรพิโรธไม่ตาย ก็ฟาดดาบสู้  ดาบแร์ดาบใหญ่เพิ่มยกดาบอีกถ้ามีใส่ก็ได้เปรียบขึ้นมาอีหน่อย แต่ก็ไม่มากพอสู้กันได้

เบลดดาบคู่ใส่เซ็ตดูลาฮานดีไหม  - ถ้าพูดถึงเซตคงต้องเซตนักรบวิญญาณ แต่ก็ยากที่จะมีนับคนได้เลยที่มี  ถ้าพูดถึงเซตดูลาฮาน ผมว่าใส่ของผสมๆกันจะดีกว่า  เทียบกันเป็นชิ้นๆ ให้ดูแล้วกัน
    เกราะ
    เกราะดูลาฮาน -  พลังป้องกัน : 119+6   พลังป้องกันเ วทย์ :7+2   อัตราหลบหลีก : -45   สามารถดูด HP จากผู้ที่มาโจมตี 50 (ระยะใกล้เท่านั้น)
    เกราะปีศาจน้ำแข็ง - พลังป้องกัน : 140+5   พลังป้องกันเ วทย์ :5+1   อัตราหลบหลีก : -59  มีโอกาส 10 % ที่จะปัดป้องเวทมนตร์ได้
    เกราะจอมทัพ  -  พลังป้องกัน : 135+4   พลังป้องกันเ วทย์ :23+0   อัตราหลบหลีก : -45  เพิ่มแม่นยำ 10 - เพิ่มความต้านทานพิษ 10 % - เพิ่มความต้านทานห้ามกระทำ 10 % - เพิ่มความต้านลดโจมตี 10 %
     * เกราะความสามารถก็ไม่ต่างกันมาก  แต่เรื่องราคา เกราะดูลาฮานนี้แพงมากๆ เมื่อเที่ยบกับสองอันล่าง  ผมว่าใช้ 2 อันล่างก็พอไม่ต้องเปลือง

ผ้าคลุม
    ผ้าคลุมดูลาฮาน - พลังป้องกัน : 41+2   พลังป้องกันเ วทย์ :41+1  เพิ่ม MP MAX 200 - ฟื้นฟู HP 10 - ฟื้นฟู MP 5
    ผ้าคลุมปีกมังกร - พลังป้องกัน : 69+3   พลังป้องกันเ วทย์ :5+1   อัตราหลบหลีก : -36  เพิ่มโอกาสยกโล่หรือปัดด้วยดาบ 5 % - ฟื้นฟู HP 5
    *  ผมว่าผ้าคลุมปีกมังกรดีกว่าเยอะ

เครื่องประดับ
    ถุงมือดูลาฮาน - เพิ่มแม่นยำ 30
    เครื่องรางเหล็กไหล - เพิ่มพลังป้องกัน 20 % - ลดหลบหลีก 50
    ตะกรุดมหาอาคม  - มีโอกาส 50% ที่จะทำให้พลังโจมตึของศัตรูลดลง 50% ไม่ว่าจะเป็นการโจมตีทางกายภาพ พลังโจมตีเวท หรือแม้แต่การโป๊ะเช๊ะ
    *  ตะกรุด กับเครื่องรางเหล็กไหล ดีกว่าเยอะครับสำหรับเครื่องประดับ

รองเท้า
    รองเท้าดูลาฮาน -    พลังป้องกัน : 35+2   พลังป้องกันเ วทย์ :26+2
    รองเท้าภูติสวรรค์ -  พลังป้องกัน : 73+2   พลังป้องกันเ วทย์ :5+1   อัตราหลบหลีก : -13  เพิ่ม HP MAX 500   
    สนับขาแชมป์เปี้ยน  -  พลังป้องกัน : 69+2   พลังป้องกันเ วทย์ :5+1   อัตราหลบหลีก : -12  เพิ่มพลังโจมตี 30 - เพิ่มแม่นยำ 10
    สนับขาเหล็กเขี้ยวยักษ์   - พลังป้องกัน : 55+1   พลังป้องกันเ วทย์ :2+0   อัตราหลบหลีก : -9   เพิ่มพลังโจมตี 100
    *  สามอันล่างผมว่าน่าสนใจกว่า เลือกใช้ตามความชอบ ภูติ เพิ่มพัลง   แชม เน้นป้องกัน    เขี้ยว เน้นพลังโจมตี

ความสามารถของเซตก็ไม่ได้น่าสนใจมากนักผมว่าใส่ผสมๆกันจะดีกว่า

ดาบเล็กใส่อะไรดี - ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ

แล้วเล่น3ดาบจะดีจริงหรอครับ  - ดีจริงแต่ใช้งบสูง เพราะต้องหาดาบถึง 3 เล่ม  ต้องมีความชำนาญในการกดเปลี่ยนดาบและใช้สกิลพอสมควร  ถ้าเป้าหมายคือการเวลแนะนำว่าอย่าเล่น 3 ดาบ ไปเล่นดาบคู่หรือดาบใหญ่จะดีกว่า เพราะ 3 ดาบจะดึงจุดเด่นของดาบใหญ่และดาบคู่มาไว้ด้วยกัน แต่ทักษะพื้นฐานก็จะด้อยลงไปในแต่ละสาย แต่ถ้าเป้าหมายคือแบท  ยังไงก็ไม่พ้น 3 ดาบครับถ้าจะให้สู้ได้ทุกอาชีพก็ต้องใช้ 3 ดาบครับ

ช่วยแนะนำ ผมหน่อย กลัวเล่น 3 ดาบแล้วเน่าอ่ะครับ  -  ลองดูกระทู้ก่อนหน้านี้ มีคนตั้งกระทู้ดีๆมีใว้เยอะแล้วครับ คนเขียนเขาไม่ขยันๆมาตอบใหม่บ่อยๆหรอกครับเพราะเนื้อหามันก็เยอะพอสมควร
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน