GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับการจุติ 9 ครั้ง

โพลล์

คุณเห็นด้วยกับการจุติ 9 ครั้งรึป่าว

เห็นด้วย เพราะจุติ 6 ครั้งแล้วไม่มีไรจะทำวันๆ แชท แบท วอ
54 (38%)
ไม่เห็นด้วย เพราะจุติ 6 ก็เทพแล้ว
57 (40.1%)
เฉยๆ เพราะไม่เน้นจุติเน้น แชท แบท วอ
31 (21.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 139

ปิดการโหวต: กันยายน 02, 2012, 19:51:02

_Mosquito_

• Jr. Member
  • **
จุติ 6 แล้วไม่มีไรจะทำเบื่อๆ จะเล่นก็ไม่มีไรทำ แบทเทิลก็ไม่ชอบ วอก็ไม่มัน  อยากเวลเห็นเปอร์มันเยอะ ครั้นจะเวลตัวใหม่ก็ไม่ชอบรักเดียวใจเดี่ยว อยากเทพแค่ตัวเดียว อีกอย่างอยากมี 9 ชีวิตเพราะจุติ 9 ครั้ง(เกี่ยวมั้ยเนี้ย)

เมื่อก่อนการงาน จีเคยบอกว่า คนหนึ่งทำงาน 3 อย่างก็เยอะแระ แล้วตอนนี้ละ
เลยอยากบอกว่า ถ้างั้น จุติ 9 ครั้งก็ไม่น่าจะมีปัญหา จีครับถ้าจะจุติ 9 ครั้ง

ยาแชร์ เอย *300 & *200 ยาเวลต่าง ยอดขายจะเพิ่มนะเออ เอาไปคิดเป็นการบ้านดูนะ
 woon_love(ขอส่วนแบ่งการตลาดด้วย กรณีคนจุ 6 ขึ้นไปกลับมาเวลและซื้อ ยาเวลต่างๆ หุหุหุ)woon_love

Exit.

• **
  • ....
ถ้างั้นความเทพมันคงต้องวัดที่ความรวยของผู้เล่นซะแล้วสิครับ  ยิ่งรวยเท่าไร ยิ่งมีของเทพ

แทบไม่เกี่ยวกับเทคนิคการอัพสเตตัสแล้ว ผมไม่เห็นด้วยกับการจุติ 9 ครั้งนะครับ

แต่ถึงจีเอ็มปรับเป็นจุติ 9 ครั้งได้  แรก ๆ ก็ครึกครื๊น จุติกันเป็นว่าเล่น ซักพักพอนาน ๆ ไปจุติ 9 กันทั้งเกมส์

เกมส์มันก็ตันอีก ก็มาขอจุติ 12 เพื่อให้สเตตัส ตัน 99 ทั้ง 6 อย่างอีก

ปัญหามันอยู่ที่ระบบในเกมส์ว่าจะมีอะไรท้าทายผู้เล่นมากกว่านี้อีก

อย่างตอนนี้คนที่จุติ 6 รอบแล้วก็ใส่เซ็ตพื้นฐานนั่งเมือง ไม่มีอะไรทำ ได้ตังจากเซ็ตมาก็ขายเป็นเงินจริง

แล้วถามว่าขายให้ใคร ก็ขายให้คนที่ยังไม่เทพ ยังไม่จุติ 6 เป็นวัฏจักร เวียน ไปๆมาๆ อย่างงี้ละครับ

ส่วนเรื่องสิ่งที่จะมารองรับผู้เล่นที่จุติ 6 แล้ว หรือ ผู้ที่ถึงจุดสูงสุดในเกมส์แล้ว เคยได้ยินว่า เป็น โลกคู่ขนาน อะไรซักอย่างเนี้ยละครับ เคยเล่นที่นรกอยู่

แต่ก็ดองมาหลายเดือน หลายปีแล้ว แสดงให้เห็นถึงประสิทธิภาพของทีมงาน  เหอ ๆ  Asura Only !!

ส่วนตัวผมยังไม่ถึงจุดสูงสุดในเกมส์ ยังไม่จุติ 6 รอบ แต่ก็เบื่อสังคม เบื่อความสมดุลที่ทีมงาน ปรับไปๆมาๆ แล้วครับ
ตอนนี้คงได้แต่รอเผ่าอสุรา ซึ่งหวังว่าคงจะไม่ห่วยแตกแบบเผ่ามนุษย์นะครับ  g#018

นานิกะ

• **
จุติ ครั้งที่ 6 50 m ใช่ม้ะ

ครั้งที่ 7  100 m

ครั้งที่ 8  200 m

ครั้งที่ 9  400 m

ห้ะ อ่อ ยังมีจะมีถึง 12 ครั้งเลยหรอ อ๋อๆ ก็ไม่ยาก

ครั้งที่ 10 800 m

ครั้งที่ 11 1600 m

ครั้งที่ 12 3200 m

ดีน้ะลดเงินเฟ้อ แต่คนจะมีปัญญาจุกันหรือเปล่า  g#004

Exit.

• **
  • ....

ห้ะ อ่อ ยังมีจะมีถึง 12 ครั้งเลยหรอ อ๋อๆ ก็ไม่ยาก

ดีน้ะลดเงินเฟ้อ แต่คนจะมีปัญญาจุกันหรือเปล่า  g#004

ขายบ้าน ขายรถ  เอาตังมาจุติ -  -  g#013

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe

มันมีอยู่แระ3200mน่ะ บอกตรงๆ ผมคนไม่มีตัง แต่จะอยุ่อยุ่ไม่กี่รายที่มีตังจุขนาดนั้นอะ  แล้วถาม จขกทอะ  จุ6และเบื่อ โหดสุดในเซิฟหรือยัง?  เป้าหมายคือเป็นผู้นำและคิดเทคนิคใหม่ๆอะ ไม่ใช่จะจุเพิ่มอะ พวกเด็กใหม่ เขาทำกันไม่ได้จิงๆ บอกตามตรง ผมลองปั้นตัวใหม่ด้วยตัวเอง2-3วันไม่ไหวท้อ

ExCuseMe

5555   จุ 9 จะเกิดความไม่สมดุลอย่างเเรง พอสเตตัส 99 all เทพไปหมด  woon_sunny

มากกว่าคำถาม

• **
ถ้าจุติเพิ่มเข้ามาอีก  ผมเลิกเล่นครับ  ไม่ใช่ไม่มีปัญญาจุติ  แต่เบื่อ  ถ้าจุติ 9 ครั้งเข้า อีกไม่นานก็คงมี12ตามมา 

ถ้าจะให้ปรับเป็นจุติ9 ครั้ง แนะนำเป็นเอาชีพคลาสไหม่มาดีกว่า เช่นเผ่าอสุรา หรือคลาส3 ของอาชีพเผ่ามนุษย์

คงมีอะไรแปลกไหม่มากกว่าการเพิ่มการจุติ เกมจะได้น่าเล่นขึ้นกว่านี้เยอะ

ถ้างั้นความเทพมันคงต้องวัดที่ความรวยของผู้เล่นซะแล้วสิครับ  ยิ่งรวยเท่าไร ยิ่งมีของเทพ

แทบไม่เกี่ยวกับเทคนิคการอัพสเตตัสแล้ว ผมไม่เห็นด้วยกับการจุติ 9 ครั้งนะครับ

แต่ถึงจีเอ็มปรับเป็นจุติ 9 ครั้งได้  แรก ๆ ก็ครึกครื๊น จุติกันเป็นว่าเล่น ซักพักพอนาน ๆ ไปจุติ 9 กันทั้งเกมส์

เกมส์มันก็ตันอีก ก็มาขอจุติ 12 เพื่อให้สเตตัส ตัน 99 ทั้ง 6 อย่างอีก

ปัญหามันอยู่ที่ระบบในเกมส์ว่าจะมีอะไรท้าทายผู้เล่นมากกว่านี้อีก

อย่างตอนนี้คนที่จุติ 6 รอบแล้วก็ใส่เซ็ตพื้นฐานนั่งเมือง ไม่มีอะไรทำ ได้ตังจากเซ็ตมาก็ขายเป็นเงินจริง

แล้วถามว่าขายให้ใคร ก็ขายให้คนที่ยังไม่เทพ ยังไม่จุติ 6 เป็นวัฏจักร เวียน ไปๆมาๆ อย่างงี้ละครับ

ส่วนเรื่องสิ่งที่จะมารองรับผู้เล่นที่จุติ 6 แล้ว หรือ ผู้ที่ถึงจุดสูงสุดในเกมส์แล้ว เคยได้ยินว่า เป็น โลกคู่ขนาน อะไรซักอย่างเนี้ยละครับ เคยเล่นที่นรกอยู่

แต่ก็ดองมาหลายเดือน หลายปีแล้ว แสดงให้เห็นถึงประสิทธิภาพของทีมงาน  เหอ ๆ  Asura Only !!

ส่วนตัวผมยังไม่ถึงจุดสูงสุดในเกมส์ ยังไม่จุติ 6 รอบ แต่ก็เบื่อสังคม เบื่อความสมดุลที่ทีมงาน ปรับไปๆมาๆ แล้วครับ
ตอนนี้คงได้แต่รอเผ่าอสุรา ซึ่งหวังว่าคงจะไม่ห่วยแตกแบบเผ่ามนุษย์นะครับ  g#018

ท่านเพา

-lบื่OlกรีEu-

• **
จุ 7 - 9 ให้เหรียญคลาส 1 กับคลาส 2 เพิ่มก็ได้  g#015

จุละ 5 เหรียญ(หรือ 2 ดี ?) แบบนี้ก็น่าสนดี

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
เล่นเกมอื่น...ตอนนี้กำลังฮิต...
เกมอสุราน่าเล่นตรงไหนเด่วนี้...
เปลี่ยนทีมงานยกชุด..ค่อยมีไรน่าสนใจขึ้นมาหน่อย
     g#030 g#046 g#030 g#046

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ผมว่านะ แทนที่จะจุติ มาทำให้เกมส์สมดุจกันก่อนดีกว่า 

Clp. Pnp.

๐๐BAD_BOY๐๐

• **
  • ๐๐BAD-BOY๐๐

ในความคิดของผมนะ
 จากมะก่อนเวลอยากมาก กว่าจะจุติได้โครตลำบาก ตอนนี้ เเป็ปๆจุติกัน
 เป็นเพราะทีมงาน บริหารเกม ไม่ค่อยสมดุล เนื่องจากยา *200 *300 เอาออกมาขายบ่อยมากเกินไปทำให้เกมมันถึงจุดสิ้นสุดไว
 เกมค้าง เล่นไม่ได้ ก็มีเเต่ เพิ่มเปอร์ให้ เเก้ตนเหตุดีกว่าปลายเหตุ

MarCus_KP

ให้ทีมงานเค้าเคลียงานเก่าที่หมักดองมา 5-6ปี ก่อนดีกว่ามั้ย - -

ทั้งแรร์ ผอบ แม็พใหม่ มอนใหม่ การงาน เผ่าอสุรา ไหนจะซี3ชุดใหม่ และอะไรอีกบลาๆๆ

อย่าเพิ่งเพิ่มงานให้ทีมงานเลย ไหนจะต้องเจียดเวลาไปคิดโปรโมชั่นอีก  g#015