GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใช่วิธีการหาดีเบี้ยมไหมครับ ?

ap00001

• Newbie
  • *
การที่พระ ใช้โปรแกรมออโต้เม้าส์+ เปิดผอบกดสกิลป้องกันตัวเอง+กดยาเก็บของเช่า แล้วใช้สกิลแสงเทพ

มันใช่วิธีการหาดีเบี้ยมไหมครับ เห็นกระจายกันอยู่ตามแมพนกจุ๊ หรือไว้ใช้หาผอบได้ด้วยหรอครับ ?

ถ้าใช่ ผมขอชื่นชมคนเหล่านี้จริงๆ ที่หาคิดค้นวิธีนี้ได้เพื่อหารายได้ในเกมนี้ แต่อีกมุมหนึ่งผมไม่คิดว่าวิธีนี้มันจะทำให้สมองมนุษย์เกิดความสร้างสรรค์สักเท่าไหร่นักหรอกครับ

อย่างมากก็แค่โกงเก่งเท่านั้นเอง หรือจะบอกว่าเปลืองค่าไฟกว่าคนอื่นหรือไง อยากรู้จริงๆว่า จีเอ็มจะจัดการกับบอทพวกนี้ยังไง หรือถ้าเพื่อนๆเห็นดีเห็นงามไปด้วยก็ตามแต่ครับ

ผมแค่อยากแสดงความคิดเห็นเฉยๆ

นานิกะ

• Jr. Member
  • **
ถ้ามันใช่วิธีหาจริงๆ ผมก็เข้าไปดรอปเบียม ที่ป่านกบ่อยเหมือนกัน ไอ้พวกนี้ไม่ทันผมหรอก  g#009

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  คือประเด็นนี้มันไม่ค่อยจะเป็นที่สนใจตรงที่เดียวอะ คือยาเก็บของเช่าไง  #038

ส่วนเรื่องเปิดผอบตีมอน อันนี้ก็ไม่รู้เค้าว่าไง ผมเคยโวยไปแล้ว เสนอทางแก้แล้ว แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเค้ามองมันว่าเป็นผลกระทบหรือเปล่า หรือเป็นเรื่องที่ปล่อยผ่านก็ได้   แต่ก็ช่างหัวมัน อีกหน่อยใครเข้ามาเล่นอันดับแรกหาซื้อผอบก่อนเลย  ยาไม่ต้องซื้อ เส้นไม่ต้องใช้ เพราะซื้อไปหวังจะให้เวลไวมันก็ไม่ไว มอนไม่มีให้ตี  ก็ออนทิ้งไว้งั้นแหละ รอเวลอับเปลี่ยนอาชีพเปลี่ยนแมพ  พอหมดมุขผอบค่อยไปเข้าตีเวลมอนเวลสูงๆ แล้วค่อยซื้อเส้น  g#037  เออ สบายดีเหมือนกัน

เรื่องออโต้แสงมันขอกันไม่ได้ ถ้าขอกันได้คงไม่มีใครอยากแจ้ง เพราะบางแมพไม่น่าไปยืนออโต้หรอก ที่เก็บเวลเค้า  อย่างป่าแกรนพระ ญ อะ เจอประจำ  คลาส 1 ใช้เวลกันไปแสงอยู่ได้ เอาสบายแบบไม่แคร์ใครเลย  เรื่องออโต้ผมคนนึงที่บอกตรงๆว่าไม่อยากแจ้งใครหรอก เพราะมันจะทำให้พวกที่เค้าใช้ฝึกคลาส 3 เดือดร้อนไปด้วย ถ้าแจ้งแล้วต้องแจ้งหมด แจ้งคนนึงมันก็แจ้งกันต่อๆไป  คือพวกที่ฝึกแบบไม่เกรงใจใคร กับพวกที่ฝึก 10 แล้วแต่มายืนหาประโยชน์ ทั้งคู่เนี่ยส่วนใหญ่จะร้าวรานไปแมพเก็บเวลมาก  ทำให้เกิดปัญหา  คนที่เค้าออโต้ฝึกคลาส 3 จริงๆ เค้าพยายามหลบไปที่ไม่กระทบผู้คน ไม่สร้างความเดือดร้อนให้ใครเพราะไม่อยากเป็นประเด็น    ถ้าว่ากันเรื่องผิดมันก็ผิดทุกแบบละที่ออโต้  แต่บางทีใช้น่าจะเขินสักนิด เกรงใจคนเวลสักนิด ไปหาแมพที่ไม่ค่อยสำคัญๆออโต้หน่อยก็ได้  ไม่ต้องไปช่วยสร้างรายได้ให้เกมส์กับค่าก๊อปเงามาก   ของแบบนี้ถ้าไปใช้ถูกที่ถูกทางไม่มีใครมาโวยหรอก  พูดกันอย่างตรงๆคนใช้ก็ออกจะเยอะ แต่เรื่องที่คนโวยๆกันก็พวกที่ชอบไปยืนแมพเก็บเวลนั่นแหละ  จะพาซวยกันหมด  เอาสบายตัวเองเข้าว่า คนอื่นกระทบไงช่างแม่ม  สุดท้ายคนที่สบายคือเกมส์ ได้ 50 บาทค่าก๊อปเงา  g#014

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
เราก็ทำนะแต่ไม่ได้ออโต้ ไม่ได้กดเก็บของ บางครั้งทำเอาผอบหรือเศษหนัง
ในความคิดเรา มันก็แค่ศํกยภาพของผู้เล่นที่ต่างกันเท่านั้น
จะทำได้ต้องมีผอบที่เหมาะสม มีตัวละครที่ทนมอนได้
ซึ่งเราก็ต้องเวลผอบเอาสกิลเอาเวลก่อน ต้องเวลตัวละครด้วย ยิ่งหลายตัวต้นทุนยิ่งสูง
แล้วจริงๆมันก็เหมือนตอนเปิดผอบกดสกิลทำการงานแหละ
เปิดผอบ แล้วก็ทิ้งไว้เฉยๆ รอผลตอบแทน ยิ่งมีตัวมากก็ยิ่งได้เปรียบ
ส่วนใครที่จะกดเก็บของไปด้วยก็เรื่องของเค้านิ เค้ามีเงินลงทุน
แล้วมันไม่ได้ผิดกดเกมส์ข้อไหน ที่คุณบอกว่าโกงนี่เราคงต้องบอกว่าไม่เห็นด้วย
เพราะมันเป็นเรื่องที่ทุกคนมีสิทธิทำได้ แต่อยู่ที่ว่าคุณจะทำไหมหรือคอมคุณมีประสิทธิภาพในการทำหรือไหมเท่านั้น
เรื่องออโต้เม้าถ้าจำไม่ผิดเค้าบอกไม่ใช่บอทเพราะเป็นโปรแกรมที่ไม่เกี่ยวกับเกมส์ แต่เอามาใช้ผิดไหมนี่.....ไม่ออกความคิดเห็นล่ะกัน

woon_o_o woon_o_o woon_o_o

ap00001

• Newbie
  • *
ใช่ละครับผมต้องการให้พูดประเด็นนี้ละ ถ้าเกิดบอกว่า "อยู่ที่ศักยภาพของผู้เล่นแต่ละคน มีผอบดีๆ มีตัวละครที่สามารถทนอยู่ได้"

แต่คุณๆทั้งหลายมีสิทธิ์ไปเบียดเบียนผู้เล่นอื่นหรือไงครับ?

มันยากตรงไหนกับแค่ ออโต้ แสงเทพทิ้งไว้ อย่าบอกนะครับว่า "แล้วทำไมผมไม่ทำเอง ? ก็จบ"

แต่ ถ้าเรามองแบบก้าวไปข้างหน้าหรือมองอนาคต เวลาผู้เล่นใหม่ๆจะไปทำเควสจะเวล ก็มีพวกนี้คอยเบียดเบียนชาวบ้าน

นอกจากจะเป็นการปลูกฝังเรื่องการเอาเปรียบคนอื่น ยังปลูกผังเรื่อง ในเรื่องการไร้ความรับผิดชอบต่อสังคมอีกด้วย

กูเก่ง กูจะเอาเปรียบแล้วมึงจะทำไมละ? หรือ ถ้ามึงทำได้ก็ทำสิ มาออโต้แข่งกัน อย่างงั้นหรอกหรือ?

AsunAllI3araTz

• Full Member
สักยภาพ พอจะมีเเต่ ขี้เกียจ นี้ สิปัญหา ผม  woon_555
ออโต้เมาส์ ก็ผิด เเล้ว คับ กฎเกมส์เเล้ว *..* แต่ ก็ออโต้เต็ใบ้านเต็มเมือง  g#019

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ก็แล้วแต่มุมของแต่คนแหละค่ะ แต่เราก็ยังคนยืนยันว่าเราไม่คิดว่าเป็นการเอาเปรียบ มันก็เหมือนบริษัทที่แข่งขันกัน บริษัทที่มีเงินทุนในการจ้างงานมากกว่ามีเงินโฆษณาคุณจะบอกว่าเค้าเอาเปรียบบริษัทอื่นด้วยรึป่าวค่ะ ส่วนอ้อโตเม้าแสงแห่งเทพเราขอยื่นยันคำเดิมคือเราไม่ออกความคิดเห็นเรื่องการใช้เพราะอย่างที่บอกตอนเราทิ้งตัวหาของก็ไม่ได้ออโต้เม้าไว้ ส่วนเรื่องคนเล่นใหม่จะทำเควสก็ทำได้อยู่แล้วค่ะ มอนมันไม่ได้พุ่งตรงมาตีคนยื่นกับทีทุกตัวอยู่แล้ว (ย้ำว่าในกรณีของเรา) และเราก็ยังไม่เห็นว่าเราทำอะไรผิด

อีกอย่างนะค่ะเรารู้สึกว่าประเด็นที่คุณเดือนร้อนคือเรื่องออโต้เม้าแสงแห่งเทพ แต่ทีเราพูดถึงสิ่งที่เราทำคือวางตัวดักมอน และเราก็บอกแต่แรกแล้วว่าไม่ขอออกความคิดเห็นเรื่องออโตเม้า เราไม่ได้พูดซํกนิดว่าถูกไม่ถูกหรือสนับสนุนให้ทำ จากคำพูดของคุณเรารู้สึกว่าคุณอ่านคำตอบของเราด้วยอารมณ์+ความรู้สึกในแง่ลบไว้ก่อนและวิจารณ์ออกมาตามนั้น

ปล.ถ้าเราเข้าใจคุณผิดก็ขอภัยด้วยนะค่ะ

ap00001

• Newbie
  • *
จากสิ่งเหล่านี้เพื่อจะยืนยันว่า ในมุมมองของผู้เล่นที่สะท้อนมา ไม่ผิดไม่เบียดเบียนผู้เล่นอื่น ที่ถือว่าตนเองมีกำลังทรัพย์หรือทุนที่เหนือกว่าผู้เล่นคนอื่นๆก็สามารถทำได้
(ผอบ+แสงเทพ+ออโต้เม้า=ทุนที่แสดงถึงความมุมานะของผู้เล่นที่ควรค่าแก่รางวัล) มันเทียบเท่ากับการโฆษณา หรืออื่นๆ ฯลฯ

งั้นก็ขอร่วมใช้วิธีนี้ด้วยแล้วกันครับ จบ... ปิดกระทู้ไร้สาระ

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
มันก็นะ แต่หลักๆคือเขาฝึก C3 มากกว่ามั้ง  g#040
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ก็แล้วแต่มุมของแต่คนแหละค่ะ แต่เราก็ยังคนยืนยันว่าเราไม่คิดว่าเป็นการเอาเปรียบ มันก็เหมือนบริษัทที่แข่งขันกัน บริษัทที่มีเงินทุนในการจ้างงานมากกว่ามีเงินโฆษณาคุณจะบอกว่าเค้าเอาเปรียบบริษัทอื่นด้วยรึป่าวค่ะ ส่วนอ้อโตเม้าแสงแห่งเทพเราขอยื่นยันคำเดิมคือเราไม่ออกความคิดเห็นเรื่องการใช้เพราะอย่างที่บอกตอนเราทิ้งตัวหาของก็ไม่ได้ออโต้เม้าไว้ ส่วนเรื่องคนเล่นใหม่จะทำเควสก็ทำได้อยู่แล้วค่ะ มอนมันไม่ได้พุ่งตรงมาตีคนยื่นกับทีทุกตัวอยู่แล้ว (ย้ำว่าในกรณีของเรา) และเราก็ยังไม่เห็นว่าเราทำอะไรผิด

อีกอย่างนะค่ะเรารู้สึกว่าประเด็นที่คุณเดือนร้อนคือเรื่องออโต้เม้าแสงแห่งเทพ แต่ทีเราพูดถึงสิ่งที่เราทำคือวางตัวดักมอน และเราก็บอกแต่แรกแล้วว่าไม่ขอออกความคิดเห็นเรื่องออโตเม้า เราไม่ได้พูดซํกนิดว่าถูกไม่ถูกหรือสนับสนุนให้ทำ จากคำพูดของคุณเรารู้สึกว่าคุณอ่านคำตอบของเราด้วยอารมณ์+ความรู้สึกในแง่ลบไว้ก่อนและวิจารณ์ออกมาตามนั้น

ปล.ถ้าเราเข้าใจคุณผิดก็ขอภัยด้วยนะค่ะ

ใจเย็นๆครับ จขกท.เค้าพูดถึงในประเด็นคนใช้ออโต้เม้าส์  คุณบอกว่าคุณไม่ได้ใช้ แล้วจะขัดเคืองกันไปใย  woon_huh คนละประเด็นละครับ