GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครเป็นแบบนี้มั่งคะ คือ ช่วงนี้เบื่อกิจกรรมจีเอ็มอาสามากเลยค่ะ- -

ฟ้องพวกโกง

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ หนูเล่นเกมอสุรามาsv.PKได้เกือบปีละค่ะ แต่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด
ก็รู้ว่ามีระบบจีเอ็มอาสาซึ่งพวกจีเขาจัดกิจให้พวกเราเล่นได้ คือว่า ช่วงนี้พอเปิดมาเบื่อเวลก็อยากเล่นกิจ แต่ผลปรากฎว่าเจอแต่
'ตอบคำถามจ้า'
'ทายเพลงเนอะ'
'ทายคำตอบเนอะ'
เกือบทุกรอบเลยค่ะ ไม่ได้ว่าจัดไม่ดีหรอกนะคะ แต่ว่าหนูค่อนข้างเบื่อค่ะ เช้าตอบเย็นตอบ
(อย่างหนูมันก็พิมพ์ช้าบ้างอะไรบ้าง เลยไม่ค่อยได้กะเขาเท่าไหร่) woon_sad1
ทั้งนี้ก็อยากจะแนะนำกับจีเอ็มเซิฟพีเคทั้งหลายช่วยจัดกิจแบบลงสนามมันส์เลยได้มั้ยคะ
อย่างในพวกบ้านไก่จ๊วบ ลุกนั่ง โกยแน่บ อะไรทำนองนี้ มันสร้างความสนุกให้มากกว่า
แล้วก็เข้าใจค่ะ ว่าช่วงนี้มันคูณประสบการณ์ คนอยากเวล เลยไม่กล้าจัด แต่ว่าเจอแบบนี้ทุกรอบก็เบื่อเหมือนกันใช่มั้ยคะ
หนูไม่อยากให้จีกลัว จัดไปเลยเหอะค่ะ เพราะหนูเขื่อว่ายังมีหลายคนที่อยากหรือยอมสละเวลาพอจะเล่นในรูปแบบนี้อยู่ไม่น้อยนะคะ
ขอฝากไว้เท่านี้แหละค่ะ ขอบคุณค่ะ

ป.ล.1 แต่ถ้าไม่สะดวกจริงๆก็ไม่เป็นไรค่ะ ผู้เล่นอย่างเราก็พอจะทำใจได้
(สำหรับมีใครที่จัดกิจอย่างอื่นอยู่แล้วแต่หนูไม่เห็นต้องขออภัยด้วยค่ะ)
ป.ล.2 คหสต.นะคะ คิดเห็นไม่ตรงกันขออภัยล่วงหน้าค่ะ g#017

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
ถ้าจัดแบบที่ต้องรวมพล คนคงเต็มเลยอะ แลคกระจุย หลุดกระจาย  g#040

อีกอย่าง ชอบตอบคำถามนะ ชอบคำถามแนววิชาการ ได้ความรู้ใหม่ๆด้วย

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ที่สวรรค์มีแต่ฝากข้อความ เหลืองเต็มจอไปหมด หลังกิจกรรมปุ๊บ ฝาก 15 คนนะค่ะ
มันจะฝากอะไรเยอะแยะนัก นี่ยังไม่รวมประกาศของเซิร์ฟนะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ฝากข้อความทั้งเซิฟอ่ะสวรรค์ ชอบกันจังบอกรักกันตัวเหลือง
อยากดังมากไงไม่รู้แหะ ซิบคุยกัน บอกกันก็ได้นีนา

ปล.เคยฝากเหมือนกัน  g#020

Jay_Freedom

• **
  • พูดไม่ค่อยเก่ง ... แต่รักหมดใจ
    • http://www.facebook.com/jay.freedom3
คราวหน้าถ้ามีกิจกรรมฝากข้อความ  กะว่าจะให้ จีอาสา ขานคิวเวลป่าให้สักหน่อยมันยาวเกิน 555+

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
กิจกรรมเดิมๆซ้ำๆน่าเบื่อ เราก็พยายามคิดให้มันหลากหลาย ต่างคนต่างจัดให้ต่างกัน
มันทำอะไรไม่ได้มากเกินไปกว่านี้แล้วค่ะ อยากจะจัดประกวดร้องเพลง,แข่งชักกะเย่อนะ แต่นี้มันในเกมส์ทำไม่ได้ค่ะ

โดยส่วนตัวเฟิร์สต้องปฏิบัติหน้าที่ว่าที่อาสา เฟิร์สเองจัดกิจกรรมฝากข้อความบ่อยๆ
ไม่ใช่ว่าไม่รู้ มีคนรำคาญตัวเหลืองๆ แต่ใครไม่มาอยู่จุดนี้ไม่รู้หรอกว่า
คนเล่นเขาเรียกร้องกันจริงๆ เราก็ตามใจ อาจเรียกว่าหาเสียงก็ได้

คำถามว่า แล้วคนที่ไม่ชอบกิจนี้ล่ะ สำหรับตัวเฟิร์สเอง
เวลาพิมพ์ข้อความ เฟิร์สทิ้งระยะห่างของข้อความพอสมควรเลย
แล้วเฟิร์สก็ไม่ได้ตัวเหลืองทั้งวัน แบ่งเวลาของเฟิร์สเอง บ่ายกับเย็นหรือไม่ก็ดึกไปเลย

ช่วงนี้อาสาเหลืvงกันบ่อย เดี๋ยวพอตัดสินแล้ว อะไรๆก็เข้าที่
อยากให้มองอีกมุมหนึ่ง เราปฏิบัติหน้าที่ที่เราอาสาเข้ามาำทำ เราพิมพ์บ่อยๆเพราะเราปฏิบัติหน้าที่
เราไม่ได้อ้อนวอนขอให้ใครโหวตให้เราอย่างเดียว หรือนั่งสบายใจรอให้เพื่อนๆโหวตให้เราอย่างเดียว

และเพราะการทำงานของอาสาคือทำหน้าที่เหมือนดีเจ ไม่ใช่ตำรวจ อยากให้เข้าใจมุมนี้ด้วย ขอบคุณคะ

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
คูณประสบการจีเลยไม่กล้าจัดหรอ..ผมว่ามีหลายคนนะที่เวลตันแล้วไม่รู้จาทำอาไร g#033

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?
โดยส่วนตัว  จัดแต่กิจตอบคำถามกับทายเพลงจริงๆ

แต่ส่วนมากจัดช่วงเที่ยงคืน - ตี 2 อะ  g#036

ซึ่งแน่นอนเวลานี้ ถ้าจัดกิจกรรมในห้องกิจไม่มีคนมาเล่นแหงๆ

ถ้าถามว่าทำไมไม่จัดตอนเย็น  บางทีกิจกรรมนึงมันใช้เวลานาน(แต่เราต้องออกไปนู้นไปนี่เล่นได้ไม่นาน)

แล้วเน็ตหอ ไม่ค่อยดีด้วยในช่วงเวลาคนออนเยอะๆ (ข้อจำกัดอย่างนึง  g#002)

ตั้งแต่ทดลองงานรอบนี้เคยจัดกิจกรรมในห้องกิจแค่ครั้งเดียว  มันแลค หลุด

แล้วใช้เวลานานในการควบคุมคน ก็เลยไม่ชอบจัด  (เอาแต่ใจตัวเอง ไม่เคยเอาใจผู้เล่นเล้ยยย)

ยังไงก็วันนี้วันสุดท้ายแล้ว  จะเข้าไปจัดกิจกรรมส่งท้ายตามใจเพื่อนๆละกันคะ จุ๊บๆ   g#039

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ

Red Division

• **
  • Car Music
จัดห้องให้เล่นกิจกรรมเปนส่วนเฉพาะ  เริ่มตัวเหลืองแค่ว่ามีไรเล่นมั่งพอละ  ไม่ใช่เหลืองตลอด  รามคานนนนนนน g#035 g#035 g#035 

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
จัดห้องให้เล่นกิจกรรมเปนส่วนเฉพาะ  เริ่มตัวเหลืองแค่ว่ามีไรเล่นมั่งพอละ  ไม่ใช่เหลืองตลอด  รามคานนนนนนน g#035 g#035 g#035

g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

กระชุ่มกระชวยคุคิ

• Newbie
  • *
  • หรือจะอาวว ' ? a
ฝากข้อความทั้งเซิฟอ่ะสวรรค์ ชอบกันจังบอกรักกันตัวเหลือง
อยากดังมากไงไม่รู้แหะ ซิบคุยกัน บอกกันก็ได้นีนา

ปล.เคยฝากเหมือนกัน  g#020

กดไลค์ตรงไหนนิ  g#037
เซ็งไก่แบบเป็ด ๆ #

pop_999

ผมก็เบื่อ แค่ ตัวเหลืองโฆษณา ขายของก็น่ารำคาญจะแย่อยู่แล้ว ทีหลัง ใครจะเล่นกิจกรรมจีเอ็มอาสา ก็ให้ไปเข้าปาร์ตี๋ แล้วคุยกันแค่นั้นพอนะ คนอื่นจะได้ไม่รำคาญ  g#030

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
มีเพื่ออาราย ถามไปว่า *150 หมดวันไหนมันยังไม่ตอบเลย
ปล.จีเกมอวตาร
ปล.แวะมาระบายเฉย ๆ

g#037 g#037 g#037

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
มีเพื่ออาราย ถามไปว่า *150 หมดวันไหนมันยังไม่ตอบเลย

ป๋าโดม กลับมาสวรรค์ดิ ถามเฟิร์สนิ เฟิร์สตอบ แต่บางครั้งนานหน่อย อิอิ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

ป๋าโดม กลับมาสวรรค์ดิ ถามเฟิร์สนิ เฟิร์สตอบ แต่บางครั้งนานหน่อย อิอิ

ชอบสันโดดแบบโหด ๆ ที่อวตารซะและอิอิอิอิ  g#041 g#041 g#041