GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกี่ยวกับสกิลผอบใหม่

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
สอบถามหน่อยครับ

คืออย่างนี้ สกิลที่มันคู่ควรกับทุกสาย เช่น  เชียร์โชค มันอยู่อยู่แล้ว

ถ้าแพทใหม่มา สมมติสามสกิล มีเชียร์ โชค แล้วก้ อะไรก็ได้ที่ไม่ตรงกับสาย

เวลาแพทใหม่มา เชียร์  โชค จะยังคงอยู่ไหมครับ แล้วที่เปลี่ยนก็คือ สกิลที่ไม่ตรงกับสาย เท่านั้นหรือเปล่า

ผมเข้าใจว่าแบบนี้ ถูกต้องไหมครับ?

เฉพาะ เชีย โชค ขน สด เท่านั้นที่ยังอยู่ ส่วนที่สุ่มใหม่ก็สกิลอื่นๆที่นอกเหนือจาก4สกิลนี้  โดยจะสุ่มตามสายของผอบ

ไปอ่านดุนะ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9405.0

035731848

• Newbie
  • *
 woon_sad2 woon_sad2แล้วจะดูสกิลใหม่ที่มาแทนสกิลเก่าให้สมเหตุสมผลไหมครับ ท่านเปเป้ woon_sad2 woon_sad2

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
มีคำถามคับ...
อยากรู้เหตุผลเรื่อง การแบ่งระดับเจ้าของ กับระดับของผอบ....
เช่นคาเดทเวล1 เอาผอบเวล99 มาช่วยในการเวล
แต่เวลของผอบจาก99 ก้อจะลดระดับเหลือแค่1เท่ากับคาเดท....
ทำแบบนี้เพือ่ไรหรอคับ ทีมงาน ....
      g#014 g#014 g#014

ที่เข้าใจคือถ้าระดับเวลต่างกันเกินไป
สกิวของผอบจะไม่มีผลมั้งนะ
รอทีมงานมาไ้ห้ความกระจ่างหน่อย
 g#014 g#014

ในส่วนการปรับให้ทักษะต่างๆ ไม่สามารถแสดงผลของทักษะได้เกินระดับของเจ้าของ เช่น ผอบเลเวล 80 แต่เจ้าของเลเวล 10 ทักษะจะแสดงผลที่เลเวล 10 เท่านั้น

เนื่องจากให้เกิดความสมดุลขึ้นระหว่างตัวละคร และผอบครับ ทางทีมงานจึงได้ทำการปรับในส่วนนี้
....แล้วถ้าจุละคับ เลี้ยงผอบมากว่าจะเวล99 พอเราจุ ผอบเวล99ก้อมีค่าเท่ากับ1 เท่ากับว่าไม่ต่างกับการเลี้ยงผอบใหม่เลย..ดีตรงสกิลยังอยู่.... เลี้ยงผอบมากว่าจะเวล99...พอจุ เวล1 ผอบก้อเวล1...โดนเกรียนตายทั้งคู่....คิดดีแล้วหรอคับทางทีมงาน....

ถ้าจะให้สมดุลจริงอย่างที่บอกอ่ะเอามาเฉลี่ยเลย เช่นผอบ 99 พอเจ้าของจุติมาเวล 1 ก้ยังใช้ความสามารถสกิลผอบได้ 49 หรือ 50 ไรงี้อ่ะ เอาเวลเจ้าของ+เวลผอบ หารสองเป็นระดับค่าที่แสดงผลกับสกิล แนวนี้ยังดูสมเหตุผลกว่าอีก หรือจะให้ใส่เพิ่มไปอีกก็ได้ว่าแต่ไม่เกินระดับของผอบ  จะได้ไม่เจอผอบเวล 21 แต่เจ้าของเวล 99 แล้วมันสกิลแรงกว่าระดับผอบ เอางี้ยังดีกว่า จำกัดไว้ที่เวลของเจ้าของคนเดียวอีกน่ะครับไหน ๆ ก็ขึ้นชื่อว่า "คู่หู"
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-lบื่OlกรีEu-

• Jr. Member
  • **
มีคำถามคับ...
อยากรู้เหตุผลเรื่อง การแบ่งระดับเจ้าของ กับระดับของผอบ....
เช่นคาเดทเวล1 เอาผอบเวล99 มาช่วยในการเวล
แต่เวลของผอบจาก99 ก้อจะลดระดับเหลือแค่1เท่ากับคาเดท....
ทำแบบนี้เพือ่ไรหรอคับ ทีมงาน ....

ที่เข้าใจคือถ้าระดับเวลต่างกันเกินไป
สกิวของผอบจะไม่มีผลมั้งนะ
รอทีมงานมาไ้ห้ความกระจ่างหน่อย
 g#014 g#014

ในส่วนการปรับให้ทักษะต่างๆ ไม่สามารถแสดงผลของทักษะได้เกินระดับของเจ้าของ เช่น ผอบเลเวล 80 แต่เจ้าของเลเวล 10 ทักษะจะแสดงผลที่เลเวล 10 เท่านั้น

เนื่องจากให้เกิดความสมดุลขึ้นระหว่างตัวละคร และผอบครับ ทางทีมงานจึงได้ทำการปรับในส่วนนี้
....แล้วถ้าจุละคับ เลี้ยงผอบมากว่าจะเวล99 พอเราจุ ผอบเวล99ก้อมีค่าเท่ากับ1 เท่ากับว่าไม่ต่างกับการเลี้ยงผอบใหม่เลย..ดีตรงสกิลยังอยู่.... เลี้ยงผอบมากว่าจะเวล99...พอจุ เวล1 ผอบก้อเวล1...โดนเกรียนตายทั้งคู่....คิดดีแล้วหรอคับทางทีมงาน....

ถ้าจะให้สมดุลจริงอย่างที่บอกอ่ะเอามาเฉลี่ยเลย เช่นผอบ 99 พอเจ้าของจุติมาเวล 1 ก้ยังใช้ความสามารถสกิลผอบได้ 49 หรือ 50 ไรงี้อ่ะ เอาเวลเจ้าของ+เวลผอบ หารสองเป็นระดับค่าที่แสดงผลกับสกิล แนวนี้ยังดูสมเหตุผลกว่าอีก หรือจะให้ใส่เพิ่มไปอีกก็ได้ว่าแต่ไม่เกินระดับของผอบ  จะได้ไม่เจอผอบเวล 21 แต่เจ้าของเวล 99 แล้วมันสกิลแรงกว่าระดับผอบ เอางี้ยังดีกว่า จำกัดไว้ที่เวลของเจ้าของคนเดียวอีกน่ะครับไหน ๆ ก็ขึ้นชื่อว่า "คู่หู"

แบบนี้ก็ดีครับ พอจะเห็นด้วยบ้าง

ปล. แต่ส่วนตัวไม่อยากให้ปรับเท่าไหร่ อยากให้เป็นเหมือนเดิม

SlasheR_

• **
สกิลติดตัวเจ้าของ เชีย โชค สดชื่น จะไม่หายครับ แต่สกิลอื่นหายครับ แล้วก็ที่ผมไม่แน่ใจคือ สกิล พวกเพิ่มโจม ฟื้นสภาพ พวกนี้จะหายหรือเปล่า แต่พวกแรกนั้น(พวกเพิ่มให้เจ้าของ)ไม่หายแน่นอนจ้า อ่านได้ในบอร์ดนรกนะครับ woon_sunny

ที่ทีมงานปรับเพราะมีคนเอาตัวละครไปยืนในแมพที่มอนสเตอร์ตีก่อนครับ(เหมือนบอทเลย) ทีมงานเลยต้องปรับครับ

credit by จีเอ็มเปเป้

มารศาสตรา

• Full Member
สกิลติดตัวเจ้าของ เชีย โชค สดชื่น จะไม่หายครับ แต่สกิลอื่นหายครับ แล้วก็ที่ผมไม่แน่ใจคือ สกิล พวกเพิ่มโจม ฟื้นสภาพ พวกนี้จะหายหรือเปล่า แต่พวกแรกนั้น(พวกเพิ่มให้เจ้าของ)ไม่หายแน่นอนจ้า อ่านได้ในบอร์ดนรกนะครับ woon_sunny

ที่ทีมงานปรับเพราะมีคนเอาตัวละครไปยืนในแมพที่มอนสเตอร์ตีก่อนครับ(เหมือนบอทเลย) ทีมงานเลยต้องปรับครับ
      บอทผอบไม่เกี่ยว เพราะผอบโจมตีแรงเหมือนเดิม เปิดผอบบอทได้เหมือนเดิม ส่วนพวกสกิลที่ปรับมันไม่มีผลอะไรถ้าจะบอทผอบ จะมีผลกระทบก็แต่ คนที่เดินเวลเองที่ต้องใช้ทักษะของผอบช่วยกับพวกที่ชอบแบทเวลน้อยๆ
ลองไปอ่านหน้าที่2 จะเข้าใจ

-lบื่OlกรีEu-

• **

ผอบกบเวล 90+ ก็ยังโป๊ะ 1000+ เหมือนเดิมครับ แม้ว่าจะคนใช้จะเวล 1 ก็ตาม แต่ถ้าคนใช้เวล.........คงไม่ต้องบอกอะไรมากมาย

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
สงสัยพวกเราจะไม่ทันและ พุธหน้าเค้าก็เอามาลงและ ต้องรับชะตากรรมกันต่อไป  g#030

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

ผอบกบเวล 90+ ก็ยังโป๊ะ 1000+ เหมือนเดิมครับ แม้ว่าจะคนใช้จะเวล 1 ก็ตาม แต่ถ้าคนใช้เวล.........คงไม่ต้องบอกอะไรมากมาย

ก็คงใช่ ใช้ผอบตีมันก็ยังช่วยเวลได้เหมือนเดิม แต่พวกที่อาศัยสกิลผอบเพื่อความเมพอ่ะ โดยเฉพาะเชียรมีผลมาก ๆ กับวอที่ใช้ในการเรียกหมา ตอนนี้ผอบนำโด่งไปล่ะ แบบนี้ทำให้หมาแรงตก ก็ไม่ได้จะอารัยมากมาย แต่ไม่ชอบจริง ๆ เลยปรับแบบนี้ เอาเถอะถือว่าได้ประโยชน์น้อยลงจากการใช้ผอบ ไว้รอเวลสูง ๆ แล้วก็คงไม่มีไรจะบ่น คงไม่ได้เวลตัวใหม่ ๆ อยู่แล้วล่ะมั่ง
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
ปรับผอบนี้ เอาแนวคิดของเทสเตอร์สองคน ที่เคยเสนอมาปรับด้วย จำได้เลย แต่แนวคิดของผู้เล่น ทีมงานไม่ทำให้  g#041

SlasheR_

• **

บอทผอบไม่เกี่ยว เพราะผอบโจมตีแรงเหมือนเดิม เปิดผอบบอทได้เหมือนเดิม ส่วนพวกสกิลที่ปรับมันไม่มีผลอะไรถ้าจะบอทผอบ จะมีผลกระทบก็แต่ คนที่เดินเวลเองที่ต้องใช้ทักษะของผอบช่วยกับพวกที่ชอบแบทเวลน้อยๆ
ลองไปอ่านหน้าที่2 จะเข้าใจ

ไม่เกี่ยวเหรอท่าน แล้วพวกผอบอสูรพ่นไฟล่ะครับ woon_huh

credit by จีเอ็มเปเป้

-.Virgo_Shaka.-

• **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ของแซม เวล 82 เชีย โชค พัฒนาเร็ว ถ้าเกิดพัฒนาเร็วดันเปลี่ยนเป็นสกิลที่กากกว่า ราคาตกลงวู๊บเลย แล้วผมจะทำไงอ่าทีนี้ g#002 g#002 g#002

careвeaя •

• คนสวยไง ←
  • ไม่เสือกสิครับ
แล้วสมมุติเราจุมา ค่าผอบก็จะแสดงเวลที่เวล1 แล้วตอนเราอัพเวล2  ผอบจะแสดงค่าผลที่เวล 2 หรือเหมือนเดิม?  g#025

ExCuseMe

ผมว่า  เหมือนเดิมดีกว่า  พาเวลคาเดท ง่ายกว่าเดิมเยอะ เเเบบ เดิมก็ดีอยู่เเล้ว นะ  จะไป เปลี่ยนสิ่งที่ดี อยู่เเล้วทำไม น่อ       ก็อาจจะพูดได้มันทำให้ เสียสมดุลอะ = =   เเต่ มันช่วยเวลได้เยอะเรยน้าาาา  g#002

พยัคฆ์ทมิฬ

• Newbie
  • *
 woon_cry woon_no  บอกได้คำเดียวว่า ฮาตรึม ไม่ทราบคิดไ้ด้ไง ใครเปนเจ้าของแนวคิดปรับผอบไใม่ให้แสดงทักษะ เกินเวล เจ้าของผอบ

- ช่วยบอกข้อดีมาสักสามข้อ โหน่ยงับ เอาแบบเห็นภาพนะ ไม่เอาคำว่า สมดูลเวล เ้จ้าของ กับ ผอบ นะ -*-

woon_huh woon_angry