GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยู่ดีๆติดคุก

totozaber

• Newbie
  • *
เข้าเกมส์มาก็สงสัยอะไรเวล่ตอบคำถามก็ไม่มีหลอกน้าคำถามที่ถามมา กลับติดคุกสะงั้น

kritkanin123

• Newbie
  • *
ผมก็เคยครับ ไม่มีอะไรเด้งขี้นมาด้วยครับ แล้วก็น่าจะโดนกันหลายคนแล้วด้วย เคยมีคนตั้งกระทู้เก่าๆอยู่แต่ก็ไม่มีใครสนใจเพราะไม่เจอกับตัวเอง บางคนก็ปล่อยๆไปแค่ 30 นาที ผมเคยแจ้งไปแล้ว GM ก็บอกประมานว่า "ผู้เล่นจะติดคุกก็ต่อเมื่อกระทำความผิด ใช้โปร บอท บลาๆ" คือจะบอกว่าเราไม่ได้ใช้โปรหรือทำอะไรเลยครับ เข้าใจความรู้สึกนี้เลยครับ แบบเวลๆอยู่ติดคุกเป็นเกมส์แรกในชีวิตเลยครับ 555+ พวกโกงของ ออโต้เมาส์เยอะแยะไม่เคยโดน คนเวลอยู่ดีๆกลับโดน ตลกดีครับเกมส์นี้ 555+
ปล1.ผมก็เล่นชาปเหมือนกัน น่าจะเป็นจังหวะใช้สกิลหรือทำอะไรอยู่แล้วกันบอทมันเด้งพอดีมันเลยบัค หรือไปกดพอดี
ปล2.แจ้งให้ตายมันก็ไม่แก้หรอกครับ GM เกมส์นี้ เพราะคิดแค่ว่า "ระบบกรุแน่ ไม่มีผิดพลาดครับ"  woon_5555 woon_sunny   
ปล3.หรืออาจจะต้องรอคนโดนเยอะๆแล้วคนเหลือน้อยๆถึงจะแก้ woon_555

yazakazuki

• Jr. Member
  • **
ตบไหล่เบาๆ
เบอผมเคยติดคุกแบบขำๆครับ เรื่องมันประมาณว่า
ผมลากมอนตอนราวๆ เที่ยงคืน มันขึ้นคำถามครับ และผมหลุดจากเกม............

ตัวผมควรจะหลุดจากเกม แต่.......ไม่ครับ
ระบบที่ท่าน GM ได้วางรากฐานไว้คือ.........ถ้าเรายังโดนตีอยู่ ตัวละครเราจะออกเกมไม่ได้!!!

ok ครับ เกราะเบอ แรร์ 95 ท่านทั้งหลายคงจะรู้ว่า......มันฮิลตัวเองได้ถ้าโดนตีครบ 7 ครั้ง
มอนเข้ไอยรา ถ้าไม่มีฮีโร่มาปาขวาน.....ผมไม่ตายหรอกครับ(บางทีโดนปา ยังไม่ตายก็มี)

ชัดนะครับ โดนตีเรื่อยๆ Log In เข้าก็ไม่ได้ มันบอกตัวละครออนอยู่
เราก็ทำใจไว้ขำๆละ ว่าตรูโดนแน่!!!

และที่ผมฝันไว้ก็เป็นจริงครับ คุกแรกของชีวิต!!!!!
ตื่นตาตื่นใจมาก นี่ตรูต้องมาติดคุกเพราะระบบ 2 ระบบของเกมที่ GM "บรรจงสร้างขึ้นมา"
สวยงามครับ!!!

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า........
1.หลังเที่ยงคืน ควรจะไปทำให้ระบบจับบอมันเด้งก่อน
2.ไม่ต้องใส่ผ้าคลุมจอมคนหรอก ขวานทลายทัพก็ทำให้คุณหลุดแบบโง่ๆได้
3.ส่งบั๊คไปให้ GM จะได้รับคำตอบว่าจะเช็คให้ และสิ่งที่ GM เช็คคือตัวละครเราหาใช่ระบบไม่
4.ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม คำตอบแรกของ GM คือ ผมเข้าได้ไม่มีปัญหานะครับ!!! (ท่านครับ ถ้าผมเล่นได้ไม่มีปัญหา ผมจะส่งเรื่องให้ท่านทำสิงโตทะเลทำไมครับ)
5.GM เข้าบอร์ดบ่อยนะครับ เท่าที่เห็นชื่อ แต่แปลกว่าไม่ค่อยตอบเรื่องปัญหาเท่าไหร่
6.จงทำใจและเล่นกับมันไปจนกว่าคุณจะไม่ไหวกะเกมนี้

โชคดีนะสหาย ถ้าคุณเป็นแพะเช่นเดียวกับผม ผมขออวยพรว่า........ขอให้คุณไม่โดนอีกนะครับ

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ผมก็เคยครับ กำลังปล่อยผีในเมือง(เล่นสื่อ)สักพักเด้งคุก ทั้งที่ไม่มีอะไรเด้งมาถาม g#037 g#037

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
กติกาการแจ้ง
การแจ้ง : ใช้รูปถ่ายในเกมอสุราเท่านั้น รูปภาพต้องไม่มีการตกแต่ง ต้องแจ้งเรื่องภายใน 48 ชั่วโมง นับจากเวลาของรูปที่ถ่าย และอัพโหลดรูปภาพที่ up.gameindy.com เท่านั้น แจ้งเรื่องได้ที่ บอร์ดแจ้งเบาะแสผู้กระทำความผิด เท่านั้น
ขออนุญาตล็อกกระทู้นะครับ