GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พอเข้าเกมส์มันขึ้นแบบนี้อ่า

anupongking

• Newbie
  • *
ใครรู้ช่วยตอบทีน่ะครับ อยากเล่นเต็มที่แล้ว

pungponkung

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาดังกล่าวเกิดขึ้นได้ เนื่องจากปัญหา Visual C++ Runtime Error เกิดได้จากหลายสาเหตุ เบื้องต้นให้ลองแก้ไขดังนี้ก่อน
วิธีที่ 1 ให้ปิดหน้าเวบทั้งหมดแล้วลองโหลด pach ใหม่อีกครั้ง patch
วิธีที่ 2 เข้าไปที่ Start Menu => Control panel => Add or Remove Programs
ดูใน list programs ครับว่ามี program ที่มีชื่อ Visual C++ ประกอบในชื่อ program บางตัวหรือไม่ ถ้ามี ให้Remove ออกก่อน แล้วค่อยเข้าเกมใหม่อีกครั้ง

วิธีที่  3 หากยังไม่สามารถเข้าเล่นของ Install ลงที่ d:/ ค่ะ

หากยังไม่สามารถเข้าเล่นกรุณาแจ้งที่นี้เลย 

ขออภัยในความไม่สดวกด้วยนค่ะ

anupongking

• Newbie
  • *
พี่ครับ มันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ นอกจากผมต้องลบเกมส์แล้วลงเกมส์ใหม่อยู่เรื่อยๆถึงจะเล่นได้ แต่ถ้าปิดโน๊ตบุ๊กแล้วเปิดใหม่ มันก็จะขึ้นหน้าต่างที่บอกเด้งขึ้นมาครับ ตอนนี้ผมก็ลงในไดฟ D ละน่ะครับก็เป็นเหมือนเดิม ช่วยผมหน่อยน่ะครับ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ในเครื่องคอมพิวเตอร์ของผู้เล่นได้ลงโปรแกรมจำพวก system restore ไว้หรือเปล่าครับ เพราะดูแล้วพอผู้เล่นทำตามที่ทีมงานบอกสามารถเล่นได้ แต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็ไม่สามารถเล่นได้ เหมือนได้ทำการลงโปรแกรมจำพวกนี้ไว้เครื่องเลยย้อนกลับไปเป็นเหมือนก่อนที่จะลงโปรแกรมตามที่ทีมงานแนะนำในข้างต้นครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

anupongking

• Newbie
  • *
เด๋วลองพยายามทำดูน่ะครับ ถ้าได้แล้วเด๋วผมมาแจ้ง ตอนนี้ก็ยังเป็นเหมือนเดิม T-T

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองนำคำว่า r6002 ไปถามพี่ google ดูครับเชื่อว่าจะได้คำตอบแน่นอนครับ แต่ทางทีมงานก็จะช่วยอีกทางหนึ่งนะครับผม  g#012 g#031
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า