GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถูกต้องเเล้วหรือ? เอาหน้าไม้บัคมาเเข่งABT

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา
มันบัคหรอคะ หนูใช้อยู่หนูไม่รู้เลยว่ามันบัค

เพราะส่วนตัวที่ใช้มาคือลดพลังโจมตี และความแรงโป๊ะเชะ แต่ไม่แสดงในค่าสถานะตัวละคร

เปิด

ปิด

แล้วตอนใช้ยิง ถ้าปิดจะโป๊ะเชะประมาณ 4.7 - 5.8 K

ถ้าเปิดจะประมาณ 3.7 - 4.7 K ซึ่งมันก็ลดลงจากเดิมค่ะ

เปิด

ปิด

ps. หนูก็ไม่รู้นะคะว่าที่หนูเข้าใจมันถูกต้องไหม
ps 2. อาจจะแสดงไม่ละเอียดมาก เพราะหนูทดสอบไม่เก่งค่ะ  g#027

ตามนี้

เปิดสกิล   บัค (ยังไม่แก้)
3401.7 ถึง 4834.3

เปิดสกิล   ไม่บัค (หลังแก้)
1642.2 ถึง 2333.8

woon_shock woon_shock woon_shock หัก ตระกุด หัก 01

พอดี หมดกัน woon_cry woon_cry

Directorr

• Full Member
มันบัคหรอคะ หนูใช้อยู่หนูไม่รู้เลยว่ามันบัค

เพราะส่วนตัวที่ใช้มาคือลดพลังโจมตี และความแรงโป๊ะเชะ แต่ไม่แสดงในค่าสถานะตัวละคร

เปิด

ปิด

แล้วตอนใช้ยิง ถ้าปิดจะโป๊ะเชะประมาณ 4.7 - 5.8 K

ถ้าเปิดจะประมาณ 3.7 - 4.7 K ซึ่งมันก็ลดลงจากเดิมค่ะ

เปิด

ปิด

ps. หนูก็ไม่รู้นะคะว่าที่หนูเข้าใจมันถูกต้องไหม
ps 2. อาจจะแสดงไม่ละเอียดมาก เพราะหนูทดสอบไม่เก่งค่ะ  g#027

ตามนี้

จากที่อ่าน คอมเม้นของ พี่อุ้ย เขาบอกว่า จะหาแนวทางการปรับใหม่ นี่

ไม่ได้ปรับให้ถูกต้องตามคำอธิบายเดิม (เดาเอานะ)
มันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับท่านนิคกี้เลยอธิบายแบบงงๆซักหน่อย กระผมจีเอ็มซอสจะมารับหน้าที่อธิบายให้ฟังคร่าวๆก่อนดังนี้ครับ

ทักษะยิงกระจุย ณ ปัจจุบัน มันจะลดพลังโจมตี(ขณะโจมตี)ของผู้เปิดทักษะ ทำให้ พลังโจมตีในหน้า status ยังคงเดิม แสดงผลเท่าไหร่ก็เท่านั้น ซึ่งปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ความแรงโป๊ะมันคิดจาก พลังโจมตีจากในหน้า status ครับ

สมมติตัวละครเรามีพลังโจมตี 1000-1000 ความแรงโป๊ะเช๊ะ 200%

เมื่อโป๊ะเราจะยิงลด พลังโจมตี(1000) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะได้ 3000

และเมื่อเราเปิดทักษะยิงกระจุยมันจะหัก damage ต้นเท่านั้น ดังนั้นจะทำ damage ได้ (40% ของ 1000 = 400) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะตอนเปิดยิงกระจุยได้ 2400 ครับ ซึ่งแน่นอนว่าทีมงานได้มีรายละเอียดการแก้ไขทักษะนี้แล้ว

รายละเอียดเพิ่มเติมเดี๋ยวจะให้ครูอุ้ยมาอธิบายครับผม
ครูอุ้ยมีเอี่ยวด้วยเหรอเนี้ย
ต้องขอบคุณ โปรแกรมเมอร์ซอสมาที่เข้ามาช่วยอธิบายตรงนี้ครับ
ส่วนแนวทางการปรับความสามารถของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัว นี้ผมจะแจ้งให้ทราบเร็วๆ นี้ครับ g#017 g#017

อาจจะเป็น เปลี่ยนความสามารถใหม่ไปเลย ละมั้ง  (เดาเอา)

เพราะถ้าทำเปนเหมือนเดิม แค่ตอบว่า "แก้ให้ตรงคำอธิบาย"  ก็พอแล้วนี่
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• Jr. Member
  • **
  • อ่านจันทรา

เปิด

ปิด

เปิด

ปิด

ตามนี้

จากที่อ่าน คอมเม้นของ พี่อุ้ย เขาบอกว่า จะหาแนวทางการปรับใหม่ นี่

ไม่ได้ปรับให้ถูกต้องตามคำอธิบายเดิม (เดาเอานะ)
มันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับท่านนิคกี้เลยอธิบายแบบงงๆซักหน่อย กระผมจีเอ็มซอสจะมารับหน้าที่อธิบายให้ฟังคร่าวๆก่อนดังนี้ครับ

ทักษะยิงกระจุย ณ ปัจจุบัน มันจะลดพลังโจมตี(ขณะโจมตี)ของผู้เปิดทักษะ ทำให้ พลังโจมตีในหน้า status ยังคงเดิม แสดงผลเท่าไหร่ก็เท่านั้น ซึ่งปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ความแรงโป๊ะมันคิดจาก พลังโจมตีจากในหน้า status ครับ

สมมติตัวละครเรามีพลังโจมตี 1000-1000 ความแรงโป๊ะเช๊ะ 200%

เมื่อโป๊ะเราจะยิงลด พลังโจมตี(1000) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะได้ 3000

และเมื่อเราเปิดทักษะยิงกระจุยมันจะหัก damage ต้นเท่านั้น ดังนั้นจะทำ damage ได้ (40% ของ 1000 = 400) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะตอนเปิดยิงกระจุยได้ 2400 ครับ ซึ่งแน่นอนว่าทีมงานได้มีรายละเอียดการแก้ไขทักษะนี้แล้ว

รายละเอียดเพิ่มเติมเดี๋ยวจะให้ครูอุ้ยมาอธิบายครับผม
ต้องขอบคุณ โปรแกรมเมอร์ซอสมาที่เข้ามาช่วยอธิบายตรงนี้ครับ
ส่วนแนวทางการปรับความสามารถของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัว นี้ผมจะแจ้งให้ทราบเร็วๆ นี้ครับ g#017 g#017

อาจจะเป็น เปลี่ยนความสามารถใหม่ไปเลย ละมั้ง  (เดาเอา)

เพราะถ้าทำเปนเหมือนเดิม แค่ตอบว่า "แก้ให้ตรงคำอธิบาย"  ก็พอแล้วนี่

woon_yes woon_yes

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ

ก่อนปรับนี่คือ ลดแค่พลังโจมตีที่แสดงในหน้าต่างสถานะเฉยๆใช่มั้ย g#025(ไอ้ที่ผมบอกพลังโจมตีลดแต่ความแรงโป๊ะไม่ลด คนอ่านตีความไปคนละอันกับผมแล้ว g#002)
หลังปรับนี่คือ ลดความเสียหายที่ทำได้ลง60%ใช่มั้ยครับ g#025
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

3eCausez

หลังปรับอาจจะลด ความเเรงโป๊ะลงไป หรือ เปลี่ยนความสามารถเป็นอีกเเบบเลย ก้เป็นไปได้เช่นกัน

• ชิชิชิ
เอ่อ...ใช้ศัพท์ผิดหรือเปล่า
ถา้ลดความแรงโป๊ะไป ก็แปลว่ายิงปกติเท่าเดิมแต่โป๊ะเบาลงสิ g#016(ก็ว่าแล้ว เราพูดอย่างคนอ่านคิดอย่าง g#015)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

•Insomnia' •

• un' :)
เป็นกระทู้ที่ตูอ่านแล้วไม่เข้าใจจริงๆ
สงสัยจะโง่ดักดานเกินไปมาก
แต่ก็อยากมีส่วนร่วมกับพี่เมฆ
เลิฟยู  g#003

3eCausez

เป็นกระทู้ที่ตูอ่านแล้วไม่เข้าใจจริงๆ
สงสัยจะโง่ดักดานเกินไปมาก
แต่ก็อยากมีส่วนร่วมกับพี่เมฆ
เลิฟยู  g#003
ต้องฝึกอีกเยอะ น้องเเรส  g#003 g#003 g#003

pop_999

สำหรับผมจะตอบในแง่ของการแข่งขัน ABT นะครับ

กรณีของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัวที่เป็นบั๊กนั้น สามารถสวมใส่เข้าแข่งได้ แต่ห้ามกดใช้สกิลยิงกระจุย หากตรวจสอบหลักฐานต่างๆ ประกอบกับภาพ VDO ที่บันทึกว่ามีใครใช้ ทีมจะถูกปรับแพ้ทันทีครับ

ปล. กรรมการจะเตือนผู้เล่นก่อนเข้าสนามแข่งทุกคู่ และผลห้ามนี้ จะมีผลไปตลอดรอบ 16 ทีมสุดท้าย เพราะบั๊คจะถูกแก้ในวันพุธที่ 12 ต.ค. นี้แล้ว  g#008

แฟร์มากคับ อาจารย์ ยุ่น  g#031

pop_999

หลังปรับอาจจะลด ความเเรงโป๊ะลงไป หรือ เปลี่ยนความสามารถเป็นอีกเเบบเลย ก้เป็นไปได้เช่นกัน

ผมว่าแค่ปรับให้ตรงตามคำอธิบาย ที่ได้บรรยายไว้ก็พอแล้ว คือ ถ้าจะเอาบวกอัตราโป๊ะเพิ่มก็ให้ลดความแรงลงไป
หรือ พี่เมฆจะให้เค้าปรับแบบหอกพาลาละ เอาไหม ใช้สามวิ นาที แล้วดีเลย์นาทีนึง  #038

3eCausez

ผมว่าแค่ปรับให้ตรงตามคำอธิบาย ที่ได้บรรยายไว้ก็พอแล้ว คือ ถ้าจะเอาบวกอัตราโป๊ะเพิ่มก็ให้ลดความแรงลงไป
หรือ พี่เมฆจะให้เค้าปรับแบบหอกพาลาละ เอาไหม ใช้สามวิ นาที แล้วดีเลย์นาทีนึง  #038
ปรับก็ปรับให้ดีขึ้นจิ อย่าให้เเย่ลง เเต่ก็ไม่เวอร์เกินไปนะ  g#011

• ชิชิชิ

ปรับก็ปรับให้ดีขึ้นจิ อย่าให้เเย่ลง เเต่ก็ไม่เวอร์เกินไปนะ  g#011
ปรับให้ดีขึ้นเหรอ
ยิงทีละสิบดอก โป๊ะทุกดอก ไม่ลดความแรง g#037 g#037

pop_999

ส่วนแนวทางการปรับความสามารถของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัว นี้ผมจะแจ้งให้ทราบเร็วๆ นี้ครับ  g#017 g#017

ว่าแล้ว อ่านจาก ตรงนี้แล้ว ครูอุ้ยเค้า จะปรับ ความสามารถ ใหม่ยังไงละ ทีอาชีพอื่นดาบเล็ก ดาบใหญ่ หอก กระบี่ 99 คนบ่น
กันตั้งเยอะ แต่ไม่เห็นมีประกาศจากครูอุ้ยเลยว่าจะปรับความสามารถ ผมว่าหน้าไม้เทร แค่แก้ไขไม่ให้บัค ก็พอแล้วมั้งคับ
ให้ความสามารถ มันตรงกับที่ควรจะเป็น หรือ ว่ามีบุคคลใด...........มี ส่วนได้เสียกับอาชีพเทร หรือเปล่า อย่านะคับ เพราะ การประมูล ของ สองรอบ พวกผมก็เคยเห็นพวกท่านทำกันมาแล้ว ซึ่งโดยปกติ แล้ว เกมส์อื่นเค้าไม่ทำกัน แต่ตอนนี้พวกผู้เล่นหลายคน สงสัยนะคับว่าทำไมอาชีพเทร ทั้งเกราะ แรร์ ที่บวกโป๊ะมหาศาล เช่น แรร์เทร 95 บวกอัตราโป๊ะตั้ง 13 ซึ่งต่อให้ตีบวกของยศเทพ ยังได้ แค่ 10 เอง เท่าที่ผม อ่าน ดู  เหมือนกับ จะมีการจงใจให้อาชีพเทร ฮิต ขึ้นมา เพราะ ไอเทม ทุกชิ้นไปในทางแนวเดียวกันทั้งหมดถ้าใส่ครบทุกชิ้น มันเลยเป็นเหตุผล และมูลเหตุให้ผู้เล่น มีสิทธิ์ที่จะ ใช้แนวทางนั้นคิดขึ้นมา  g#035

thonson

เทรอาชีพหาของ กลัวว่าจะปรับเป็นเพิ่มอัตราดรอฟแทนอ่ะจิ woon_sad2