GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถูกต้องเเล้วหรือ? เอาหน้าไม้บัคมาเเข่งABT

3eCausez

• Full Member
นู 99 มันเวอร์ตรงไหนว้า?

เพิ่มพลังโจมตี 800% คนที่โดนยิงโดนลดเกราะด้วย ชาปมีท่ายิง "เล็งเปิดเกราะ" อยู่เกราะแล้ว  ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50 ระยะเวลา 30 วินาที (ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที) ลด 440+110 กันหลังไม่เหลือ อาวุธธนู ค่าโจมตีไม่น้อยอยู่แล้ว ถ้าเป็นมีดว่าไปอย่าง
ประมาณนี้มั้ง ที่คิด

ชาปที่ไหนอัพเล็งเปิดเกราะระดับ5? เเล้วพาลา / เบลด  นี่ไม่มีสกิลอะไรจะฆ่าชาปได้ก่อนจะโดนเลยหรอ บ้าปะครับ

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
มันเป็นเรื่องทางเทคนิคครับท่านนิคกี้เลยอธิบายแบบงงๆซักหน่อย กระผมจีเอ็มซอสจะมารับหน้าที่อธิบายให้ฟังคร่าวๆก่อนดังนี้ครับ

ทักษะยิงกระจุย ณ ปัจจุบัน มันจะลดพลังโจมตี(ขณะโจมตี)ของผู้เปิดทักษะ ทำให้ พลังโจมตีในหน้า status ยังคงเดิม แสดงผลเท่าไหร่ก็เท่านั้น ซึ่งปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ความแรงโป๊ะมันคิดจาก พลังโจมตีจากในหน้า status ครับ

สมมติตัวละครเรามีพลังโจมตี 1000-1000 ความแรงโป๊ะเช๊ะ 200%

เมื่อโป๊ะเราจะยิงลด พลังโจมตี(1000) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะได้ 3000

และเมื่อเราเปิดทักษะยิงกระจุยมันจะหัก damage ต้นเท่านั้น ดังนั้นจะทำ damage ได้ (40% ของ 1000 = 400) + ความแรงโป๊ะ(200% ของ 1000 = 2000) เพราะฉะนั้นเราจะทำ damage ขณะโป๊ะตอนเปิดยิงกระจุยได้ 2400 ครับ ซึ่งแน่นอนว่าทีมงานได้มีรายละเอียดการแก้ไขทักษะนี้แล้ว

รายละเอียดเพิ่มเติมเดี๋ยวจะให้ครูอุ้ยมาอธิบายครับผม
ครูอุ้ยมีเอี่ยวด้วยเหรอเนี้ย
ต้องขอบคุณ โปรแกรมเมอร์ซอสมาที่เข้ามาช่วยอธิบายตรงนี้ครับ
ส่วนแนวทางการปรับความสามารถของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัว นี้ผมจะแจ้งให้ทราบเร็วๆ นี้ครับ  g#017 g#017

pop_999

เพิ่มพลังโจมตี 800% คนที่โดนยิงโดนลดเกราะด้วย ชาปมีท่ายิง "เล็งเปิดเกราะ" อยู่เกราะแล้ว  ระดับ 5 : พลังโจมตี 100%ลดพลังป้องกัน 200+50 ระยะเวลา 30 วินาที (ความสามารถของทักษะเล็งยิงสุดขั้ว : โจมตีเป้าหมายด้วยพลังโจมตี 800% ลดความเร็วในการเดิน 12 หน่วย พลังโจมตี 120 หน่วย และพลังป้องกัน 240+60 เป็นเวลา 25 วินาที  มีระยะหลังใช้ 60 วินาที) ลด 440+110 กันหลังไม่เหลือ อาวุธธนู ค่าโจมตีไม่น้อยอยู่แล้ว ถ้าเป็นมีดว่าไปอย่าง

เห็นด้วย นู99 เทพ เกินไป (วางงาน)  g#009  ผมไม่กลัวหรอก นู 99 เพราะคนใช้มันเดิน หนีผมไม่ได้ แต่ผมกลัวพวกนักเวทย์มากกว่าเพราะมันโกย ได้ไว แถมยิงเวทย์ ได้จากระยะไกล ผมมือ ไม่ทัน  g#002 เลยกาก จนทุกวันนี้

point

• **
  • デスノート

ชาปที่ไหนอัพเล็งเปิดเกราะระดับ5? เเล้วพาลา / เบลด  นี่ไม่มีสกิลอะไรจะฆ่าชาปได้ก่อนจะโดนเลยหรอ บ้าปะครับ

มันมีให้อัพถึงระดับ 5 แล้วทำไมต้องคิดว่า คนอื่นไม่อัพล่ะ - -?

เรื่องการสู้กัน ให้เริ่มก่อนได้เปรียบ แต่ถ้าสกิลนี้กดไปแล้ว คนที่โดน รอดยากกกน่ะ มีลดเดินช้าด้วย ยกเว้นมีอ้อมกอด

ถ้ามันไม่เวอร์ งั้นก็ตามนี้ ทีมงานคงไม่ปรับล่ะ 
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

3eCausez

มันมีให้อัพถึงระดับ 5 แล้วทำไมต้องคิดว่า คนอื่นไม่อัพล่ะ - -?

เรื่องการสู้กัน ให้เริ่มก่อนได้เปรียบ แต่ถ้าสกิลนี้กดไปแล้ว คนที่โดน รอดยากกกน่ะ มีลดเดินช้าด้วย ยกเว้นมีอ้อมกอด

ถ้ามันไม่เวอร์ งั้นก็ตามนี้ ทีมงานคงไม่ปรับล่ะ
  ผมเชื่อว่าไม่มีอะครับ เพราะผมลองเเล้วไม่ช่วยอะไรเลย (อ้อมกอดก็ทะลุจ้ะ)

point

• **
  • デスノート

ผมเชื่อว่าไม่มีอะครับ เพราะผมลองเเล้วไม่ช่วยอะไรเลย (อ้อมกอดก็ทะลุจ้ะ)

เง้ออออ ทะลุอ้อมกอดด้วย = ="
ไม่มีอะไรจะบอกแล้วว ไปล่ะ ผมตอบไม่ตรงประเด็นกับกระทู้ ขออภัยด้วย - -"
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

3eCausez

เอาเป็นว่าทีมงานรับทราบเเละจะทําการเเก้ไขให้นะครับ  รบกวนล๊อคกระทู้ให้ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

อาจารย์ ยุ่น

• **
สำหรับผมจะตอบในแง่ของการแข่งขัน ABT นะครับ

กรณีของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัวที่เป็นบั๊กนั้น สามารถสวมใส่เข้าแข่งได้ แต่ห้ามกดใช้สกิลยิงกระจุย หากตรวจสอบหลักฐานต่างๆ ประกอบกับภาพ VDO ที่บันทึกว่ามีใครใช้ ทีมจะถูกปรับแพ้ทันทีครับ

ปล. กรรมการจะเตือนผู้เล่นก่อนเข้าสนามแข่งทุกคู่ และผลห้ามนี้ จะมีผลไปตลอดรอบ 16 ทีมสุดท้าย เพราะบั๊คจะถูกแก้ในวันพุธที่ 12 ต.ค. นี้แล้ว  g#008
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 18:01:03 โดย อาจารย์ ยุ่น »

Directorr

สำหรับผมจะตอบในแง่ของการแข่งขัน ABT นะครับ

กรณีของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัวที่เป็นบั๊กนั้น สามารถสวมใส่เข้าแข่งได้ แต่ห้ามกดใช้สกิลยิงกระจุย หากตรวจสอบหลักฐานต่างๆ ประกอบกับภาพ VDO ที่บันทึกว่ามีใครใช้ ทีมจะถูกปรับแพ้ทันทีครับ

ปล. กรรมการจะเตือนผู้เล่นก่อนเข้าสนามแข่งทุกคู่ และผลห้ามนี้ จะมีผลไปตลอดรอบ 16 ทีมสุดท้าย เพราะบั๊คจะถูกแก้ในวันพุธที่ 12 ต.ค. นี้แล้ว  g#008

เยี่ยมจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 18:01:19 โดย อาจารย์ ยุ่น »
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• ฮฮฮฮฮ.ล ’

• **
  • เมียเจมส์จิ
มันบัคหรอคะ หนูใช้อยู่หนูไม่รู้เลยว่ามันบัค

เพราะส่วนตัวที่ใช้มาคือลดพลังโจมตี และความแรงโป๊ะเชะ แต่ไม่แสดงในค่าสถานะตัวละคร

เปิด

ปิด

แล้วตอนใช้ยิง ถ้าปิดจะโป๊ะเชะประมาณ 4.7 - 5.8 K

ถ้าเปิดจะประมาณ 3.7 - 4.7 K ซึ่งมันก็ลดลงจากเดิมค่ะ

เปิด

ปิด

ps. หนูก็ไม่รู้นะคะว่าที่หนูเข้าใจมันถูกต้องไหม
ps 2. อาจจะแสดงไม่ละเอียดมาก เพราะหนูทดสอบไม่เก่งค่ะ  g#027

3eCausez

กรณีของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัวที่เป็นบั๊กนั้น สามารถสวมใส่เข้าแข่งได้ แต่ห้ามกดใช้สกิลยิงกระจุย หากตรวจสอบหลักฐานต่างๆ ประกอบกับภาพ VDO ที่บรรทึกว่ามีใครใช้ ทีมจะถูกปรับแพ้ทันทีครับ

ขอชมทีมงานหน่อยนะครับ ดําเนินการเเก้ไขได้รวดเร็วดีมากครับ ขอบคุณครับ

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา

กรณีของหน้าไม้ทั้ง 2 ตัวที่เป็นบั๊กนั้น สามารถสวมใส่เข้าแข่งได้ แต่ห้ามกดใช้สกิลยิงกระจุย หากตรวจสอบหลักฐานต่างๆ ประกอบกับภาพ VDO ที่บรรทึกว่ามีใครใช้ ทีมจะถูกปรับแพ้ทันทีครับ

ขอชมทีมงานหน่อยนะครับ ดําเนินการเเก้ไขได้รวดเร็วดีมากครับ ขอบคุณครับ
ก็แน่หล่ะสิ จากหน้าไม้เทพ กลายเป็น หน้าไม้ที่มีดีแค่แรงอย่างเดียว แต่ยังไงก็รีบๆ แก้ไขด้วยนะครับ เพราะ แมชแรกๆ ทีมยักษ์ใหญ่ทั้งนั้น มันมีผลกระทบมากเลยนะครับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
มันบัคหรอคะ หนูใช้อยู่หนูไม่รู้เลยว่ามันบัค

เพราะส่วนตัวที่ใช้มาคือลดพลังโจมตี และความแรงโป๊ะเชะ แต่ไม่แสดงในค่าสถานะตัวละคร

เปิด

ปิด

แล้วตอนใช้ยิง ถ้าปิดจะโป๊ะเชะประมาณ 4.7 - 5.8 K

ถ้าเปิดจะประมาณ 3.7 - 4.7 K ซึ่งมันก็ลดลงจากเดิมค่ะ

เปิด

ปิด

ps. หนูก็ไม่รู้นะคะว่าที่หนูเข้าใจมันถูกต้องไหม
ps 2. อาจจะแสดงไม่ละเอียดมาก เพราะหนูทดสอบไม่เก่งค่ะ  g#027

ตามนี้

เปิดสกิล   บัค (ยังไม่แก้)
3401.7 ถึง 4834.3

เปิดสกิล   ไม่บัค (หลังแก้)
1642.2 ถึง 2333.8