GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เชิญทดสอบระบบฝึกฝนผู้เล่นใหม่ รูปแบบใหม่

โพลล์

คิดว่าแบบใหม่เป็นอย่างไร

งง ใช้ยาก
18 (50%)
ดี เข้าใจง่าย
8 (22.2%)
เฉยๆ เล่นเป็นอยู่แล้ว
10 (27.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 36

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • idunno n iduncare .
อยากให้รวบรัดกว่านี้ :3
หลายๆอย่างมันเป็นเหมือนเกณฑ์บังคับให้กดมากเกินไปด้วย
สรุป ก็อยากให้รวบรัดกว่านี้อยู่ดีค่ะ -[]-
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
สร้างตัวมาเวล21เลย มันไม่เวิคนะ
เวล 20 99.99% ดิเวิร์ค
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • Jr. Member
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
โอเค ดีสำหรับผู้เล่นใหม่
ส่วนผู้เล่นเก่า ก็เสียเวลาเเค่ ตัวเดียว
ตัวที่ 2 ในไอดี สามารถลงมาได้เลยเหมือนเดิม  g#015
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

untitled

• Sr. Member
ด่านแรกอะที่มันให้เดินตามเราว่าปรับรัศมีเป้าหมายให้กว้างกว่านี้ได้มะคลิกแลดูยาก

เจ้าชายเหมียว

• Newbie
  • *
เป็นอะไรที่เเปลกใหม่ดีนะผมคิดว่าเด็กใหม่หลายๆคนคงชอบเพราะตอนเเรกๆมันเวลยากมากให้เวล21เเล้วไปปรับตัวในเกมดีกว่าสบายกว่าเยอะ ไม่เชื่อคุณก็ลองไปเวลโดยไม่มีผอบไม่เปิดPK หรือEXPดูสิเเล้วจะเข้าใจจุดๆนี้

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
คงเหมาะสำหรับคนที่ไม่เคยเล่นเกมส์ประเภทนี้แนวนี้มาก่อนเลยมากกว่าน่ะครับ

สำหรับคนที่เคยเล่นเกมส์แนวนนี้มันคงเป็นบ้างได้แล้วล่ะแค่ไม่รู้อะไรอยู่ตรงไหน

แล้วก็ควรเลือกได้ว่าจะฝึก/ไม่ฝึก หรือให้บังคับเฉพาะไอดีที่สร้างตัวละครตัวแรกเท่านั้น พอสร้างตัวที่สองให้เลือกได้ว่าจะฝึกไม่ฝึกแบบนี้สดวกกว่าครับ

อีกอย่างลงมาเวล21 แล้วผมจะเอาเด็กที่ไหนมาเก็บค่าชื่อเสียงล่ะครับ พวกหาเหรียญกิวอีก
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
เป็นอะไรที่เเปลกใหม่ดีนะผมคิดว่าเด็กใหม่หลายๆคนคงชอบเพราะตอนเเรกๆมันเวลยากมากให้เวล21เเล้วไปปรับตัวในเกมดีกว่าสบายกว่าเยอะ ไม่เชื่อคุณก็ลองไปเวลโดยไม่มีผอบไม่เปิดPK หรือEXPดูสิเเล้วจะเข้าใจจุดๆนี้

ทุกวันนี้  เอาจริงๆนะครับ เซิพสวรรค์ ตัวเปล่าๆมีเงินติดตัวมา1200 เลเวล3 ของมีเท่าที่ เข้าฝึกแบบเก่า

ทำเควสนักล่า  (คือผู้เล่นใหม่มาโผล่ในบ้านนั้นถามว่าจะไมาลองคุยกับNPC หน่อยหรอ)
ทำไปเรื่อยๆ มารับบัพที่เมืองบ่อยๆ  ไม่เกิน1:30 เวล21แล้วครับ

แต่อยากเสนอทีมงานสักนิด   NPC  ตัวไหนที่มีเนวสให้ทำ น่ามีสัญลักษณ์หรือเครื่องหมายสักนิดบนหัวNPC
จะทำให้เด็กใหม่ได้รู้ว่าตัวนี้มีเควสให้ทำ ทางที่ดี Map ก็สมควรบอกด้วยว่าMapนี้มีเควสนะ

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
ขอบคุณทุกข้อเสนอและความเห็นครับ ทีมงานจะปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นตามความเห็นเพื่อนๆครับผม