GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสื้อเทพอัสนี

โมจิ

• Jr. Member
  • **
เสื้อเทพอัสนี

ข้อมูล ::  เมื่อสวมใส่จะได้รับ ทักษะ "เทพอัสนีสถิต"

เมื่อสวมใส่แล้วจะได้รับ :
พลังป้องกันเวทย์ 252+9
พลังป้อมกัน 36+1
เพิ่ม MP MAX 490
ฟื้นฟู MP 35
เพิ่มความเร็วในการเดิน 2 หน่วย
เพิ่มความต้านทานห้ามเดินและความต้านทานลดแม่น/หลบ 25%
เพิ่มระยะโจมตี 3 ช่อง
ได้รับทักษะเทพอัสนีสถิต

ทักษะ เทพอัสนีสถิต

ข้อดี :: เมื่อใช้ทักษะ เทพอัสนีสถิต จะมีโอกาส ที่เป้าหมายจะอัมพาต เป็นระยะเวลา 5 วินาที เมื่อถูกเราโจมตี(15%)และเมื่อโจมตีเรา(25%)

ข้อเสีย :: เสีย 180 MP ทุกๆ 5 วินาที และ MP จะไม่สามารถฟื้นฟูได้ขณะที่อยู่สถานะเทพอัสนีสถิต

ปล. หากมีข้อผิดพลาดประการใด ก้อขอโทษด้วยนะค่ะ

Sukishi.

• **

c4

• **
อ้าว ปรับแบบนี้คนใส่แหวนลม หรือ แหวนไฟลม ก็เงิบสิครับ mp โดนลดไปครึ่งนึง เสียทีละ180 แต่กลับฟูไม่ได้ซะงั้น mp จิต14 เหลือแค่ประมาน 2000 เหีั้ยมากครับ กดได้ 50 วิแม่งหลุดจากสกิล ทำไมต้องมาพลอยเดือดร้อนไปด้วย ปรับแบบนี้ไม่เเฟร์นะครับ  woon_angry
ืทีคทา94 ไม่ต้องทำเชี้ยอะไร ก็ได้หลบไร้ลักษณ์มา 25% แถมใส่โล่ได้อีก อันนี้มันน่าปรับไหม เพลิงทีเป็นแสน ถึกอีกต่างหาก สมดุลมากครับ ชาปมันอาชีพลูกเมียน้อย ถ้าจะปรับแบบนี้ ไม่ต้องปรับเลยดีกว่า ยอมแดกกระพรุน3อันกับไม่แพคอันนึง แล้วนั่งรอ 5 นาทีให้บัพอิ่มหมด ยังอยู่ได้นานกว่าอีก คิดได้ไงหว่า  woon_huh

c4

• **
ปรับให้อัตราการกินเอ็มพีของสกิล ลดลงไปตามจำนวนจุติของเกราะ จะไม่ดีกว่าเหรอคับ   woon_huh

Vyse..z

• Full Member
ผมว่าแบบเดิมดีกว่า
เพียงแต่หักจาก 40% เป็น 20% พอ แบบใหม่แย่ๆ  g#015
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

แบบนี้แย่ครับ ใช้สกิลแทบไม่ได้ เอมหมดแน่ๆ ถ้าชาปสายศรวายุนี้ เงิบแดก

wiperace

• **
แบบนี้แย่ครับ ใช้สกิลแทบไม่ได้ เอมหมดแน่ๆ ถ้าชาปสายศรวายุนี้ เงิบแดก
นั่นน่ะสิครับ

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
อ้าว ปรับแบบนี้คนใส่แหวนลม หรือ แหวนไฟลม ก็เงิบสิครับ mp โดนลดไปครึ่งนึง เสียทีละ180 แต่กลับฟูไม่ได้ซะงั้น mp จิต14 เหลือแค่ประมาน 2000 เหีั้ยมากครับ กดได้ 50 วิแม่งหลุดจากสกิล ทำไมต้องมาพลอยเดือดร้อนไปด้วย ปรับแบบนี้ไม่เเฟร์นะครับ  woon_angry
ืทีคทา94 ไม่ต้องทำเชี้ยอะไร ก็ได้หลบไร้ลักษณ์มา 25% แถมใส่โล่ได้อีก อันนี้มันน่าปรับไหม เพลิงทีเป็นแสน ถึกอีกต่างหาก สมดุลมากครับ ชาปมันอาชีพลูกเมียน้อย ถ้าจะปรับแบบนี้ ไม่ต้องปรับเลยดีกว่า ยอมแดกกระพรุน3อันกับไม่แพคอันนึง แล้วนั่งรอ 5 นาทีให้บัพอิ่มหมด ยังอยู่ได้นานกว่าอีก คิดได้ไงหว่า  woon_huh

มีคำถามครับ
1.คนใส่แหวนลม หรือแหวนไฟลม เงิบยังไงครับ ต่างกับคนที่ไม่ใส่อย่างไร
2.ยอมแดกกระพรุน3อันกับไม่แพคอันนึง แล้วนั่งรอ 5 นาทีให้บัพอิ่มหมด ยังอยู่ได้นานกว่าอีก คิดได้ไงหว่า  woon_huh  : อันนี้คือยังไงครับ อะไรอยู่ได้นานกว่า

ปรับให้อัตราการกินเอ็มพีของสกิล ลดลงไปตามจำนวนจุติของเกราะ จะไม่ดีกว่าเหรอคับ   woon_huh

อันนี้น่าสนใจครับ

ผมว่าแบบเดิมดีกว่า
เพียงแต่หักจาก 40% เป็น 20% พอ แบบใหม่แย่ๆ  g#015

อันนี้ไม่ได้แก้ไขปัญหา จุจิตเยอะแล้วเสียเปรียบนะครับ ผมเลยให้หักลด MP เป็นหน่วยแทน

เดี๋ยวหาทางแก้ไขให้เพิ่มเติมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 11:34:03 โดย จีเอ็มซอส »

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ชาปปกติ MP 4000 โดยประมาน

ใส่เเหวนลมลดลงไป 2000 = MP เหลือ 2000

เท่ากับว่า เมื่อเปิดสกิลจะทำให้MP เหลือ 1000 โดนหักไปทุกๆ5วิครั้งละ 180 จะหักได้ประมาน 5-6 ที หรือ 30 วิ ประมานนี้ปะตามที่ผมเข้าใจ

ซึ่งถ้าชาปปกติไม่ใส่เเหวนอะไร จะทำให้สกิลอยุ่ได้นานขึ้นอีกเท่าตัวของตัวละครที่ใส่เเหวนลม

จีเอ็มซอส

ถ้างั้นถือว่าถูกแล้วครับ คนที่มี MP MAX เยอะกว่าย่อมต้องใช้งานเกราะนี้ได้ดีกว่าครับ จะให้ MP MAX น้อยแล้วเก่งเท่าคนที่ MP MAX เยอะแบบนี้คนที่มี MP MAX เยอะเป็นฝ่ายเสียเปรียบแทนครับ

จีเอ็มซอส

แต่ในส่วนความสามารถเกราะจะมีการปรับเปลี่ยนให้อีกนะครับ ใจเย็นๆ

แต่ในส่วนความสามารถเกราะจะมีการปรับเปลี่ยนให้อีกนะครับ ใจเย็นๆ
อยากให้ติดอัมพาตแล้วไม่คิดต้านทานอะครับ ให้สมเป็นแรร์ระดับสูงสุดของชาร์ปหน่อย แบบดาบมารสายฟ้า มีอ้อมกอดยังติดอัมพาตเลย  woon_sad2

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ผมคิดว่า ตามที่ คุณ Dol3l3ie และคุณ c4

บอกว่าแบบนี้ผมว่าเวิร์คกว่านะครับ ในส่วนความสามารถของเกราะนี้มันเวิร์คอยุ่แล้ว เพียงแต่ให้ลดMP ที่เสียไปลงไปสัก 20% เกราะนี้จะได้ไม่มีปัญหาสำหรับคนจุจิตหรือใส่เเหวน แต่ถ้าปรับให้อมพาตไม่คิดต้านทานเหมือนทันเเห่งเทพของพาลาดิน อันนี้ก็น่าจะทำให้ชาปมีคนกลับมาเล่นเยอะขึ้น