GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงาน การทดสอบ ปรับสมดุล StatusV.3 อาชีพ เบอเซอเกอร์

: 3

• Full Member
  • โป้ยยยยยยย` ♥
ขอถามนิดน่ะครับ   กระแทกขวาน ถ้าเรียนแค่ 1 กับเรียน 10  โอกาสที่จะทำให้คนอื่นโดนแตกต่างกันไหม ไม่ใช้ระยะเวลาติดมึน น่ะครับ ผมหมายถึงโอกาศ การตีโดน เพราะผมเรียนมาไม่ถึง 10 เพราะเอาไปเรียน ข่มขู่แทน กระแทกขวาน ในแบท แทบไม่มึนเลย ครับ

จากที่ผมดู 1 - 10 มันก็ติดมึนได้หมดนะครับ ถ้าตีโดน แต่ต้านทานมึนของอีกฝ่ายอาจจะเยอะก็ได้ มันเลยไม่ติด

รึอาจจะติดแค่แป๊ปเดียว ครับ  g#017 g#017
Never mind .

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
กากเอง
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
เบอกาก ลองพาลามั้ย อิอิ ♥
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• Jr. Member
  • **
ขอถามนิดน่ะครับ   กระแทกขวาน ถ้าเรียนแค่ 1 กับเรียน 10  โอกาสที่จะทำให้คนอื่นโดนแตกต่างกันไหม ไม่ใช้ระยะเวลาติดมึน น่ะครับ ผมหมายถึงโอกาศ การตีโดน เพราะผมเรียนมาไม่ถึง 10 เพราะเอาไปเรียน ข่มขู่แทน กระแทกขวาน ในแบท แทบไม่มึนเลย ครับ

จากที่ผมดู 1 - 10 มันก็ติดมึนได้หมดนะครับ ถ้าตีโดน แต่ต้านทานมึนของอีกฝ่ายอาจจะเยอะก็ได้ มันเลยไม่ติด

รึอาจจะติดแค่แป๊ปเดียว ครับ  g#017 g#017

งั้นผมเรียน แค่ให้ ติดมึนได้แค่ 1.5 วิพอ ดีก่า เพราะผมใช้ข่มขู่ สู้เทรสายแส้ ยังพอได้อัพเลือดเด้งบ้าง  เพราะว่า ข่มขู่ 10 ลดต่อเนื่องเยอะเจอ 3 หัว ก็ ยังพอได้เนอะ  แต่ ยังไงก็ขอบคุณครับ

ผมตั้ง ผมฟู

• Newbie
  • *
  • ออนดึกๆ เล่นคํ่าๆ
ถ้าเจอ วิ ใช้ พลังเยือกแข็ง มีทางรอดไหมคับ (โดนเยือก และไม่มีสกิวต้านทาน ล่มยากมาก) g#020

ถ้าเจอ วิ ใช้ พลังเยือกแข็ง มีทางรอดไหมคับ (โดนเยือก และไม่มีสกิวต้านทาน ล่มยากมาก) g#020

ถ้าเจอวิเยือก ก็รอความตายละคับ นอกจากว่าวิจะใส่สกิวอื่นเพลิน เราถึงจะมีโอกาศรอด  g#002 g#002 g#002
Never mind .

ball203

• Jr. Member
  • **
ผมเล่นเบอเหมือนกันงับในเซิฟหลัก

สเตตัส dex99>>>str99>>>vit99>>>luk99 จุติ6 น้ะ

สกิลไฟเตอร์
ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 5
ขวานคลั่ง 5
ชำนาญอาวุธ 10
ความแข็งแกร่ง 10

สกิลเบอเซอเกอ
คลุ้มคลั่ง 5
ชำนาญคลั่ง 5
กระหายเลือด 5
ระเบิดคลั่ง 1(ต้องมีc3 ด้วยนร้า)
เสริมเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1 (ฟรี)
สลายพลัง 3
กายาเหล็ก 5(บางคนไม่เน้นต้านทานก็เอาลงไว้ 3 เพราะระเบิดคลั่งต้านทานก็เต็ม 100 แต่เอาลงไป 5 เลยดีกว่าคับ)
โจมตีแผลเก่า 5
ที่เหลือเอาลง ชำนาญอาวุธหนักครับ(ยิ่งเยอะยิ่งดีคับ เพราะใส่ขวานใหญ่99 เพิ่มดาเมจโดยตัวขวานอีก)

ทำซี3 คำราม ระเบิดคลั่ง ปลดอาวุธ (ฝึกง่ายกับวุ้นเกเร แล้วเอาทหารไปเตรียมความพร้อมซัก 4 ตัว อาทิตย์เดียวก็ระดับ 9 แล้ว4-5วัน(วันละ6-8ชม.) ก็จะได้ระดับ10)

ของก็
หมวกเทพ +13ชีวิต
เกราะหายนะ+13ชีวิต
คลุมใบมีด+13ชีวิต
รองเท้าหายนะ+13ผู้นำ
หน้ากากหายนะ+13การมอง
ขวานใหญ่หายนะจุติ5+16แม่น
รางหายนะ

แก้ผ้าเดินเลือด50k (ถอดอุปกรณ์ออกหมด)
ใส่ของครบ 53k (เพิ่มน้อยเพราะหายไปกับทักษะคลุ้มคลั่ง)
เวลาลงแบทกดพรุน 3 เม็ด กดเพิ่มพลังฮึดสู้ (พกยาเพิ่มเลือดที่ซื้อจากอคาเดมี่ไปด้วย) คัยจะว่าชั่งมันคับสวนไปเลย "ตังฉัน ฉันมีปัญญาซื้อ แกไม่ซื้อมาเอง แกซื้อมาฉันก็ไม่ห้ามนี่" -0-

การสู้กับพาลา ที่ไปเก็บผนึกแกร่งๆ(แม่รงออนเก็บผนึกมา3วันเพื่อลงวอ-0-) เป็นเรื่องยากมากสำหรับสายนี้ เพราะสกิลจัดหนักมีอันเดียว แต่การสู้กับเบลดดาบเล็ก เบลดดาบใหญ่ วอ เทรหน้าไม้ เทรปืน เทรแส้ เทรมีด ชาป วิสายไฟดิน อาชีพพวกนนี้เราจะสามารถจัดการได้ไม่ยากนัก ส่วนใหญ่ ถ้าไม่วืดหรือติดดาบป้องกัน ไห้มากสุด3ทีคับ ส่วนใหญ่เงิบเลยใน 1 ดอก(เปิดผอบ คำรามระดับ 10 โจมแผลเก่าไปที 10 - 40k โป้ะที 25 - 75k)

การสู้กับวอ ก็ไม่ยากครับ หมามันตีเราเราหันไปตบซะ1ทีเงิบ(ที่ของ+แบบผมน้ะตีโดนคับ) แล้วไล่สับคนต่อเลยมันดูดเลือดได้ดูดไปเรากดยา-0- ดูดไปเลยๆ สำหรับเบอบางคนที่เจอมังกรพิโรธของเบลดแล้วตายไห้ลองท้ามันปิดผอบคับ-0- ไม่มีผอบ หมาน้อยตัวนึง นั่งไห้มันตีได้เลย-0- สายนี้ต้านทานสูงมาก ไม่ว่าอะไรก็หยุดเราไม่อยู่ แม้แต่กรงน้ำแข็ง พอเค้าร่ายกรงจบเราก็ทุบกรงได้เลย ถ้าเห็นวิร่ายเพลิงอัศนีบาตเราก็ระเบิดคลั่ง ถ้ามีเทคติกโดนเพลิงดอกแรกยังไม่ตาย กดระเบิดคลั่งเรยกรงจะแตกไปด้วย -0- ไล่สับยกแบท ^^ ลูกศิทษ์ผมทำทุกวัน @ดาวดึงส์ แต่ลูกศิทษ์ผมมันยังเด็ก ความคิดชั่วร้ายๆ โกงๆ ยังไม่มากเท่าผม -0- สู้กันที่ไรมันก็แพ้อิ้อิ้(กดหัวใจที่ได้มาจากกิจ เพิ่มเลือด50% กดยาฟู1000ยิกๆ วิ่งหนีรอยาดีเล รอระเบิดทีหลัง และอีกมากมาย)