GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เติมเงินไม่เข้าอะ

-BeaterX-

• Jr. Member
  • **
ผมก็ไม่ค่อยทราบอ่าน่ะครับว่ามันเป็นเพราะอะไรกันเเน่เเต่ที่ผมคาดผมคาดว่าน่าจะเป็นเพราะคนเเน่นเซิฟเวอร์เลยทำให้เกิดอาการเเลคขึ้นนิดหน่อยเลยทำให้โซลมันไม่เข้าหรือไม่ก็ทีมงานกำลังทำอะไรอยู่สักอย่างล่ะมั้งเด๋วก็คงเข้าเองเเหละครับเพราะของจากการยืนยันเลขบัตรของผมยังไม่เข้าเซิฟนรกเลยอ่าน่ะ  woon_555

อ่อถ้าจะเอาการวิเคราะห์เเบบเป็นทางการผมก็ให้ได้น่ะ(เพราะผมพอมีความรู้เรื่องการสร้างเกมส์+สร้างเว็บไซต์)ก็คือ ตามหลักการณ์การเติมเงินเกมส์ทั่วไปนั้นต้องเติมผ่านหน้าเว็บไซต์ซึ่งพอตัวตรวจสอบโค๊ดเกมส์ตรวจสอบว่าผ่านถูกต้องเเล้วก็จะเข้าสู่การเปลี่ยนค่าในฐานข้อมูลในเครื่องเซิฟเวอร์ของเกมส์ซึ่งถ้าหากการเปลี่ยนค่าในเซิฟหลักเป็นปกติก็เเสดงว่าเซิฟปกติดีเเต่หากว่ามันไม่เข้าเซิฟนรกก็เป็นไปได้ว่าเครื่องเซิฟเวอร์ของเซิฟวุ้นนรกนั้นเกิดปัญหาหรือผิดปกติถ้าเข้าช้าเเสดงว่าเครื่องทำงานช้าเพราะรับความจุดเต็ม MAX  woon_555 เเต่กรณีนี้ผมก็ไม่รู้ที่เเน่นอนเเต่ก็ไม่รู้จริงๆเเล้วมันเพราะอะไรน่ะครับเอาคนที่รู้เเน่ชัดอย่างจีมาตอบดีกว่าเพราะผมไม่ใช่คนเห็นอ่าครับ   woon_5555

nova01

• Newbie
  • *
นับตั้งแต่วันที่โพสไว้ จนถึงวันนี้โซลก็ยังไม่เข้านรกอยู่ดี

(คงต้องทำใจสินะ)

ผมทำใจเเล้วละ เพราะเซิบมันจะรีวันที่17นี้เเล้ว  สุดท้ายส้างไว้ก็ไม่ได้ทดสอบ

zabbjung

• Jr. Member
  • **
โทดนะครับ ที่เติมนี่ เติมกับบัตร @cash รึป่าว
ต่อให้ในอุโมงค์จะมืดเพียงใด ปลายทางยังคงมีแสงสว่างรออยู่เสมอ