GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เมื่อปรับทักษะเรนเจอร์

เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ เค้าน่าจะทำเรนเจอร์ให้มีรองรับอาวุธ แส้ กับ ปืน ของเทร ไม่งั้นเทรก็จะเล่นกันแต่หน้าไม้ รองลงมาก็มีด
ถ้าทำแบบนั้นยุบ อาวุธแส้ กับปืน ทิ้งไปเลยดีกว่า  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ผมก็เล่นเทรสายแส้อยู่นะ ในเซิฟนรกอ่ะ ผมว่ามันก็เก่งดีนะ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ผมก็เล่นเทรสายแส้อยู่นะ ในเซิฟนรกอ่ะ ผมว่ามันก็เก่งดีนะ

เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง มันไม่มีสกิลรองรับตอนเป็นเรนเจอร์งับพี่ไอเก่งไม่เก่งมันคนละเรื่อง  g#035
น่าจะให้มีสกิลอะไรรองรับพวก แส้ ปืน และค้อนด้วย  มากกว่านี้

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

• **

เจ้าของกระทู้เค้าหมายถึง มันไม่มีสกิลรองรับตอนเป็นเรนเจอร์งับพี่ไอเก่งไม่เก่งมันคนละเรื่อง  g#035
น่าจะให้มีสกิลอะไรรองรับพวก แส้ ปืน และค้อนด้วย  มากกว่านี้

มันประเด็นเดียวกันนั่นแหละครับ
มันไม่มีสกิลคลาสแรกรองรับ เพราะแค่สกิลคลาสสอง มันก็ครอบคลุมอยู่แล้ว
ดังที่ท่านหนึ่งดาบฯได้บอกไปแล้วครับ
ถ้าหากปรับให้สกิลคลาสแรกรองรับ ก็คงต้องปรับสกิลคลาสสองให้อ่อนลง
ไม่งั้นมันจะเวอร์เกินเหตุมากมายเลยทีเดียว
และถ้าเป็นอย่างนั้น ผลสรุป มันก็ออกมาเท่าเดิมอยู่ดีครับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

merderer

• Newbie
  • *
ที่ผมอยากให้เป้น ก็คือ อยากให้เอาพวกสกิลชำนาญมาไว้ในคลาสแรก
เหมือนกับอาชีพอื่นๆ จะเอาออกจากคลาสสองเลยก็ได้
ลองคิดนะครับ สายหน้าไม้ลงเล็งแขน-เล็งขา อย่างละ 1 ก็ไปเรียนอัศนีบาตได้แล้ว
อัศนีบาต 5 รวมแล้วก็ 7
แต่สายปืน ต้องลงชำนาญปืน 5 เพราะลงน้อยระยะยิงน้อยมาก
ต้องลงยิงปราณีต 3 ซึ่งเป็นสกิลที่ไม่มีประโยชน์อะไรเลยลงเปลืองเหรียญใช้งานจริงไม่ได้
แล้วถึงจะลงยิงหมดแม๊กได้ รวมยิงหมดแม๊ก 5 ก็ต้องใช้เหรียญทั้งหมด 13
เห็นมั้ยครับ 7 กับ 13 สายหน้าไม้สามารถเอาเหรียญไปลงอย่างอื่นเพิ่มได้อีกมากกวาสายปืน 6 เหรียญ

merderer

• Newbie
  • *
อยากให้คนที่มาตอบ เป็นคนที่เคยเล่น หรือ เล่นสายปืนหรือแส้มาแบบจริงจังแล้วนะครับ
เพราะจะรู้ว่า สกิลสายปืนกับแส้นั้นมีข้อจำกัดมากแค่ไหน
ไม่ใช่แค่เคยลองทดสอบเล่น หรือ คิดเอาเอง

• **
อืม ผมคิดเอาเองสินะ ว่าปัญหาของเทรอยู่ที่อาวุธ
ตลอดเวลาที่ผ่านมา พยายามดันเทรสายปืนกับแส้ให้กลับคืนมา
เสนอโน่นนี่ตั้งมากมาย ทั้งความสามารถปืนและแส้
เสนอปรับทักษะให้ใช้งานผสมกันได้ดีกว่าเดิม

เซิฟสวรรค์ก็เล่นเทรสายปืนอยู่ บางทีก็รีเล่นสายแส้
หาโน่นหานี่มาผสม หาแนวทางให้มันดีขึ้น
ก็นะ สุดท้ายปัญหามันอยู่ที่ทักษะสินะ งั้นผู้ชำนาญก็เสนอกันไปนะครับ
ผมคนไม่รู้เรื่องอะไร ก็ไม่คอมเม้นอะไรละครับ ขอโทษด้วยละกันครับ