GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แบบนี้ต้องขยาย!!! (แพทช์ทดสอบการขยายหน้าจอเกมเป็น 1024 x 768 มาแล้วครับ)

ADox

• Administrator
  • Full Member
ระหว่างรอโหลดแพทช์มาดูตัวอย่างกันเลย
ปรับแต่งขยายหน้าจอกันที่ option ของหน้าโหลดแพทช์

เข้าเกมแล้วรู้สึกถึงความแตกต่างเลยทีเดียว

hangtep

• Jr. Member
  • **
 woon_angry เอาเวลามาทำไอ่จอใหญ่นี่อะนะ คอมเก่าเปิดไม่ไหว เลยอยากรู้ว่ามันทำให้เกมน่าเล่นขึ้นป่าวนี่คนที่เลิกไปอาจกลับมาเล่นอีกเพราะจอมันใหญ่ขึ้นใช่ไหมคับ g#009 g#009 g#009
มันปวดหัวนะเนี้ย......

ADox

woon_angry เอาเวลามาทำไอ่จอใหญ่นี่อะนะ คอมเก่าเปิดไม่ไหว เลยอยากรู้ว่ามันทำให้เกมน่าเล่นขึ้นป่าวนี่คนที่เลิกไปอาจกลับมาเล่นอีกเพราะจอมันใหญ่ขึ้นใช่ไหมคับ g#009 g#009 g#009

คนอื่นๆ ทำอย่างอื่นอยู่ครับ ผมทำเป็นแต่พวกนี้เลยช่วยทำอย่างอื่นไม่ได้  woon_hurt

Ninenoiiz_.

เล้กกว่านี้สักนิดดิครับ มันใหญ่เกินจอคอม 55 มองเกือบไม่เห็นแถบสนทนาเลย

coalapanda

เหตุที่ทางทีมงานเพิ่มฟีเจอร์ในส่วนนี้มา เนื่องจากเคยมีผู้เล่นขอมาครับ และทางทีมงานคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์อย่างยิ่งเพื่อจะมารองรับการแข่งขันในอนาคต

อาทิเช่น สงครามชิงปราสาทรูปแบบใหม่ สงครามชิงปราสาท(บ้านเล็ก) ฯลฯ ในจุดนี้จะเป็นการเพิ่มมุมมองการมองเห็นของตัวละครครับ

รวมถึงในการต่อสู้กับบอส หรือ มอนสเตอร์ก็จะทำให้เราเห็นได้ไกลและกว้างขึ้นครับ

ซึ่งทางทีมงานพบว่ามันใช้เวลาการพัฒนาน้อยสามารถทำได้รวดเร็วและตอบสนองกับผู้เล่นได้ประมาณหนึ่ง อาจจะไม่ได้ทั้งหมดอย่างที่ท่านได้แย้งมา

แต่ถ้าหากไม่ต้องการฟีเจอร์นี้ ทีมงานก็สร้างปุ่ม ปิด ไว้ให้แล้วนะครับ ซึ่งผมคาดว่าถ้าอ่านกระทู้ที่ท่าน  ADox โพสต์ ก็น่าจะเห็นชัดเจนว่ามันมีปุ่มปิดอยู่ครับ

เลยคิดว่าไม่น่าจะส่งผลกระทบใดๆ กับท่านครับ

hangtep

• Jr. Member
  • **
 woon_shock งั้นขอโทษละกัน พอดีมันขึ้นอะ.....เราดันเปิดไม่ได้คอมมันเก่าคนมันจนหดจอเล่นแบบเดิมหละกันเรา g#043
มันปวดหัวนะเนี้ย......

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....

ตายเพราะ มันหลายครั้งละ g#040 g#040 g#040 g#040 woon_angry woon_angry
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

หน้าม้าชัดๆ woon_555

ตั้งค่าจอใหญ่ไม่ไหวก็ใช้จอเล็กแบบเดิมสิครับ woon_5555

ตายเพราะ มันหลายครั้งละ g#040 g#040 g#040 g#040 woon_angry woon_angry

เกี่ยวยังไงอ่า woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

หน้าม้าชัดๆ woon_555

ตั้งค่าจอใหญ่ไม่ไหวก็ใช้จอเล็กแบบเดิมสิครับ woon_5555

เกี่ยวยังไงอ่า woon_huh
กะเวลาวิ่งหนีแบบไม่คิดชีวิต วิ่งไป ไปกดโดนตงนั้น มันกะจะเปิดหน้าเว็บมาบัง แระก็ตาย woon_hurt
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด