GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : อัพเดทล่วงหน้าเฉพาะเซิร์ฟเวอร์อวตาร เท่านั้น !!

CacAloz

• Full Member

การอัพเดทเซิร์ฟเวอร์อวตาร ซึ่งมีผลต่อการเล่นเป็นข้อมูลที่เพื่อนๆ ควรรู้ก่อนการอัพเดท
หลังจากที่มีการปรับให้ อสุรา และอวตาร ให้ใช้ หน้าเว็บหลัก, หน้าเว็บบอร์ด ร่วมกันเพื่อให้ผู้เล่นสะดวกในการดูข่าวสารต่างๆ ที่ง่ายขึ้น และได้รับข้อมูลที่ถูกต้อง ทีมงานสามารถบริการได้ทั่วถึงและรวดเร็วมากยิ่งขึ้น การอัพเดทเซิร์ฟเวอร์อวตารรอบนี้จะเพิ่มเติมในส่วนของไอเทมเช่า และไอเทมแฟชั่นต่างๆ ตามคำเรียกร้องของหนุ่มสาวชาวอวตาร ในส่วนที่เพื่อนๆ ยังมีข้อสงสัยว่านำเอา อสุรา, อวตาร มารวมกันทำไมเพราะเกมคนละชื่อ ผมขออธิบายดังนี้ อสุรา และอวตาร นั้นเป็นเกม MMORPG 2D เกมเดียวกันหน้าตาตัวละครทุกอย่างเหมือนกันหมด แค่แตกต่างกันในส่วนของคอนเซ็บของระบบ gameplay(การเล่น) เท่านั้น คอนเซ็บของอวตารคือ -เท่าเทียม ไร้เทพมอล-  g#017

g#008 รายการอัพเดทเฉพราะเซิร์ฟเวอร์อวตาร (กำหนดการลง พุธ ที่ 28 พ.ย. 55) g#019

รายการเพิ่มเติม
1. เพิ่มใบอวตารใหม่ 2 แบบ
1.1 ใบอวตาร(เช่า) คุณสมบัติ ใช้ผ่านประตูอวตารเพื่อกลับขึ้นไปยังพื้นพิภพไม่จำกัดจำนวนครั้ง
- ใบอวตาร(เช่า)1วัน     ราคา 2,000 โซล
- ใบอวตาร(เช่า) 7วัน    ราคา 14,900 โซล
- ใบอวตาร(เช่า) 30วัน  ราคา 30,000 โซล

1.2 ใบอวตารเป็นใบเดี่ยวๆ คุณสมบัติ ใช้ผ่านประตูอวตารเพื่อกลับขึ้นไปยังพื้นพิภพหายไปไเมื่อใช่
- ใบอวตาร จำนวน 1 ใบ ราคา 500 โซล
- ใบอวตาร จำนวน 10 ใบ ราคา 1,500 โซล

2. เปิดขายไอเทมเช่าในอวตาร(ขายเป็นเงินบิลล่า)
รายละเอียด : ขายเป็นเงินบิลล่าช่องทางการซื้อจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
(ยกเว้นใบประกันชีวิตและใบชุบชีวิต)

ข่าวสารเพิ่มเติม
1. กิจกรรมประจำเซิร์ฟเวอร์ หรือกิจกรรมประจำเทศกาลต่างๆ ที่ทางทีมงานจัดขึ้นจะพิจารณาลงให้กับเซิร์ฟเวอร์อวตารด้วย
(จะมีกิจกรรมที่ไม่สามารถนำลงเซิร์ฟเวอร์อวตารได้เป็นบางกิจกรรม ทีมงานจะประกาศให้ทราบก่อนล่วงหน้า)

2. จะมีการทำไอเทมแฟชั่นมาขายเป็นเงินโซล ไอเทมจะไม่มีความสามารถ

รายการแก้ไข
1. นำ NPC คิล(ที่ใช้แลกบิลล่าจากการฆ่ากันของผู้เล่น) ออกจากเกม

2. เพิ่มช่องทางการเข้าเซิร์ฟเวอร์อวตาร สามารถเข้าผ่านได้ทั้ง shortcut อสุรา และอวตาร ดาวโหลดได้ที่

ภาพตัวอย่างขนาดใหญ่

หากมีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลใดๆ ทางทีมงานจะทำการแจ้งให้ทราบ

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 19:02:42 โดย จีเอ็มเปเป้ »

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
รวมหน้าก็ดีล่ะ ได้สลับไปเล่นง่าย ๆ เวลาเบื่อ ๆ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ED

• Newbie
  • *
แล้วฆ่าคนที่เลเวลห่างกับเราไม่เกิน10เลเวล ยังจะได้บัฟเทพอยู่ไหมครับ g#018 g#018

L-Nightiiz

• Aqualistz-..!
  • Newbie
  • *
  • K'Sant
ระบบห่อของขวัญด้วยก็ดีนะครับ พวกหมวกแฟชั่นนี้ เดลไม่ได้กันเลย

Mthai

• Newbie
  • *
สุดยอด ใบอวตารเช่า 30วันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ปั้มกระจาย ดอบกระจุยล่ะทีนี้ ชาวอวตารได้เฮ กันเเล้วล่ะทีนี้ เเล้วระบบ *300 ทั้งเชิพจะมาเมื่อไรครับท่าน

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
สุดยอด ใบอวตารเช่า 30วันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ปั้มกระจาย ดอบกระจุยล่ะทีนี้ ชาวอวตารได้เฮ กันเเล้วล่ะทีนี้ เเล้วระบบ *300 ทั้งเชิพจะมาเมื่อไรครับท่าน
ยกเลิกทีมงานเปลี่ยนใจแล้วว อิอิ g#004 g#004 g#004 g#004
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

Gabodz

• Jr. Member
  • **
ผมขอแย้งนะ  สำหรับใบอวตารเช่า ที่สามารถออกจากนรกได้ไม่จำกัด   
เพราะถ้าเป็นแบบนั้น  มีการปั้มเวลกันแน่นอนครับ 
หรือไม่งั้นก็เอาบัพเทพออกครับ  (บัพเมื่อฆ่ากันแล้วจะได้ exp กระจาย)

ผมอยากให้เซิฟนี้เป็นไปแบบเรื่อย ๆ ไม่ต้องข้ามกระโดด  เหมือนไอเทมยาแชครับ 
ยาแช ทำให้เกมนี้เสียสมดุลไปเยอะ  ถ้าเซิฟอวตารมีใบเช่าไม่จำกัดแบบนี้ ก็จะทำให้เกมเสียสมดุลเหมือนกัน

ลองคิดดูดี ๆนะครับ

samunpai1

• Full Member
ผมขอแย้งนะ  สำหรับใบอวตารเช่า ที่สามารถออกจากนรกได้ไม่จำกัด   
เพราะถ้าเป็นแบบนั้น  มีการปั้มเวลกันแน่นอนครับ 
หรือไม่งั้นก็เอาบัพเทพออกครับ  (บัพเมื่อฆ่ากันแล้วจะได้ exp กระจาย)

ผมอยากให้เซิฟนี้เป็นไปแบบเรื่อย ๆ ไม่ต้องข้ามกระโดด  เหมือนไอเทมยาแชครับ 
ยาแช ทำให้เกมนี้เสียสมดุลไปเยอะ  ถ้าเซิฟอวตารมีใบเช่าไม่จำกัดแบบนี้ ก็จะทำให้เกมเสียสมดุลเหมือนกัน

ตังค์ กับ สมดุล ไม่ต้องบอกว่าทีมงานจะเลือกอะไร  g#010 g#010 g#010

Mthai

• Newbie
  • *
ถูกๆๆๆๆต้องง เเล้ว คร้..าบ บบบ ๆๆ  woon_sunny ตังต้องเข้าบริษัทก่อน ผมคนนึงจะหันมาเตฺิมโชลเเน่นอน เพราะไม่ได้เติมมา 2 ปีเเล้วสำหรับเชิพนี้ เพราะตอนนี้เติมโชลได้เเค่ใบอวตาร ใครจะไปเติมให้มันว่ะ เชิพอื่นเติมโชลมีของเเถมโน้นเเถมนี่เต้มไปหมด เเต่เชิพอวตาร ได้เเค่ใบขึ้นจากนรก เอาไปนั่งกอดให้หายเหม็น ก็ไม่ได้ น่าจะคิดได้ตั้งนานเเล้วทีม งาน  สงสัยคงเห็นตัวอย่างจากที่เอาผอบ ยมทูต ตัวละ 500 บาทลงเชิพอวตาร เชิพอวตารเลยเติมกันเพียบ ฮ๋าๆๆๆ

ตังค์ กับ สมดุล ไม่ต้องบอกว่าทีมงานจะเลือกอะไร  g#010 g#010 g#010

katy-ii ヅ

• Newbie
  • *
  • ยินดีที่ไม่รู้จัก :)
ถ้าเลือกตัง   เกมข้ามกระโดด เกมไปเร็วมาเร็วแบบนี้  เกมก็จบเร็ว  แล้วเอาตังจากที่ไหนล่ะ ถ้าเกมมันปิด  woon_555 woon_555

ถ้าเลือกเกม  เกมสมดุล คนเล่นก็ชอบ เกมก็ไปได้เรื่อย ๆ ไม่จบ  กินตังอีกยาว   เลือกเอานะ

อีกอย่าง อยากให้มีโปรแถมของเยอะ ๆ หน่อย พวกหมวกแปลก ๆ ตะโก้อ่ะ  เซิฟนี้คนมีตังเล่นเยอะ 55+ (แต่ งก  เลยมาเ่ล่นเซิฟนี้กัน)
ไม่ต้องแถมหรอกใบอวตารอ่ะ เดี๋ยวเขาก็ซื้อในเกมเองนั่นแหล่ะ

Sv. avatar g#039

Mthai

• Newbie
  • *
ตอนนี้อำพัน ตีบวกชื้อด้วยเงินบิลล่า รีบๆๆเข้ามากอบโกยกันนะครับ ใครอยากได้ยศเทพทั้งตัวไม่ยากเเล้ว woon_sunny woon_sunny เเต่ละคนกดไป 100-200 m สนุกล่ะคราวนี้ ฮ่าๆๆๆ