GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 18 กรกฎาคม 2555

CacAloz

• Full Member
รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 18 กรกฎาคม 2555

รายการเพิ่มเติม
1. เพิ่มความสามารถไอเทมแรร์
1.1 ธนู RARE 02 lv59 เปลี่ยนชื่อเป็น คันศรปีศาจ
ความสามารถ
- เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 40%

1.2 ปืนพก Rare 2 lv 59 เปลี่ยนชื่อเป็น Colt PJ-1
ความสามารถ
- เพิ่มความแม่นยำ 100

2. เพิ่ม option ให้ผู้เล่นสามารถเลือกเล่นหน้าจอ  1024 x 768 ได้ที่หน้า launcher

3. ปรับให้ไอเทมในหมวดหมู่ไอเทมเช่า อยู่ในรูปแบบของกล่อง และกล่องนั้นสามารถนำไปห่อได้

4. ชุดแชมป์ฟุตบอลยูโร(สเปน)สามารถใช้งานได้แล้ว

รายการแก้ไขปรับปรุง
1. ปรับปรุงคำอธิบายของสกิลมังกรพิโรธ และ ดาบพิโรธ
2. แก้ไขรายการวาปของ NPC สามสหายขบวนการรถไฟใต้ดินเถื่อน ถูกต้อง
3. เพิ่มเงื่อนไขของสกิลยิงสนับสนุนให้เหมาะสมตามรายการต่อไปนี้
3.1 เมื่อใช้ในเซิร์ฟเวอร์ Non PK สามารถโจมตีแต่เป้าหมายที่เป็น ศัตรู เท่านั้น แต่หากนำไปใช้ใน แบทเทิล หรือ สงครามชิงปราสาท ก็จะยิงโดนยูนิตที่เป็นมิตรด้วย ตามปกติ
3.2 เซิร์ฟเวอร์ที่มี PK ไม่มีปรับแก้ใดๆ
หมายเหตุ : เปิด NPC รีทักษะให้เฉพาะอาชีพเซนจูเรี่ยน เซิร์ฟเวอร์สวรรค์, เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์

4. แก้ไขราคาวาปในเซิร์ฟเวอร์อวตารให้ถูกต้อง

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2012, 14:41:14 โดย จีเอ็มเปเป้ »

ปรับสกิลยิงสนับสนุนแล้วผมใกล้จะได้ยุลกิลแล้วมั้ง  g#043
(ต่อไปคงไม่เดือดร้อนแล้วพวกทำการงาน แต่ถ้าใช้ก๊อปปี้เงาพวกเวลก็รับไปเต็มๆแระกันไม่มีตัวหารแล้ว  g#009)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ปรับสกิลยิงสนับสนุนแล้วผมใกล้จะได้ยุลกิลแล้วมั้ง  g#043
(ต่อไปคงไม่เดือดร้อนแล้วพวกทำการงาน แต่ถ้าใช้ก๊อปปี้เงาพวกเวลก็รับไปเต็มๆแระกันไม่มีตัวหารแล้ว  g#009)

ยุบกิล ยุบกิล พิมพ์ผิดน่ะ    g#002  เศร้านะโว๊ย   g#035

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

oatcha

จะว่าไปแล้วนะช่วงนี้อาชีพเบลดจะดังไปหน่อยนะ แก้ใขเพื่มเติมในเรื่องของทักษะอยู่ตลอด คงจะเป็นหนทางหนึ่งที่จะพาไปสู่ความสมดุลระหว่างอาชีพต่างๆเป็นแน่ ผมว่านะครับถ้าเอาครึ่งหนึ่งของเบอเซอร์เกอร์คือเลือดกับพลังการโจมตีและอีกครึ่งหนึ่งของพาลาดินคือพลังป้องกันและป้องกันเวท ให้เบลดได้อย่างละครึ่งของสองอาชีพนั้นแค่นี้ก็สมดลุลละ  woon_yes woon_yes

KeeN

• Newbie
  • *
เรื่องของการปรับสกิลยิงสนับสนุน  ถ้าจะปรับแบบนี้ต้องขอชดเชยด้วย
1. ตัวรีสกิลของทหาร
2. เงินบิลล่าชดเชยสำหรับการรีสกิลยิงสนับสนุน
   2.1 ค่ากระสุนปืนใหญ่ที่ได้ซื้อไปแล้ว
   2.2 ค่าอัพเพิ่มระดับเพิ่มความแรงของกระสุนปืนใหญ่

ถ้าคิดจะปรับขอคืนด้วย ไม่ใช่อยู่ดีๆจะปรับก็ปรับ ของมันเป็นมาแบบนี้หลายปีแล้ว
ทำแล้วก็ให้เหมาะสมถูกต้อง

tomrambo

• Jr. Member
  • **
ศรัตรู น่่าจะหมายถึง มอนเตอร์ ถ้ามีมอนเตอร์อยู่แถวคนขุดแร่ น่าจะยิงสนับสนุนได้นะ

CacAloz

ศรัตรู น่่าจะหมายถึง มอนเตอร์ ถ้ามีมอนเตอร์อยู่แถวคนขุดแร่ น่าจะยิงสนับสนุนได้นะ

ยิงได้ครับ แต่จะไม่โดนเป้าหมายที่ไม่ใช่ศัตรู

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
ชาติไหน มันจะถึงแรร์พาลา95 เนี้ย woon_cry woon_cry
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

l2eAL เซิฟเวอร์สวรรค์

• Newbie
  • *
  • poljay
ซะทีน้ะ ยิงหนับหนุน 555555555555555555555555555555555555    g#004 g#004
เราต่อยไม่หนัก .. แต่เราต่อยไม่หยุด  !!

-StepUp-

• Jr. Member
  • **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...

ยิงได้ครับ แต่จะไม่โดนเป้าหมายที่ไม่ใช่ศัตรู

ปกติสกิลยิงสนับสนุนมันยิงใส่พื้นที่นะไม่ได้ยิงใส่มอนหรือผู้เล่นแล้วผู้เล่นที่ไม่มี pk  จะตายไหมคับถ้าผมยิงใส่ผมและพวกช่วยผดุงคุณธรรมปราบปรามเงินเฟ้อช่วยทีมงานรณรงค์ปราบพวกบอทไม่อยู่จอนี่หรือผลตอบแทนที่ทีมงานจ่ายให้

เรื่องของการปรับสกิลยิงสนับสนุน  ถ้าจะปรับแบบนี้ต้องขอชดเชยด้วย
2. เงินบิลล่าชดเชยสำหรับการรีสกิลยิงสนับสนุน
   2.1 ค่ากระสุนปืนใหญ่ที่ได้ซื้อไปแล้ว
   2.2 ค่าอัพเพิ่มระดับเพิ่มความแรงของกระสุนปืนใหญ่

ถ้าคิดจะปรับขอคืนด้วย ไม่ใช่อยู่ดีๆจะปรับก็ปรับ ของมันเป็นมาแบบนี้หลายปีแล้ว

จะให้ดีต้องให้รีอาชีพ พร้อมยาเวล ให้ด้วยผู้เล่นเล่นทหารด้วยสกิลนี้แต่พอเวลได้ 99 มาปรับซะงั้นแล้วทำไงจุดประสงค์ในการเล่นอาชีพทหารของผมมันได้เปลี่ยนไปแล้ว สงสัยจะต้องรีอาชีพทหารผมเพราะทีมงานจ่ายค่าตอบแทนผู้ที่ปราบปรามเงินเฟ้อ  g#030

~๐ Ryan ๐~

อัพเดทแรร์น้อยๆ น่าจะทำได้อย่างน้อยอาทิตย์ละ 4-6ชิ้นนะ เพราะส่วนมากมันก็แทบจะไม่มีคนใช้อยู่แล้ว ถึงจะมีคนใช้ก็คงไม่ได้ใช้ไปตลอดหรอก

~๐ Ryan ๐~

ปกติสกิลยิงสนับสนุนมันยิงใส่พื้นที่นะไม่ได้ยิงใส่มอนหรือผู้เล่นแล้วผู้เล่นที่ไม่มี pk  จะตายไหมคับถ้าผมยิงใส่ผมและพวกช่วยผดุงคุณธรรมปราบปรามเงินเฟ้อช่วยทีมงานรณรงค์ปราบพวกบอทไม่อยู่จอนี่หรือผลตอบแทนที่ทีมงานจ่ายให้

จะให้ดีต้องให้รีอาชีพ พร้อมยาเวล ให้ด้วยผู้เล่นเล่นทหารด้วยสกิลนี้แต่พอเวลได้ 99 มาปรับซะงั้นแล้วทำไงจุดประสงค์ในการเล่นอาชีพทหารของผมมันได้เปลี่ยนไปแล้ว สงสัยจะต้องรีอาชีพทหารผมเพราะทีมงานจ่ายค่าตอบแทนผู้ที่ปราบปรามเงินเฟ้อ  g#030
ใครมันเล่นยิงสนับสนุนเลเวล 99 มั่งนั่น บอกมันด้วยนะว่า 41ก็พอแล้ว  g#037