GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 23 พฤษภาคม 2555

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
อ้างอิงเละเลยแฮะ  g#016
ขอโทษด้วยนะครับ g#017 คือจะบอกว่า เค้าพูดถึง ของเดิม น่ะครับไม่ใช่อันที่ปรับวันนี้
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • Jr. Member
  • **
อ้างอิงเละเลยแฮะ  g#016
ขอโทษด้วยนะครับ g#017 คือจะบอกว่า เค้าพูดถึง ของเดิม น่ะครับไม่ใช่อันที่ปรับวันนี้

หน้าแหกๆๆๆๆเลยเรางานนี้
ขอโทษรีบอ่านไม่ละเอียด woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2

ผู้ที่โดนทิ้ง

• Newbie
  • *
c3คำพูดยิ่งระดับเยอะมันจะลดผลต่อต้านท่านด้วยครับ ทำให้ตะโกนได้แรงขึ้นเรื่อยๆ(ลดแม่น ลดหลบเยอะขึ้น) แล้วก็แต่ก่อนตะโกนทีแม่นหลบหายเป็นร้อยครับ โดนไปสองรอบก็ไปแล้วครับ แถมถ้าตะโกนได้รัวๆ แต่ก่อนแม่นลดเป็น 1000ก็มีครับ เอาไปยืนตีบอสได้เลย

แล้วก็ผมว่าจีเอ็มเปเป้ลงรายละเอียดครบแล้วนะครับ
จาก
- แก้ไขความสามารถของทักษะตะโกน(ทักษะย่อยของC3คำพูด)ของอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ ให้เพิ่ม - ลด ค่าความแม่นยำ และ หลบหลีก สะสมสูงสุด 500 หน่วย ในกรณีที่ศัตรู มีค่าทั้ง 2 ไม่ถึง 500 หน่วย จะลดลงไปถึง 0 หน่วยเท่านั้น และ จะไม่ลดลงไปอีก เช่น เมื่อตะโกน 1 ครั้ง เพิ่ม/ลด 50 หน่วย เทรจะต้องตะโกนซ้ำๆ กัน(โดยบัพที่ได้ต้องยังไม่หมด) 10 ครั้ง จึงจะเพิ่ม/ลด 500 หน่วย ในกรณีที่ลดความแม่นยำถ้าผู้ที่ถูกลดความแม่นยำมีค่าแม่นยำไม่ถึง 500 ก็จะลดลงเหลือ 0 เท่านั้น หลังจากนั้นถ้ามีตะโกนซ้อนครั้งที่ 11 12 13... ก็จะอยู่ที่ 500 คงที่

แล้วก็อธิบายเยอะแยะ
ถ้าตะโกนทีลด 500 คงไม่ต้องเล่นอาชีพอื่นละครับ ไปเล่นเทรกันหมดเซิร์ฟดีกว่า woon_sunny
- -พูดดีแท้ ไปลดดูสิ เราลองระดับ7 แล้วใส่ตัวไม่มีบัพอะไรเลย ลดแม่น1 หลบ1 อยู่4วิ อยู่ไว้ทำเพื่ออะไร-*- แล้วที่บอกลด500อะลดจริงนะแต่ต้องเอาเทร

10คน ตะโกนระดับ10 มาตะโกนถึงจะได้500 - -/เปรียบเทียบกับพระดูสิ ระดับ10 คนเดียวแม่นผู้เล่นมี600 700โดนทีเหลือ0 แต่นี้จะลดได้500ก็ต้องตะโกนระดับ10
10ครั้ง แล้วถ้ามีคนไม่พอต่อการดีเลสกิลก็- -จบนะขอบอก สกิลดีเร40วิ ระดับ7 อยู่ได้4วิ ระดับ9อยู่17วิมั้ง

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
สิ่งที่อยากรู้
จีเอ็มบอกว่าปรับลด เมื่อใช้ตะโกนแล้วจะลดหลบ/แม่น สูงสุด 500 ถึงจะใช้ซ้อนกันมันก็แค่นี้ไม่ลดเพิ่มไปอีก
แต่ถ้าไปลดผลของทักษะด้วยมันนอกเหนือจากที่ประกาศไปไงครับ
ผมจึงอยากจะรู้ว่าก่อนปรับ กับหลังปรับผลของทักษะยังเหมือนเดิมหรือเปล่า
เพราะข้อมูลที่ผมมีและเคยทดสอบดู(ข้อมูลเก่าสมัยพระเจ้าเหา แต่ไม่มีหลักฐาน มันลดแม่น 200 (ทดสอบแต่แม่น หลบไม่ได้ดู)

ปรับหรือไม่ปรับก็ไม่ว่ากันแต่ขอให้ปรับตามจริงที่ได้แจ้งก็เท่านั้น

มีใครเล่นเทรแล้วทดสอบก่อบปรับกับหลังปรับหรือเปล่าครับ

Destroy

• Newbie
  • *
c3คำพูดยิ่งระดับเยอะมันจะลดผลต่อต้านท่านด้วยครับ ทำให้ตะโกนได้แรงขึ้นเรื่อยๆ(ลดแม่น ลดหลบเยอะขึ้น) แล้วก็แต่ก่อนตะโกนทีแม่นหลบหายเป็นร้อยครับ โดนไปสองรอบก็ไปแล้วครับ แถมถ้าตะโกนได้รัวๆ แต่ก่อนแม่นลดเป็น 1000ก็มีครับ เอาไปยืนตีบอสได้เลย

แล้วก็ผมว่าจีเอ็มเปเป้ลงรายละเอียดครบแล้วนะครับ
จาก
- แก้ไขความสามารถของทักษะตะโกน(ทักษะย่อยของC3คำพูด)ของอาชีพเทรเชอร์ฮันเตอร์ ให้เพิ่ม - ลด ค่าความแม่นยำ และ หลบหลีก สะสมสูงสุด 500 หน่วย ในกรณีที่ศัตรู มีค่าทั้ง 2 ไม่ถึง 500 หน่วย จะลดลงไปถึง 0 หน่วยเท่านั้น และ จะไม่ลดลงไปอีก เช่น เมื่อตะโกน 1 ครั้ง เพิ่ม/ลด 50 หน่วย เทรจะต้องตะโกนซ้ำๆ กัน(โดยบัพที่ได้ต้องยังไม่หมด) 10 ครั้ง จึงจะเพิ่ม/ลด 500 หน่วย ในกรณีที่ลดความแม่นยำถ้าผู้ที่ถูกลดความแม่นยำมีค่าแม่นยำไม่ถึง 500 ก็จะลดลงเหลือ 0 เท่านั้น หลังจากนั้นถ้ามีตะโกนซ้อนครั้งที่ 11 12 13... ก็จะอยู่ที่ 500 คงที่

ถ้าตะโกนทีลด 500 คงไม่ต้องเล่นอาชีพอื่นละครับ ไปเล่นเทรกันหมดเซิร์ฟดีกว่า woon_sunny
- -พูดดีแท้ ไปลดดูสิ เราลองระดับ7 แล้วใส่ตัวไม่มีบัพอะไรเลย ลดแม่น1 หลบ1 อยู่4วิ อยู่ไว้ทำเพื่ออะไร-*- แล้วที่บอกลด500อะลดจริงนะแต่ต้องเอาเทร

10คน ตะโกนระดับ10 มาตะโกนถึงจะได้500 - -/เปรียบเทียบกับพระดูสิ ระดับ10 คนเดียวแม่นผู้เล่นมี600 700โดนทีเหลือ0 แต่นี้จะลดได้500ก็ต้องตะโกนระดับ10
10ครั้ง แล้วถ้ามีคนไม่พอต่อการดีเลสกิลก็- -จบนะขอบอก สกิลดีเร40วิ ระดับ7 อยู่ได้4วิ ระดับ9อยู่17วิมั้ง
นายฝึกให้10ก่อนก็ได้นะ
จะได้รู้ว่าดับ7กับ10มันต่างกันมาก

AL_T@ToB@_$

• Newbie
  • *
บี่แรร์เวลเท่านี้ก็ได้แค่นี้ละ จะให้ความสามารถมันเลิศเลออะไรครับ- -

ส่วนเรื่อง2ชิ้นก็ตามสัญญาเค้าละไง

oh_RaymonDD

ตัวปัญหา

• **

จาก

นายฝึกให้10ก่อนก็ได้นะ
จะได้รู้ว่าดับ7กับ10มันต่างกันมาก

ไม่รู้นะว่ามันลดแม่นเท่าไหร่ แต่ถ้าตะโกนเวล 10 แล้วลดตามที่บวกหลบกับพวกแม่น คือ 60
กดอาหารก็ได้คืนมาแล้วละ แม่นส่วนที่หายไป
ตอนนี้ไม่หาเหตุผลกับเกมส์แล้วละ
คุยกับพวกที่ไม่เข้าบอร์ดมันบอกเล่นไปงั้นๆแก้เซ็งออนมาคุยกับเพื่อน
ตังค์ก็ไม่เติมแล้วไม่รู้จะเลิกเล่นวันไหนเปลืองเปล่าๆ

ปล.ที่ผมว่าไปคือเทียบกับข้อมูลที่ผมเคยทดสอบด้วยตัวเอง(แต่นานแล้ว)
ซึ่งถ้าใครมีข้อมูลก่อนปรับเอามาให้ดูถ้าความเข้าใจผมผิดผมก็พร้อมจะขอโทษ

~๐ Ryan ๐~

อัพเดทหน้าช่วยลงแรร์ให้มันยิ่งใหญ่เหมาะสมกับการรอคอยหน่อยนะ
 เรื่องสกิลอาชีพเอาไว้หลังเรื่องแรร์ก็ได้ ผู้เล่นเค้าชินแล้ว

ลุ้นอยู่ว่าแรร์จะครบก่อนหรือโลกจะแตกก่อน    g#015

hangtep

• **
 woon_angry จีคราวหน้าออกของในร้านไม่ต้องตั้งชื่อกล่องสุ่ม(ยารีหรือชุดซัมเมอร์หรือสุ่มไรก็ตาม)บอกตรงๆไปเลยกล่องดีเบีย30ก้อน10กล่อง.... g#030ซื้อ2กล่องเปิด2กล่องได้กล่องดีเบียมา20กล่องหละรวยหละคับ g#030 g#030 g#030ดีเบีย600ก้อนเป็นของดีๆแพงๆไม่ถึง50ก้อนอะคุ้มมะคับ g#030 g#030
มันปวดหัวนะเนี้ย......

คนผ่านมา

• Newbie
  • *
ผมจะบอกให้นะ จะปรับยังไงก็แล้วแต่ จะบอกว่า คำพูดของเก่าดีกว่าของใหม่ง่ายๆ ของใหม่ดีที่ว่าผลของสกิลนานขึ้นถ้าเทียบเลเวล 10

คนผ่านมา

• Newbie
  • *
และจะบอกอีกอย่าง ตะโกนซ้อนไรนี่ (ไม่รู้กี่ครั้ง อาจจะ 10เต็ม Max ตอนนี้) ทำไปเพื่ออะไรเหรอครับ จะตะโกนยังไงก็แล้วแต่ไม่คิดเหรอตายแล้วผลของตะโกนหายไหมมันก็ต้องหายอยู่ดี บางคนจะไปใช้อะไรก็แล้วแต่ตายก็หายอยู่ดี

คนผ่านมา

• Newbie
  • *
แล้วก็จะบอกอีกอย่างนึ่งนะไม่ต้องมาทะเลาะกันไรหรอก เขาปรับมาแล้วก็เล่นๆไป จบ ดีไม่ดียังไงเราพลิกแพลงเล่นเองได้ ปรับมายังไงเราก็จัดไปตามนั้น

คนผ่านมา

• Newbie
  • *
ขอโทษนะขออีกที ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ถ้าจะปรับพวกซี3 ต่างๆ สมควรจะปรับแอส ก่อนเลย (ไม่ได้เล่น) ผมเห็นหลายกระทู้และแอส ซี3 กากมาก ขอใช้คำนี้ มีดีแค่พัน นอกนั้นก็ ขอให้คำสุภาพนะครับ เขาเรียกว่า เด็กๆ ซี3 แอส ร่างกายพิษ ทำลายเวทย์ ใครจะเถียงยังไงไม่สนไม่แคร์ แต่ที่เห็นมาที่โดนกับตัวเอง ขอบอก ขอใช้คำบ้านๆนะครับ กากมาก จบ

ตัวปัญหา

• **
แล้วก็จะบอกอีกอย่างนึ่งนะไม่ต้องมาทะเลาะกันไรหรอก เขาปรับมาแล้วก็เล่นๆไป จบ ดีไม่ดียังไงเราพลิกแพลงเล่นเองได้ ปรับมายังไงเราก็จัดไปตามนั้น
จัดตามนั้นครับ
ผมแค่สงสัยตรงนี้นนะครับ บอกปรับแค่ทำให้สกิลมีผลได้สูงสุดไม่เกิน 500
แต่เท่าที่ดูมันปรับผลของสกิลด้วย(ผมไม่ได้ทดสอบเอง แค่เพื่อนทดสอบแล้วเอาไปเทียบกับที่ผมทดสอบ แต่ก็เท่านั้นครับมันไม่มีหลักฐาน)
ถ้าปรับผลของทักษะด้วยจริงต่อไปถ้าจะปรับอะไรก็บอกตรงๆไปเลยนะ
มันคาใจหลายๆอย่าง เท่าที่ผมติดตามและเจอด้วยตัวเอง
ผมไม่ใช่คนไม่มีเหตุผลนะ แค่ไม่ชอบคนตอแหล(ขอโทษนะที่ใช้คำนี้)
แต่ถ้าสกิลก่อนปรับและหลังปรับผลของทักษะยังเหมือนเดิมยกเว้นในส่วนที่ปรับผมก็ขอโทษด้วยที่ออกมาโวยวาย
จบ