GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : สรุปแผนการประชุมการชดเชยกรณีเซิร์ฟเวอร์ roll back

Sirsysu

• Newbie
  • *
ตัวละครผม ยังไม่ได้รับการจุติเลยครับ  เส้นกับวี ก็หายไปยังไม่กลับมาเหมือนเดิม  เพิ่กดเส้นกับวีไปวันที่โดน roll

>.<

• Newbie
  • *
เอ่อ แล้วคนที่ออนสะสมพลังเซทพื้นฐานละครับ เปิดคอมทิ้งเสียค่าไฟ ตั้งมือถือปลุกแหกขี้ตาตื่นมานั่งรับเควสตีสองตีสาม โรลไป หายไปตัวละ 3-4 ประจุ

ส่วนนี้จะชดเชย ยังไงงงง

four44

• Newbie
  • *
เง้อเก็บ7วัน มาครึ่งทางแล้ว ไม่อยากเข้าอะ แต่คัมภีเร่งการงาน30%อยู่ไหมครับถ้าไม่ไปรับช่วงนี้

CacAloz

• Full Member
เอ่อ แล้วคนที่ออนสะสมพลังเซทพื้นฐานละครับ เปิดคอมทิ้งเสียค่าไฟ ตั้งมือถือปลุกแหกขี้ตาตื่นมานั่งรับเควสตีสองตีสาม โรลไป หายไปตัวละ 3-4 ประจุ

อย่างที่ได้บอกละครับ ว่าเราไม่สามารถชดเชยได้ครบทุกจุด ต้องขออภัยในความไม่สะดวก และผู้เล่นต้องเสียเวลา  woon_hurt

CacAloz

ใครเปิดกล่องพื้นฐานได้กำไลนี่เซ็งเลยทีเดียว  g#027

คนที่เคยเปิดได้ช่วงเวลานั้น ทางทีมงานสามารถตรวจสอบได้ครับว่าได้จริงหรือเปล่า สามารถได้คืนแน่นอนครับ

CacAloz

ทางทีมงานจะเปิดให้แจ้งเรื่องกรณีที่ประกาศจนถึง วัน อาทิตย์ ที่ 6 พ.ค. 2555 เท่านั้นนะครับ

หากเพื่อนๆ ท่านไหนพบปัญหาที่ทางทีมงานได้ประกาศนั้น ให้รีบแจ้งเรื่องเข้ามานะครับ

kudonook

• Newbie
  • *
 g#033 g#033 g#033 g#033 g#035 g#035 g#035 g#035 g#035 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 g#041 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#043 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 g#013 G#007 G#007 G#007
จีคะทำไมตัวหนูที่ไม่มีพีเคกลับมีคะบอกหน่อยจิคะปรับเปลี่ยนเดี๋ยวนี้เลยนะคะ= =

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • Jr. Member
  • **
g#046 แล้วพวก สุดคุ้ม 30วัน 7วัน เด็กเส้น จะเพิ่มวันให้ไม

ต้องขออภัยในส่วนนี้ที่ไม่สามารถชดเชยให้ได้นะครับ ติดปัญหาทางระบบ

ทางทีมงานได้ชดเชยไปในส่วนของ เพิ่มสิทธิ์ของบัฟ VIP เป็นเวลา 2 วัน (คนที่มี VIP อยู่แล้วจะได้เพิ่ม 2 วัน )
อ้างอิงจาก http://forum.gameindy.com/index.php?topic=16780.0
เมื่อก่อนที่ผมเริ่มเล่นมันสามารถทำได้นิครับ
ถ้าเกิดปัญหาอะไรขึ้น เห็นประกาศเพิ่มเวลาของเช่าอยู่เลย แล้วทำไมตอนนี้ทำไม่ได้ละแปลก
เกมส์ก็เกมส์เดิม หรือว่าอยู่ที่.....................

>.<

• Newbie
  • *

อย่างที่ได้บอกละครับ ว่าเราไม่สามารถชดเชยได้ครบทุกจุด ต้องขออภัยในความไม่สะดวก และผู้เล่นต้องเสียเวลา  woon_hurt

ไม่ได้มีแค่ตัว 2ตัว มีเยอะมันเสียหายเยอะนะ 1วันได้เอ็ม=จุรอบ6ได้เลยนะ

ถ้าทีมงานคิดไม่ออกว่าจะชดเชยยังไง ก็จะช่วยคิดเพราะไม่มีใครอยากเสียประโยชน์ไปฟรีๆหรอก

ถ้าจะปรับให้เวลาเซทออนน้อยลงเหลือ4ชม. เป็นเวลา1วัน นี่ก็ถือว่าชดเชยให้บ้างแล้ว

หรือ ออกเป็นใบเฉพาะกิจให้เฉพาะคนมีเซทจุขณะออนตอนเซิฟโรล เป็นใบได้รับทักษะเซทจุคนละ2ใบหรือ1ใบก็ได้

ทางบริษัทเสียหายโดนเติมรหัสบัตรซ้ำจนเสียหายเยอะ ในเมื่อบริษัทไม่อยากเสียจึงทำการโรลเซิฟ ขนาดบริษัทยังไม่อยากเสียแล้วผู้เล่นอื่นอยากเสียประโยชน์หรือไงกัน

เสียหายกันหมด แต่ชดเชยได้ไม่ทั่วถึง มันยังไงกัน ยังไงเอาไปพริจารณาบ้างตรงส่วนนี้

Zel

• **
แล้วเพิ่มตีบวกอ่ะถึงวันที่6  แล้วจะเอาออกตอนกี่โมงจะได้คำนวนเวลาตีได้

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

ไม่ได้มีแค่ตัว 2ตัว มีเยอะมันเสียหายเยอะนะ 1วันได้เอ็ม=จุรอบ6ได้เลยนะ

ถ้าทีมงานคิดไม่ออกว่าจะชดเชยยังไง ก็จะช่วยคิดเพราะไม่มีใครอยากเสียประโยชน์ไปฟรีๆหรอก

ถ้าจะปรับให้เวลาเซทออนน้อยลงเหลือ4ชม. เป็นเวลา1วัน นี่ก็ถือว่าชดเชยให้บ้างแล้ว

หรือ ออกเป็นใบเฉพาะกิจให้เฉพาะคนมีเซทจุขณะออนตอนเซิฟโรล เป็นใบได้รับทักษะเซทจุคนละ2ใบหรือ1ใบก็ได้

ทางบริษัทเสียหายโดนเติมรหัสบัตรซ้ำจนเสียหายเยอะ ในเมื่อบริษัทไม่อยากเสียจึงทำการโรลเซิฟ ขนาดบริษัทยังไม่อยากเสียแล้วผู้เล่นอื่นอยากเสียประโยชน์หรือไงกัน

เสียหายกันหมด แต่ชดเชยได้ไม่ทั่วถึง มันยังไงกัน ยังไงเอาไปพริจารณาบ้างตรงส่วนนี้

ถูกต้องเลยนะครับในข้อนี้ท่านไม่อยากเสียผลประโยชน์คนอื่นก็ไม่อยากเสียเช่นกัน
ผมเลิกเล่นมาเกือบปีแล้วช่วงนั้นที่ผมเลิกมันยังจะดีกว่าตอนนี้เลยแต่เพราะผมไม่ค่อยมีเวลา
แตพอกลับมาเล่นช่วงนั้นเปลี่ยนแปลงผอบใหม่ๆ บอกตรงๆว่าแย่กว่าเดิมเยอะ
ทั้งเรื่อง
- บัพสด
- วุ้น(ที่พวกเกรียนกระจอกมันชอบใช้กัน)
ฯลฯ
ต่อไปปัญหามันคงมาเรื่อยๆครับ ถ้าท่านไม่เสียผลประโยชน์ไปมากกว่านี้
ผมแนะนำ เลิกเล่นไปเลย
ปล. เมื่อไหร่ที่มีเกมส์ของคนไทยแนวเดียวกันนี้ออกมา อสุราคงต้องปิดตัวลงอย่างเป็นทางการเป็นแน่ครับ
      และคงอีกไม่นาน

ตัวปัญหา

• **
สรุปการ roll back ในครั้งนี้
เพื่อรักษาผลประโยชน์ของตัวเองเป็นหลัก
ซึ่งคนอื่นปล่อยมัน แล้วค่อยหาทางชดเชยอีกที
แต่สิ่งที่มันเสียไปแล้วท่านอย่าหวังว่ามันจะกลับมาเหมือนเดิมนะครับ
ครั้งนี้ที่ผมเสียไปและมันไม่มีวันกลับมาคือ
ความเชื่อถือในทีมงานอสุรา
มันหมดไม่มีเหลือแล้วครับ

noname

• **
สรุปการ roll back ในครั้งนี้
เพื่อรักษาผลประโยชน์ของตัวเองเป็นหลัก
ซึ่งคนอื่นปล่อยมัน แล้วค่อยหาทางชดเชยอีกที
แต่สิ่งที่มันเสียไปแล้วท่านอย่าหวังว่ามันจะกลับมาเหมือนเดิมนะครับ
ครั้งนี้ที่ผมเสียไปและมันไม่มีวันกลับมาคือ
ความเชื่อถือในทีมงานอสุรา
มันหมดไม่มีเหลือแล้วครับ

ดีแล้วที่ทีมงานโรลเซิฟ เป็นเราเราก็ทำ หรือจะให้4คนนั้น โกงรวยจนรวยที่สุดในเซิฟไปหล่ะ
GMเค้าไม่ได้ทำเพื่อตัวเค้าเองหรอก เค้าทำเพื่อผู้เล่นต่างหาก
ถ้าเค้าปล่อยให้4คนนั้น โกงรวยต่อไป
ผู้เล่นทั้งเกมคงไม่มีอะไรไปสู้เค้า

iipangii

• Newbie
  • *