GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการชดเชยเบื้องต้นกรณี roll back เซิร์ฟเวอร์ ใต้พิภพ, สวรรค์

CacAloz

• Full Member
ทางทีมงานทำการปิดเซิร์ฟเวอร์เพื่อแก้ไขเจ้าของปราสาทให้เป็นของวันเสาร์ ที่ 28 เมษายน 2555 เซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ, เซิร์ฟเวอร์สวรรค์
จะเปิดอีก ใต้พิภพ เวลา 16.15 น. โดยประมาณ สวรรค์ 16.20 น. โดยประมาณ

แนวทางการชดเชยเซิร์ฟเวอร์ที่ roll back
เซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ, เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ จันทร์ - พฤหัส จะได้รับคูณ exp 300% จะได้รับอัตราดรอป 200% จะได้รับชดเชยเริ่ม วัน อาทิตย์ ที่ 29 เมษายน ถึง วันฤหัสบดี ที่ 3 พฤษภาคม
เซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ, เซิร์ฟเวอร์สวรรค์ ศุกร์ - อาทิตย์ จะได้รับคูณ exp 400% จะได้รับอัตราดรอป 400% วันศุกร์ ที่ 4 พฤษภาคม ถึง วันอาทิตย์ ที่ 6 พฤษภาคม เวลา 23.59 น.

แนวทางการชดเชยเซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์
เซิร์ฟเวอร์ดาวดึงส์ ทางทีมงานจะทำการชดเชยในส่วนของการปิดเซิร์เวอร์ จากเดิมที่ได้รับ Exp 200% จะได้รับเป็น exp 250% จะได้รับอัตราดรอป 150%
จะได้รับชดเชยเริ่ม วัน อาทิตย์ ที่ 29 เมษายน หลังจากเซิร์ฟเวอร์เปิด ถึง วันพุธ ที่ 2 พฤษภาคม 2555 เวลา 10.00 น.

ชดเชยเบื้องต้นเมื่อเปิดเซิร์ฟเวอร์
- หลังจากการเปิดเซิร์ฟเวอร์ทางทีมงานจะทำการแก้ไขให้เจ้าของปราสาทของวันเสาร์ ที่ 28 เมษายน กลับมาได้สิทธิ์เป็นเจ้าของปราสาทดังเดิม
- ทักษะ C3 ทางทีมงานจะทำการแก้ไขให้กลับเป็นปัจจุบันก่อนที่จะมีการ roll back เซิร์ฟเวอร์
- ใต้พิภพ, สวรรค์ เพิ่มสิทธิ์ของบัฟ VIP เป็นเวลา 2 วัน (คนที่มี VIP อยู่แล้วจะได้เพิ่ม 2 วัน )
- ใต้พิภพ, สวรรค์ อัตราดรอป 2 ชิ้น เริ่มวันที่ 29 เมษายน ถึง วันที่ 6 พฤษภาคม
เรื่องชดเชยการตีบวก, เลเวล, การจุติ ที่ผู้เล่นเสียหายไปทางทีมงานจะประกาศข้อสรุปที่แน่ชัดอีกครั้ง

ทางทีมงานจะทำการเพิ่มเติมในส่วนการชดเชยต่างๆ ให้ที่กระทู้นี้นะครับ รอติดตามกันได้เลย

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 18:38:53 โดย จีเอ็มเปเป้ »

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา

ผมว่าผู้เล่นหลายคนเลิกเล่น หลายคนเสียความรู้สึก หลายคนเสียของดีๆที่พึ่งได้ และหลายๆคน ฯลฯ

myloveisyou

• Newbie
  • *
ชดเชยบ้าอะไรจีเอม   ตัวพึ่งสร้างเมื่อวานเววเมื่อวาน ยัน 80 เล่นแทบตาย

รีครั้งเดียว หายไปทั้งตัว   ชีเอมจะแก้ปัญหาให้ยังไงคะ ?  g#035 g#035
นู๋เป็นเทย

kitsdar0233

• Newbie
  • *
แจกหูเอลล์มาคนละกล่องจบ  จะได้มีอารมณ์เวลต่อหายไป 10 เวลมันเครียดนะไม่ใช่เวลง่ายๆๆ หรือจีเอมจะแบ่งเวลามาวิ่งให้วันละ 5-6 ชม แบบคนที่เขาวิ่งจุกันหะ

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
แจกหูเอลล์มาคนละกล่องจบ  จะได้มีอารมณ์เวลต่อหายไป 10 เวลมันเครียดนะไม่ใช่เวลง่ายๆๆ หรือจีเอมจะแบ่งเวลามาวิ่งให้วันละ 5-6 ชม แบบคนที่เขาวิ่งจุกันหะ

ชดเชยด้วยกล่องหูเอลฟ์มันจะช่วยแก้ปัญหาได้จริงหรอครับ

calo

• Newbie
  • *
ชดเชยบ้าอะไรจีเอม   ตัวพึ่งสร้างเมื่อวานเววเมื่อวาน ยัน 80 เล่นแทบตาย

รีครั้งเดียว หายไปทั้งตัว   ชีเอมจะแก้ปัญหาให้ยังไงคะ ?  g#035 g#035

อาการเดียวกัน  g#002

ชดเชยด้วยกล่องหูเอลฟ์มันจะช่วยแก้ปัญหาได้จริงหรอครับ

จริง44 woon_yes
ลายเซ็นมีขนาดใหญ่เกินไป

Naruta~

• **
ผมนั่งทำการงาน ขุดหิน ออนเจียรหินทั้งวัน ได้ัรับการชดเชยอะไรบ้าง หรือจะโดนลอยแพปัญหา??  ฝากไว้สั้นๆแค่นี้ครับ

DEK-D-E-E

• **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar

Nidhoggr

• **
  • วันวานกำลังกลับมา
ผมนั่งทำการงาน ขุดหิน ออนเจียรหินทั้งวัน ได้ัรับการชดเชยอะไรบ้าง หรือจะโดนลอยแพปัญหา??  ฝากไว้สั้นๆแค่นี้ครับ

เห็นตั้งห้องบอกยุ  #038 #038

kitsdar0233

• Newbie
  • *
ช่วยให้มีกำลังเวลใหม่ไงจากคน 95ไป 98 มันใช้เวลาเวลนานมากเลยนะแล้วไหนคนวิ่งก้อต้องมานั่งวิ่งใหม่

---ww@ฟ้าคำรณ@ww---

• @Wญาตาณี@
  • Newbie
  • *
  • นรก_13
รับทราบคับเรื่องการเเก้ไข...อีกเรื่องนึงอยากรู้มากพอกัน ลงโทษมันยังไง บริษัทเสียหายขนาดนี้ประเมิณค่าไม่ได้เนี่ย ทั้งความเชื่อถือ ของบริษัท ทั้งความรู้สึกที่เสียไปของผู้เล่น ได้เรื่องไงช่วยประจาน เอ้ย ช่วยประกาศด้วยนะครับ เพราะผมพอนึกภาพออกพวกมันคงกะลังนั่งหัวเราะกันอยู่เเน่จากความปั่นป่วนที่เกิด เพราะได้ข่าวว่ามันฟันกำไลมาอื้อ เลย