GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันที่ 14 ธันวาคม 2554 มีรายการดังนี้

jarturapon

• Newbie
  • *
อยากได้รีอะ จะปีใหม่ละ จะมีไหมคับผม รอรีมานานมาก ดองตัวไว้  woon_love woon_love

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
อาวุธแอสไม่มีเพิ่มโป๊ะขนาดนี้เลยนะ
สรุปว่าจะให้เบลดมีทางเลือกที่จะทำอัตราโป๊ะเทียบเท่าแอสได้ใช้มั้ยครับ
 woon_sad1

ไม่ถูกทั้งหมดต้องพูดว่า เทียบเท่า หรือ มากกว่า =>  g#003 g#003 g#003 g#009 g#009

ผมว่าเทียบเท่าพอแล้วล่ะ ให้เหนือกว่ามันเจ็บเยอะ เหอะๆ
คิดแง่ดี อย่างน้อยแอสก็มีสกิลโจมตีจุดสำคัญของคลาสเรนเจอร์
แต่ก็นะ เปรียบเทียบกันจริงๆ ห่างไกลกันคนละหุบเหวเลย

แอส หลบเก่ง หลบอะไรล่ะ มอนแค่นั้น ต้านบอสยังไม่ได้ กับคนด้วยกันอย่างได้หวัง
แอส โป๊ะแรง ยุคนี้ส่วนใหญ่นิยมสายโป๊ะกันเกือบทุกอาชีพ แอสโป๊ะแรงแต่ถ้าโป๊ะไม่ออกก็เน่า

เบลด แม่นยำเยอะ ยังไงโอกาสโจมตีโดนเพื่อทำดาเมจก็มีเยอะกว่า
เบลด อุปกรณ์ป้องกันมีเยอะ ค่าป้องกันสูง เพิ่มโอกาสมีชีวิตรอดให้มากขึ้น

ก็ลองเปรียบเทียบดูเล็กน้อยพอเป็นน้ำจิ้ม หากวัดที่ระดับเท่ากัน ของออฟใกล้เคียงกัน
ยังไงเบลดก็มีโอกาสรอดมากกว่า ยิ่งถ้ามองไปถึง C3 ด้วยแล้ว ก็ลองจินตนาการดูแล้วกันครับ

ป.ล. ยังดีนะ ที่ดาบเล่มนี้มันเพิ่มอัตราโป๊ะขณะโจมตี ก็พอจะใช้เป็นเหตุผลมองว่ามันเหมาะสมได้ล่ะมั้ง woon_sad1

ผมมองแบบว่า ใจก็อยากให้เบลดเก่งขึ้นมาบ้างน๊ะครับ แต่ว่าดาบอันนี้มันทำร้ายจิตใจแอสมากจริงๆน๊ะ  ผมให้เหตุผลในการคิดอย่างนี้น๊ะครับ

สายเรนเจอร์ -  เทร ชาป แอส  สายนี้เด่นหลบ โป๊ะ

สายไฟเตอร์ - เบลด พาลา เบอ  สายนี้เด่นป้องกันและโจมตีหนัก

แล้วถ้าทำให้ทุกอาชีพมีอัตราโป๊ะที่ดีหมด ยังไม่ต้องรอมของออฟโชคน๊ะครับ เอาแค่ความสามารถเพิ่มโป๊ะของอาวุธพอ แล้วพื้นฐานสายเรนเจอร์ก็มีแต่เทรตัวเดียวละครับที่เล่นสายโป๊ะได้ เพราะแอสและชาปจะถูกหักล้างอัตราโป๊ะหมด เพราะความเด่นของสายอาชีพเรนเจอร์ก็อยู่กับเทรอย่างเดียว  แล้วแอสละ แอสเด่นด้านโป๊ะแรง แต่โป๊ะเค้าไม่ออก ตอนนี้อย่าว่างั้นงี้เลยน๊ะครับ สดๆกันไม่ผอบ แอสโป๊ะทหาร โป๊ะวิ ออกค่อนข้างน้อยอยู่แล้ว แอสจุ 6 เลือดหมื่น กับวิจุ 6 เลือดหมื่น พุ่งวิไม่โป๊ะบ่อยไป โป๊ะก็ไม่ตายด้วย  พาลาไม่ต้องพูดถึง โป๊ะออกไงก็ตาย เกราะแตกทีงามมากๆ  และกับเบลด ปรกติแอสแพ้ทางเบลดอยู่แล้ว พุ่งเจอสวน แต่เจอดาบนี้ยิ่งหนักเข้าไปใหญ่      ผมว่าถ้าจะทำให้สายไฟเตอร์แหวกแนวไปโป๊ะแทนสายเรนเจอร์ ดาบอันนี้ใส่แล้วลดเลือดด้วยสิครับ  สีชุดแอส ชุดเขียวเพิ่มอัตราโป๊ะยังลดเลือด เหตุผลเพราะแอสโป๊ะโหด  แล้วเบลดใส่ดาบนี้โป๊ะไม่โหดเหรอครับ ดาบเบลดพลังโจมมากกว่ามีด  มาเอาจุดเด่นของสายเรนเจอร์ไปใส่สายไฟเตอร์ ทีนี้ทั้งแกร่ง ทั้งกัน ไหนจะดาบธาตุอีก ทั้งโป๊ะโหด โป๊ะแรง     ผมชอบน๊ะครับอยากให้เบลดเก่ง แต่ไม่น่าเอาจุดเด่นของสายอื่นมาใส่ ทำให้อาชีพของสายนั้นด้อยไปเลย  ความสามารถแบบนี้เหมือนคิดแค่ 5 นาทีเลยครับ  แพทนี้ก็มีอับเดดมาอันเดียว คิดส่งเดชมากันดราม่าป่าวไม่รู้  เดี๋ยวจะหาว่าไม่มีอะไรมาลง

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• Jr. Member
  • **
  • Vip Member
คิดอีกที ให้เบรด กับ แอสเกิดอีกหน่อยก็ดี หมายถึง เกิดในรูปแบบความสามารถของแร์ หรือสวมใส่เข้ามาช่วย จะไปแก้สกิลมันคงอีกยาว...

เพราะเบรด กับ แอสปัจจุบันดูต่ำกว่ามาตรฐานไปนิส โดยเฉพาะเบรดเมื่อเทียบกับเกมรูปแบบคล้ายๆ แบบนี้เบรดดูจะมีคุณสมบัติครบด้านถือว่าเก่ง เป็นผู้นำ แต่เกมนี้ทำให้ด้อยไปนิด

แอสก็อาจไปเพิ่มอีกหน่อย ให้มีจุดแข็งมากกว่าเดิม เดียวเบรดจะทับจุดแข็งแอส g#031 g#031 g#031 g#031

Drak_Knight

• **
คิดอีกที ให้เบรด กับ แอสเกิดอีกหน่อยก็ดี หมายถึง เกิดในรูปแบบความสามารถของแร์ หรือสวมใส่เข้ามาช่วย จะไปแก้สกิลมันคงอีกยาว...

เพราะเบรด กับ แอสปัจจุบันดูต่ำกว่ามาตรฐานไปนิส โดยเฉพาะเบรดเมื่อเทียบกับเกมรูปแบบคล้ายๆ แบบนี้เบรดดูจะมีคุณสมบัติครบด้านถือว่าเก่ง เป็นผู้นำ แต่เกมนี้ทำให้ด้อยไปนิด

แอสก็อาจไปเพิ่มอีกหน่อย ให้มีจุดแข็งมากกว่าเดิม เดียวเบรดจะทับจุดแข็งแอส g#031 g#031 g#031 g#031
ปั่นแอสให้แข็ง *0*

meme_a

• **
  • รักนะ OnLy
 woon_cry woon_cry
แอสของนู๋จะลงไปจมอยู่กับพระแล้วซินะ
ทุกวันนี้ก้แพ้เบลดจะแย่ยุแระ woon_cry woon_cry
กากแบบขุดไม่ขึ้นกันเลยทีเดียว

รักเธอเสมอไม่เคยลืม

J_K

• Newbie
  • *
เบลดดาบคู่เตมบ้านเเน่ ดาบเพิ่มอัตตราโป๊ะ20ต่อข้าง ได้โป๊ะขี้เเตกขี้เเตก
เบลดจะกลายเปนอาชีพโป๊ะโหดกว่าเเอสละนิ  woon_5555
เกมส์อสุราเหม็นขี้กันละทีนี้ g#008

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
เบลดดาบคู่เตมบ้านเเน่ ดาบเพิ่มอัตตราโป๊ะ20ต่อข้าง ได้โป๊ะขี้เเตกขี้เเตก
เบลดจะกลายเปนอาชีพโป๊ะโหดกว่าเเอสละนิ  woon_5555
เกมส์อสุราเหม็นขี้กันละทีนี้ g#008

ขายเซตนักฆ่าทิ้งยังทันไหมค่ะ woon_huh

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55

..TEERAK..

• Full Member
เบลดเต็มเซิฟ งั้นหรอ?? จะมีเบลดซักกี่คนที่ได้สัมผัสกับดาบอันนี้ แรร์นะค๊าบ ไม่ใช่ดาบNPC

ความสามารถ อืม โหดจริง แค่ 10 เปอเท่ากะดาบเขี้ยวธรรมดากับความแรงในระดับ 84 นี่ก็โหดละนะ
นี่เล่นทีเดียว 20 เปอ *0* ออฟคลั่งโหดๆเอาไปตบบอส ผมว่านะ ไม่ถึง 20 วิ ตาย woon_shock