GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธ ที่ 4 กรกฎาคม 2555

CacAloz

• Full Member
รายการเพิ่มเติม
1. ไอเทมแรร์
1.1 หน้าไม้ RARE 04 lv39 เปลี่ยนชื่อเป็น หน้าไม้กล
ความสามารถ
หน้าไม้ที่ประดิษฐ์โดยช่างทำอาวุธยุคเก่า เพิ่มต่อเนื่อง 9

1.2 ลูกแก้ว Rare 2 lv 59 เปลี่ยนชื่อเป็น ลูกแก้ววิญญาณธรณี
ความสามารถ
ลูกแก้วที่เก็บกักวิญญาณภูตผีปิศาจแห่งธาตุดินเอาไว้ เพื่อช่วยเพิ่มความรุนแรงของเวทมนต์
 - เพิ่มพลังโจมตีเวท 496 - 779
 - เพิ่มพลังโจมตีเวท 10%
 - เพิ่มพลังโจมตีเวทธาตุดิน 50%
 - เพิ่มพลังโจมตีเวทธาตุมืด 50%
 - เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 5%

2. กิจกรรมวุ้นเรนเจอร์ รายละเอียดเร็ว
3. กิจกรรมโลกาวินาศ รายละเอียด
4. เปิดให้แลกของรางวัลกิจกรรมทายผลบอกยูโรที่ ย.ยุ่น
**หมวกทีมแชมป์ยูโร 2012 / **หมวกทีมอันดับ 2
แลกได้วันที่ 4 - 11 ก.ค. 55 ปิดรับแลกวันที่ 11 ก.ค. เวลา 10.00 น.

**แลกหมวกทีมอันดับ 3
ทีม โปรตุเกส แลกได้วันที่ 4-7 ก.ค. 55 ปิดรับแลกวันที่ 7 ก.ค. เวลา 18.00 น.
ทีม เยอรมัน แลกได้วันที่ 7-11 ก.ค. 55 เวลา 18.00 น. ปิดรับแลกวันที่ 11 ก.ค. เวลา 10.00 น. (อย่ากดแลกก่อนถึงเวลาที่ประกาศ)
หมายเหตุ : ชุดทีมแชมป์ที่ใช้หมวก 5 ใบ จะเปิดให้ผู้เล่นแลกไปก่อนเมื่อแลกไปแล้วจะขึ้นเป็นเครื่องหมายคำถาม และจะยังไม่สามารถใช้งานได้ เนื่องจากทางทีมงานต้องรอสรุปทีมทีได้แชมป์ และต้องใช้เวลาในการนำข้อมูลอัพเดททางทีมงานจะประกาศให้ทราบวันเวลาที่แน่ชัดอีกครั้ง

รายการแก้ไขปรับปรุง
1. แก้ไขบั๊กมีตั๋วรถไฟแล้วไม่สามารถใช้ได้ พร้อมการชดเชย
2. แก้ไขบั๊กสะสมพลังของเบอร์เซอร์เกอร์ที่เมื่อใช้แล้วจะทำให้บัพที่ได้รับจากพระหายไป

3. ปิดกิจกรรมสุนทรภู่

แจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2012, 14:17:23 โดย จีเอ็มเปเป้ »

KeeN

• Newbie
  • *
ไหนหละแรย์ 4 ชิ้น?
แล้วแรย์ 95 ทำไมไม่อัพต่อ?
ค้อน 99 ก็เงียบหาย
ดูจากทรงแล้ว อัพแต่แรย์กระจอก แบบนี้อัพได้ทั้งปี ไม่ต้องอัพมันแล้วแรย์ 90+
เดี๋ยวมี atb อีก แบบนี้ปีหน้าก็อัพไม่เสร็จหรอก
เกิดป๊อด!! ขึ้นมากลัวลงความสามารถแล้วโดนด่าสินะ คราวก่อนลงแรย์วิสาจหน้าแหกไปเยอะ

เอาล่ะ มีแววว่าการอัพแร จะโดนเมินอีกแล้วสินะ

ไอเทมก็จะทะยอยออกมาปกติครับ
ออกมาปกติมันเป็นแบบนี้สินะ  แถอีกแล้ว 

DEK-D-E-E

• Jr. Member
  • **
  • Gm อาสา เซิร์ฟเวอร์ Avatar
แล้วนี่
เริ่มจากเซตคอมมี

ทั้งหมด 4 ชิ้น คือ
เกราะหนักคอมมานโด
   รองเท้าหนักนักรบ
    หมวกคอมมานโด
    เข็มขัดคอมมานโด
ถึงออร่าเเละความสามารถเซตถึงจะออกใช่ปาว

เเต่ถ้าเราเปรียนจาก

เกราะหนักคอมมานโด   มาเป็น    เกราะหนักคอมมานโดเสริมพิเศษ
มันก็น่าจะได้เพราะแสดงถึงความเป็นคอมมานโดเหมือนกันแถมการตีก็ยากกว่าเกราะคอมบ้านๆอีกนะครับ
ไปเสนอแล้วอย่าลืมกระซิบผมนะครับว่าได้หรือเปล่า

ประวัติ

#1 Updated by จีเอ็ม ค้างคาวไฟ GAMEINDY 4 days ago
สถานะ changed from ใหม่ to กำลังดำเนินการ
มอบหมายให้ set to จีเอ็ม ค้างคาวไฟ GAMEINDY
% สำเร็จ changed from 0 to 10

ทางทีมงานจะรับไว้พิจารณาครับ หากมีความคืบหน้าจะอัพเดทให้ที่กระทู้นี้ครับ

#2 Updated by จีเอ็ม ค้างคาวไฟ GAMEINDY about 20 hours ago
สถานะ changed from กำลังดำเนินการ to เสร็จแล้ว
% สำเร็จ changed from 10 to 100

หากมีการแก้ไขใดๆ ทางทีมงานจะประกาศอย่างเป็นทางการในเว็ปบอร์ดครับ

หากมีข้อสงสัยอื่นๆ สามารถสอบถามได้เสมอครับ
ด้วยวิธีการติดต่อทางหน้าแจ้งปัญหา
หรือติดต่อทางคอลเซ็นเตอร์ ได้ทั้งสามหมายเลขนั่นคือ
*0875579548 DTAC
*0879813788 AIS
*0865090094 TRUE
ในเวลาทำการ จันทร์ ถึง ศุกร์ เวลา 9.30 - 21.00น. และวันเสาร์ - อาทิตย์ เวลา 10.00 - 19.00 น.
ขอบคุณครับ

ปรับปรุง เฝ้าดู คัดลอก

ทีมงานไม่ได้ปรับหรอหรือยื่นหรือเรื่องอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2012, 14:57:45 โดย DEK-D-E-E »

CacAloz

• Full Member
ดูจากทรงแล้ว อัพแต่แรย์กระจอก แบบนี้อัพได้ทั้งปี ไม่ต้องอัพมันแล้วแรย์ 90+
เดี๋ยวมี atb อีก แบบนี้ปีหน้าก็อัพไม่เสร็จหรอก
เกิดป๊อด!! ขึ้นมากลัวลงความสามารถแล้วโดนด่าสินะ คราวก่อนลงแรย์วิสาจหน้าแหกไปเยอะ

เอาล่ะ มีแววว่าการอัพแร จะโดนเมินอีกแล้วสินะ

ออกมาปกติมันเป็นแบบนี้สินะ  แถอีกแล้ว

จากปัญหาต่างๆ และข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น ทางทีมงานจึงเปลี่ยนแผน ทางทีมงานจะทำการอัพเดทไอเทมแรร์จากขั้นต่ำขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ   g#005

จากปัญหาต่างๆ และข้อผิดพลาดที่เกิดขึ้น ทางทีมงานจึงเปลี่ยนแผน ทางทีมงานจะทำการอัพเดทไอเทมแรร์จากขั้นต่ำขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ   g#005

แล้วคนก็จะเลิกเล่นกันไปอีกเรื่อยๆ เพราะเบื่อจะรอ ถ้าทำงานแล้วมีข้อผิดพลาดก็สมควรที่จะแก้ไขปัญหานั้นให้ไวที่สุด แต่สุดท้ายลูกพี่เปเป้ของผมก็เลือกวิธีเดิม คือจะแก้ปัญหาโดยการดองกันต่อไป ใครอยากเล่นต่อไปก็เล่นนะรอได้ก็รอ เพราะทีมงานไม่ใช่ผู้เล่นทีมงานมาแค่ทำงานรับเงินเดือน ไม่ได้สนใจว่าผู้เล่นจะมีความสุข สุดยอดจริงๆ ลูกพี่เปเป้ของผม สมัยหน้าผมจะสมัครเป็นจีเอ็มอาสานะ ผมจะทำงานแบบพี่นี่แหละ สนับสนุนด้วย  #038 (ล้างคอรอได้เลยผู้เล่น จีเอ็มอาสาจะไปฆ่าคุณถึงที่  g#009)
(ดูท่าไอเทมแรร์ ไอที่เคยให้แผนไว้ว่าจะเสร็จใน 3 เดือนคงไม่ทัน  g#009)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

7412300

• Jr. Member
  • **

แล้วคนก็จะเลิกเล่นกันไปอีกเรื่อยๆ เพราะเบื่อจะรอ ถ้าทำงานแล้วมีข้อผิดพลาดก็สมควรที่จะแก้ไขปัญหานั้นให้ไวที่สุด แต่สุดท้ายลูกพี่เปเป้ของผมก็เลือกวิธีเดิม คือจะแก้ปัญหาโดยการดองกันต่อไป ใครอยากเล่นต่อไปก็เล่นนะรอได้ก็รอ เพราะทีมงานไม่ใช่ผู้เล่นทีมงานมาแค่ทำงานรับเงินเดือน ไม่ได้สนใจว่าผู้เล่นจะมีความสุข สุดยอดจริงๆ ลูกพี่เปเป้ของผม สมัยหน้าผมจะสมัครเป็นจีเอ็มอาสานะ ผมจะทำงานแบบพี่นี่แหละ สนับสนุนด้วย  #038 (ล้างคอรอได้เลยผู้เล่น จีเอ็มอาสาจะไปฆ่าคุณถึงที่  g#009)
(ดูท่าไอเทมแรร์ ไอที่เคยให้แผนไว้ว่าจะเสร็จใน 3 เดือนคงไม่ทัน  g#009)

แร์ต่ำๆ มีเป็นร้อยชิ้นกว่าจะอัฟหมด    แล้วมาบอกว่าจะอัพจากขั้นต่ำไปหาสูง   ถามหน่อย  ทำไมไม่ทำตัั้งแต่ทีแรก....

แทนที่จะอัพของสูงให้หมด เพื่อความไม่ได้เปรียบเสียเปรียบ    ....  อย่างนี้รอจนถึงชาติหน้ากว่า  ของพาลา  กับ ค้อน จะออกมา......  ตูแระเซง

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน