GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พูดคุยเรื่องระบบ ความน่าเกรงขาม ที่นี่

จีเอ็มซอส

• Debuz Developer
  • Full Member
จากกระทู้ http://forum.gameindy.com/index.php?topic=30304.90 มีหลากหลายความเห็นมากมาย

ณ บัดนี้มีให้ทดสอบแล้วที่เซิฟนรกครับ เป็นไงมาไง ลองทดสอบได้เลยว่าจะเป็นอย่างที่ท่านๆคิดกันหรือเปล่าโหลดแพทซ์ 994 แล้วเชิญทดสอบเลยครับ

รายละเอียด
เมื่อผู้เล่นจุติ จะได้ค่าความน่าเกรงขาม

80 / 160 / 240 / 320 / 400 / 500

ตามลำดับ

เมื่อผู้เล่นสองคนโจมตีกันจะนำค่าความน่าเกรงขามมาหักลบกัน โดยมีโอกาส ((ความน่าเกรงขามของผู้ป้องกัน - ความน่าเกรงขามของผู้โจมตี) x 100) / 1000

ครับ เช่นคนจุติ 0 มีความน่าเกรงขาม 0 โจมตีใส่คนจุติ 6 ที่มีความน่าเกรงขาม 500จะได้ผลคือ

((500 - 0) x 100)/1000 = 50% ที่ผู้โจมตีที่คนจุติ 0 จะติดความน่าเกรงขามของผู้จุติ 6 ทำให้ความเสียหายที่จะถูกทำในครั้งนั้นไม่เกิดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2013, 13:55:42 โดย จีเอ็มซอส »

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
ถ้าค่าเกรงขามมันเกี่ยวกับระบบตีบวกด้วยแล้ว ก็เอาNPC เปลี่ยนยศมาลง
จะได้เปรียบเทียบได้บ้าง

SweetMuLett

• Newbie
  • *

merderer

• Newbie
  • *
แล้วค่าความน่าเกรงขามมันช่วยให้สะท้อนเบาลงป่าวครับ
ถ้าไม่สู้วอลอคก็เหมือนเดิม จะใส่ของดีแค่ไหน จุติกี่รอบยิงวอลอคก็ตายเองเหมือนเดิม

ADox

• Administrator
แล้วค่าความน่าเกรงขามมันช่วยให้สะท้อนเบาลงป่าวครับ
ถ้าไม่สู้วอลอคก็เหมือนเดิม จะใส่ของดีแค่ไหน จุติกี่รอบยิงวอลอคก็ตายเองเหมือนเดิม
ถ้าความน่าเกรงขามเหนือกว่าวอลอคมากๆ ก็มีโอกาสที่จะป้องกันการสะท้อนของวอลอคได้ครับ woon_love

Snooker

• Jr. Member
  • **
ถ้าความน่าเกรงขามเหนือกว่าวอลอคมากๆ ก็มีโอกาสที่จะป้องกันการสะท้อนของวอลอคได้ครับ woon_love

woon_shock woon_shock 100% ป่าวครับ

pasatorn

• **

woon_o_o  woon_o_o

~๐ Ryan ๐~

แล้วทำไมไม่เอาค่าจากสกิลเทพพิทักษ์แห่งอาภรณ์มาทำหละครับ เป็นสกิลปิด-เปิดอยู่แล้วด้วย เพิ่มแค่ข้อมูลการจุติ
สกิลนั้นมันเลยมีแค่โชว์บัฟอย่างเดียว ไม่มีความสามารถไรเลย

เสนอนะครับ  g#008

3eCausez

แล้วทำไมไม่เอาค่าจากสกิลเทพพิทักษ์แห่งอาภรณ์มาทำหละครับ เป็นสกิลปิด-เปิดอยู่แล้วด้วย เพิ่มแค่ข้อมูลการจุติ
สกิลนั้นมันเลยมีแค่โชว์บัฟอย่างเดียว ไม่มีความสามารถไรเลย

เสนอนะครับ  g#008
g#031 g#031 g#031

offza533

• **
พวกยศต่างๆ นี่ไม่เท่าไร  แต่จุติแรร์เนี่ยดิ

แรร์แต่ละอย่างแม่งกากเกินกว่าจะเสียตังจุติ บางอาชีพก็จุแล้วโคตเทพ ไม้เท้า99 งี้ แรร์วิ95 งี้ จุ6 เทพโคต

แล้วดูของอาชีพอื่นนะ ทหารงี้ จุ6 ไรดีวะ ปืนดีไหม ? อ้อลืมไป ไม่มีปืนที่จุติได้ ? อ่าวงี้ทหารก็เสียเปรียบ ? GM สนใจมั๊ย ? โอ้ย แค่อาชีพเดียวปล่อยแมงไปเหอะ ????

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
พวกยศต่างๆ นี่ไม่เท่าไร  แต่จุติแรร์เนี่ยดิ

แรร์แต่ละอย่างแม่งกากเกินกว่าจะเสียตังจุติ บางอาชีพก็จุแล้วโคตเทพ ไม้เท้า99 งี้ แรร์วิ95 งี้ จุ6 เทพโคต

แล้วดูของอาชีพอื่นนะ ทหารงี้ จุ6 ไรดีวะ ปืนดีไหม ? อ้อลืมไป ไม่มีปืนที่จุติได้ ? อ่าวงี้ทหารก็เสียเปรียบ ? GM สนใจมั๊ย ? โอ้ย แค่อาชีพเดียวปล่อยแมงไปเหอะ ????

ไปอ่่านหัวกระทู้มาใหม่นะ มีตรงไหนที่บอกว่าจุติแรร์  woon_5555

ไปอ่่านหัวกระทู้มาใหม่นะ มีตรงไหนที่บอกว่าจุติแรร์  woon_5555
woon_5555

13owlinG

• **
เราว่าทางออกไม่สวยเท่าไหรนะค่ะ เหมือนแค่ทำมาให้มันมีอะไรเปรียบเทียบในการต่อสู้กันก็เท่านั้น
สรุปตัวเกมตอนนี้ เรื่องที่น่าสนใสคือ แบทเทิลกันใช่ไหมค่ะ ไม่มีอย่างอื่นแล้วใช่ปะ จะได้เลิกเล่นเสียที รอ 3Dมาถ้าเหมือนเดินคงลายาวค่ะ woon_shock

offza533

• **

อ่าว -*- เข้าใจผิด นึกว่าจุแรร์ จุตัวละคร  g#015

ค่าเฉลี่ย ตัวหักลบ ของรอบการจุติ น้อยไปครับ ผมว่าน่าจะให้จุติแต่ละรอบ มีความต่างแตกกันที่ 10 ครับ  ไม่งั้นบ้างทีตีกันแล้วหักลบแล้วแทบไม่ต่างแตกกัน ผมว่าต้องให้มีความแตกต่างชัดเจนขึ้นครับ

ค่าเฉลี่ย ตัวหักลบ ของไอเทมตีบวก ผมว่าน่าจะให้มีค่าแตกต่างอย่างน้อยที่ 5 ครับ เผื่อให้มีแรงจูงใจในการตีบวกมากขึ้น

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......