GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฝากเรื่องให้จีเอ็มตามที่ท่านได้บอกกล่าว มาคับ

`the soldier.

• Full Member
       กฎระเบียบมีไว้ให้ปฎิบัติ มันก็เหมือนคุณมีปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายอยู่ในมือ แต่วันนึงเสือกทะลึ่งไปยิงคนเล่น
  ตำรวจเค้าจะอยู่เฉยๆเหลอครับ ถึงแม้ปืนคุณจะถูกกฎหมายมันไม่ผิดหลอกครับที่คุณจะมีปืนอย่างถูกต้องตามกฎหมายไว้ในครอบครอง แต่ถ้าเมื่อไหล่ คุณเอาของถูกกฎหมายไปทำผิด คุณก็ต้องได้รับโทษกับสิ่งที่คุณทำด้วยน่ะครับ        อย่ามาทำตัวปัญญาอ่อนเรียกร้องอะไรกับสิ่งที่คุณทำไปเลยครับ    ทำตัวให้เหมือนลูกผู้ชายหน่อยครับ

g#024 g#024 g#024 g#024 g#024 g#024

ปืนที่ดีมีไว้ยิงโจร แต่ใบก็อบเงามีไว้ทำอะไรนะ #038

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
สงสัยจะเอาตัวอย่างพี่อำนาจคนหมั่นเก็บก็อปเงาไว้บานแต่ไม่ใช้ไร้สาระอวดรวยแบบนี้

g#031

◕.◕"

• Jr. Member
  • **
  • ขิงดอง™™™™

• Danube' •

• Newbie
  • *
  • 'un (:
       กฎระเบียบมีไว้ให้ปฎิบัติ มันก็เหมือนคุณมีปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายอยู่ในมือ แต่วันนึงเสือกทะลึ่งไปยิงคนเล่น
  ตำรวจเค้าจะอยู่เฉยๆเหลอครับ ถึงแม้ปืนคุณจะถูกกฎหมายมันไม่ผิดหลอกครับที่คุณจะมีปืนอย่างถูกต้องตามกฎหมายไว้ในครอบครอง แต่ถ้าเมื่อไหล่ คุณเอาของถูกกฎหมายไปทำผิด คุณก็ต้องได้รับโทษกับสิ่งที่คุณทำด้วยน่ะครับ        อย่ามาทำตัวปัญญาอ่อนเรียกร้องอะไรกับสิ่งที่คุณทำไปเลยครับ    ทำตัวให้เหมือนลูกผู้ชายหน่อยครับ

g#024 g#024 g#024 g#024 g#024 g#024
woon_yes woon_yes

อย่าแส่ไปทุกเรื่อง
 :) น่าหมั่นไส้

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
เอาเนื้อๆนะครับ
     ไม่ได้ขังที่คุณใช้ใบแปลงมอนครับ อันนั้นยังไม่มีข้อห้าม ผมทราบครับ แต่ขังกรณีที่คุณไปสร้างความเดือดร้อน และเป็นที่เอือมระอา ให้กับผู้เล่นท่านอื่น และเพื่อเป็นการป้องปรามและระงับเหตุ ซึ่งเหตุผลของผม จีเอ็มนิคกี้ ก็ได้อ่านคำชี้แจงของผมในที่เกิดเหตุแล้วนะครับ และเพื่อเป็นการดูแลความสงบเรียบร้อยภายในเกม ก็จำป็นที่จะต้องใช้ดุลยพินิจในการตัดสินใจ ดำเนินการไปนะครับ ^^
      สรุป ถ้าผมเจออีกก็...อีกครับ  woon_555

อ้อ ส่วนเรื่องที่อยากเรียกร้องความเสียหายเรื่องค่าใบแปลงมอน ยินดีครับ เพราะคุณซื้อตัวละตรนี้มา 6000 บาท จากน้องชายผมฃื่อแจ๊ค
จะคืนกำไรไปให้สักเล็กน้อยก็คงไม่ขัดข้องครับ pm เลขบัญชีมาเลยครับ เดี๋ยวจัดให้ หรือสะดวกนัดเจอรับเป็นเงินสด ก็ได้นะครับ ยินดีเสมอ  woon_sunny

ซื้อต่อมาหรอทำไมต้องแหลว่าเป็นตัวของพี่ชาย ก็อย่างว่าหล่ะถ้าเป็นน้องพี่แจ๊คจริงๆ คงไม่สันดานนี้หรอก พี่แจ๊คนิสัยดีแต่ จขกท.มัน ...  g#030 g#030
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

taton2523

• Newbie
  • *
อ้างถึง
ซื้อต่อมาหรอทำไมต้องแหลว่าเป็นตัวของพี่ชาย ก็อย่างว่าหล่ะถ้าเป็นน้องพี่แจ๊คจริงๆ คงไม่สันดานนี้หรอก พี่แจ๊คนิสัยดีแต่ จขกท.มัน ...

ถ้าเดาไม่ผิด rep บนคงเป็นน้องแป้ง สวัสดีนะครับน้องแป้ง ผมต้นเองครับ คงยังจำกันได้ และถ้าแจ๊คผ่านมาอ่านก็คงยังจำพี่ชายคนนี้ได้นะ เมาแล้วมาหลับบ้านพี่ไม่ยอมอาบน้ำ woon_sunny คนเล่นเกมรุ่นนั้นเหลือมาถึงตอนนี้ก็คงเยอะพอสมควร แต่เขาไม่ได้อยากมาออกตัวอะไร ถ้ามันไม่เหลืออดจริงๆ  ครับไอดีนี้แจ๊คเขาขายต่อไป 6000 บาทไทย    จริงๆแล้ว เรื่องในเกมผมไม่ค่อยอยากมารื้อ หรือมาฟื้นฝอยหาตะเข็บ แต่หาก เจ้าของกระทู้ยังเกรียนไ่ม่เลิก ก็อาจจะดำเนินการบางอย่าง ให้ตัวละครนี้ถูกลบออกไปจากสารบบ ส่วนวิธีการนั้นขอสงวนไว้ก่อนนะครับ  ก็คงหวังว่าเจ้าของกระทู้จะคิดใหม่ ทำใหม่ ตั้งใจเล่นเกมโดยไม่ไปเบียดเบียนผู้อื่น ถ้าเป็นเช่นนั้นผมก็คงไม่ติดใจอะไร ถือว่าแล้วๆกันไป แล้วหากเป็นไปได้ ก็อยากจะผูกมิตรกับเจ้าของกระทู้ด้วยความเต็มใจนะครับ
 ปล.หากเจ้าของกระทู้ติดใจประเด็นไหน แล้วคิดว่าถ้าข้อความที่คุณจะพิมพ์ลงไป มันดูไม่ค่อยน่าอ่าน หลังไมค์มาคุยกับผมส่วนตัวดีกว่านะครับ

☜⊰⊹เนเน่⊹⊱☞

• Full Member
 g#013 g#013 g#013
ตอนนี้เรียนปริญญาโทปีสุดท้ายนะค่ะ อาจจะไม่ได้ออนเป็นช่วงๆ...น้า...^_^

nicky01

• บุคคลทั่วไป
 woon_yes ก่อนอื่นต้องขอโทษจริงๆนะครับ ช่วงนี้งานมาเยอะมาก ไม่ได้ เข้ามาดูบอร์ดผู้กระทำความผิดเท่าไหร่....

ในประเด็นนี้ผมได้แจ้งให้ทางจีอาสาท่านนั้นทราบแล้วนะครับ ว่าไม่ผิดกฎจริงๆ แต่แน่นอนครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมีทั้งประโยชน์และโทษ ถ้านำไปใช้ในทางที่ถูกที่ควรก็เป็นคุณ แต่หากไปใช้เพื่อกลั่นแกล้งก็ไม่สมควร

ส่วนที่ทางผู้เล่นแจ้งเข้ามานี้ทางทีมงานจะเก็บไว้เป็นข้อมูลความประพฤติของจีอาสาท่านนั้นๆต่อไปครับ  woon_yes