GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สำหรับคนที่เลิกเล่นไปแล้วหรืออยากจะเลิก เหตุใดคุณถึงเลิกเล่น?

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
เดิมเดิม ไม่ค่อยจะมีไรเปลียนแปลง  เหมือนเกมส์มันไม่ไปไหนเลย  จีทำงานช้า ถ้าเป็นอย่างนี้อีกนาน ก็คงจะเลิกละ  เพราะตอนนี้เพือนเริมหายกันไปหมดและ

ทุกความเห็นที่บอกกันมา เป็นจุดให้เราได้มองถึงข้อบกพร่องของการทำงาน ซึ่งแน่นอนทีมงานอ่านแล้วต้องนำไปปรับปรุงการทำงาน แก้ไขข้อบกพร่องทั้งหลาย บางอย่างก็คงไม่ได้ในทันที บางเรื่องที่ทำได้เลยโดยทีมจีเอ็มเอง ก็จะจัดให้ทันทีค่ะ
บางเรื่องที่ทำได้เลยโดยทีมจีเอ็มเอง
ปลดล๊อคไอดีที่ระงับถาวรไป..คงทำได้ซินะ..มีอีกหลายคนกำลังรอกลับมาเล่นอยู่นะ
               g#029 g#029 g#029

ทุกความเห็นที่บอกกันมา เป็นจุดให้เราได้มองถึงข้อบกพร่องของการทำงาน ซึ่งแน่นอนทีมงานอ่านแล้วต้องนำไปปรับปรุงการทำงาน แก้ไขข้อบกพร่องทั้งหลาย บางอย่างก็คงไม่ได้ในทันที บางเรื่องที่ทำได้เลยโดยทีมจีเอ็มเอง ก็จะจัดให้ทันทีค่ะ
บางเรื่องที่ทำได้เลยโดยทีมจีเอ็มเอง
ปลดล๊อคไอดีที่ระงับถาวรไป..คงทำได้ซินะ..มีอีกหลายคนกำลังรอกลับมาเล่นอยู่นะ
               g#029 g#029 g#029
 woon_yes woon_yes woon_yes  woon_yes woon_yes woon_yes
  woon_yes woon_yes  woon_yes woon_yes
    woon_yes

คนกาก

• Newbie
  • *
ตอนนี้2จิต2ใจจะเลิกมั้ย

ของทีทำมาสะสมมาก็เยอะอยู่ แต่ตอนนี้ก็เกิดปัญหาส่วนตัวและทีมงานก็ห่วยมันเลยถาถมมา

ไร้แรงจูงใจในการเล่นเกมนี้

บอกตรงๆทีมงานเกมนี้ไร้ความน่าเชื่อถือมาก

ตอนนี้2จิต2ใจจะเลิกมั้ย

ของทีทำมาสะสมมาก็เยอะอยู่ แต่ตอนนี้ก็เกิดปัญหาส่วนตัวและทีมงานก็ห่วยมันเลยถาถมมา

ไร้แรงจูงใจในการเล่นเกมนี้

บอกตรงๆทีมงานเกมนี้ไร้ความน่าเชื่อถือมาก
woon_yes woon_yes woon_yes
 woon_yes woon_yes
 woon_yes

-_YC_-

• Jr. Member
  • **

คนกาก

• Newbie
  • *
จะเลิกก็เลิกเลยครับ อย่ามาระบายให้ใจแตก

ก็กระทู้เค้าตั้งถามมางั้น คุณนั่นล่ะที่สมควรอย่ามาอ่าน ดูชื่อกระทู้มั่ง

iydg

• Newbie
  • *
ของมันหาง่ายเกินไปมีเยอะมากกว่าความต้องการ แรก็ กากๆ โหดๆสลับไปมั่วไปหมด โปรโมชั่นก็มีแต่เงิน เงิน เงิน ราคาของตลาดก็มั่วไปหมด เกมเลยน่าเบื่อ แล้วแถมมาแจกหมวกมอลอีกทั้งๆที่เป็นของหายากกลับหาง่ายซะงั้น ขายทิ้งหมดแหละคับ เบื่อจิงๆ จะหน้าเงินก็อย่าให้เกินไปสิครับ คนเล่นเก่าเค้าเลิกไปหลายคนละคับ ผมก็คนนึง

iydg

• Newbie
  • *
ของมันหาง่ายเกินไปมีเยอะมากกว่าความต้องการ แรก็ กากๆ โหดๆสลับไปมั่วไปหมด โปรโมชั่นก็มีแต่เงิน เงิน เงิน ราคาของตลาดก็มั่วไปหมด เกมเลยน่าเบื่อ แล้วแถมมาแจกหมวกมอลอีกทั้งๆที่เป็นของหายากกลับหาง่ายซะงั้น ขายทิ้งหมดแหละคับ เบื่อจิงๆ จะหน้าเงินก็อย่าให้เกินไปสิครับ คนเล่นเก่าเค้าเลิกไปหลายคนละคับ ผมก็คนนึง

ปล. ตอนนี้ผมไปเล่น eden ละครับ สนุกกว่ากันเยอะ

ping_21

• Jr. Member
  • **
  • อร่อยนะจะบอกให้
เราเลิกไปเเล้วนะ ให้พาสเพื่อนไปเเละ  เหตุผลที่เลิก
1. คนที่คบในเกมส์เห็นเเก่ตัวหมดประโยชน์เเล้วทีบหัวส่ง<เเฟนกันในเกมส์ >
2. ของในเกมส์ดรอปง่ายเกิน ของเกลื่อนตลาด ของราคาตก เเล้วขายเงินจริงไม่คุ้มกับตอนที่ลงทุนไปเเรกๆ
3. คนที่เคยเป็นเพื่อนในเกมส์เลิกเล่นหายไปทีละคนละคนจนรู้สึกว่าเเล้วเราจะเล่นไปเพื่ออะไร <เหตุผลข้อที่1 มีส่วนทำให้เลิก>
4. เล่นทุกอย่างจนตัน คนเก่งๆๆก็เยอะขึ้น ใส่ของยศสูงกันเยอะขึ้น ทุกวันนี้เห็นคนจุติ6 เกลื่อนเมพ
5. ไม่มีอะไรใหม่ๆๆเพิ่มขึ้น เน้นเเต่โปรขายของ 3ปีที่เล่นมา กิจกรรมอะไรที่เคยเล่นมาก็มีเเต่ของเดิมๆ < ถ้าเพิ่มสายอาชีพเพิ่มขึ้นใหม่ๆ อาวุธใหม่ๆ จะดีมาก ยกตัวอย่าง สายกายภาพ อาวุธที่ใส่ กรงจักรกรต Lv.99  ผสมผสานระหว่าง ความสามารถของอาวุธ คือ ปาเเล้วไม่หาย ความสามารถคือ โจมตีคู่ต่อสู้ ในรัศมี 7x7 โจมตีผู้เล่นหรือม่อนเตอร์ตามสายนั้นๆ ถ้ามอนเตอร์ธาตุจะโจมตีปกติ เเต่ถ้าโจมตีผู้เล่น สายกายภาพ สามารถลดอัตราโปะเชะจากคู่ต่อสู้ 20%  เเต่ถ้าเป็นสายเวทย์ สายขาวเวทย์ธรรมชาติ ไร้ธาตุ จะโดนเวทย์สะท้อนตามเวทย์นั้นๆ มีโอกาศ สะท้อน20% สายมืด จะโดนเวทย์สะท้อน 15%  ตัวละครอาชีพนี้ กับอาวุธใหม่นี้ จะเห็นว่าเป็นการผสมผสานระหว่างอาชีพสายกายภาพกับอาวุธที่ผสมผสานระหว่างเวทย์กับกายภาพ  ส่วนความสามารถของอาชีพจะเป็นประเภท ยังคิดไม่ออก  เพราะอีกอย่างเราเลิกเล่นไปเเล้วเลยไม่มีเเรงพลักดันให้คิด  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

bebegon

• Newbie
  • *
มาเวล 12 หางกัน ภาพสวยกว่าเยอะ สมจริงกว่าด้วย คนในเกมส์ก็ใจดี โปรก็นานๆมาที แต่มาที คุ้มอะ ไม่เหมือนเกมส์นี้ เติมเป็นพันได้ของไร้ประโยชน์

mr_tanuki

• Newbie
  • *
 woon_555
บางที ความเห็นที่พวกคุณแสดงออกมา  มันก็รุ้สึกแค่พวกคุณ น่ะ ครับผมว่ากระทู้นี้ มันไร้ความหมาย มากมันก็แค่ที่ระบายสำหรับคนที่จริงจังกับเกมส์มากเกินไป จนเข้ามาประชดเกมส์ในการเขียนกระทู้  มันทั้งลดกำลังใจการทำงานของทีมงาน และ อาจทำให้พวกใหม่ๆ ที่สนใจเล่นเกมเจอกระทู้แย่ๆ ของคนส่วนน้อย  พอเทอะครับ
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
 woon_no woon_no woon_no woon_no

: O :

• Newbie
  • *
woon_555
บางที ความเห็นที่พวกคุณแสดงออกมา  มันก็รุ้สึกแค่พวกคุณ น่ะ ครับผมว่ากระทู้นี้ มันไร้ความหมาย มากมันก็แค่ที่ระบายสำหรับคนที่จริงจังกับเกมส์มากเกินไป จนเข้ามาประชดเกมส์ในการเขียนกระทู้  มันทั้งลดกำลังใจการทำงานของทีมงาน และ อาจทำให้พวกใหม่ๆ ที่สนใจเล่นเกมเจอกระทู้แย่ๆ ของคนส่วนน้อย  พอเทอะครับ
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
 woon_no woon_no woon_no woon_no

ก็อย่ามาอ่านครับถ้าคิดคนล่ะแค่ไม่มาสนก็พอ ok เทิอดทูลไปเถอะ แล้วจะรู้สึกทีหลังกะเกมนี้

ผมก็เล่นเซ็งๆแล้วครับ ไม่มีเพื่อนในเกมสักคนเลย  g#041

แล้วก็ทีมงานบริหารไม่ค่อยดีครับ

มันเริ่มตันแล้วนะครับ

ผมว่าอีกไม่นานก็จะถึงจุดจบแล้ว  g#022 g#022