GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Slipknot

• Full Member

เซงเลย จะโยนอัมพัน กับ  ได้มาแทน  g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 g#002 woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ถรั่วซ์

• Jr. Member
  • **
  • ไฮพรีสร้อยหูคร่า
จะคิดถึงพี่นิวตลอดไปคะ woon_cry

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ไม่มีแม้แต่ความว่างเปล่า..

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน
ตั้งชื่อร้านผิด ทำให้คนอื่นเข้าใจผิด
72  ชม. ลงคุกไปสิ ออนตลอด 24 ชม.กลัวอะไร
ตัวเล่นเยอะแยะ กดเส้นหลายตัว แถมของฟรีที่จีเอ็มแจกอีก

ลูกผู้ชายกล้าทำกล้ารับ ไม่แถ

vongola01

• Newbie
  • *

Impossible♥

• ชิป้ะ ?
  • Newbie
  • *
  • อะไรหรออออ ?
คนถ่ายบอกไม่กล้า ผมเป็นตุ๊ดดดดครัช g#022 g#022
ลายเซ็น

-Return-Tan-

• Newbie
  • *
เดวนี้ลงทุนขนาดนี้เลยหรอว่ะ 5555

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
เข้าใจทำมาหากินน่ะ หุหุ

nutlovely

• **
ไม่ได้เจตนาครับ แหม
แต่จะว่าไป ผมคิดว่า ไม่ผิดนะ
ไม่รู้จะใช้กฎข้อไหนมาลงโทษ
เพราะ  ตั้งรับสินค้าในราคาไม่ตรงเหรอ
ถ้าผิดจริงๆ ผมก้ออยากรู้เหมือนกันว่าผิดข้อไหน
คำว่า ร. ไม่ได้บัญญัติว่าต้องย่อมาจาก "รับ" แต่คือ "รอ" ก้อได้
เพราะ ร้านขาย ก้อปรากฎเด่นชัด  ว่าเป็นร้านขาย  มีสัญลักษณ์บอก

nutlovely

• **
ถ้าจะลงโทษ กรุณา ระบุด้วยนะครับ ว่าผิดกฎข้อไหน

nutlovely

• **
โอเคครับ ผมพิจารณาแล้ว ถือว่าไม่ผิดกฎ
เพราะ ชื่อร้านจะตั้งยังไงก้อได้
คำว่า ร. ย่อมาจาก "รักนะ" แต่เขียนย่อๆ
ผมจะผิดก้อต่อเมื่อ เกมบัญญัติว่า  ร. ย่อมาจาก รับ แต่ในเมื่อเกมไม่ได้บัญญัติไว้
อีกทั้ง ร้านก้อเห็นอยู่ว่าเป็นร้านขาย และไม่ได้เข้าข่ายว่า ตั้งราคาขายไม่ตรงกับราคาขายจริง

untitled

• Sr. Member
ลูกผู้ชายกล้าทำก็กล้ารับผมไม่แถ 555555555555