GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เขาล้อเลียนชีวิตจริง Sv.นรก

Goldqueenscarab

• 8ปี อสุรา ♥
  • Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม

woon_cry

ไม่เข้าใจเลย ทำไมมีปัญหากันในเกม ทำไมถึงต้องเอาปมด้อยในชีวิตจริงคนอื่นมาพูด เขาจะว่าเขาสวยที่สุด สมบูรณ์ ที่สุด เราว่าคิดผิดแล้วนะ คนเราเกิดมา มันต้องมีข้อบกพร่องกันทั้งนั้น "สำเนียส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" คำนี้คงใช้กับพวกเธอได้นะ ในเกมนิสัยพวกเธอเป็นแบบนี้แล้วในชีวิตจริงมันก็ไม่ต่างอะไรจากในเกมหลอกนะ พวกเขาดูมีความสุขกับการพูดดูถูกปมด้อยคนอื่น เราไม่เคยรุ้จักกัน เราไม่เคยมีปัญหากัน แต่เรามีปัญหากันวันนี้ เพราะเราถามเทอเยอะไป   g#014 เหนื่อยจัง และอีกคำที่เราเจ็บมาก 99.99เปอร์เซ็นต์ คนอีสานเป็นคนสวย อีก1เปอร์เซ็นต์ คือเรา ? เห้ออออ แย่นะ คำด่า อาจไม่เจ็บเท่าคำดูถูก แบบนี้หรอกนะ พีพี ถ้าเธอมีจิตสำนึกบ้าง เทอน่าจะรู้นะ ใช่สิหน้าตาเธอหุ่นเธออาจจะสวย แต่นิสัยเราอาจจะสวยกว่าเธอก็ได้นะ พีพี 

คุมะคุมะ

• เอวาไม่มีนม
  • Newbie
  • *
  • สตอเบอร์รี่สีแดงนะ รู้ยัง?
เจอแบบนี้คงเสียใจ  g#036 โดนล้อตั้งแต่ชีวิตจริงยันในเกม  woon_cry
그녀는 한 입거리뿐아라고 - WOLF [exo]

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • Jr. Member
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
อุย เราเอ่ยชื่อเธอป่ะวะโปรโมชั่น เรื่องสิวเราก็คุยกับออฟ ชื่อรัชนีกรหรอ เอ้าไม่รู้เลย งงวะ
วันๆมีเเต่เรื่อง
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

• Newbie
  • *
  • อวสาน8ปี...PJ1 ไม่เหมือนเดิม
อุย เราเอ่ยชื่อเธอป่ะวะโปรโมชั่น เรื่องสิวเราก็คุยกับออฟ ชื่อรัชนีกรหรอ เอ้าไม่รู้เลย งงวะ
วันๆมีเเต่เรื่อง

เทอรุ้ดี นะ พีพี เทอดู ตอนเทอชวนเราไปทะเลนะ เราตอบเทอ เทอจะช่วยกดให้เราด้วย 555 เลิกทำแบบนีี้เถอะ ไม่น่ารัก เลย มันไม่ดีเลยนะ พีพี

H

• Full Member
มันหยาบตรงไหนหว่า ไม่มีกฏส่วนไหนของเกมส์บัญยัติไว้เลยนะครับ ว่าสามารถลงโทษได้ g#019

H

แบบนี้มีคนเรียกผมกล้า ในเกมส์ผมต้องลงบอร์ดรึเปล่าครับเนี่ย  #038

• Newbie
  • *
-w- เกี่ยวไรกับ นายอ่า นายไม่ได้ด่าเรา นายมาดิ้นทำไมอ่า   g#020

• Newbie
  • *
มันหยาบตรงไหนหว่า ไม่มีกฏส่วนไหนของเกมส์บัญยัติไว้เลยนะครับ ว่าสามารถลงโทษได้ g#019

เราเจ็บอ่า ว่ากันแบบนี้ มันเกินไปปะ

H

-w- เกี่ยวไรกับ นายอ่า นายไม่ได้ด่าเรา นายมาดิ้นทำไมอ่า   g#020
เราอธิบายให้ควายหายโง่จร้า ถ้ายังทำให้ฉลาดขึ้นไม่พอขออภัยจริง ๆ คือแบบว่าถ้ามีคนเรียกชื่อผมว่ากล้านี้คือหยาบใช่มั้ย นั่นใช้สมองหรือหัวแม่เท้าคิดแล้วเรื่องนิสัยนิสัยสวยมากจร้า แว้งกัดคนอื่น ลอบกัดเหมือนหมา เอาภาพคนอื่นไปตัดต่อแล้วใส่ความ คราวหลังไม่ต้องซิบมาคุยนะ เรารำคาญ g#039

• Newbie
  • *
เราอธิบายให้ควายหายโง่จร้า ถ้ายังทำให้ฉลาดขึ้นไม่พอขออภัยจริง ๆ คือแบบว่าถ้ามีคนเรียกชื่อผมว่ากล้านี้คือหยาบใช่มั้ย นั่นใช้สมองหรือหัวแม่เท้าคิดแล้วเรื่องนิสัยนิสัยสวยมากจร้า แว้งกัดคนอื่น ลอบกัดเหมือนหมา เอาภาพคนอื่นไปตัดต่อแล้วใส่ความ คราวหลังไม่ต้องซิบมาคุยนะ เรารำคาญ g#039
ใส่ร้ายคนอื่นหน้าด้านไปเปล่าาาาจ้าาาา และยังมาด่าเราอีก หุหุ ภาพนี้ ใครดูไม่ออก ก็ นะ น่าคิดยุ เห็นๆกันยุ ว่าเอ่ยชื่อเรา ? นะ นายไม่ต้องมายุ่งกับเราอะ เอาเวลาไปโพสกระทุ้หาเรื่องแบนคนอื่นเหอะ มาใส่ร้ายกันดื้อๆ ถ้ามีหลักฐานก็เอามานะ อย่ามาพูดลอยๆจ้า ^^

H

ใส่ร้ายคนอื่นหน้าด้านไปเปล่าาาาจ้าาาา และยังมาด่าเราอีก หุหุ ภาพนี้ ใครดูไม่ออก ก็ นะ น่าคิดยุ เห็นๆกันยุ ว่าเอ่ยชื่อเรา ? นะ นายไม่ต้องมายุ่งกับเราอะ เอาเวลาไปโพสกระทุ้หาเรื่องแบนคนอื่นเหอะ มาใส่ร้ายกันดื้อๆ ถ้ามีหลักฐานก็เอามานะ อย่ามาพูดลอยๆจ้า ^^
คือแบบว่ามันพิมพ์มาตอนเราซิบกับนายพอดีเลยอะไม่รู้ทำไม แล้วคือบับออกอาการดิ้นขนาดนี้ ไม่ผิดตัวแน่จร้า #038 แล้วทางคุณฃ่ะมีหลักฐานว่าไม่ใช่คุณหรือเปล่า ไม่แถนะ ขอร้อง เขาประเด็นหลักเถอะ นายก็เรียกชื่อพระแม่เรานี่ นายก็ต้องโดนแบนด้วยสิงี้ สมองป่วยแล้วนายเช็คมั่งนะ ขอร้อง #038

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
ขอดูหน้าเจ้าของกระทู้ทีค่ะ สิวจริงมั้ย woon_sad1

• Newbie
  • *
ขอดูหน้าเจ้าของกระทู้ทีค่ะ สิวจริงมั้ย woon_sad1
คือตอนนี้เห็นหน้า พีพี แล้ว พอใจแล้วค่ะ ไม่มีอะไรจะพูดเลยค่ะ   g#004

Lenka ♥

• ♥ สวัสดีนะชื่ออีฟไงอิอิ ☻
  • **
  • God Only [เทพเท่านั้น] ⭐️
คือตอนนี้เห็นหน้า พีพี แล้ว พอใจแล้วค่ะ ไม่มีอะไรจะพูดเลยค่ะ   g#004

ขอดูหน้ารัชนีกรค่ะไม่ใช่พีพี ..

• Newbie
  • *

ขอดูหน้ารัชนีกรค่ะไม่ใช่พีพี ..
พอเถอะจ้า มันจบแล้ว อย่า สานเรื่องต่อน่า ปล่อยเรื่องเงียบๆไปเน๊าะ เราเหนื่อย  g#014 ถ้าจะดูก็ไปดูในเฟสเลย ขอพีพี หรือ Coke. ก็ได้นะ  g#017