GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
ไม่รู้ ผมเชื่อคนง่าย เค้าบอกว่าเป็นพี่ก็ต้องเปนจิ  g#021

อ่อนหัด มีความตั้งใจ แต่ก็ยังอ่อนหัด

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .

ก็มั่ยรู้สินะ

• Jr. Member
  • **
  • คนฉลาดเขาจะ "แกล้งโง่". . !!
เดะก็รู้ เรื่อง เทสคนนี้ หลายคดีละ  ♥

♥ziippoe.

• **

kangan2007

• Newbie
  • *
หยาบแล้วยังไงวะ  เค้าคุยกันในกิล ไม่ได้ คุยแบบ ทั่วไป หรือ กระซิปไปด่าคัย  สมาคมคนรู้จักก็เยอะ แล้วมีเด็กใหม่เข้ามา มาถ่ายรูปส่งแบนเนี่ยนะ  ไหน GM อธิบายมาดิ ถ้าคิดว่าคุยในสมาคม ที่มีคนรู้จักเยอะ แล้วจะแบน อธิบายมาแบนเพราะอะไร  พวกกระโหลกกะลา
เทพไม่ได้ ต้องมาถ่ายรูปส่งให้ Gm แบนว่างั้น กระจอกเอ้ย เด่ว GM อธิบายเหตุผล ไม่เข้าท่า เด่วรู้กัน

`๛îtàçhï ←

kukgan2007

• Newbie
  • *
ไอ่สัสเขาคุยในกิลมึงมาถ่ายมึงบ้าปะคนในกิลก็เพือนกัน Gm มึงห้ามคุยคำหยาบในกิลเพือนตัวเองด้วยหลอวะจะทำไรมึงฟังมั่งเกมมึงคนเล่นก็เยอะไม่ใช่ว่าจะแบนก็แบนคิดบ้างนะคับสมองอะเขาคุยในกิลไม่ใช่กะคนทีไม่รู้จัก และไอ่ฟรังมึงมายุ่งกะพวกกิลกูไม กิลอืนมึงไม่ไปดูอะหรือมึงเข้าของมันไม่ได้ว่างั้น และเข้าของเพือนกูได้เลยถ่ายแต่กิลพวกกู Gm คับขอร้องอย่าแบนมากนักถ้าไม่จำเป็น เพราะพวกผมคุยในกิลกันนะคับไม่ใช่เรืองของตัวเสือกทีถ่ายเพราะฉนั้น Gm ช่วยคิดก่อนนะคับ ขอบคุน

Elysium

• **
ที่ผ่านมาเขาก็แบนหยาบในกิลไปหลายคน ถ้าไม่ผิดเขาคงต้องนั้งย้อนเวลาไปปลดสินะ

kangan2007

• Newbie
  • *
คือ มึงเข้าใจป่ะ  ว่า คน 2 คนคุยกัน  2 คนนั้นมันเป็นเพื่อนกัน  แล้วมีคนถ่ายลงโดยที่เค้าไม่ได้คุยกะมันเพราะฉะนั้น เค้าไม่ได้ด่าคนถ่ายอ่ะ

คือเค้าคุยกันแบบเพื่อน เจตนาไม่ให้คนนอกรับรู้ จึงคุยในกิล   ก็ไม่รุ้หลอกนะว่าคิดยังไง พวกเก่งแต่ปั้มของโซลก็งี้แหละ โดนจีเอมจับได้

เลิกเล่นไปเลยดิ  เล่นแล้วไม่เทพเลยจะมาจับผิดคนอื่นส่งแบน  ไอเด็กน้อยเอ้ย  แล้วเรียน จีเอมนะครับ กรุณาอย่าใช้คำว่าประมวลคำหยาบ  สิ่งที่คุณบัญญัติขึ้นมา บางอย่างไม่มีห้ามทำ แต่คุณก็แบนหมด  ผมจะยกตัวอย่างนะ อย่างประมวลกฎหมายอาญา กฎหมายไม่ได้เขียนห้ามกระทำอะไรไว้ มันสามารถทำได้ แต่นี้ คุณใช้คำว่าประมวลมันไม่ถูกนะครับ  คำว่าประมวล มันต้องเคร่งทุกตัวหนังสือ 

คือ มึงเข้าใจป่ะ  ว่า คน 2 คนคุยกัน  2 คนนั้นมันเป็นเพื่อนกัน  แล้วมีคนถ่ายลงโดยที่เค้าไม่ได้คุยกะมันเพราะฉะนั้น เค้าไม่ได้ด่าคนถ่ายอ่ะ

คือเค้าคุยกันแบบเพื่อน เจตนาไม่ให้คนนอกรับรู้ จึงคุยในกิล   ก็ไม่รุ้หลอกนะว่าคิดยังไง พวกเก่งแต่ปั้มของโซลก็งี้แหละ โดนจีเอมจับได้

เลิกเล่นไปเลยดิ  เล่นแล้วไม่เทพเลยจะมาจับผิดคนอื่นส่งแบน  ไอเด็กน้อยเอ้ย  แล้วเรียน จีเอมนะครับ กรุณาอย่าใช้คำว่าประมวลคำหยาบ  สิ่งที่คุณบัญญัติขึ้นมา บางอย่างไม่มีห้ามทำ แต่คุณก็แบนหมด  ผมจะยกตัวอย่างนะ อย่างประมวลกฎหมายอาญา กฎหมายไม่ได้เขียนห้ามกระทำอะไรไว้ มันสามารถทำได้ แต่นี้ คุณใช้คำว่าประมวลมันไม่ถูกนะครับ  คำว่าประมวล มันต้องเคร่งทุกตัวหนังสือ
โซลตอนนี้รวมๆเหลือก็เกือบๆร้อยล้านนะครับ เพราะมีรหัสเยอะ ที่เติมๆมา... ตอนนี้ไม่ว่างเชิฟนรกอ่าพอดีติดเชิฟหลัก

`๛îtàçhï ←

Elysium

• **

แค่คำพูดก็รู้ไครมีสมองไม่มีสมองหรือมีการศึกษานะครัช

♥ziippoe.

• **
เดิมแล้วเค้าก็แบนกันมาเยอะแล้วน่ะ  woon_yes
ในกิล เด็กใหม่ เด็กเก่าไม่สำคัญ เพื่อนก็เท่านั้น เกมมันมีกฏ ก็ต้องตามกฏ อ่า
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

com016950692

• Newbie
  • *
แหมเลียแ ข้ง เลียขา ท่านฟรังเข้าไปนะ เลีย ตีน ด้วยละ มาเป็นทีม มาคนเดียวเถียงไม่ออก ถรุ้ย เกรียนๆมาด้วยกันทั้งนั้นละ ท่านฟรัง 4 5 5 555 g#030 g#030