GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

-:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- [Remake] ~~~ ขออยู่กันแบบใจรัก ~~~

ป.ปูม

• Jr. Member
  • **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
ประวัติความเป็นมา (ยกมา)

อาโปบิสนับว่าเป็นสมาคมหนึ่งที่มีอายุเยอะที่สุดในปัจจุบัน

โดยอาโปบิสนั้นได้สถาปนาขึ้นอย่างเป็นทางการ ในวันที่ 5 มกราคม 2550

โดยผู้ที่ริเริ่มสร้างสมาคมนั้นคือ NecrossEX หรือที่รู้จักกันในนาม ประธานฟาง

โดยมีแกนนำคือ NecrossEX ดำรงตำแหน่งประธาน และ ziroto(ไอซ์) รองประธาน

โดยมีจุดปรพสงคฺเพื่อสอดส่องการกระทำที่ผิดกฎระเบียบของ

project 1 pre Alpha 2.0 โดยการส่งสายสืบไปเซฟภาพผู้กระทำความผิด แล้วเซฟภาพลงบอร์ดลานประหาร

กดใช้ใบตั้งสมาคมเมื่อวันที่ 16 ตุลาคม 2550

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย ชื่ออาโปบิส มาจากชื่อเทพเจ้าแห่งความตายของอียิปต์นั่นเอง
[/color]

เพราะมันเป็นกิลเก่าแก่ เลยไม่อยากให้หายไป เราจึงกลับมาฉายใหม่ จากผู้เล่น เก่าๆหลายคน กิลต่างๆ

กฏ
1.ห้ามพิมพ์พูดจาดูหมิ่น พาดพิงสถาบันพระมหากษัตริย์ไทย ในทุกกรณี
2.ห้ามมิให้สมาชิกกิลทุกคน ทำตัวอันธพาล ในพื้นที่สาธารณะ ทุกกรณี (ส่วนในแบทจะเกรียนจะอะไรตามสะดวก)

g#039 g#039 g#039

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

ป.ปูม

• **
กิจกรรมกิล ขำขำ
กิจกรรม ส่งอิฐ ที่ไม่ใช่ (ตาอิฐ) เข้ากิล
รางวัล ขำขำ (อย่าซีเรียส)
รางวัลที่ 1 เงินสด 2m บิลล่า
รางวัลที่ 2 เงินสด 1m บิลล่า
รางวัลที่ 3 เงินสด 500k บิลล่า

ปล.กรุณาทำอิฐเอง จากการงาน วิศวกรระดับ 5 หรือตีมอน ซื้อมาส่งไม่คุ้มนะจ๊ะ g#019

ถ่ายรูปไว้ทุกครั้ง แล้วโพสลงมายังบอร์ด
กิจกรรม สิ้นสุดวันที่ 1 มกราคม 2557 แจกรางวัล 2 มกราคม 2557
g#013

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

ป.ปูม

• **
กำเนิด อาโปบิส ไป ตามลิงค์นี้ http://archive.gameindy.com/forum/20070329/viewtopic_t5463.html  g#016

ป.ปูม

• **
 g#039 g#039 g#039 g#039

"Game"

• Newbie
  • *
เลิกเล่นไปนานมาก แต่ก็ยังคิดถึงเพื่อนๆเสมอ ตัวละครเกมแต่เกมไมไ่ด้เล่น คงไม่มีตัวในกิลและมั้ง -*-
  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ป.ปูม

• **
เลิกเล่นไปนานมาก แต่ก็ยังคิดถึงเพื่อนๆเสมอ ตัวละครเกมแต่เกมไมไ่ด้เล่น คงไม่มีตัวในกิลและมั้ง -*-
  woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

เหลือแต่ตัว ตาอิฐ ตาจุด ครับ เกม ฮ่าๆ  woon_love

ป.ปูม

• **
 g#032 g#032 g#032 g#032 g#032

ป.ปูม

• **
 g#032  g#032  g#032  g#032

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
We just comeback !! g#005
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ยังมีคนเล่นอยู่มั้ยฮะเนี่ย ... หรือนี่จะเป้นการขุดกระทู้ ฮ่าๆๆๆ  woon_sunny