GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
อยากจะถามว่า ต้นส้มอยู่แมพไหนบ้างคะ
เรดมันมีต้นอ้อยด้วยอ่ะคะ อยากได้แต่ส้ม
ขออภัยเรื่องการงานจำแมพไม่ได้แต่รุ้ว่าเรดคลิฟ ออกขวาเมืองอยู่บนๆ

ลุงอ้วน

ขอแนวทางเล่นวอลอค + สกิล(ตั้งแต่แคสเตอร์เลย) สเตตัส
ตอนนี้เวล72 อ่ะ ยังไม่อัพสกิลไรเลย

เน้นเวลด้วยตัวเองได้อ่ะ  g#003
เอ่อ จะบอกว่าเคยมีเขียนไว้แล้ว แล้วก็ มันมีหลายแบบคุณต้องกำหนดให้แน่นอนอ่ะครับว่าจะเล่นสายไหนถึงจะบอกสกิลได้
มีสายเวทใหญ่ / อัญเชิญ / บัญญัติ / ดูดเลือด

เตตัส อัพแบบวิทั่วไปครับ INT99 DEX99

ลุงอ้วน

ขอวิธีอัพสเตตัสกับสกิลสายปืน+กระบี่ทีครับ

จุติ6 ใส่เซตจุนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

สายผสมเซ็ทจุใช่ไหมครับ

ความชำนาญปืนไรเฟิล 5
กลั้นหายใจ 5
ยิงต่อเนื่อง 5
ชำนาญกระบี่ 5
แทงกระบี่4
วาดกระบี่ 3
แทงสลายบัฟ 5
รัวกระบี่ 3
ท.ทหารอดทน 5

ลุงอ้วน

[ปล.1]พี่คับ ถามไรหน่อย หอกพาลา 99 สกิว ทลายสวรรค์ ท่าตีนอกแบทอีกฝ่ายมีอ้อมมันจะมึนไหมครับ แล้วสกิวนี่คูลว์ดาวกี่วิคับ
มึนทุกกรณีครับ อ้อม กาย มึนหมด คูลดาวอยุ่ที่รอบจุติครับ
[ปล.2]แล้วก็หอก94 ระบำมังกร ตอนกด ได้ทักษะระบำมังกร ตีทแรง1.5เท่า 5 ครั้ง พอกดมันมีเวลาจำกัดไหมครับ หรือบัฟเรื่อยๆจนกว่าจะตีครบ5ครั้ง แล้วมันคูลดาว์กี่วิครับ
มีเวลบัฟขึ้นครับ คูลดาว 60วินาที
[ปล.3] ท่าจะหาหอกสักอัน ควรเลือกอะไรดีครับระหว่าง94 กับ 99 แล้วควรออฟไรดีคับ ขอแบบชนะทางอาชีพไหนด้วยนะครับ
ดีทั้งคู่ ถูกทั้งคู่ 94ออฟทำลาย 99ออฟคลั่งครับ
[ปล.4]ท่าจะหาโล่ใส่ ควรเลือกอันไหนดีครับระหว่าง โล่01 99,โล่02 99,โล่ฟื้นฟู,โล่ล้างแค้น,โล่พสุธา
พาลาใส่ อิจิส(99 01) ดีที่สุดใน3โลกละครับ
xxxปล.5 พอดีผมชอบเล่นแบบไม่ค่อยเปลี่ยนอาวุธนะครับ อย่างมากก็แค่เปลี่ยนค้อนตอนโดดให้มึน ท่าจะให้เปลี่ยนรางเหลกเปนตะกุดพอเจอวิ หรือเปลี่ยนหอกเปนอีกอย่าง มันไม่ค่อยถนัดอ่าครับ ขอแบบโดยส่วนรวมของอาชีพอื่นๆนะครับ ขอบคุนคับบบบบบบบ woon_bye woon_bye
เจอวิใส่ของกันเวทก็สบายแล้วครับขอมีอ้อมพอปรกติพาลากันเวทหลัง80+ แล้วนะครับของไม่ต้องสูงมาก C3สูงๆพอ

ลุงอ้วน

บอกวิทีเวลตัวเรนเจอร์ทีครับจะเป็นแอสเวลที่ไหนดี g#001 g#006บอกทีครับ
สถานที่เวลมีบอกไว้ที่หน้าแรกๆครับ ตามนั้นเลยครับ รบกวนอ่านหน้าแรกๆก่อนนะครับ

ลุงอ้วน

พระชุดทอง ชุดเขียว  หรือไม่เปลี่ยนสีชุด  แบบไหนโหดกว่าคะ  g#025 g#025
ชุดทองเน้นเวทแรง
ชุดเขียวเน้นหลบ แน่ะนำไม่ควรเปลี่ยนเอ้มพีแทบไม่เหลือ
ไม่เปลี่ยนใส่ของได้หลายแบบแกร่งยังได้  g#016

ลุงอ้วน

วิสามสาย ไฟ น้ำ ลม ฆ่าบอสได้มัยครับ

ขอแนวทางอัพสามสายข้างบนหน่อยครับ
แบบว่าแคสเตอร์มีสกิลพวกนี้แล้วอัพอะไรเพิ่มหรือลดลง
ลูกไฟเวทย์ 5
ีพลังน้ำแข็ง 3 พลังเยือกแข็ง 5 ปรัชญาฟรอท 5
ไม่ลงเวทธาตุ ลม สายแคสเตอร์
วิซาร์ดไฟ-ลม
กงล้ออัศนีบาต ลง5คุ้มมัยครับสำหรับไม่จุเอาไวเวลโขน woon_huh
ขอคำแนะนำด้วยครับ woon_sad1
คนเดียวคงยากแต่ไปเปงหมู่คณะ คงได้ครับ

แคสเตอร์

พลังน้ำแข็ง 10
พลังเยือกแข็ง 5
ปราชแห่งฟรอช 2
ศรเวท 10
พฤกษาพันธนาการ 3
พสุธาทลาย 5
ปราชแห่งราเคิล 5

วิสาจ

สะกดเวลา 5
เกราะเวท 5
ศาสแห่งมหาเวท 5
พลังแห่งเวนทัส 1
พลังแห่งอิกนัส 1
เพลิงอัศนีบาต 5
สัมผัสแห่งอิกนัส 3
เสาอัคคี 3
อัคคีทำลายล้าง 5
สัมผัสแห่งเวนทัส 3
กงล้ออัศนีบาต 4

ลุงอ้วน

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ g#011 เป็นแอสแซสซิน สายโป๊ะเพื่อเวลกับหนี(เผื่อกดผิดไปโดน PK จะได้รอด)
 ว่าใส่(ตีบวกด้วยก็ได้ g#019)(ถ้าเป็นเซตบอกด้วยว่าหาจากไหน/ซื้อที่ไหนเท่าไหร่)2อะไร อัพค่าสถานะอะไรถึงจะรอดจากพวกตีมั่วได้ G#007
มีผอบ กระรอกเพื่อนรัก
เลเวล - 52
ทักษะ - ช่วยขนของ กับ พัฒนาการความแกร่งค่ะ g#015 g#002
ทุนก็เท่าที่เห็นในรูป g#040(มีวิธีหาเงิน/เวลแบบแอสแซสซินด้วยก็ดี g#010)

ปล.ออฟคลั่งไม่เอา เพราะ ไม่เน้น g#021

ฝากหน่อย(คลิกได้)

แอสซาซิน ควรอัพเตตัส AGI STR 2อย่างนี้เต็มก่อนอย่างอื่นเพราะสำคัญสุด

ส่วนอาวุธอะไรก็ได้ครับเน้นแรงๆ ส่วนออฟชั่น เลี่ยงไม่ได้ครับ ต้องออฟคลั่งเท่านั้น อาชีพแอสเปงอาชีพที่เน้นโป๊ะ/คริ เปงหลัก สกิลซัพกับอัตราการคริมาก ถ้าไม่ชอบคริควรไปเล่น เบลดที่ตีไวแล้วก็ไมไ่ด้เน้นคริของออฟอย่างอื่นได้ครับถ้าเปงเบลด

ส่วนสัตว์เลี้ยงแน่ะนำให้เปง สกิล ช่วยเชียร์ ช่วยให้โชคดี 2สกิลนี้อ่ะครับ พยายามเลี้ยงเอาครับไปหาดรอบมาเลี้ยงเรื่อยๆเด่วก้ได้ครับ

ส่วนวิธีหาเงินเกมส์นี้มีไม่ยากครับ3-4 วิธี
หาไอเทมการงานขาย เกลือ
หาไอเทมทำ คลาส3ขาย ใบแดง หมัดแมลง
หาขยะขาย ตามแมพที่ดรอบขยะราคาแพงแล้วนำไปขายคืนNPCขายของ
เติมเงินครับนำสินค้าเงินโซลไปขายในตลาด วิธีนี้ไม่คุ้มเท่าไรเปงทางเลือกสุดท้าย

ลุงอ้วน

ผมอยากรู้ของ วิเซ็ต ปราช ว่าต้องใส่ของอะไรเพิ่มอีกบ้าง และควรออฟอะไรดีครับ
วิเ็ซทปราช ออฟเลือด ดีที่สุดครับครบเครื่องดี
ใส่อารายเพิ่มอันนี้แล้วแต่สายครับ ถ้าเปงสายเพลิงอัศนีบาตให้ใส่แรร์วิ เวลไรก็ได้ครับ หมวกเทพ  ถ้าเปงสาย น้ำดิน แน่ะนำให้ใส่กุ๊ดไอซ์ออฟเลือด+คุมหนังลงอาคมออฟเลือดดีที่สุดแล้วครับ

ลุงอ้วน

รบกวนถามหน่อยคับ
เเอสชุดเเดงใส่ของอะไรมั่ง
เเอสชุดเขียวใส่ของอะไรมั่ง
สีไหนดีกว่า ออฟเลือดหรือหลบ
ของบประมาณในการซื้องบต่ำ กลาง สูง ของเเต่ละสีชุด
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
เอาที่แน่ะนำนะครับ
แอสชุดแดง
หมวกเทพ+กากทอง+ใส่เซ็ทฉมัง+มีไฟ(79)+ตะกรุด
แอสชุดเขียว
หมวกเทพ+กากทอง+แรร์แอส95+คุมจักรพรรดิ์+มีดไฟ(79)/มหาเศรษฐี(64)/ไร้สิ้นสุด(99)+ตะกรุด+เท้าหลบเวลสูงๆ
สีเขียวดีกว่า เสียอย่างเดียวเลือดน้อยมากครับ
ของแอสควรออฟชั่นเลือดครับ
ของแอสก็อยู่ที่ราคาประมาณ100-2000m นั้นละครับ อยุ่ที่ว่าของอะไร

ลุงคับ แอสชุดเขียวใส่ฉมัง ตะกรุด มีด64 ใช้ได้ไหมครับ หรือต้องปรับเปลี่ยนตรงไหนมั่งคับ แบบว่างบน้อย  woon_yes
ดีที่สุดแล้วครับ กรณี ที่ไม่มีมีด99 ถ้ามีให้ใส่99+64 ที่สุดของแอสแล้วครับ

ลุงอ้วน

สเตตัสแอส แบบแน่นอนสุด อัฟแบบไหนอะครับ

บางคนบอกว่า
STR DEX AGI VIT 99
STR DEX AGI LUX 99
STR VIT AGI LUX 99

ช่วยให้คำตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ส่วนตัวแล้วผมชอบ
STR DEX AGI VIT 99
STR VIT AGI LUX 99
ค่าDEX มีผลกับแอสน้อยที่สุดรองมาจากINT เพราะแอสตีไม่ได้คิดจากแม่นนะครับคิดจากอัตราคริ ส่วนค่าDEXมีผลกับแค่สกิลตัดชีพจร แค่สกิลเดียวครับ