GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• Jr. Member
  • **
-วิมีคทา94 แค่เขาพกไว้ สบายหายห่วง มีหลบไร้ลักษณ์25% กันเวทย์หลัง +15 ลดร่ายให้อีกนะตั้ง 25เปอแหน่ะ ไม่มีกดสกิล ไม่มีดีเลย์ให้เสียเวลา จะฆ่าวิ คุณต้องตีให้โดนก่อน แต่กว่าจะโดนคุณก็โดนสาปหมอก ไม่ก็แช่ โดนกรงไปแล้ว ไม่ก็เพลิงสด ถ้าข้อนี้ผ่าน ไปดูข้อ ต่อไป
-ถ้าคุณตีวิโดน ดาเมจของคุณจะเข้าเก๊ง หรือไม่ก็ไม่กี่ร้อย เพราะ ตะกรุดช่วยทอน50%+โล่+เกราะเวทย์ ซึ่งเอา mp มาช่วยดูดซับดาเมจ บางตัวก็ใส่แหวนปราชญ์ อัตราการดูดซับmp ยิ่งได้เยอะ เจอข้อนี้ไปคุณก็โดนกระทำแบบข้อข้างบน และ ข้อนี้มันช่างตรงข้ามกับคอนเซปที่ทีมพัฒนามันอ้างนักอ้างหน้าว่า วิซาร์ดเป็นอาชีพที่โจมตีได้รุนแแรงมาก แต่บอบบาง   woon_o_o บอบบางพ่อง ถึกสุดดิไม่ว่า อาชีพอื่นเขายังมีโจมตีทะลุเกราะให้โดนทำดาเมจได้ กันหลังเป็นร้อย เจอตีทะลุเกราะไป เจอโป๊ะเช๊ะไปก็หงาย แต่อาชีพนี้ เขาไม่กลัวทะลุเกราะเลยครับ เพราะทอนดาเมจได้มโหราญ ทะลุเกราะไปก็เท่านั้น เอาเป็นว่า จะตีวิ ตีให้โดนก็เป็นบุญพวกมุงละล่ะ สกิลพวกที่มาตี ถ้าวืดก็รอดีเลไป อย่างน้อยก็30วิ อย่างมากก็นาทีขึ้น

ส่วนไอ้ที่อ้างใส่แหวนดินแล้วลดโจมตีไป 50% ผมอยากให้มันลดสัก 95%นะถึงจะเห็นผลกับอาชีพนี้ ใส่แหวนเลือดก็บานละ คัยมันจะกดอาหารเพิ่มเลือดอีก นอกจากตัวมันจะโชว์ชาวบ้านว่าเลือดเยอะ เอาจริงๆเขาก็กด เบคอลแหละ เม็ดนึงเพิ่ม โจมตีเวทย์ 18% x 3 เม็ด  54% เหอะๆ ลำพังใส่แค่คทา94 เพลิงสดๆ 60k+ สองดอก แสนสอง อย่าเอามาอ้างเลยฮะ อีกอย่าง แม้คุณกดกระพรุนหรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันเพิ่มเลือด แต่เพลิงอัศนีบาติวิ ความแรงมันขึ้นกับ mp ยิงเยอะ ยิ่งแรง ไหนล่ะผลเสีย?? ผลเสียคือ ทำให้วิดูเทพไป ?  woon_huh
งงตรง วิใส่คทา 94 เสร็จแล้วมีโดน สาปหมอกด้วย สาปหมอกมันไม้ 99 ไม่ใช่หรอครับ แล้วเปลี่ยนเป็นไม้ 99 ไม่มีโล่ แล้วตียังไม่โดนอีกหรอครับ ถ้ายังอีก ลองเพิ่มแม่นยำอีกนิดดีไหม ไม่ทราบว่าเอาตัวละครมาปั้มเอาตั๋วหรือป่าวครับ ผมว่าถ้าเป็นตัวหลัก จุ6 จิต14 มันต้องโดนดิครับ

3eCausez

• Full Member
จขกท เล่นเซิฟไหนครับ สวรรค์หรือเปล่า อยากรู้ชื่อตัวละครจังจะได้เเนะนำให้เพื่อจะตีวิเข้าบ้าง g#031

Flynn

• Newbie
  • *
ผมเป็นประเภทสู้เพื่อคนอื่นมากกว่าครับ เห็นขอให้ปรับความเทพลงมาจนจีเอ็มเปลี่ยนไปหลายชุดละ แต่ก็เงียบ คนร้องก็เลิกไปหมด เรืืองของ ผมไม่มีปัญญาหามาใช้หรอกครับ แค่อยากหาวิธีต่อกรกับวิซาร์ดเท่านั้นเอง  woon_5555
ไม่มีของแล้วจะไปสู้กับคนของครบได้ยังไง หาวิธีสู้กับวิโดยการขอให้ปรับเนี่ยนะ g#020

Zocyty

• Newbie
  • *
อีก1เสียงยืนยันวิโกงไปครับผมลง1-1 เจอวิอยู่ไม่ถึง10วิตายตลอดสาปกรงเพลิงจบโกงชิบหาย อาชีพอื่นยังบัพไม่ทันครบก็ตายละถึงว่ามีแต่วิที่ได้รางวัล g#030
ที่คุณว่ามีแต่วิที่ได้รางวัลเพราะว่าอาชีพอื่นไม่ลงหรือป่าวครับ ???
ผมปั๊มตั๋วประลองเอาไปเเลกยาทุกวันเจออาชีพอื่นลงก็เยอะไปสังเกตดูง่ายๆอาชีพทีชนะต่อเนื่องเยอะๆก็มีเเเค่วิอย่างเดียวเเล้วก็มีแต่อาชีพวิทีได้รางวัลที่1ระบบมันอื้อขนาดนี้เห็นกันอยู่ g#030

doy~เคีย!

• **
ไมรู้สิน่ะ ผมงงจังเพราะเหตุใด สายเวดถึงไม่คิดค่าเเม่นยำเวลาโจมตีสายกายาภาพ   แต่ทำไมสายกายาภาพคิดค่าเเม่นยำเวลาโจมตีสายเวด เเล้วทำไมสายเวดไม่คิดค่าเเม่นยำบ้างเวลาโจมตีสายกายาภาพ มันไม่เสมอภาคกัน  เกมอื่นอื่นโจมตีเวด ถ้าอีกฝ่ายหลบเยอะก็ วืดๆ เเต่เกมนี้สายเวดตีโดนหมด เเปลกดี เเค่อันนี้ก็พอ ก็ไม่รู้สิน่ะใครทราบเหตุผลบ้าง   g#009 g#009 g#009

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
วิโกง ที่สุดเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Flynn

• Newbie
  • *
ไมรู้สิน่ะ ผมงงจังเพราะเหตุใด สายเวดถึงไม่คิดค่าเเม่นยำเวลาโจมตีสายกายาภาพ   แต่ทำไมสายกายาภาพคิดค่าเเม่นยำเวลาโจมตีสายเวด เเล้วทำไมสายเวดไม่คิดค่าเเม่นยำบ้างเวลาโจมตีสายกายาภาพ มันไม่เสมอภาคกัน  เกมอื่นอื่นโจมตีเวด ถ้าอีกฝ่ายหลบเยอะก็ วืดๆ เเต่เกมนี้สายเวดตีโดนหมด เเปลกดี เเค่อันนี้ก็พอ ก็ไม่รู้สิน่ะใครทราบเหตุผลบ้าง   g#009 g#009 g#009
ถ้างั้นวิก้ตีพวกสายหลบไม่โดนเลยสิ นอกจากจะออฟแม่น  g#036

`๛îtàçhï ←

จะให้เล่นวิใส่หน้ากากออฟมอง คทาออฟเเม่นหรอครับ พิมพ์มาแบบนี้เหมือนเด็กน้อยพึ่งเล่นเกมเลยเเหะ  g#021

Directorr

อีก1เสียงยืนยันวิโกงไปครับผมลง1-1 เจอวิอยู่ไม่ถึง10วิตายตลอดสาปกรงเพลิงจบโกงชิบหาย อาชีพอื่นยังบัพไม่ทันครบก็ตายละถึงว่ามีแต่วิที่ได้รางวัล g#030
ที่คุณว่ามีแต่วิที่ได้รางวัลเพราะว่าอาชีพอื่นไม่ลงหรือป่าวครับ ???
ผมปั๊มตั๋วประลองเอาไปเเลกยาทุกวันเจออาชีพอื่นลงก็เยอะไปสังเกตดูง่ายๆอาชีพทีชนะต่อเนื่องเยอะๆก็มีเเเค่วิอย่างเดียวเเล้วก็มีแต่อาชีพวิทีได้รางวัลที่1ระบบมันอื้อขนาดนี้เห็นกันอยู่ g#030

เซิฟสวรรค์ที่วิได้ตลอด เพราะคนเล่นวิเขาขยัน แข่งกันลง1v1   มีทั้ง คุณเมฆ คุณออม

มาดู PK บ้างครับ มีวิได้ซักรางวัลไหม 1v1 เนี่ย  รอบหลังๆ เป็น ทหาร แอส พาลา เบอ

pk วิน้อยกว่าสวรรค์แน่นอนครับ เพราะนอกเมืองที่ผอบได้ มีพระฟู ทุกอาชีพมันถึกได้หมด และจ้าวสังเวียนก็ต่อยทีเดียวร่วง

คุณกรงใครเขาก็วาป คุณสาปใครเขาก็วาป  วิแทบจะเป็นตัวตลก ที่ต้องคอยเล็งเพลิงสด

ถ้าคุณเพลิงวืด ก็วิ่งเล่นไปนะ 30วิ  ไหนใครบอกเวทย์ไม่มีวืด ผมนี่ไงเพลิงสดวืดประจำ ลงแต่พื้น

สุดท้ายนอกเมือง ผมก็ต้องเอาแอสออกมาสู้เหมือนคนอื่นๆ

คุณคนที่เล่นแต่เซิฟสวรรค์แล้วมาโวยว่าวิถึกเวอร์ วิโกง ช่วยคิดถึงเซิฟ pk ด้วยครับ

ถ้าใส่ของราคารวมๆ 2000m แล้วยังต้องตายง่าย ต้องบาง ก็ลบอาชีพนี้เถอะ

---

ส่วนเรื่องประลอง รางวัลที่ 1 เขาให้คนขยันครับ เพราะใครลงมากกว่า ก็มีโอกาสมากกว่า

ต่อให้ผมลงวันละ 20 รอบครบจำนวนแล้วชนะตลอด  แต่ผมก็ไม่ติดอันดับ เพราะคะแนนสู้คนลงวันละ 200 รอบไม่ได้ครับ อยู่ทื่ความขยัน

ส่วนไอการชนะต่อเนื่อง ก็ยอมรับครับว่าไม้เท้า99มันโกง  ปรับซะทีเถอะไม้เท้า99ผมเห็นด้วย

เพราะ ผมก็มีแอส มีวอลอค มีพระ  ที่ของครบ  ไม่ได้เล่นแต่วิ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

Zocyty

• Newbie
  • *
งั้นผมขอเเนวทางการชนะวิใน1-1ของทุกอาชีพหน่อยคับยังไงผมก็มองไม่เห็นทางที่อาชีพอื่นนอกจากวอลอคจะชนะวิได้ใน1-1

`๛îtàçhï ←

ที่พูดๆกันว่ามาวิโกง วิได้เปรียบ วิชนะได้ทุกอย่างยกเว้นวอ ช่วยเอาตัวละครที่คุณเล่นมาให้ผมดูหน่อยได้ไหม ว่าของมัน Full ขนาดไหน ถึงมาร้องกันว่าวิมันโกง ไม่ใช่ว่าคุณเอาของยศเสไปข่วนวิ ของยศเทพหรอกนะ ถ้าเปนแบบนี้เขินเเทนเลย

Directorr

งั้นผมขอเเนวทางการชนะวิใน1-1ของทุกอาชีพหน่อยคับยังไงผมก็มองไม่เห็นทางที่อาชีพอื่นนอกจากวอลอคจะชนะวิได้ใน1-1

พิมพ์จนขี้เกียจจะพิมพ์ละครับ ลองย้อนกลับไปอ่านดูหน้า 5 หน้า 4
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

9169

• **
ถ้าสวรรค์ก็ปรับสักหน่อยมันจะถึกไรกันนักหนาวิอะ แต่เข้าใจนะเป็นอาชีพของลูกเมียหลวงส่วนอาชีพอื่นๆลูกเมียน้อยก็ต้องทำใจ(นานๆออกมาบ่นสักทีจีไม่สนใจก็แล้วแต่นะ) woon_bye

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
ถ้าสวรรค์ก็ปรับสักหน่อยมันจะถึกไรกันนักหนาวิอะ แต่เข้าใจนะเป็นอาชีพของลูกเมียหลวงส่วนอาชีพอื่นๆลูกเมียน้อยก็ต้องทำใจ(นานๆออกมาบ่นสักทีจีไม่สนใจก็แล้วแต่นะ) woon_bye
ลองขอดูของเขาสิครับ แล้วถ่ายรูปมาทั้งวิคนนั้นแล้วก็ของคุณด้วยจะได้มาเทียบกันเลย +เท่าไหร่ จุเท่าไหร่ ไม่ใช่อะไรก็พูดๆออกมาเพราะตัวเองแพ้ เลยอยากให้ปรับ