GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามกูรูเรื่องต่อกรกับวิซาร์ด

-GonG-

• Jr. Member
  • **
ชั่วโมงนี้มีสกิลไหนในเกมส์ ที่พอจะโจมตีวิซาร์ดคทา94ใส่โล่กับตะกรุดเปิดเกราะเวทย์เข้าแรงๆได้บ้างครับ  ไม่นับของวอล๊อคนะ

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
เยอะแยะครับ สลายพลังของชาปนั้นแรง โดดของพาลาถ้าโดนก็อักเลือด แอสกดไร้สิ้นสุดพรางตีหนักๆหน่อยตามด้วยพุ่งแทง(ส่วนใหญ่ไม่รอดคงเหลือแต่พวกส่วนน้อยที่ของโหดจริงๆ) แต่สำหรับผมแล้วกลัวแอสเสื้อ95กดมีด99 พรางตีที่สุด ไม่มีโอกาศตอบโต้เลย ยิ่งแอสมีเท้าวิ่ง98นี้ เดินหนีไปกลับมาพุ่งต่อ เวลาเจอคนนี้ในแบท1-1นี้ ผมวางเมาส์เลย(คนอื่นเป็นไงผมไม่รู้รู้แต่ผมแพ้คนนี้ตลอด g#019) จำปา แอสเซิฟหน้าหนังสือ  g#036

Directorr

แอสแหวนไฟ   เปปเปอร์  พรางตี  พุ่ง

ถ้าจนหน่อยไม่มีแหวน ก็สารหนู11 ร่วงเหมือนกัน

ถ้าบอกว่ายังตีไม่เข้าอีกนี่แปลว่า แอสกาก ครับ

ไม่ต้องไปโทษอย่างอื่นแล้ว

ใครอยู่เซิฟ PK ลองซิปไปถาม คุณหม่อน _oO-GonDaR-Oo_ ดูนะครับว่าเขากลัววิไหม
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

darikat

• **
จะให้บอกหลักการมันง่ายคับ แต่ลองลงไปใช้สกิลจิงๆสิ  woon_555
วิแทบทุกคนนะคับ มี 2-3 สเต็บ 1.กรง 2.หมอก 3.เพลิง มีแค่นี้ละคับ หรือไม่ก็ใช้แค่ 2
แล้วพวกวิ ใส่ 02 กันโป๊ะไปอีก  woon_5555
แต่พาราโดดไม่แน่ใจวิหมอกได้รึป่าวนะคับ  woon_huh

3eCausez

-GonG-

• **
สลายพลังของชาป ระดับ10 เห็นในแบท เขาลองกัน ยิงวิเข้าไม่กี่เคเอง ไม่เชื่อก็ลองดูได้ ถ้าสู้กันจริงๆ คงเจอไม้99 สาปซะก่อน ก่อนที่ศรสลายพลังจะทำงาน เหมือนจะยิงไปแล้ว ดีเลนิดนึง ถึงจะทำความเสียหาย รวมไปถึงจ้าวด้วยนะผมว่า คงจะโดนสาปก่อนจะได้ง้างต่อย แถมต่อยไปจะโดนหริอปล่าก็ไม่รู้เพราะพี่เเกมีหลบไร้ลักษณ์จากคทาสุดเทพเวล94 - - ส่วนแอสแหวนไฟนี่คงเกินความสามารถผม เล่นกิจได้ประกายแดงทีละ 2-5 อัน แถมเวลาสู้กัน คงจะตายตั้งแต่คุณกำลังเคลือบพิษแล้วแหละผมว่านะ woon_cry

Vyse..z

แอส แหวนไฟ ไร้สิ้นพรางตีเลยครับ หนักอยู่
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม ...

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
สลายพลังของชาป ระดับ10 เห็นในแบท เขาลองกัน ยิงวิเข้าไม่กี่เคเอง ไม่เชื่อก็ลองดูได้ ถ้าสู้กันจริงๆ คงเจอไม้99 สาปซะก่อน ก่อนที่ศรสลายพลังจะทำงาน เหมือนจะยิงไปแล้ว ดีเลนิดนึง ถึงจะทำความเสียหาย รวมไปถึงจ้าวด้วยนะผมว่า คงจะโดนสาปก่อนจะได้ง้างต่อย แถมต่อยไปจะโดนหริอปล่าก็ไม่รู้เพราะพี่เเกมีหลบไร้ลักษณ์จากคทาสุดเทพเวล94 - - ส่วนแอสแหวนไฟนี่คงเกินความสามารถผม เล่นกิจได้ประกายแดงทีละ 2-5 อัน แถมเวลาสู้กัน คงจะตายตั้งแต่คุณกำลังเคลือบพิษแล้วแหละผมว่านะ woon_cry
เห็นด้วย ถูกต้องที่สุด เจอวิก็ปล่อยเม๊าส์เลย ง่ายสุด น่าเบื่อ เกมส์ส้นตีนสายเวทถึกกว่าสายกายภาพ มีเกมส์นี้เกมส์เดียวใน3โลก g#040

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
อาชีพอื่นเค้ามี ข้อดี ข้อเสีย ย้ำนะทุกอาชีพ ยกเว้นอาชีพเดียว (วิเทพ) หาไม่เจอจริงๆ ทั้งโจมตีแรง รีเลสกิลน้อย ไม่ต้องใช้แม่นยำเข้าทุกดอก แถมโคตรถึก มีสกิลทอนดาเมจเยอะ มีไอเทมสนับสนุนได้หลากหลาย ซี3เทพ แก้ทางได้หลายอาชีพ แถมมีหลบไร้ลักษ์อีก จะเทพไปไหน อาชีพเมียหลวงจิงๆที่สำคัญ(ทีมงานไม่กล้ายุ่ง555) แนะนำ อยากเทพเล่นวิไปเลย โหดสาดดดด วิเจอวิ ง่ายสุดแล้ว วัดที่ฝีมือกับทุน นะตัวเอง 

-HIGHTECH-

• **
 g#031
วิเจอกายภาพ
วิส่วนมากก็จะใส่ โล่ 02 (กันโป๊ะได้ใจมาก)
ตะกุด ถ้าแบบนี้ อาชีพอื่นๆก็มีลุ้นชนะหน่อย

แต่ถ้าเจอวิโหดหน่อยใส่แหวนน้ำ หรือโหดขึ้นไปอีก ดินน้ำ  woon_5555

และยิ่งถ้าอาชีพที่จะสู้กับวิไม่มีแหวนแล้วละก็..
ก็..สู้ๆนะ สู้เท่าที่สู้ได้  g#031 เป็นกำัลังใจให้  woon_bye

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
อาชีพอื่นเค้ามี ข้อดี ข้อเสีย ย้ำนะทุกอาชีพ ยกเว้นอาชีพเดียว (วิเทพ) หาไม่เจอจริงๆ ทั้งโจมตีแรง รีเลสกิลน้อย ไม่ต้องใช้แม่นยำเข้าทุกดอก แถมโคตรถึก มีสกิลทอนดาเมจเยอะ มีไอเทมสนับสนุนได้หลากหลาย ซี3เทพ แก้ทางได้หลายอาชีพ แถมมีหลบไร้ลักษ์อีก จะเทพไปไหน อาชีพเมียหลวงจิงๆที่สำคัญ(ทีมงานไม่กล้ายุ่ง555) แนะนำ อยากเทพเล่นวิไปเลย โหดสาดดดด วิเจอวิ ง่ายสุดแล้ว วัดที่ฝีมือกับทุน นะตัวเอง
แหม๋ วิไม่ได้เทพสุดหรอกนะครับ วิสู้พระของเต็มกับวอซีสะท้อน10ไม่ได้นะครับไหนจะแอสกดไร้สิ้นสุดพรางตี ไหนจะเบลดกดรัศมีราชัญ พระของโหดๆที่วิทำอะไรไม่ได้ก็มี วอลอค ถ้าคิดว่าเอาคฑา99กับสกิลสายลมเหมันไปกดทันวอก็สู้ได้ครับ "ถ้าทัน" ถ้าของโหดจริงสู้ได้ทุกอาชีพครับแต่ทุกอาชีพมันต้องมีแพ้ทาง  g#014 ถ้าไม่จริงตรงไหนโต้ได้นะครับ

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
แหม๋ วิไม่ได้เทพสุดหรอกนะครับ วิสู้พระของเต็มกับวอซีสะท้อน10ไม่ได้นะครับไหนจะแอสกดไร้สิ้นสุดพรางตี ไหนจะเบลดกดรัศมีราชัญ พระของโหดๆที่วิทำอะไรไม่ได้ก็มี วอลอค ถ้าคิดว่าเอาคฑา99กับสกิลสายลมเหมันไปกดทันวอก็สู้ได้ครับ "ถ้าทัน" ถ้าของโหดจริงสู้ได้ทุกอาชีพครับแต่ทุกอาชีพมันต้องมีแพ้ทาง  g#014 ถ้าไม่จริงตรงไหนโต้ได้นะครับ
ความจริงก็คือความจริง ยอมรับเถอะ วิแพ้ทางแค่ วอ อาชีพเดียว ที่เหลือกินขาด แต่อาชีพอื่น เค้าสลับกันแพ้บ้างชนะบ้าง เดี๋ยวนี้วิใส่แหวนดินเลือด50k+ แอสก็แอสเถอะใส่แหวนไฟ ถึงจะพอสู้ได้แต่ก็นานๆที เพราะวิมี เกราะเวท+ตระกุด+โล่+คฑา+ยา เอาลงยากมาก...บ่นแค่นี้แหละ รู้ว่าทำอะไรไม่ได้ ขอแค่ระบาย g#014

-GonG-

• **
วินะ เอาโล่ออก นี่ สมดุลกับอาชีพอื่นเขาขึ้นเยอะเลยเเหละ ไม่ต้องปรับไม้99 ด้วย คัยไวก็ได้ แค่นี้ จบ  จะจะจะจะจริงไหม woon_555

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
วินะ เอาโล่ออก นี่ สมดุลกับอาชีพอื่นเขาขึ้นเยอะเลยเเหละ ไม่ต้องปรับไม้99 ด้วย คัยไวก็ได้ แค่นี้ จบ  จะจะจะจะจริงไหม woon_555
ยากมากขอบอก พวกเล่นวิมันก็จะโวยอีก เพราะตอนนี้มันได้ใจกันใหญ่ กำลังมันส์กันเลยหละ กูเทพอะไรประมาณนั้น ถ้าปรับจิงๆนะเรื่องใหญ่เลยหละ ยากมาก ถึงมากที่สุด ยอมๆมันไปเถอะ เค้าร้องเรียนให้ปรับมาไม่รู้กี่ปีละ มันก็ไม่ยอมปรับ เพราะอะไรนะเหรอ?..... น่านแหละ จุ๊จุ๊จุ๊  #038 #038